ดู: 4189|ตอบกลับ: 7

[เสริมคาง] ของปลอมสิ่งเดียวที่เปลี่ยนให้ผม “กลายเป็นของจริง”

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittikorns. เมื่อ 2015-9-22 13:32

ถ้าถามว่าทำไม? ผมถึงคิดไปทำศัลกรรม .... ผมคือคนที่โดนเพื่อนและคนรอบข้างด่า
ว่า “ซื้อกระเป๋าก็อปเกรด A มาจากไหน” ทั้งที่มันคือของจริง ผมก็เลยมานั่งนึกดู ทำไมใครๆชอบว่าผมว่า
ข้าวของที่ผมใช้ คือ ของปลอม  เลยลองถามเพื่อนและคำตอบที่ผมได้จากเพื่อนคือ
“ก็ลองส่องกระจกดูหน้าสิ่” ได้ยินคำพูดนี้เท่านั้นแหละ ปกติเป็นคนฮา เป็นตัวตลกของกลุ่มเพื่อน  
ผมลองส่องแล้วนะ ก็เห็นว่า หน้าตาผมก็ปกติ แค่ … ตัวดำ ผอม ดั้งแบน จมูกบาน ปีกจมูกบานออกมา แค่นั้น !!!!   
            เท่านั้นแหละ ผมก็เอาละเริ่มศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับศัลยกรรม
ตั้งแต่รีวิวไปจนถึงเสิชเอาตามพันทิบ เว็บศัลยกรรม  ผมก็เลือกจากราคา อย่าว่าผมนะครับก็ผมไม่มีตังค์มาก
แต่ผมก็ได้เห็นว่า ราคาไม่แพง และคุณภาพตามที่คนอื่นเค้าร่ำลือว่าดี โดยดูจาก 1 ชื่อเสียง 2 ฝีมือ ดูผ่านๆเอาจากรีวิว  
3 เปิดมานานหรือพึ่งเปิด 4  หมอบุคลิคและสไตล์แบบไหน คือ สุดท้ายผมเลือกทำกับหมอโอ๋ Nutta Clinic เพราะเพื่อนผมไปทำจมูกที่นี่มาก่อน  วันนั้นผมได้เข้าไปปรึกษาและจองคิวทำจมูก แต่หมอไม่ทำให้เพราะอธิบายว่าผมแกนจมูกเอียง ผมงงมากเลยครับ  
ผมก็พูดบลาๆๆๆ หมอโอ๋บอกใจเย็นๆ และผมต้องการจะเปลี่ยนอะไร ผมเลยคิดดูว่า ใจที่พุ่งมาทำจมูกเพราะคิดเอาว่า
ถ้าจมูกเปลี่ยน หน้าผมต้องดีขึ้น  แต่หมอบอกผมว่า ไม่ใช่ สำหรับโครงหน้าผม ที่มันดูไม่แพง ไม่ใช่จมูก !!
แต่มันคือ  “คาง” ต่างหาก   หมอบอกว่า คางผมสั้นและหลบหุบ หมอบอกผมว่า จมูกเอาไว้ค่อยทำ เชื่อหมอซิ ลองดูนะ
ว่าคางมา ถ้าหน้าผมไม่แพงขึ้น หมอให้กลับมาด่าได้เลย   

…. เอาวะเพราะมันถึงเวลาที่ผมจะต้องยอมให้ของปลอมชิ้นนี้มาเปลี่ยนหน้า เปลี่ยนตัวผม และที่สำคัญ คือ เปลี่ยนสายตา
ของรอบๆตัวผม

แล้วก็มาถึงวันที่ผมจะต้องขึ้นเขียง! ผมบอกหมอว่า “ขอหล่อๆนะครับ เอาให้ดูดีสุดๆ เพราะผมไม่อยากโดนคนอื่นมอง
ว่าผมเป็นของปลอม” วันนั้นเหมือนผมอัดอั้นมาจากไหนไม่รู้ ทั้งเล่า ทั้งระบายใส่หมอไม่หยุดเลยครับ เผื่อหมอจะให้คะแนน
สงสารด้วยการทำหน้าให้ผมหล่อๆ
และผมก็ปลื้มกับทัศนคติของหมอโอ๋มากก หมอบอกกับผมว่า “ต่อให้ผมเป็นของปลอม ผมก็เป็นของปลอมที่มีราคาแพงนะ จำไว้” คำพูดของหมอคำนี้มันทำให้ผมอยากที่จะเปลี่ยนตัวเองแบบเต็มรูปแบบ โดยอย่างแรกที่ผมเปลี่ยนก็คือ “คาง” มาดูกันเลยครับ

