ดู: 3842|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกใหม่ เหมือนได้เกิดใหม่อีกครั้ง โดย หมออา เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Theeraya เมื่อ 2015-11-4 15:16

สวัสดีค่ะ ชื่อออยนะคะ วันนี้มีประสบการณ์มาแชร์ให้ทุกคนได้อ่านกัน
        เล่าเรื่องเลยละกันนะ เราเป็นคุณแม่ลูก 1 ก่อนหน้าท้องเราเคยเสริมจมูกมา 2 ปี ที่คลินิกแถวลาดพร้าว เย็บได้แย่มากไหมเส้นใหญ่แข็ง ทำให้กินเนื้อจมูกเราจมูกแหว่งรูไม่เท่ากันจนทุกวันนี้ หลังจากนั้นเรามีปัญหาขาซิลิโคนเอียง ทำให้โพรงจมูกเราเป็นติ่งเหมือนเป็นหูดเลย เราก็อดทนเผื่อจะหายแต่ที่ไหนได้มันยิ่งยุบยิ่งชัดเจน มองหน้าปุ๊ป เหมือนมีติ่งหูดอยู่ในรูจมูก ตอนนั้นเครียดมาก ไม่รู้จะทำยังไง
เลยกลับไปหาหมอให้หมอช่วยตัดขาซิลิโคนออกให้ พอตัดออกตอนนั้นโอเคกว่าเดิมค่ะ เพราะติ่งที่ยื่นออกมาหายไป ถึงทรงจะไม่สวยเราก็ไม่ซี

ก่อนแก้จมูกรอบ2

แต่ผ่านไป 1 ปี ขาซิลิโคนที่ตัดไปออกก็ยื่นออกมาอีกแล้ว เหมือนหมอตัดแค่ส่วนที่โผล่ออกมาแต่ไม่ได้เอาออกทั้งหมด อันนี้เราก็เข้าใจนะอบแต่สิ่งที่เราไม่เข้าใจคือทำไมเป็นอีกรอบ ขอบอกเลยว่าเข็ดมากจำไปจนตายเลย แบบว่าคนอยากสวย ทำศัลยกรรมครั้งแรก แต่ผลที่ออกมามันกลับไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิด แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ปล่อยเลยตามเลย ช่วงนี้เราก็หาข้อมูลหมอบ้างว่าที่ไหนรับแก้จมูก จนได้มาเจอเมโกะ คลินิก เลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษาดู
        ตอนแรกเรากะแค่เข้าไปปรึกษา แค่จะให้ดูว่าจมูกเราเป็นอะไร??? ทำไมมันเจ็บๆปวดๆ เราให้หมอดูหมอบอกว่า “ถอดเลยครับด่วน” ตอนนั้นก็ตกใจนะว่า อะไรกัน ถึงขนาดต้องรีบถอดเลยหรอ ก็เลยตัดสินใจถอดวันนั้นเลย บอกเลยว่าเป็นการตัดสินใจที่ไวมาก 555 สาเหตุที่เราต้องถอด เพราะ หมอบอกว่าจมูกเราเหมือนเป็นฝี ถ้าไม่รีบถอดปล่อยไว้นานกว่านั้นจะอันตราย พอถอดปุ๊ปก็ต้องพักจมูกก่อน แล้วค่อยกลับมาเสริมใหม่ได้ เราก็เชื่อหมอพอถอดเสร็จปรากฏว่า ติ่งที่ยื่นออกมาหายไปหมดเลย ที่สำคัญหมอตัดแต่งรูจมูกให้ใหม่ ถอดปุ๊ปอาการที่เจ็บๆปวดๆก็หายไปด้วย แผลที่ผ่าตัดก็หายไวด้วย (รู้ังี้เราถอดไปนานละไม่ทนเจ็บมาถึงทุกวันนี้หรอก555)
หมอบอกให้เรารอ 3 เดือนก่อนถึงจะเสริมจมูกใหม่อีกครั้งได้ ถ้ารีบเสริมกลัวจะติดเชื้อ เราก็เลยตกลงว่าจะรอ เพราะไม่อยากตัดสินใจอะไรไวไว ใจร้อนแล้วเกิดผิดพลาดอีก

