ดู: 827|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกหมอยุทธวีคูนจ้าา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Filebell เมื่อ 2015-11-18 01:24

สวัสดีนะค่ะเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง.คอม หลังจากที่ศึกษาดูรีวิวหาข้อมูลจากเพื่อนๆพี่ๆในเว็ปดั้งโด่งหลายๆคนนะค่ะ
ก่อนอื่นนะคะ สวัสดีอีกรอบหนูชื่อเบลล์นะค่ะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์หรือรีวิวการศัลยกรรมครั้งแรกของชีวิตคะ
ซิลิโคนที่จะเข้าไปอยู่ในร่างกายสิ่งแรกนั้นคือจมูกค่ะ ซึ่งมีปมมาตั้งแต่เด็กเพราะตนเองมีแค่ปลายแต่ไม่มีสันจมูกเลย
บวกกับเป็นคนที่ช่วงหน้าผากตรงหว่างคิ้วโหนกค่ะยิ่งทำให้ดูแบบไปอีกขนาดจัดฟันมา3ปีแล้วนะ ไม่ไหว จึงคืดที่จะพึ่งศัลยกรรมคะ
คือ.. ดูไว้หลายที่มากจริงๆค่ะ แล้วคือชอบทุกที่เลย ตอนแรกทักไปปรึกษาเมโกะทางไลน์ค่ะ แต่คือด้วยงบประมานนั้นไม่ถึงจริงๆ
เลยมาเจอ วีคูน คลินิค พหลโยธิน62ค่ะ เชื่อว่าหลายคนต้องเคยได้ยินชื่อคลินิคแห่งนี้ ใช่แล้วค่ะ หมอยุทธนั้นเองค่ะ
อย่างว่าก็เลยตัดสินใจทักพี่คนหนึ่งซึ่งประจำอยู่ที่คลินิคคะ "พี่ไอซ์" ก็ได้สอบถามและตกลงจองคิววันที่ 11/11/58 ค่ะ
คือต้องมาก่อนเที่ยงนะค่ะ ใครมาก่อนได้ทำก่อนค่ะจองได้แค่วัน เอาละเริ่มเลย
วันที่11ก็ได้นั่งเครื่องไฟร์ทเช้าสุดแต่ถึงเร็วไปหน่อยคลินิคยังไม่ทันเปืด รอประมานชั่วโมงได้มั้งค่ะ 8โมงครึ่งก้อมีพี่พยาบาลมาเปิดคะ
ก็นั่งกรอกประวัติคะ วันนั้นได้คิวแรกเลย พอเสร็จพี่พยาบาบอกให้ไปหาข้าวทานรอเพราะคุณหมอยังไม่มาคะ แต่คือเรียบร้อยแล้ว
รอชั่วโมงได้คะหมอก็มา ซักพักก็เรียกเข้าไปคุยค่ะเป็นห้องเล็กๆ แกตรงไปตรงมามาก มีแบบไหมก็เลยเอาให้ดูค่ะ ปรากฎว่าทำไม่ได้
เพราะ 1.แบบที่นำมาหน้าผากคนละแบบกับเรา 2.เนื้อจมูกยังจัดว่าน้อยอยู่ค่ะ 3.ฐานกระดูกเอียงปลายจมูกเอียงไปทางซ้ายคะ
แกถามตรงๆ รับได้มั้ย ถ้ารับได้จะทำ ถ้ารับไม่ได้หมอก็ไม่บังคับ คือตอนนั้นคิดแค่ว่าได้มาละอะไม่อยากเสียเที่ยว เลยตกลงทำคะ
ก็ออกมาจ่ายตังค์ที่เคาท์เตอร์แล้วพี่พยาบาลก็พาไปตัดขนจมูกพาไปทำความสะอาดหน้าค่ะ จากนั้นก็ขึ้นไปชั้น2 หมอนั่งรอละค่ะ
พี่พยาบาลให้นอนลงบนเตียงและมากระซิปข้างหูว่า หลับตานะน้องเบล จะลืมตาได้ก็ต่อเมื่อพี่บอกนะค่ะ
ด้วยความที่อยากรู้อยากเห็น ดื้อค่ะ พี่แกเลยเอาผ้าก๊อตมาปิดตาไว้ หลังจากนั้นคุมผ้าคะ แล้วหมอก็พูดว่าจะฉีดยาชาละนะ เจ็บหน่อยนะ
คือเข้าใจว่าเราไม่รู้ว่าหมอแกจะฉีดตรงไหนก่อนปะคะ5555 ปลายอันดับแรก สะดุ้งสิคะ หมอบอกอย่าดิ้นนะเดี๋ยวไม่สวย
ฉีดสองจุดหว่างคิ้้วกับกลางจมูกสบายคะไม่เจ็บ แต่!! สะดุ้งอีกทีก้อฉีดตรงปีกนี่และคะ หมอเร่งยาแบบเกินเหตุ
แล้วหมอพูดอีกทีว่าต่อไปหนูไม่เจ็บละนะ สบายๆฟังเพลงไปนะ แล้วก้อเหมือนหมอไปเหลาซิลิโคนแล้วก้อมาทาบๆประมาน3-4รอบได้
แล้วก้อเริ่มเปิดแผลค่ะแล้วคือเพลียจากการตื่นเช้า เลยหลับ ตื่นมาก้อยังไม่เสดคะเหมือนหมอกำลังยัดซิลิโคน เข้าออกหลายรอบมากค่ะ
หลังจากนั้นแกก็ทำการกดเลือดค่ะ คือเหมือนลืมปิดน้ำอะคะแบบความรู้สึกคือไหลเยอะมากๆ แล้วแกก็เย็บ แล้วก็ให้ส่องกระจก
แล้วก้อลงมารับยาเป็นอันเสร็จสิ้นค่ะ (ขอโทษน้าาพิมพ์ยาวไปหน่อย TT)

ข้างในคลินิคคะ เล็กๆให้ความรู้สึกเหมือนอยู่บ้านเลย555555

ภาพก่อนทำค่ะ คือไม่มีความโด่งเลยคะ

หลังทำเสร็จค่ะ

รอขึ้นเครื่องกลับค่ะ ต่องมีใบรับรองจากแพทด้วยนะคะ

กลับมาถึงที่บ้าน หว่างคิ้วเริ่มบวมละคะ

เช้าวันที่1 ตกใจบวมมาก

วันที่สองค่ะ ยังบวมอยู่

วันที่สามค่ะ บวมแต่ไม่มากเท่าวันที่หนึ่งสอง

วันที่สี่คือต้องไปเรียนแล้วค่ะ บวมๆไปเลย555

วันที่ห้าเริ่มยุบลงแล้วค่ะ ตื่นเต้นมากๆ

วันที่หกค่ะ ยุบลงเรื่อยๆ

วันที่เจ็ดค่ะ ไปตัดไหมมาละจ้าา

ต่อไปก็เป็นรูปปัจจุบันเลยนะคะหลังตัดไหม

เป็นอันจบสิ้นค้าา ขอบคุณที่เข้ามาอ่านมาชมนะค่ะ
ไว้เป็นอีกทางเลือกของคนที่กำลังหาสถานที่ทำจมูกนะคะ

ระยะเวลาเท่าไรกว่ารูปทรงจมูกจะเรียวเล็กและเข้าที่คะ?
ตอนนี้ทำมาได้1เดือนพอดีจมูกก็ยังเหมือนเดิมไม่มีวี่แววว่าจะยุบลงเลยค่ะจมูกบานใหญ่เหมือนเดิม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้