นี่เป็นรูปก่อนทำครับ
1.png 3.png

หลังจากทำเสร็จแทบไม่บวมเลยครับ หมอมือเบามากก
4.png 5.png

แต่หลังจากทำประมาณ 3 ชม. ยาชาเริ่มหมดฤทธิ์ ความปวดเริ่มมาครับ พูดได้คำเดียวว่าปวดมากกกกก พอเริ่มรู้สึกปวดผมก็เลยกินยาแก้ปวดที่ซื้อมา ARCOXIA (etoricoxib, MSD) 120 mg. Tablet ชื่อยาครับเผื่อใครจะได้ซื้อกินตาม เพราะว่าลดปวดได้ดีมากจริงๆครับ
7.png 8.png

มาถึงเช้าของวันที่ 1 ผมตื่นเช้ามาพร้อมกับอาการตึง แต่ไม่ปวด และแทบไม่บวมเลย ผมสามารถพูดได้ปกติแต่รู้สึกตึงๆ พูดไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ส่วนเรื่องการกินผมกินได้แต่โจ้ก โดยใช้หลอดใหญ่ๆดูดเอาครับ
12.png 10.png

วันที่ 2
13.png 14.png

วันที่ 3
15.png 16.png

วันที่ 4  ผมเริ่มกินอาการอื่นนอกจากอาหารเหลวๆได้ แต่ยังเคี้ยวได้ไม่มากเท่าไหร่
18.png 19.png

วันที่ 5
21.png 22.png

วันที่ 6
23.png 24.png

ครบ 1 สัปดาห์ วันนี้มีนัดตัดไหม ถ้าพูดถึงการตัดไหม คือเจ็บมากครับถึงกับตัวเกร็งมือจิก แต่พอหมอทำเสร็จก็โล่งครับ ตัดไหมเสร็จแล้วรู้สึกเขิลๆกับคางใหม่เหมือนกันครับ
และนี่เป็นรูปหลังตัดไหมครับ
26.png 27.png

29.png 28.png

และ ก่อนทำ - หลังทำ
30.png 31.png

เป็นไงบ้างครับ หน้าผมดูแพงขึ้นบ้างรึยัง ? 55555 แต่! ผมจะไม่หยุดแค่นี้แน่นอน ถึงมันจะเป็นสิ่งที่ดูปลอมแต่มันทำให้ผมรู้สึกดีขึ้น ชีวิตดีขึ้น ผมก็เต็มใจที่จะใช้ชีวิตไปกับมัน และสิ่งที่ผมจะเปลี่ยนเป็นสิ่งต่อไปก็คือ “จมูก” ถ้าผมได้ไปทำมาแล้วจะมาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านเรื่องจริงจากชีวิตที่ดูปลอมของผม

โพสต์ 2015-9-23 14:07:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าทำจมูก แพงเรย5555
อย่าลืมมาอัพเดทให้ดูนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-27 18:42:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittikorns. เมื่อ 2015-10-27 18:44
chalerm ตอบกลับเมื่อ 2015-9-23 14:07
ถ้าทำจมูก แพงเรย5555
อย่าลืมมาอัพเดทให้ดูนะครับ

ขอบคุณครับผม ตอนนี้ผมทำจมูกแล้วนะครับ ลิ้งนี้เลย http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=#pid1620885
โพสต์ 2015-11-3 13:46:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อขึ้นเป็นกองเลยครับ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-3 16:03:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Manwiro ตอบกลับเมื่อ 2015-11-3 13:46
หล่อขึ้นเป็นกองเลยครับ

ขอบคุณครับผม
โพสต์ 2016-1-12 16:02:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้นั่งดูรีวิวหมอโอ๋ทั้งวันเลยครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-19 14:44:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
NiTi2244 ตอบกลับเมื่อ 2016-1-12 16:02
วันนี้นั่งดูรีวิวหมอโอ๋ทั้งวันเลยครับ

หมอโอ๋ทำดีมากครับ ลองเข้าไปปรึกษาดูก่อนนะครับ
โพสต์ 2017-1-13 08:48:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่ครับนิ่ สนใจเลย ของเมกาปะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้