ดู: 1184|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หน้าเปลี่ยน (ไปมาก)จาก เอพลัส คลีนิค (ยูเนี่ยนมอล์) ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meddie เมื่อ 2015-10-21 19:08

สวัสดีค่ะ วันนี้เราเอาปสก.ของเราเองมาแชร์ให้เพื่อนๆ ดูนะคะ เผื่อจะช่วยประกอบการตัดสินใจของเพื่อนๆ ที่กำลังหาที่ทำศัลยกรรมอยู่ได้นะคะ

เราเองก็ดูธรรมดา ไม่ได้ดูสวยอะไรมากมาย แต่ถ้ากลับไปเทียบกับแต่เดิม ก็ถือว่าเปลี่ยนไปมากก (ไปทางทีดีขึ้น) เราทำศัลยกรรมที่ เอพลัส ที่นี่ที่แรก คลีนิคอยู่ที่ยูเนี่ยนค่ะ

เอาเป็นว่า เราจะค่อยๆเรียงลำดับจากแต่ก่อน จนถึงปัจจุบันไห้ ดูเนอะ

แต่ก่อน เราบ้านมาก เด็กบ้านนอกเข้าในเมืองใหม่ๆเลย

รูปนี้ นะคะ คือสดๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย ประกอบกับการเป็นเด็กมากๆด้วย

ฮ่าๆ ก่อนทำ เป็นไงบ้างคะ ไปดูชัดๆ กันอีกสักรูปนะคะ

นี่ค่ะ เอาตรงๆ เลยนะ เราไปปรึกษา ทั้งหน้านี่ควรทำไร บ้าง พี่เขาก็แนะนำเยอะมากกกกก มากๆ จริงๆ เราเลยบอกไปว่า บัดเจท เราน้อยค่อยๆทำไปแล้วกัน เรามีงบประมานนี้ได้ไรบ้าง 5555+ (ราคาหลังไมค์เนอะ)

เราเลยได้ข้อสรุป สิ่งที่เราจะทำพร้อมกันได้ในการพักฟื้นครั้งนี้ครั้งเดียวก็คือ จมูก กับคาง (เพราะคางสั้นไม่ไหวแล้ว)5555+

เรามีรูปที่เหลือไม่มาก เอาเท่าที่มีแล้วกันเนอะ อันนี้เป็นช่วงหลังทำและพักฟื้นละ

วันที่เราทำก็คือ ทำจมูก+ตัดปีก+เสริมคางเนอะ

ผลออกมาเป็นงี้ จร้าาาาา

(เราหารูปหลังทำทันทีไม่มี มีแต่ช่วงบวมเป่งนี่แหละ เนอะ)

นี่เลย เป่งมากกกกก

ยังบวมอยู่มากๆ เลยยยยยยย ต่อมาก็จะเหลือ แค่คางนี่แหละ ที่ต้องแปะ แทปกันเคลื่อนอยู่เราก็ไปไหนมาไหนปิดเมสอยู่ตลอดค่ะ 5555

แลนี่ต่อมา หลังถอดเทปออกค่ะ แต่ออกไปข้างนอกก็ปิดแมสอยู่ นะ มันบวม 5555+

และก็อันนี้รูป โคลสอัพไกล้ๆ ตอนบังบวมอยู่นะ

เราจำได้ว่าช่วงระยะเวลาที่เราใช้พักฟื้น ประมาน สองอาทิตย์อ่ะที่เข้าที่เราออกบ้านได้ประมานวันที่ 4 ที่ 5 คงเป็นเพราะว่าเราบวมหนักด้วยเนื้อบางอ่ะ เราไม่รูคนอื่นเป็นไง

ต่อมา ก็เป็นรปหลังจากสองอาทิตย์ ที่เราคิดว่ามันเริ่มโอเค เข้ารูปมากขึ้น

ช่วงนี้ยังบวมเป่ง อยู่เลย เราว่า เราก็ยังไม่ค่อยมั่นใจ เเพราะมันยังดูแปลกๆ แต่พี่ที่คลีนิคเขาบอกว่ามันจะโอเคถ้าเข้าที่

เราก็เลยตกลงรอ รอ และก็รอมา สุด ท้ายผลมันก็ออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ

ตอนนี้ เราคิดว่ามันเข้าที่ และมันโอเครแล้ว

(สวยไม่สวย ช่วยพิจาราณาด้วยนะคะ)

สำหรับเราแล้วเราคิดว่ามันโอเคมาก ในความรู้สึกส่วนตัวเรานะคะ เพราะเราบอกแล้วว่าเราเป็นแค่เด็กธรรมกาเลย จัดว่าขี้เหร่ด้วยซ้ำ จนถึงตอนนี้ เราเดินไปไหน เราไม่อายใครเราก็ว่าโอเคร แล้วค่ะ

เราต้องขอบคุณนวัตกรรมสมัยนี้ ที่ทำไห้คนคิดค้น การศัลยกรรม และขอบคุณ เอพลัส คลีนิค ที่ช่วยให้เราดูดีขึ้นขนาดนี้ 5555+

เราพอใจแล้วตอนนี้ แต่ว่าในอนาคต เราจะทำอะไร ค่อยว่ากันไหม่อีกครั้ง แล้วเราจะมารีวิวไห้ดูนะคะ

ตอนนี้เราว่าเราไปก่อน.... แล้วจะเข้ามาอ่านบ่อยๆนะคะ

มีไร หลังไมค์ หรือติชม คอมเมนท์ได้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
สวยเปลี่ยนไปเยอะนะค่ะ
สวยขึ้นมากเลยคะ หน้าหวานมาก
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-24 17:39:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sa-si ตอบกลับเมื่อ 2015-10-22 11:27
สวยเปลี่ยนไปเยอะนะค่ะ

ขอบคุล คร่าาาาาาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้