ดู: 2469|ตอบกลับ: 9

[ปากบาง] จ๊ะจ๋าคนเดิม เพิ่มเติมคือปากกระจับ โดยคุณหมอมนัส เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaajhaja เมื่อ 2015-10-20 16:58

ฮาโหลวววววว ยังจำกันได้อยู่ไหมเอ่ยยย จ๊ะจ๋าไง จ๊ะจ๋าคนเดิม เพิ่มเติมคือปากกระจับ 555 วันนี้จะมารีวิวทำปากกระจับให้เพื่อนๆพี่ๆทุกคนเลย ใครที่สนใจอยากจะทำปากกระจับนะคะ บอกไว้ก่อนเลยว่าเป็นคนที่ขี้กลัวมากตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วคะ (โรคกลัวเข็ม55+) เห็นเข็มแล้วจะสั่นมาก แต่ถ้าเพื่อนๆในดั้งโด่งที่ติดตามเวปนี้มาก็จะเคยอ่านกระทู้เก่าของจ๋าก่อนหน้านี้ ได้เขียนบรรยายความรู้สึกตอนทำจมูกโดยคุณหมอมนัสเมโกะคลินิค ได้ละเอียดมาก ซึ่งมันก็ผ่านมา 4 ปีกว่าๆละ เอาเรื่องจมูกละไว้ตรงนั้นก่อน วันนี้จะมาพูดเรื่องปาก จ๋าเขียนแบบละเอียดๆเลยนะ ไว้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆที่อยากจะทำ เพราะก่อนที่จ๋าจะทำ ศึกษาข้อมูลนานพอสมควร ปากเราใครๆก็อยากให้ทำออกมาละสวย อยู่กับเราไปตลอด แก้ซ้ำๆซากๆมันจะคุ้มมั้ยล่ะ เจ็บตัวฟรีอีก เป็นเหตุผลที่ทำให้จ๋าเลือกหมอมนัส ที่เมโกะ เพราะ......
1.มั่นใจในตัวหมอมนัส จากเคสเก่าที่จ๋าเคยทำจมูกกับหมอแกไป มือเบา บวม,ช้ำ น้อย เย็บแผลสวย หมอฉีดยาชาไม่เจ็บ อันนี้เรื่องจริงไม่ได้เว่อ ไม่เชื่อลองดูเลย มือเบาม๊าก
2.หมอมนัสเย็บแผลสวย นี่เลย มันเด็ดตรงนี้ค่ะ การทำปากกระจับ ต้องเย็บแผลให้สวย ถ้าไม่สวยคือพัง !!!
3.ประสบการณ์ของหมอมนัสมากกว่า 33 ปี อันนี้อ่านเจอ ตอนที่ศึกษาข้อมูล ซึ่งก็...นานม๊ากก
4.หมอใจดี เฮฮา ที่คลินิกแลดูอบอุ่น สะอาด ระเบียบ ไม่รู้ว่าคิดไปเองมั้ยนะ แต่รู้สึกว่าไม่กดดัน สบายๆเป็นกันเอง พนักงานดูแลเอาใจใส่ดีมาก เอาล่ะ!!! มาเข้าเรื่องกันเลยนะ........เริ่ม

ตอนก่อนทำค่ะ

จ๋าถามเพื่อนที่เคยทำว่าเจ็บมั้ย เพื่อนๆก็บอกว่า ”เจ็บกว่าจมูก” โดยเฉพาะตอนฉีดยาชา เจ็บมาก ไอ้เราก็กลัว แต่ทำไงได้ ปากบนหนาไม่เป็นทรง เลยตัดใจทำ คิดในใจมันจะเจ็บแค่ไหนเชี๊ยวว เอาว๊ะๆๆ เลยลงเอยที่หมอมนัสเมโกะคะ เลยตกลงนัดวัน ค่าเสียหายก็อยู่ราวๆ 60,000 บาท พอถึงวันนัดก็ไปตามนัดปกติคะ ตื่นเต้น+กลัว แต่พอเจอหน้าหมอมนัสก็รู้สึกโล่งใจอ่า เหมือนเราปลอดภัยแล้วเย้ๆ 555 ถึงเวลาขึ้นเขียง หมอมาดูปากเรา ละก็บอกว่าจะออกมาเป็นแบบไหน ตอนจ๋าทำ จ๋าบอกเอาทรงตามใจหมอเลย ให้ออกมาดูดีสุด ไว้ใจหมอค่ะ จ๋าพูดแบบนี้ เท่านั้นแหละ หมอก็เริ่ม พอวาดเสร็จ ฉีดยาชา บอกเลยไม่เจ็บ เคยดึงหนังปากที่แห้งเวลาริมฝีปากแตกป้ะ....อันนั้นเจ็บกว่าอีก  !!! ละมันก็ชาคะ ต่อจากนั้นไม่รู้สึกไรละ ออกมาอีกทีก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ สดๆร้อนๆ เสร็จแล้วว 30นาที ไม่ถึงด้วย แล้วนอนประคบเย็นสักพัก ก็กลับบ้านได้ ง่ายกว่าถอนฟันอี๊ก

