ดู: 14621|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] ***ทำจมูกกับหมอนพรัตน์ชีวิตเปลี่ยน จากลูกเป็ดขี้เหร่***

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PlatooRungnapa เมื่อ 2015-9-13 17:54

สวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆชาวดั้งโด่งทุกคนนะค่ะ นี่เป็นครั้งแรกที่ทูเข้ามาเขียนรีวิวในนี้ หลังจากซุ่มอ่านรีวิวคนนู้นคนนี้มานานมากหลายปี ที่กลับมาเขียนเพราะว่าตอนนี้ชีวิตทูประสบความสำเร็จมากทั้งหน้าตาที่เปลี่ยนไปจากเดิมมากจนทุกคนต้องตกใจและการงานที่ดีขึ้นมีงานเข้ามาเรื่อยๆ วันนี้เลยอยากมาเขียนเป็นแรงบันดาลใจให้หลายๆคนในที่นี้ที่มีความฝันความหวังว่าสักวันเราจะหน้าตาดีเหมือนคนนู้นคนนี้ไอดอลของเรา

ทูขอเล่าประวัติย่อๆของทูก่อนนะค่ะ  จริงๆทูชื่อเต็มๆว่าปลาทูแม่เป็นคนตั้งให้ค่ะ สมัยอยู่บ้านนอกก็ชื่อนี้เลย ทูเป็นเด็กต่างจังหวัดอยู่จังหวัดชุมพร ด้วยความที่เด็กๆหน้าตาก็จัดว่าขี้เหร่เลยแหละ เล่นซน ตากแดด บ้านใกล้ทะเลอีกดำไปใหญ่เลยทีนี้  สมัยป.6 จำได้เลยนั่งส่องกระจกล่ะคิดว่าทำไมหน้าเราไม่สวยเลยฟ่ะ โอ้ยยยย หน้าดำ หน้าบาน จมูกบาน ปากก็หนา คือเป็นลูกเป็ดขี้เหร่มาก ชอบใครใครก็ไม่ชอบ 555+ แอบปลื้มคนนู้นคนนี้ไปทั่วความรักแบบเด็กๆคิดล่ะตลกดี  ล่ะทูคิดในใจเสมอว่าวันนึงฉันต้องสวยให้ได้ หึหึ แต่ก็นะความฝันเด็กๆลมๆแล้งๆ เวลาผ่านไปขึ้นม.1พ่อกับแม่ส่งมาเรียนโรงเรียนประจำหญิงล้วนที่กทม. ตอนเข้ามาเรียนปีแรกนะ ทึ่งในความน่ารักขาวๆใสๆของเด็กกรุงเทพ โอ้ยยย ยิ่งเบื่อเบ้าหน้าตัวเองเข้าไปอี้กกก 5555+ แต่การเรียนหญิงล้วนนี่หนักเลยทำให้ไม่รู้จักดูและตัวเองเพราะมีแต่ผู้หญิงทั้งโรงเรียนไม่รู้จะสวยไปให้ใครดูและนิสัยส่วนตัวนี่บ้าๆบอๆรั่วๆฮาๆอยู่ล่ะ หนักเลยทีนี้ ยิ่งตอนม.5จะขึ้นม.6นะ เล่นพิเรนไปทำผมอัลโฟ่ฟูๆสมัยนั้นสกากำลังมาแรงหลังจากนั้นก็เปลี่ยนมาทำเดทร็อคเป็นสกาเร็กเก้เต็มตัวเลยทีนี้ ตามหาความสวยแทบไม่เจอ คิดย้อนไปก็ขำตัวเองเหมือนกัน (ตรูทำไปได้ไงฟ่ะ) หลังจากจบม.6 ทูก็สอบติดมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี(บางมด) คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี เอกวิศวกรรมอุตสาหการ ตอนเข้าไปเรียนปี1นี่ ก็เป็นลูกเป็ดขี้เหร่อยู่เหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยนแปลง เดทร็อคยังไม่เอาออกเลย  จนโดนรุ่นพี่สั่งให้ไปเอาออกเลยต้องกลับมาไว้ผมตรงแบบคนปกติ  แต่จะบอกว่าตอนนั้นก็มีแฟนนะมีรุ่นพี่มาจีบเป็นแฟนคนแรกเลย พอคบกับแฟนไปสักพักแฟนชอบบอกว่าจมูกเธอนี่เหมือนสมัครเลยนะเหมือนเอาชมพู่มาแปะไว้  ล่ะชอบชมคนนู้นสวยคนนี้สวยให้ฟัง ดูมันแม่งว่ากันขนาดนี้คนเป็นแฟนกันมันก็ต้องเสียใจใช่ป่ะ จนตอนนั้นถึงขั้นแอบไปร้องไห้คนเดียวเลยนะ (แบบในใจก็คิดเลยนะ อย่าให้ตรูสวยนะเมิงง) ส่วนตัวทูเองเป็นคนคิดมากและชอบฝังใจเวลาโดนพูดแบบเหยียดๆ และด้วยความที่นิสัยทูไม่ชอบอยู่นิ่งอยู่แล้ว ชอบหาเงิน อยากรวยและบวกกับปมฝั่งใจว่าวันนึงตรูจะสวยให้ได้จนมีความคิดว่า ถ้าเราสวยหน้าสวยเราจะหาเงินได้เยอะ ตอนนั้นอารมณ์แบบเพ้อฝัน มโนล้วนๆ หลังจากนั้นเริ่มมีแรงฮึดแบบสุดๆ ตรูจะไม่ยอมขี้เหร่อีกต่อไป!!!!!!!!

