ดู: 1674|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลังทำปากบางที่ Dmor clinic ผลงานหมอโอ๋ อาศยาคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kikboom เมื่อ 2015-8-17 21:19

สวัสดีคะ วันนี้จะมารีวิวทำปากบาง ที่ Dmor clinic ผลงานคุณหมอโอ๋ อาศยา นะคะ ได้คิววันที่ 25 ก.ย. 58 เริ่มจากไปถึงคลินิค ผู้ช่วยก็จะให้คำแนะนำในการดูแลตนเองหลังผ่าตัด และให้ยาพร้อมทั้งน้ำเกลือเช็ดแผล ตกลงว่าจะทำทั้งบน-ล่างนะคะ จากนั้นเมื่อถึงคิว หมอก็จะถามว่าอยากได้ทรงไหน เราก็เอารูปให้คุณหมอดูเรยคะ เน้นกับคุณหมอว่าไม่เอากระจับแบบแหลมๆนะคะ  แล้วก็ได้เวลาฉีดยาชาคะ เราทำบนล่าง ฉีดยาชาไป 4 เข็ม เจ็บแต่ทนไหวคะ รอเวลายาชาออกฤทธิ์ประมาณ 10 นาที ก็ได้เวลาผ่าตัดคะ เข้าไปในห้องผ่าตัด ผู้ช่วยก็จะทำความสะอาดปากด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อคะ และโดนฉีดยาชาที่มุมปากอีกข้างละ 1 เข็มหลังจากนั้นเริ่มทำการผ่าตัดประมาณ 40 นาที ก็เสร็จคะ เนื่องจากปากเราหนามาก คุณหมอตัดออกเยอะ ทำให้เราเสียเลือดมาก หน้ามืดๆ ผู้ช่วยก็รีบเอาน้ำแดงมาให้ดูด พาไปนอนพักจนดีขึ้น จึงกลับบ้านได้คะ หลังจากนั้นเป็นเวลาแห่งการปวดแผล และแผลเราบวมมากกว่าคนอื่นเนื่องจากตัดเนื้อออกเยอะ ก็ดื่มน้ำมะพร้าววันละ 4-5 ลูก เรยคะ คุณหมอนัดตัดไหมหลังทำ 14 วัน จะอกว่าตัดไหมเจ็บมากๆ น้ำตาไหลเรยทีเดียว ตอนนี้ก็ทำมาได้ 24 วัน แล้ว ต่อไปมาดูรูปกันนะคะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สวยจ่ะตัวเอง เอารูปอะไรให้คุณหมอดูหรา เราจะทำวันที่22 นี้แล้ว แอบเครียด
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-19 23:26:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
adathesiaa ตอบกลับเมื่อ 2015-8-17 21:29
สวยจ่ะตัวเอง เอารูปอะไรให้คุณหมอดูหรา เราจะทำวันที่22 นี้แล้ว แอบเครียด

รูปในแฟ้มที่คลินิกเรยคะ เค้าจะมีใหเลือกแบบ
ราคาเท่าไรรรคระ??^^
สวยค่ะ แต่ปากยังหนาอยู่ไหมคะ
สวยจังค่ะ ปากไม่บางมาก เห็นแล้วอยากทำที่นี่เลยอ่าาาพอจะมีไลน์คลีนิคหรือเบอร์โทไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้