จมูกก่อนแก้ รูจมูกไม่เท่ากัน

ผ่านไป 3 เดือนเราจะมาติดต่อเสริมจมูกที่เมโกะอีกครั้ง แต่ปรากฏว่ามีเหตุการณ์ที่ทำให้เราไม่ได้เสริม นั่นคือ... เราตั้งท้อง กลายเป็นว่าแผนการเสริมจมูกต้องเลื่อนออกไปอีก ต้องยอมปล่อยจมูกแบนๆไว้ก่อนปีกว่าคร้า จนคลอดได้ 5 เดือน วันนั้นก็มาถึง เราเลิกให้นมลูกเพราะเราต้องทำงานไม่มีเวลาปั้มเท่าไหร่ เราก็เลยตั้งใจทำสวยอีกครั้ง  เราโทรเข้าคอลเซ็นเตอร์ของเมโกะสอบถามคิวหมออา ว่าเข้าวันไหน เราก็ไปปรึกษาหมอ หมอแนะนำให้เราเสริมและเพิ่มกระดูกอ่อนหลังหูเพราะจมูกเราสั้นและเราก็อยากได้ยาวขึ้นและเชิด พร้อมกับตะไบเพราะโครงจมูกแบนกว้าง เราก็ตกลงราคานัดวัน ก่อนวันทำมีคนโทรมาคอนเฟิร์มนัดเรา และแล้ววันนัดก็มาถึง
ขั้นตอนการทำ
        เรามาถึงคลินิกเรารับยา ตัดขนจมูกรอหมอ ทำความสะอาดจมูกรอ กินยา 2 เม็ด เขาบอกว่าคลายเครียด เราอยากขอเพิ่มจริงๆ555 แต่สิ่งนึงที่เราสัมผัสได้คือที่นี่เอาใจใส่เราดีมาก ทั้งพนักงานเค้าท์เตอร์ พยาบาล และที่สำคัญหมออาเข้าใจสิ่งที่เราต้องการ และรับฟังสิ่งที่เราต้องการ ไม่เหมือนที่อื่นๆที่เราเคยฟังเพื่อนเล่าไม่ให้คุยเยอะ ทำสวยตามใจหมอ สุดท้ายก็ออกมาไม่ถูกใจต้องมานั่งแก้อีก แต่หมออา(หมอตัวใหญ่)555รับฟังและเข้าใจเรา พยาบาลพาเราเข้าห้องผ่าตัด เรานอนรอหมอที่เตียง ขอบอกว่าหมอเปิดแอร์เย็นมาก(หมอตัวใหญ่)555 พอหมอเข้ามาให้เรานั่งแล้วคุยกันเรื่องทรงจมูกอีกครั้งก่อนลงมีด คุยกันเสร็จหมอก็ให้นอนฉีดยาชาที่หูก่อน จากนั้นก็กรีดเอากระดูกเรา ตอนนั้นได้ยินเสียงอะไรไม่รู้แถวๆหู เราก็เสียวๆนะ แต่สุปคือ... ไม่เจ็บเลย จริงๆ ใครบอกเจ็บนะขี้โม้ชัวร์ 555 พอได้กระดูกหูแล้วหมอก็หายไปพักนึง ตอนนั้นเราคิดว่าหมอคงกำลังแต่งกระดูกให้เราอยู่มั้ง เราคิดเองนะ อิอิ เพราะผ้าปิดหน้าเราอยู่

เตรียมตัวก่อนผ่าตัดกระดูกหลังหู

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-4 14:08:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Theeraya เมื่อ 2015-11-4 15:57

ต่อนะคะ
  ซักพักหมอกลับมาก็มาฉีดยาชาที่จมูกเรา อารมณ์ตอนนั้น แบบว่า ขุ่นพระ! มันจี๊ด มันเจ็บ แต่ทนได้นะ เพื่อความสวย 555 หมอบอกเราว่านิดนึงนะคับ พอมาฉีดหน้าจมูกเราหมอบอกว่าตรงนี้เจ็บหน่อยนะเราก็กัดฟันรอเลย555 และแล้วก็ผ่านไปได้ด้วยดี หมอเซาะจมูกเราเสียง กึกกัก ตะไบครืกคราก! แต่เราไม่กลัวเลยนะ ไม่เจ็บเลย หมอเหลาซิลิโคนใส่ เล็งแล้วเล็งอีก ถอดแล้วถอดอีก ยอมรับว่าแกละเอียดจริงๆ เราประทับใจมาก หมอบอกว่ารูจมูกเราไม่เท่ากันทำให้เสริมแล้วดูเอียงต้องซ่อม สิ่งที่ประทับใจที่สุดคือ หมอบอกเราว่า"ไม่คิดตังผมจะทำให้" เราน้ำตาแทบไหลเพราะเรามีปมมากกับรูจมูกที่ไม่เท่ากัน ก่อนเย็บหมอให้เราส่องกระจกก่อนว่า ok ไหม เราไม่ชอบโด่ง เราชอบปลายเชิด พอดูแล้วมันสวยงามตามท้องเรื่องเราก็ OK หมอเย็บจบ เวลาผ่าตัดน่าจะเกือบ 2 ชม.ได้นะเราว่า เพราะใช้เวลานานอยู่

เรามีภาพก่อนหลังมาให้เพื่อนๆดูด้วยนะ สวยไม่สวยไง ขอความคิดเห็นหน่อยจ๊ะ ส่วนตัวเราชอบมากๆ

ก่อนแก้จมูกรอบ2

หลังถอดแพค แทบไม่ช้ำเลย บวมเล็กน้อย เริส!

