ดู: 12231|ตอบกลับ: 12

[ฉีดโบท๊อกซ์] จัดเต็มทั้งหน้าคะ ลีนปรับเปลี่ยน รูปหน้าใน 3 เดือน ที่ Le Beautis Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย falada.s เมื่อ 2015-11-5 13:40

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็น กระทู้ ที่ 4 ของลีน ในเว็บ ดั้งโด่ง นะคะ

ก่อนหน้านี้ลีนลง รีวิว การแก้จมูกกับ คุณหมอ สำรวย ค่ะ ... ไปชมกันได้ค้า

ตามลิงค์ นี้จ้า

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=115122

ก่อน-หลังทำ

ก่อน-หลังทำ

มาวันนี้ขอ รีวิว การปรับเปลี่ยนรูปหน้า ของลีน ใช้เวลา 3 เดือน นะคะ แบบจัดเต็ม ค่ะ ทำทุกอย่างลองทุกอย่าง

เริมทำวันที่ 31/ กค – ปัจจุบัน ล่าสุด เพิ่งร้อยไหมก้างปลาได้ 5 วันแล้ว ค่ะ

ข้อมูล คลินิก นะคะ
ทำที่ คลินิก Le Beautis Clinic  (เลอ บิวทิส คลินิก )
อยู่ รัชดา ซ.3 ค่ะ เยื้องๆ เซนทรัลพระราม 9 จ้า

ติดต่อ Line - Lebeautis , ฺBoy-chu

โทร : 092-391-8811 , 090-559-4892

หรือ 02-6421058

Facebook fanpages : Le Beautis Clinic

รายการที่ทำ ค่ะ เรียงตามลำดับเลยคะ ส่วนมากลีนจะซื้อคอร์สเหมาคะ เพราะมันคุ้มกว่ามากๆ

1.Botox   กรามอย่างเดียว  3900 บาท ไม่จำกัด unit  ไม่ลงเคลมฟรี

2.ฉีดแฟตลดแก้ม ด้วย Lypoletic    ซื้อคอสเหมา 8 เข็ม 15000 /ประมาณ 8 ครั้ง  (ครั้งละ 2 เข็ม = 16 เข็ม )  รวมๆ ก็ 30000 จ้า

3.ร้อยไหม PDO  (ไหม มิรากุ) 30 เส้น  8900 บาท

4.Botox ลดริ้วรอย - ที่หน้าผาก  - Botox ลดปีกจมูก

5..Botox ลดโหนก   (ข้อ 4-5 อยู่ในโปรแกรม botox  9900 บาท จ้ารวมกัน)

6.ฟีลเลอร์คาง Retylane  2 CC  16000 บาท

7.ทำเมโสหน้าใส  Mesoestetic  ทำทุกๆ ครั้งที่ไปทำหน้าค่ะ  คอร์ส 10000 บาท/ 5 ครั้ง
และล่าสุด

8..ร้อยไหมก้างปลา โปรเหมา  9900 บาท  +  Botox ลิฟกรอบหน้าค่ะ 3900 บาทคะ

ท้าวความก่อน....

ปกติแล้ว รูปหน้าไม่สมดุลเอามากๆ เลยค่ะ  ยาว  มีกราม มีแก้มนิดๆ คางก็ยาวหน่อย แต่ก็ไม่เรียว  

ตอนเด็กๆ ไม่เคยอยาก ทำศัลยกรรมอะไรเลย ยกเว้น “ตัดกราม”เพราะ  ฝันว่าอยากหน้าเรียวๆ แบบเนตไอดอล จีน ใต้หวัน ในสมัยก่อน
(ตอนนั้น ยังไม่นิยม Botox )

หลังๆ มา เห็นรีวิวมากมาย ในเวป  ว่า การฉีดBotox ก็ทำให้หน้าเรียวได้เช่นกัน

อยากทำแต่ก็ไม่ค่อยกล้า ไม่รู้ทำที่ไหนดี ค่ะ  วันนึงเจอ โปรโมชั่นในกระทู้ดั้งโด่ง ค่ะ โปร 3900 ไม่จำกัด unit   เป็น Botulax ของ เกาหลี

มี อย. ไทย ที่ Le Beautis Clinic ถ้าหน้าไม่ลง เขาจะเติมให้ฟรี  เหมือนการ เคลม 555+ หรือจะเรียกว่า เคลมฟรี ก็ได้ นะคะ  
(แอร้ย ไม่ใช่ รถยนต์ นะแกร๊!!)  จุดเริ่มต้นการทำหน้าเลยเกิดขึ้น ฮ่าๆๆๆ

ลีนก็คิดว่า เอาวะ  ไหนๆ ก็ไหนๆ ราคา ก็น่ารักดี ลองสักทีหน่อยนะ   

เราเป็นคนชอบจับผิดนะ  ไปเสิร์ชหา วิธีดูขวดจริง  ขวดปลอม และเอารูปไปเทียบ ขวดที่คลินิกใช้ (เป็นเอามาก 555+ กลัวโดนหลอก )