โพสต์ 2015-9-13 20:22:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ หน้าเปลี่ยนสวยเลยค่ะ และจองคิวนานไหมค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-13 17:54:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทูเลยหันกลับมาดูแลตัวเองแบบจริงจัง โดยเริ่มจากการส่องกระจกมองหน้าตัวเองเพื่อหาจุดด้อย สิ่งแรกที่เห็นได้ชัดคือจมูก มันบานและใหญ่มาก  ใหญ่เป็นชมพู่เลยจ้า จมูกเป็นอย่างแรกเลยที่คิดจะเปลี่ยน ทูเลยหาข้อมูลด้านศัลยกรรมเซิดเน็ตมั่วๆเข้ามาที่เว็บดั้งโด่งเป็นเว็บแรกเลย ตอนนั้นไม่มีความรู้ด้านนี้เลยสักนิด พอเปิดดูไปเรื่อยๆคือสับสนและปวดหัวมากค่ะ อ่านรีวิวคนนู้นคนนี้หมอคนนู้นดีพออีกคนมารีวิวบอกว่าไม่ดีอีกล่ะ จนสับสนไปหมดสรุปจะทำกับหมอไหนดีเนี่ย  ทูว่าหลายๆคนที่คิดจะทำน่าจะเจอปัญหาแบบทูเลือกไม่ถูกเพราะกลัวทำไปแล้วจะออกมาไม่ดี ยิ่งทำครั้งแรกนะยิ่งคิดหนัก บางคนนี่คิดเป็นปีเลยนะกว่าจะตัดสินใจได้ อารมณ์แบบนี้เข้าใจมาก จนเวลาผ่านไปทูศึกษาหาข้อมูลอยู่ประมาณครึ่งปีได้ ไปเจอรีวิวของหมอคนนึงเห็นหลายคนรีวิวว่าทำแล้วสวยหน้าเปลี่ยนและยังเป็นจมูกทรงที่ทูชอบ นั้นก็คือคุณหมอนพรัตน์ค่ะ ทูโทรจองคิวปรึกษาที่โรงพยาบาลเวชธานี ลาดพร้าว พอถึงวันที่ไปเจอคุณหมอตื่นเต้นมาก เพราะคิดจะทำศัลยกรรมอย่างแรกและครั้งแรกในชีวิต นั่งรอคิวเพื่อที่จะปรึกษาคุณหมอสักพักใหญ่ๆคือนานเลยอ่ะ เพราะคิวคุณหมอเยอะว้ากกก  และแต่ล่ะคิวนี่คุยนานแสนนาน แอบบ่นในใจ 555+ พอถึงคิวทูก็ได้เข้าไปพบคุณหมอ จะบอกว่าคุณหมอใจดีมากพูดจาสุภาพ ใจเย็นมาก ทูสงสัยอะไรและถามแบบคนไม่รู้งงๆ คุณหมอก็อธิบายและตอบได้ทุกคำถาม คือยิ่งทำให้ทูมีความมั่นใจเพิ่มมากขึ้น เหมือนเราสื่อสารกันอย่างเข้าใจ ที่สำคัญคุณหมอมีความรู้เรื่องโหงวเฮ้งด้วยนะ แบบจมูกทรงไหนที่เข้ากับหน้าเรา ทรงไหนรับทรัพย์ ทรงไหนทำออกมาแล้วหน้าสวยขึ้น คือเริศมากอ่ะ ส่วนตัวทูว่านะถ้าเราตัดสินใจจะทำกับคุณหมอท่านไหนแล้วล่ะก็ เราควรเชื่อมั่นในฝีมือหมอคนนั้นไม่ควรลังเลในตัวหมอ  สรุปแล้วจมูกของทูคุณหมอบอกว่าต้องตัดปีกอันนี้สำคัญเลยปีกใหญ่และบานมากแต่ทูอยากโด่งให้ปลายเชิ้ดแต่กลัวเนื้อตรงปลายจะรับไม่ไหวเลยจะเอากระดูกอ่อนหลังใบหูมาใส่ด้วย  สรุปจมูกทูต้องเสริม ตัดปีก และใส่กระดูกอ่อนหลังใบหูที่ปลายจมูก ครั้งเดียวนี่ทำครบเลย แม่เจ้า
ในใจนี่ตกลงจะทำ 80%ล่ะบอกเลย แต่ยังไม่ได้โทรไปขอแม่เลยอ่ะ555+ ทีนี้โทรไปคุยกับแม่พูดให้แม่ฟังชักแม่น้ำทั้ง5มา อ้อนวอน ผลสรุปแม่อนุญาต ดีใจสุดๆโทรไปจองคิวโอนมัดจำผ่าตัดเรียบร้อย

