ดู: 1589|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปากบาง] รีวิวปากบางและตา2ชั้น ที่ BANGKOKClinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iambeer2529 เมื่อ 2015-9-11 09:45

หลังจากช่วงนี้พอจะมี สตุ้งสตัง อยากอัพหน้า แบบเพื่อน ๆ บ้าง ก็แอบมาสอบถามศึกษาข้อมูลในบอร์ด และพอดีเพื่อนแนะนำว่ามีโปร และใกล้ ๆ บ้านราคาไม่แรงนัก ก็เลยตัดสินใจ กำเงินไป ทำปาก   คลินิกที่เบียร์ไปทำชื่ bangkokclinic ตรงแถว ๆ MRT รัชดา แถว ๆ นั้นมีคลินิกค่อนข้างเยอะ เบียร์ว่าอีกหน่อยมันต้องเป็นโซนศัลยกรรมแน่ ๆ เลย  

เพื่อทำที่นี้มาก่อน แต่เป็นจมูก เขาก็เลยให้เบอร์มาแล้วก็โทรไปสอบถาม แล้วก็เช็คเรื่องการทานยา การแพ้ อะไรต่าง ๆ  พอนัดคิวแล้วก็ไปทำ คลินิกนี้เข้าไป อาจจะงง ๆ หน่อยนะคะแต่หาไม่ยากค่ะ ไม่ได้อยู่โซนติดรถไฟฟ้า ต้องเดินมานิดหน่อย ตอนแรกเดินเลย เพราะดูหน้าตาที่นี้ไม่ค่อยเหมือนคลินิก สีอออกแนวดำ ๆ ส้ม ๆ นึกว่าร้านทำผม  ตอนเข้าไปเจอพนักงานเป็นผู้ชายทั้งน้ั้นเลย หน้าใสกันทุกคน ( มิน่า ทำไมเพื่อนชอบมา ) ปกติไปคลินิกทำหน้าเจอผู้หญิงเยอะ ก็น้อง ๆ เขาให้ข้อมูลดีค่ะ ไม่ได้ ฮาร์ดเซล เอาที่เราสบายใจและจ่ายไหว คุยไปคุยมาจากแค่ต้องการจำทำปาก ลามไปทำตาด้วยเลยค่ะ   ตอนนี้ได้โปรมาราคาไม่แรงมาก

จากนั้นน้องก็พาไปพบคุณหมอ คุณหมอ เบียร์ทำกับคุณหมอยุ้ยค่ะ โทษทีจำชื่อไม่ได้ ต้องไปดูในเอกสาร คุณหมอ หน้าออกแนวเกาหลีนิด ๆ ตอนแรกนึกว่าหมอเกาหลี 55 คุณหมอทำให้ดารามาหลายท่านเหมือนกัน ก็ดูน่าจะมีประสบการณ์มากอยู่ คุณหมอก็อธิบาย การทำ รูปแบบของปาก ให้ดูตัวอย่างหลาย ๆ เคส และก็วางแผนวาด ตอนแรกเบียร์เองอยากได้แบบนึง แต่คุณหมอแนะนำว่าตาดุไป จะดูเป็นผู้ชายไปกันใหญ่ ก็เลยวาดแล้วปรับให้ใหม่

ขั้นตอนการรักษาก็ทั่วไป เหมือนเพื่อน ๆ ท่านอื่น ๆ กินยาคลายเครียดฉีดยาแก้อักเสบ ตอนทำก็ฉีดยาชา แล้วก็ทำ ตอนแรกก็กลัว ๆ นะคะ แอบมโนภาพที่เพื่อน ๆ โพส นึกถึงพ่อแก้วแม่แก้ว  ท่องไว้เราต้องสวย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  คุณหมอปราณีตมาก  อันนี้เพื่อนแนะนำมาตอนที่เขาไปทำจมูก คุณหมอบรรจงเหลาจมูกให้แบบว่าได้รูปเหมาะกับหน้าที่สุด เคสของเบียร์ ทำตาคุณหมอก็จะวาดก่อน แล้วก็กรีดเย็บ ซึ้งตอนที่ฟังจากคุณหมอตอนหลังหมอบอกว่าที่มันนานเพราะหมอจะต้องดีไซน์ไม่ใช้ว่าตาเราจะเหมือนกันทุกคน มันจะต้องปรับตามรูปหน้าให้เข้ามากที่สุด ส่วนปากก็เช่นกันไม่ใช่กระจับแบบเดียวกันทุกคน เบียร์ลองจับเวลาคร่าว ๆ ปรากฏว่าใช้เวลาทำไป อย่างละ 2 ชม  รวมเป็น 4 ชั่วโมง
เสร็จสรรพคุณหมอก็จ่ายยา
ก่อนทำ

วันที่ 1

วันที่ 2

วันที่ 4

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-13 13:37:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ประมาณ​1 อาทิตย์ค่ะ
3#
โพสต์ 2015-9-29 12:06:19 จากอุปกรณ์พกพา | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ไหน ราคาดท่าไรค่ะ
4#
โพสต์ 2015-9-29 12:06:20 จากอุปกรณ์พกพา | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-8 00:12:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Yuyaii ตอบกลับเมื่อ 2015-9-29 12:06

ตอนทีีทำ เหมาทั้งปาก 40,000 ค่ะ ที่ Bangkokclinic สาขารัชดา
ทำ 2  อย่างหน้าเปลี่ยนไปมากคะ

ความสวย มาแล้ว สวยขึ้นมาก ชอบๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้