ปรากฏว่า ที่คลินิกใช้ของแท้  อ่ะๆๆ เป็นแบบนี้สบายใจหน่อย กล้าไปทำ

รูปก่อนทำ ค่ะ  Original มากๆ ไม่เคย ผ่านเข็ม ฉีดหน้า อะไรมาเลย สักครั้งค่ะ

รูปก่อนทำ

รูปก่อนทำ

วันแรกที่ไปคลินิก ประทับใจมากๆ คะ พี่ๆ ดูแลดี พูดเพราะ กันเองมากๆ เลยคะ หลงรัก ><

ฉีดโบท๊อก

ฉีดโบท๊อก

ภาพ ขวด botox ที่ฉีดค่ะ ไปแอบถ่ายมา ในตู้ ฮา่าๆๆ

ภาพนี้หลังทำ 1 วันค่ะ ไปทำวันศุกร์  วันเสาร์ยังมาทำงานได้ปกติจ้า

ความรู้สึกหลังทำคือ  เราเมื่อย ปวดกราม ค่ะ ขี้เกียจเคี้ยวข้าว ขี้เกียจพุดด้วย  ค่ะ

หลังจากฉีด botox ผ่านไป 1 สัปดาห์ กรามลงคะ แต่เหลือแก้ม  แก้มเรา ห้อยลงมามากๆ 555+

เพราะ กรามมันเล็กลงไง

เราเลย กลับไปที่คลินิกค่ะ ไปลดแก้ม+ร้อยไหม PDO 30 เส้น

ไหนๆ ก็จะอยากหน้าเล็กละ ขอเล็กเรื่อยๆ ให้สุดๆไป เลยคะ

ภาพตอนร้อยไหม PDO ค่ะ  หมอใช้ ไหม มิรากุ ค่ะ ความรู้สึก มันจี้ดๆๆ ดีคะ ฮ่าๆ  

ลีนไปแฟตแก้มอีกติดต่อกัน ประมาณ 4 ครั้ง ค่ะ  

ผลคือผ่านไป ประมาณ สัปดาห์ที่ 5 (หลังจาก Botox ร้อยไหมPDO+แฟต4 ครั้ง) หน้าเป็นแบบนี้ค่ะ ชอบใจมาก เล็กสุดๆ

อีกๆๆๆ จ้า  หน้าเล็กแล้ว

หน้าเล็กมากๆ แล้ว เหลือ คาง คางลีนยาวหน่อยแต่มันตัดค่ะ ไม่เรียว เลยฟีลเลอร์คาง อีก 2 CC

ที่คลินิก ใช้ ยี่ห้อ Retylane นะคะ แบบที่ใช้ฉีดเฉพาะหน้าค่ะ

เรื่องฟีลเลอร์กลัวมากคะ นอนคิดอยู่ 2-3 คืน ทำดีไหมน้า หาข้อมูลใน ดั้งโด่ง อ่านเยอะมากๆ  ดูรีวิว

ใครทำมาก็มีแต่คนหน้าสวยๆ เราเลยติดสินใจทำ เพราะที่คลินิก ใช้ของแท้ด้วย ค่ะ

(ลีนแอบส่งเมล์ไปถาม บริษัทที่ผลิตว่า คลินิกนี้ได้ใช้จริงๆไหม ช่วยให้ตรวจสอบทีคะ

เขาก็ดีน้า ตอบกลับลูกค้าอย่างเรามาทางเมล์ด้วย ว่า คลินิกนี้ สั่งซื้อจากเขามาจริงๆ)

555+ จับผิดอีกแล้ว อะ

หลังทำทันทีคะ (แฟตแก้มด้วย เลยบวมๆ อยู่จ้า )

ภาพ ก่อน - หลัง ฟีลเลอคางวันแรก จ้า

เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-5 13:31:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย falada.s เมื่อ 2015-11-5 16:17

หลังจากได้รูปหน้าที่ชอบแล้ว  มาเก็บรายละเอียด นิดหน่อยค่ะ

ลดริ้วรอย ตรงหน้าผาก + ลดโหนก ด้วยBotox และเก็บ ปีกจมูกค่ะ

3 จุดนี้ ไม่เจ็บเลยค่ะ ฮ่าๆ ๆ ๆ  สงสัยเราจะชินเข็มแล้ว

ริ้วรอย ตรงหน้าผาก มี 5-6 เส้น เหมือนคนมีอายุ หายไป หมดเลยคะ ตึงเปรี้ยะ

สุดท้ายค่ะ ไปร้อยไหม ก้างปลามา คุณหมอประเมินให้ 10 เส้น  เพราะแก้มถึงจะลดแต่ยังห้อยๆ นิดๆ