ก่อนถึงวันผ่าตัดทูไปทำบุญอยู่หลายที่เลยนะ เพราะเคยอ่านรีวิวของคนที่ทำออกมาสวยๆ เค้าบอกว่าถ้าทำบุญก่อนผ่าตัดสิ่งที่เราไปทำจะออกมสวย ทูก็เลยเอาบ้าง 555+ พอถึงวันผ่าตัดแม่มาด้วย บอกตรงๆว่าตื่นเต้นมากถึงมากที่สุด ทูผ่าตัดที่โรงพยาบาลเวชธานี รอคิวผ่าตัดก็นานอยู่นะหลับไปตื่นนึงก็ถึงคิวทูจำได้ว่าได้ทำตอนดึกๆก่อนเที่ยงคืน เข้าไปห้องผ่าตัดพยาบาลให้ล้างหน้าเปลี่ยนชุดล่ะขึ้นไปนอนรอคุณหมอ มีเพลงเปิดคลอเบาๆบวกกับพยาบาลให้กินยาเบลอเคลิ้มเลยทีนี้ พอคุณหมอมาถึงเริ่มลงมือทำ คุณหมอมือเบามากแต่มีแอบเจ็บนิดนึงเป็นบางช่วงที่ใส่ซิลิโคนเหมือนคุณหมอกำลังจัดทรงจมูกอยู่จนทำเสร็จกลับบ้าน มานั่งๆนอนๆอยู่บ้าน คือวันแรกไม่เท่าไหร่วันที่2นี่หน้าเป็นอวตาลเลยและเป็นอวตาลอยู่ประมาณอาทิตย์กว่าๆคือหน้าใหญ่บวมกว่าเดิมประมาณ2-3เท่า เอาจริงๆช่วงนั้นนอยมากกลัวมันบวมจะไม่ยุบกลัวอักเสบคือกลัวไปหมด พอผ่านไปอาทิตย์กว่าเกือบ2อาทิตย์ หน้าเริ่มยุบจมูกเริ่มเป็นทรง ผ่านไปได้เดือนนึงคือหน้าเปลี่ยนไปมาก เพื่อนบอกว่าเหมือนคนล่ะคนเลย คือปลื้มหน้าตัวเองมากนี่แค่ทำจมูกอย่างเดียวนะ

เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-13 17:54:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอหลังจากจมูกหายทูก็ไปฉีดปรับรูปหน้านิดหน่อยเพื่อให้หน้ามันเข้ารูป คือตอนนี้รู้สึกดีใจมากๆ ทุกวันนี้ชีวิตทูเปลี่ยนไปมาก จากลูกเป็ดขี้เหร่มีงานเพิ่มขึ้นเงินเพิ่มขึ้นมีโอกาสได้ทำหลายๆอย่างที่เมื่อก่อนเป็นเพียงแค่ความฝันของเด็กหน้าตาบ้านๆคนนึง แต่วันนี้ฝันเป็นจริงแล้ว  หลายๆคนอาจจะคิดว่าหน้าตาไม่สำคัญเท่าจิตใจอันนั้นถูกต้องเลยค่ะทูไม่เถียง แต่หลายๆครั้งหน้าตาก็สามารถเป็นใบเบิกทางในการได้โอกาสของตัวเราเองเหมือนกัน ในวันนี้ที่ทูมาแชร์ประสบการณ์อยากให้ทุกคนที่อยู่ในสถานการณ์แบบทู ณตอนนั้นได้มีกำลังใจทูเชื่อว่าหลายๆคนมีปมยิ่งเป็นผู้หญิงเห็นคนสวยๆนี่อยากสวยแบบเค้าบ้าง  เอ้ออ ลืมบอกอีกนิดว่าพวกที่ทูเคยปลื้มเคยชอบเมื่อก่อนนะตอนนี้เค้ากลับเข้ามาหาทูเองเลยนะมาทักมาคุย ตลกดีเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่มีความฝันนะค่ะ วันนี้ต้องขอบคุณเว็บดั้งโด่งและแม่ของทูที่เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจของทูในวันนั้นและอีกคนที่ขาดไม่ได้คือคุณหมอนพรัตน์ที่เนรมิตความสวยมาให้ทูในวันนี้

โพสต์ 2015-9-20 16:51:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผิวทำยังไงถึงขาวอ่ะจ้ะ
โพสต์ 2015-10-29 10:41:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขาวมากเลยคะ  หน้าเปลี่ยนเยอะ มากค่ะ อยากปรึกษา บ้างค่ะ  ขี้เหร่ มานาน อยากเปลี่ยนแปลง ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2015-10-30 08:28:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากเลยยย ค่าเสียหายจมูกเท่าไรหรือรับ สนใจทำกับหมอนพรัตน์ เหมือนกัน ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้