ดู: 959|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] อยากเหลากระดูกจมูกเบี้ยว มีคลินิกหรือโรงพยาบาลรับแก้ไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย strongneutron เมื่อ 2015-11-14 08:57

สวัสดีครับ ผมเคยจะไปเสริมจมูกมา 2 คลินิก แต่ก็โดนปฎิเสธทั้ง 2 ที่เลย เนื่องจากหมอบอกว่ากระดูกจมูกผมเบี้ยว ถ้าอยากเสริมให้ไปแก้มาก่อน ซึ่งก็จริงครับ เพราะเมื่อปีที่แล้ว ผมโดนอุบัติเหตุจจากการซ้อม Cheerleading มาครับ เลยอยากจะแก้ไขกระดูกจมูก ตอนนี้ผมมองไว้คือที่โรงพยาบาลยันฮี แต่ยันฮีทำจมูกไม่ค่อยสวย เลยคิดไว้ว่าจะเหลากระดูกจมูกที่นี้ แล้วค่อยไปเสริมที่อื่น ใครพอจะรู้จักคลินิกหรือโรงพยาบาลที่รับเหลากระดูกพร้อมเสริมก็ดีนะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

อันนี้เป็นรูปที่ทางคลินิกร่างให้ดูครับ

รูปนี้จะเห็นเลยว่าปลายจมูกเบี้ยวไปทางซ้ายของรูป

แต่ถ้าถ่ายด้านข้างก็ปกติครับ

ปลายจมูกเบี้ยวซ้าย ตรงกลางกับด้านขวายุบ

รูปนี้ไฮไลท์ดั้งจะเห็นได้ชัดเลยครับ
เราว่านะแบบนี้คงต้องไปปรึกษาโรงพยาบาลแล้วอ่ะคะ แบบแผนกกระดูก ตกแต่งอะไรทำนองนี้มั้งคะ
ไปทำให้ตรงที่ยันฮีก็ได้นะ แล้วพักจมูกสักพัก แล้วไปเสริมที่คลินิคที่สนใจก็ดีนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-18 08:38:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
GopzGap ตอบกลับเมื่อ 2015-11-18 06:21
เราว่านะแบบนี้คงต้องไปปรึกษาโรงพยาบาลแล้วอ่ะคะ แบบ ...

ผมก็ว่าจะเหลากระดูกที่ยันฮี แล้วค่อยไปเสริมเอา แต่ตอนนี้ผมรักษาภูมิแพ้ที่พระมงกุฎอยู่ หมอเขาตรวจจมูกก็บอกว่ากระดูกเบี้ยว ถ้าภูมิแพ้ไม่หายต้องผ่าตัด ขอบคุณมากๆนะครับ
ลองไปดูที่ Vertex Clinic ตรงสยามนะคะ เค้ามีรับแก้คุณหมอชำนาญด้านการปรับโครงหน้าด้วยค่ะ ลองไปปรึกษาดูนะคะน่าจะดีกว่าถ้าไปคุณหมอที่ชำนาญเฉพาะด้านจะได้ไม่ต้องแก้ไขหลายรอบให้เราเจ็บ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-30 09:50:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
gogoe ตอบกลับเมื่อ 2015-11-26 11:56
ลองไปดูที่ Vertex Clinic ตรงสยามนะคะ เค้ามีรับแก้คุณหมอชำน ...

ขอบคุณมากๆเลยนะครับบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้