อยากให้มันยกขึ้นไปเลย กลัวเจ็บมากๆ แต่เอาเข้าจริงแล้ว ไม่เจ็บเลยค่ะ

(ขอให้เจ้าหน้าที่ ถ่ายรูปไว้ให้ดูอีกแล้วคะ หวาดเสียวมากๆ )

พอร้อยไหมเสร็จ หมอจัด Lipolytic แก้ม + ลิฟกรอบหน้าให้อีก  อ้ากกกกกกกกกก

สุดท้ายแล้ว  ขอให้เล็กสุดๆ ไปเลย นะคะหมอ ไหนๆ หนุก็เจ็บแล้ว 555+

หลังร้อยไหม ก้างปลา 4 วันค่ะ  สังเหตว่า แก้มที่ห้อยๆ จะยกขึ้นไป หมดเลย เหมือนหน้าเด็กขึ้น อ่ะ ชอบใจคะ

ตอนนี้ไปไหน คนก็ ชมว่า หน้าเล็กลง  สวยขึ้น มั่นใจมากขึ้นคะ

เวลาถ่ายรูปหน้าก็ไม่บานแล้วคะ ยิ้มได้มั่นใจมากขึ้น ไม่ได้ เกร็งหน้าเอา

ผมมาปิดให้มันดูเล็กอีกแล้ว

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย นะคะ  

เป็นกำลังใจให้ ทุกๆคนที่อยากสวยขึ้น นะคะ

ขอมารีวิวเพียงเท่านี้ค่ะ ไว้มีอะไร จะมาอัพเดต ภาพเพิ่มเติม นะคะ

ชอบคุณ ที่ชมรีวิวจนจบ น้า ขอบคุณมากๆ ค้า บะบ้าย ^^

ชมภาพ อัพเดตหน้าลีนได้ที่ facebook ได้นะคะ : Nichavee Suttiphap  ค้า

โพสต์ 2015-11-5 15:46:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณลีนสวยมากๆเลยค่ะ ติดตามตั้งแต่กระทู้เสริมจมูกเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-5 16:15:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
anattawan ตอบกลับเมื่อ 2015-11-5 15:46
คุณลีนสวยมากๆเลยค่ะ  ติดตามตั้งแต่กระทู้เสริมจมูกเลยค่ะ

แอร้ย ตะเองก็สวย ขอบคุณมากๆ นะคะ

วันนี้มา กระทู้หน้า บ้าง อิอิ
โพสต์ 2015-11-5 16:22:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวจะตามคุณลีนไปบ้าง อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-5 16:51:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
anattawan ตอบกลับเมื่อ 2015-11-5 16:22
เดี๋ยวจะตามคุณลีนไปบ้าง อิอิ

จ้า อยากทำอะไร ปรึกษา ลีนได้ นะคะ หรือ ปรึกษา พี่ที่คลินิกได้คะ ตอบตลอดเลยใจดีมากๆ

ลีน บ้าพลังช่วงนึง ลองทำหน้าทุกอย่างเลย ฮ่าๆๆๆ
โพสต์ 2015-11-5 22:41:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉีดที่เดียวกันเลยยอมรับว่าโบท้อกที่นี่ฉีดละเรียวจิงไรจิงเราเห้นตะเองรีวิวร้อยไหมก้างปลาหน้าเรียวและสวยขึ้นมากเห้นทีต้องจัดต่อหลังจากโบท้อกละ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-5 22:47:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pukaka ตอบกลับเมื่อ 2015-11-5 22:41
ฉีดที่เดียวกันเลยยอมรับว่าโบท้อกที่นี่ฉีดละเรียวจิ ...

จริงๆ ค่ะ โบท้อกที่นี้ แรงจริงๆ  นี่หน้าลีน โบครั้งแรก
กรามหายไปเลย คือ อึ้งเล็กๆ เพราะเป็นคนที่กรามค่อนข้าง ใหญ่ (ตอนเด็กกินแต่ข้าวเหนียวคะ) กรามแข็งแรงเชียว

ปล.เตงลอง จัด ร้อยไหม ก้างปลาดู นะคะ หน้าเรียววีขึ้นเลยอ่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-6 13:08:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เพิ่มภาพจ้า  หน้าเล็กลงถูกใจ
โพสต์ 2015-11-8 06:20:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โปร โบท็อก 3900 ยังมียุมั้ย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-8 22:21:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
BBsudarat ตอบกลับเมื่อ 2015-11-8 06:20

ไม่แน่ใจคะ  ว่าหมดเดือนนี้ป่าว ยังไง ลองติดต่อ สอบถามทางคลินิกดูนะคะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-9 16:49:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด

แวะมาอัพเดตรูปหน้าค่ะ เหมือนบันทึกไดอารี่เลย 55+
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-9 15:41:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
BBsudarat ตอบกลับเมื่อ 2015-11-8 06:20

ตอนนี้ก็ยังมีอยู่ นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้