ดู: 3724|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ช่วยด้วยครับ ช่วยดูแผบตัดปีกให้หน่อย ตัดไหมแล้วครับ วันนี้เป็นวันที่ 8 แล้ว แผลยังไม่ชิดกันเลยครับ

[คัดลอกลิงก์]
แถมมีคราบเหลืองๆ ที่เช็ดไม่ออกด้วยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องเช็ดออกไหมครับ

image.jpg (161.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

จขกท ทำที่ไหนครับ
ถ้าเป็นหนอง...กดๆที่แผล   หนองมันจะทะลัก  แสดงว่านั่นคืออักเสบหนัก  ต้องเปลี่ยนยากิน+ยาทา
   โทรหาคลินิก ถามชื่อยาตัวอื่น

ถ้าไม่ใช่หนอง  มันจะไม่มีทะลักออกมาเพิ่ม  อาจเป็นแค่น้ำเหลือง  หรือเชื้อหนองแค่ผิวๆ  ให้
1. กินยาแก้อักเสบให้นานขึ้น  ต่อยาวไปอีกสัก 7 วัน (ยาเดิมที่คลินิกให้กินก็ได้)+ ถ้ามียาป้ายอยู่  ให้ป้ายยาด้วย
2. ใช้น้ำเกลือเช็ดๆก็พอ  ไม่ต้องถู
3. ห้ามใช้แอลกอฮอล์ หรือน้ำยาล้างแผลแบบกัดๆ   เพราะจะยิ่งหายช้า

โชคดีนะคะ
ตัดปีกจมูกที่ไหนมาครับ
ล้างแผลด้วยน้ำเกลือ ตามด้วยไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ ใช้น้ำเกลือซับอีกที
ทานยาฆ่าเชื้อ ห้ามถูแผล แค่ซับๆพอ อาการหนองจะดีขึ้นค่ะ
ทำจาก ี่ไหนควรไปให้หมอดูนะคะ ปกติ7วันน่าจะแห้งแล้ว แต่ดูแผลไม่เนียนเลยเห็นรอยตัดชัด
เหมือนแผลไม่แห้ง แล้วตัดไหมเร็วเลยอ่ะ  เราก็เป็นแบบนี้ แต่เป็นด้านใน ตอนนี้เป็นแผลเป็นเห็นชัดเลย 4 เดือนแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้