ดู: 16903|ตอบกลับ: 3

รีวิวทำเลเซอร์ขนรักแร้ ฉีดวิตตามินผิว เมโสหน้าใส ที่ Ks clinic สาขายูเนี่ยนมอล

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aungaink เมื่อ 2015-9-23 18:51

สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวทำเลเซอร์ขนรักแร้ ฉีดวิตตามินผิว เมโสหน้าใส ที่ Ks clinic สาขายูเนี่ยนมอล (ติดกับพรเกษมคลีนิค ชั้นG) เดินเข้ามาในร้าน เราก็บอกเลยว่าต้องการจะทำอะไร จะมีคนใส่ชุดสูทดำยืนให้บริการ เราไปบ่าย2คนน้อยมากวันธรรมดา ถ้า4โมงไปคนแน่นแน่นอน แต่คุณหมอมา4โมงนะค่ะ พอเราได้บทสรุปว่าจะทำไรมั่งก็ชำระตังที่ด้านหน้าเค้าเตอรได้เลยค่ะ

สิ่งแรกที่ทำคือ รักแร้ (บอกก่อนน่ะค่ะว่าไม่เคยทำเลอเซอร์กำจัดขนมาก่อน) เข้าไปในห้องเค้าจะมีผ้าให้เราห่มเนื่องจากใส่ชุดนศ.ไป ต่อมาก็จะให้เรานอนละอ้าแขนขึ้นเพื่อจะทาเจลสำหรับยิงเลเซอร์ สำหรับเราเป็นคนชอบโกนตอแข็งเลยขึ้นเยอะ ตอนยิงจะมีบางจุดที่ขนอ่อนแล้วเราจะไม่รุ้สึกเจ็บอะไรเลยส่วนตรงไหนที่เป็นตอแข็งๆขนหนาๆจะเจ็บแปล้บๆพอทนได้ ยิงเลอเซอร์เสร้จเค้าจะทามาคทิ้งไว้ไห้เรา เพื่อแขนเราจะได้เรียบเนียนขาวขึ้น มาคจะมีเหนือหนาๆหน่อยสีขาวเข้มๆกลิ่นหอมอ่อนๆ ใช้เวลาไม่เกิน 20 นาทีสำหรับเลเซอร์ ยิงเสร็จขนยังจะมีอยู่นะ 3-5วันขนจะหลุดไปเอง เค้าจะบอกเราว่า 2 อาทิตยยิงครั้ง ห้ามโกนหรือถอน ถ้ายาวไห้กรรไกรเล็มได้ บางคน3อท.เห็นผล บางคนก็5ครั้งเห็นผล
ราคา เราซื้อครอส 4999/12ครั้ง ได้แถมมาครักแร้12ครั้งนะค่ะ คุ้มกว่าค่ะ

อย่างที่2ที่ทำ คือ ฉีดวิตตามินบำรุงผิว เราฉีดสโนวไวท์ (เค้าแอบกะซิบว่าฉีดสโนวไวท์ขาวเร็วสุดดีสุด) เราเคยฉีดผิวมาบ้างแล้วแต่ก็พักผิวไปซักพักใหญ่ นี่เป็นเข็มแรกที่ฉีดในรอบปี เค้าก็จะเจาะเข็มที่แขนข้างไหนก็ได้ (เราข้างขวา) เสียบสายน้ำเกลือที่แขน น้ำเกลือก็จะหยดติ้งๆจนกว่าจะหมดขวด ใช้เวลาประมาณ 10 นาที

อย่างที่3ที่ทำ คือ เมโสหน้าใส ใช้น้ำแข็งประคบ แล้วหมอจะเอาแอลกอฮอลเช็ด เพื่อทำความสำอาดแล้วก็ฉีด สำหรับเมโสเค้าจะฉีด1เข็มแบ่งจุดตามต่อมน้ำเหลืองของใบหน้าเรา เราโดนฉีดหน้าผาก2 จุด แก้มฝั่งละ2จุด (บวมแดงนิดๆแต่ไม่เจ็บเลย) ใช้เวลาฉีดประมาณ10-15นาทีค่ะ ส่วนรอยฉีดจากเข็มประมาณครึ่งชม.สวยกริ้งเหมือนไม่ได้ไปทำอะไรมาเลย อิอิ ราคา 1599 โปร1แถม1ค่ะ

เป็นอันว่าทำสวยเสร็จเรียบร้อย แล้วจะมารีวิวไห้ดูความแตกต่างเรื่อยๆนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

อันนี้ตอนทำในคลีนิค (ชิวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :))

อันนี้เป็นหลังทำรักแร้นะคะ

อันนี้เป็นตอนฉีดผิวนะคะ เจ็บเหมือนมดกัดดดดดดดดดด p

ผิวเค้าหลังฉีดผิวคะ เทียบอย่างเห็นได้ชัด

อันนี้เมโสหน้าใสค่าาาาาาาาาาาาาา ^^/

(ขออภัยถ้าลิ้งค์ไม่โชว์รูปนะคะ้ ^^)
โพสต์ 2016-3-16 15:00:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ยังฉีดอยุ่ไหมครับ ตัว snow กับ เมโสหน้าใสอะครับ ฉีดไปกี่ครังครับ แล้วเห็นแลมากน้อยแค่ไหนครับ
โพสต์ 2016-6-12 12:02:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
natsee1197 ตอบกลับเมื่อ 2016-3-16 15:00
ตอนนี้ยังฉีดอยุ่ไหมครับ ตัว snow กับ เมโสหน้าใสอะครับ ฉีดไปกี่ครังครับ แล้วเห็นแลมากน้อยแค่ไหนครับ

อยากผิวขาวแบบเปลี่ยนเฉดสีเลย แนะนำเป็นซุปเปอร์สโนวเลยจ้า เป็นตัวท็อปสุดของที่นี่ แอบกรัซิบนิดนึงว่าถ้าซื้อเป็นคลอสมีของแถมอีกมากมายเลยเทอ ส่วนเรื่องเมโสนี่ช่วยแค่เรื่องรอยดำ รอยแดง ฝ้า กระ ถ้ามีสิวด้วย แนะนำให้รักษาสิวก่อนนะคะ เพราะเป็นต้นเหตุของทุกๆปัญหาเรื่องรอยเลย
โพสต์ 2016-6-21 15:19:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉีดวิตตามินบำรุงผิว ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้