อันนี้ประมาณ 12 วันจ๊ะยังไม่เข้าที่เท่าไหร่ แต่มันเริส มันสวยเรารักหมอจริงๆ

เริ่มเข้าที่แล้ว

อันนี้ให้ดูรูจมูกหลังหมอแก้ให้นะคะ เท่ากันแล้ว

จมูกที่เราอยากได้คือไม่โด่งมาก ปลายเชิด สันเรียว ตอนนี้เราได้มันมาหมดเลย Happyสุดๆ
เพื่อนๆคิดว่ามันเป็นไงบ้าง ภาพที่ให้ดูไหมยังละลายไม่หมดเลย อาจยังไม่ค่อยเข้าที่เท่าไหร่ แต่ทรงก็สวยมากแล้วไม่ใช่แค่สวย แต่รูจมูกที่เราเสียโฉมมันกลับมาดีขึ้น แทบจะเท่ากัน 100% เราบอกได้คำเดียวรักหมออา และเมโกะที่สุด
ขอบคุณมากๆที่เข้ามาอ่านนะจ๊ะ คอมเม้นต์ได้จ๊ะ จากใจแม่ลูกอ่อน5555
อยากทำแต่กลัวได้แก้

แสดงความคิดเห็น

How much? Thanks.  โพสต์ 2015-11-4 18:36
Theeraya ตอบกลับเมื่อ 2015-11-4 14:08
ต่อนะคะ
  ซักพักหมอกลับมาก็มาฉีดยาชาที่จมูกเรา อารมณ ...

How much kaa? thanks.
สวยมากกกก ชอบทรงนี้มากๆครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-5 10:17:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
eve1992 ตอบกลับเมื่อ 2015-11-5 01:36
สวยมากกกก ชอบทรงนี้มากๆครับ

ชอบเหมือนกันคะ หน้าจากดูบ้านน๊อก บ้านนอก อินเตอร์มาทันที555
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-5 10:18:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รวมแก้ เสริม และกระดูก ตะไบด้วยค่ะ 75,000 ค่ะ
สวัสดีค่ะ ทรงจมูกสวยมากค่ะ ขอสอบถามหน่อยนะคะ
คุณหมอทำแบบไหนคะ ให้รูจมูกเท่ากัน
ยินดีด้วยครับ ทรงจมูกสวยมาก ปลายฉ่ำมาก
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-14 13:00:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ploy_zaza ตอบกลับเมื่อ 2015-11-13 13:04
สวัสดีค่ะ ทรงจมูกสวยมากค่ะ ขอสอบถามหน่อยนะคะ
คุณหมอทำแบบไหนคะ ให้รูจมูกเท่ากัน

คุณหมอมีเทคนิคพิเศษเย็บข้างที่ไม่เท่ากันให้เท่ากันค่ะ
ชอบตรงรูจมูกมาก ปลื้มมากค่ะ เหมือนตื่นจากฝันร้ายเลยค่ะ
จมูกสวยมากค่ะ ชอบมากๆ อยากได้ทรงนี้เลย
จมูกสวยมากค่ะ
พักฟื้นกี่วันคะ  กระดูกหลังหูนานไหมคะ กว่าจะเข้าที่
ถ้าไม่เสริมหลังหู แต่เป็นสิลิโคนแบบนิ่มพิเศษเท่าไหร่คะ พอจะทราบมัยคะ??
สวยมากค่ะ ดูมีมิติอ่ะ
จมูกดู ธรรมชาติ ดูมีมิติ มากไม่หลอกตาจนเกินไป จะ ซ้ำนานไหม
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-15 14:49:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nuiiha ตอบกลับเมื่อ 2017-1-10 11:32
จมูกดู ธรรมชาติ ดูมีมิติ มากไม่หลอกตาจนเกินไป จะ ซ้ำนานไหม

ของเราไม่เลยย..หลังทำออก มาบวมหนิหน่อยไม่ซ้ำเลย ซ้ำน้อยมาก คุณหมอมือเบาสุดๆๆ
ปังมากค่ะ หน้าดูแพงขึ้นไปอีก
ตัวเอง เราชอบเป็นสิวในรู จมูก ถ้า เสริมไปแล้วจะมีปัญหาตามมาไหมค่ะ
เราชอบเลือดกำดาวไหล บ่อย ๆๆ แต่อยาก เสริมจมูก ตัวเองเราจะเสริมได้ไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้