ดู: 3382|ตอบกลับ: 8

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ทำตาสองชั้น แล้วชั้นตาไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooon เมื่อ 2015-11-16 14:44

ทำตาสองชั้นมาแล้ว 12 วัน   แล้วชั้นตาไม่เท่ากัน   วันแรกหลังทำทันที   ชั้นตาซ้ายสูงกว่าชั้นตาขวานืดหน่อย   แต่โดยรวมความสูงของชั้นตาก็ไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่  วันที่2-3 ชั้นตาจะบวมมาก  ชั้นตาซ้ายจะบวมกว่าชั้นตาขวา   ชั้นตาขวาไม่ค่อยบวมเท่าไหร่    วันต่อๆมาชั้นตาซ้ายยุบบวมเรื่อยๆ   ชั้นตาเล็กลง        ตาไม่มีอาการตึงแล้ว   สามารถลืมตาได้ปกติ   ส่วนชั้นตาขวาอย่างที่บอกไปข้างต้นไม่ค่อยบวมเท่ากับชั้นตาซ้าย   แต่ชั้นตาก็ไม่เล็กลง    ยังมีอาการตึงที่หนังตาอยู่   จากรูปตาซ้ายยังบวมอยู่นิดหน่อย   ไม่อาการตึงที่เปลือกตา    ลืมตาปกติแล้ว    แต่ตาขวาเวลาลืมตายังตึงอยู่   ตาปรือๆ    เหมือนคนง่วงนอน รบกวนสอบถามเพื่อนๆที่เคยทำตาสองชั้นมาแล้ว    ว่าอาการแบบนี้เป็นปกติของช่วงแรกของการทำตาสองชั้นหรือเปล่าคะ   ใช้เวลานานมั้ยกว่าที่ชั้นตาสองข้างจะเท่ากัน    ตอนนี้เป็นกังวลมากเลยค่ะ   กลัวว่าชั้นตาจะไม่เท่ากัน    กลัวจะต้องกลับไปแก้อีก   เราไปทำตาที่กรุงเทพ  จังหวัดที่เราอยู่ก็ไกลจากรุงเทพมาก เดินทางค่อยข้างลำบาก   ไม่อยากกลับไปแก้อีก   เพราะต้องลางาน   และเดินทางอีกหลายชั่วโมงเลยค่ะ image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
โพสต์ 2015-11-16 13:55:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังบวมรอเวลาเป็นเดือนจะยุบลงอีก หมอว่าไงค่ะทำกับหมอชื่ออะไรค่ะ
โพสต์ 2015-11-16 14:05:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กะผม คนที่ไม่มีความรู้เรื่องตาเลยนะครับ

มองแบบมุมของผู้ชายคนหนึ่ง  ก็จะบอกได้ว่ามองไม่ออกว่าไม่เท่ากัน แต่มองรู้ว่าไปทำมาเพระมันยังบวม

หรือเหมือนกระทู้อื่นคือ รอให้ยุบรึป่าวครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-16 14:38:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังบวมรอเวลาเป็นเดือนจะยุบลงอีก หมอว่าไงค่ะทำกับหมอชื่ออะไรค่ะ
ทำคลีนิคย่านรังสิตค่ะ ยังไม่ได้ถามหมอเลยค่ะ วันที่ไปทำ ทำเสร็จก็กลับบ้านเลย มาตัดไหมที่โรงพยาบาลเอกชนแถวบ้านค่ะ
โพสต์ 2015-11-16 15:01:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็น ๆ นะคะ รอให้ยุบบวมนะคะ จากที่ดูรีวิว สวยนะคะ
โพสต์ 2015-11-16 18:16:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองส่งรูปให้หมอดูซิค่ะปรึกษาว่ายังไงแต่ดูแล้วน่าจะสวยนะสวยแล้วมาอวดหน่อยนะค่ะ
โพสต์ 2019-12-11 10:28:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำตาสองชั้นที่เลิฟลี่อายคลินิก ประมาณ 7 วันก็หายบวมแล้วนะคะ พอครบเดือนก็เข้าที่เลยค่ะ แล้วหนังตาเท่ากันด้วยนะคะ ไม่เห็นเป็นงี้เลยค่ะ
โพสต์ 2019-12-24 16:19:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่าอาจจะเพราะว่าตาบวมค่ะ ตอนนั้นเราไปทำตาสองชั้นที่อัคราคลินิก ก็บวมๆเหมือนกัน แต่หายไวนะ หมอปิ๊กมือเบามากๆ ของเราแปปเดียวก็เข้าที่แล้วค่ะ
โพสต์ 2020-2-17 23:22:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เราทำตาสองชั้นที่คลินิคหมอต่อพงค์ รัชดา เวลาหายบวมแล้วก็จะสวยเข้าที่เองค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้