วันที่2ตื่นมา โอ้แม่เจ้ามันบวมม เอ๊ะแต่ก็เรื่องปกติ ไม่บวมสิแปลก !!! แต่ที่เด็ดกว่านั้น จ๋าไปเรียนทั้งวันกันเลยทีเดียว อึดมาก แต่มันก็ไม่ใช่ปัญหา ใส่maskไปก็จบ มันไม่ปวดไม่มีeffectอะไรเลยค่ะ ปกติมาก ละพอเลิกเรียนก็ขไปล้างแผล ลืมบอกค่ะ ที่เมโกะเค้าจะดูแลแผลเราจนกว่าจะตัดไหม คือไปล้างแผลได้ทุกวัน จะมีพยาบาลล้างให้คะ จ๋าก็ไปล้างทุกวัน ฟรี เพื่อความสะอาด สาขาไหนก็ได้ที่เราสะดวก

วัน7 วันตัดไหม

อัพเดทรูปรัวๆ++++

ตอนครบ 1 เดือนค่ะ

ก่อนทำ-หลังทำค่ะ

เพื่อนทักว่าหมอเย็บสวยดี จ๋าเลยถาม อ้าววละที่อื่นไม่เปนแบบนี้หรอ เพื่อนบอกส่วนมากที่เห็นก็ไม่สวยแบบนี้ จ๋าเลยคิด เออก็จริงเนอะ ตั้งแต่แผลที่จมูกละ หมอเย็บสวยมือเบามาก อย่างว่าอะเนอะประสบการณ์แกก็หลายสิบปีละ ไม่ให้เซียนได้ไงง

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่ติดตามและอ่านจนจบนะคะ จ๋าก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรทั้งสิ้นน คือมันเป็นความภูมิใจ ความไว้ใจ ความชอบส่วนตัวจ๋าเอง ที่ว่า เมโกะเป็นที่หนึ่งในใจค่ะ ใครๆก็รักหน้าของตัวเองจริงไหมค่ะ เพราะฉะนั้น ศึกษาข้อมูลไว้ให้ดีๆก่อนทำนะคะ จะได้ไม่ผิดหวัง หรือใครอยากปรึกษาจ๋า จ๋ายินดีให้คำปรึกษาค่ะ ไม่ว่าจะเป็นปากกระจับหรือจมูก ได้ทั้งนั้น ยินดีค่ะ ประสบการตรงจากตัวเอง จ๋าก็อยากจะส่งต่อให้เพื่อนๆพี่ๆค่ะ เผื่อไว้ว่าเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ

++แล้วจะมารีวิวความคืบหน้าเรื่อยๆนะค่า อย่าลืมติดตามกันน้า ขอบคุณค่าาาาา++

โพสต์ 2016-1-28 17:39:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้มีโปรโมชั่นทำปาก 15,000 บาท บนล่าง 25,000 บาท ใครสนใจสอบถามได้นะคะ ^_^
โพสต์ 2015-11-22 14:15:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ระยะฟักฟื้นกี่วันคะ หมอห้ามทานอะไรบ้างคะ
โพสต์ 2015-11-23 13:28:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเลือกทรงปากเองหรือว่าคุณหมอเลือกให้เราคะ
โพสต์ 2015-11-26 15:34:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำ เจ็บริมฝีปากนานเท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-15 15:51:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
foneii ตอบกลับเมื่อ 2015-11-22 14:15
ระยะฟักฟื้นกี่วันคะ หมอห้ามทานอะไรบ้างคะ

3-7 วันค่ะ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-15 15:52:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
lek_lekk ตอบกลับเมื่อ 2015-11-23 13:28
เราเลือกทรงปากเองหรือว่าคุณหมอเลือกให้เราคะ

เราสามารถเลือกทรงเองได้ค่ะ แต่หมอจะดูปากเราก่อนค่ะว่าสามารถทำทรงนั้นได้ไหม
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-15 15:52:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Mew152 ตอบกลับเมื่อ 2015-11-26 15:34
หลังทำ เจ็บริมฝีปากนานเท่าไหร่คะ

7 วันค่ะ ชิวๆค่ะ ทานอาหารได้ปกติค่ะ
โพสต์ 2016-8-9 17:33:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษนะคะคุณจ๋าทำจมูกที่เมโกะด้วยหรือเปล่าคะ
โพสต์ 2017-3-25 18:01:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
onlypc ตอบกลับเมื่อ 2016-8-9 17:33
ขอโทษนะคะคุณจ๋าทำจมูกที่เมโกะด้วยหรือเปล่าคะ

ใช่ค่า ทำปากและจมูกที่เมโกะคะ คุณหมอมนัสคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้