ดู: 4379|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกครั้งแรกกับหมอต้น ชนกร ที่ มาสเตอร์พีสคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
>>> สวัสดีค่ะ กระทู้นี้ขอรีวิวความงามกันซักนิด สำหรับคนที่สนใจจะไปทำจมูก แล้วยังไม่รู้จะไปที่ไหน หรือกำลังหาข้อมูลอยู่ประกอบการตัดสินใจ เราขอเล่าแบบตั้งแต่ก่อนเข้าห้องผ่าตัดเลยนะ<<<

***เราทำจมูกวันที่ 8 กรกฏาคม 2558 กับหมอต้น ชนกร เตือนอารีย์ สถานที่ masterpiece clinic แถวๆ สยาม นะคะ***

***ส่วนซิลิโคนที่ใช้เป็นซิลิโคนเกาหลี เกรดเอ เพราะเราเป็นคนเนื้อน้อยมาก เพื่อความปลอดภัยอย่าใช้ซิลิโคนแข็งๆเลย เดี๋ยวทะลุเอา  ราคาเริ่มต้นอยู่ที่ 19,000 บาท แล้วแต่ซิลิโคน ต้องสอบถามทางคลินิคอีกทีนะคะ***

"เมื่อไปถึงคลินิกก็จะมีพี่ๆ พนักงานมาต้อนรับและให้เซ็นๆๆ ใบรายละเอียดการทำจมูก เสร็จปุ้ปก็ไปจ่ายค่ายา แล้วพี่เค้าก็อธิบายวิธีการใช้ยา การดูแลรักษา การประคบ การทายาบลาๆๆ หลังจากนั้นก็พาขึ้นชั้นบน ไปล้างหน้า เก็บผม ใส่ชุดคลุม แล้วนั่งรอ ระหว่างรอก็เม้าท์กะเพื่อนเพลินเลยค่ะรอนานมากกก ประมาน 3 ชั่วโมงได้(ไปถึงคลินิคประมาน เที่ยงครึ่ง ได้ทำจริงๆสี่โมงเย็น) พี่เค้าก็มาเรียก เข้าไปในห้องผ่าตัด
โอ้ววววว  ทีนี้แหละ ขึ้นเขียงงงงงงง หมอก็บอกให้เรานอนบนเตียง หน้าตรงๆ หมอก็วาดๆ บนจมูกเรา แล้วถามว่า เอาแบบไหน แล้วก็พิจารณาจมูกเราว่าทรงจมูกไหนเป็นไง หมอบอกว่าจมูกเราฐานจมูกใหญ่ ถ้าทำแล้วซิลิโคนจะอยุ่ตรงนี้ๆๆ แล้วก็บอกว่าจะทำได้เท่าที่เนื้อรับได้นะ เราก็บอกว่า เอาโด่งที่สุดที่ทำได้อ่ะค่ะ หลังจากนั้นเริ่มนอน เราก็ขาสั่นพับๆๆๆๆ ตัวเย็นมาก แล้วก็บอกหมอว่าหนาวอ่ะค่ะ หมอหนูกลัว ทำเบาๆนะ หมอกับพี่ๆพยาบาลก็บอกว่าไม่ต้องกลัว ทำใจสบายๆนะ พยาบาลก็เอาสำลีชุบไรไม่รู้มาเช็ดหน้าเราเพื่อทำความสะอาด แล้วพยาบาลอีกคนก็เอาสายรัดตัวรัดเราไว้กับเตียง รัดข้อมือ แล้วก็ฉีดยาสลบไปที่มือขวา คือตรงนี้แหละนานมาก เพราะเราตื่นเต้น พี่เค้าฉีดไปสามครั้งยังไม่เจอเลย คือเจ็บจนหายเจ็บอ่ะ จนครั้งที่สี่ ฉีดได้แล้ว หมอบอกทำใจให้สบาย อย่ากลัว อย่าเกร็งไม่งั้นหาเส้นไม่เจอเว้นเลือดจะแตกนะ ทีนี้ล่ะ เอาวะ!! สู้ๆ หายใจลึกๆ ใจเย็นๆนะ (บอกตัวเอง) หลังจากนั้นไม่รู้เรื่องอะไรเลย รู้สึกตัวอีกทีได้ยินหมอกะพยาบาลฟังเพลง แล้วหมอก็บีบๆ ตรงจมูกเรา มันรู้สึกตึงมากๆอ่ะ แล้วหมอก็กำลังเย็บรูจมูกขวา ตอนนี้แหละ กึกๆ เลยคร่า ไม่น่าตื่นเร็วเลย โอ้วว ไม่เจ็บนะ แต่เสียวๆ แล้วเสร็จทุกอย่างพยาบาลก็พาเดินออกไปนั่งพักข้างนอก คือเราฟื้นไวเหมือนกันนะ เสร็จปุ้บก็ลงมาหาเพื่อนข้างล่างเลย แล้วก็เดินทางกลับบ้านได้สบายๆมาก แถมก่อนกลับยังกินขนมฟรีที่คลินิคไปด้วย 555 มีทั้งขนม น้ำ บลาๆมากมาย บริการดีจริงๆ 555"

เราเป็นคนที่เนื้อค่อนข้างน้อยเลยทำได้ไม่มาก ดูเป็นธรรมชาติดี รอดูไปอีก หมอบอกว่าครบสามเดือนจึงจะเข้าที่เป็นปกติ และจะเป็นแบบนั้นไปตลอดเลย เราต้องดูแลตัวเองดีๆ อย่าให้เบี้ยว

"ความประทับใจที่ทำครั้งนี้คือคุณหมอแนะนำดีมากๆค่ะ ทั้งก่อนมำและหลังทำ กลับมาที่บ้านเรายังทักเฟสคุณหมอไปบ่อยๆ ว่าเป็นยังไงๆ เราขี้กังวลอ่ะ คุณหมอก็ตอบคำถามทุกครั้งที่เราถามเลยนะ ทำให้เรารู้สึกสบายใจมากๆเลย ในส่วนของคลินิค ขอกบว่าที่นี่เค้ามีชื่อเสียงมาก รีวิวมากมาย แล้วที่เราติดสินใจทำเพราะคลินิคน่าเชื่อถือ ไม่โนเนม มีใบประกอบการจริงๆ บริการก็ดี คือการที่เรายอมขึ้นเขียงผ่าตัดเพื่อศัลกรรม แน่นอนเราต้องเลือกที่ที่เรามั่นใจ ซึ่งที่นี่แหละ ดูแลดีมากๆ ปลอดภันหายห่วง และยังมีดาราเซเลปมาใช้บริการที่นี่มากมาย คือดีอ่ะ ^^"

สุดท้ายฝากรูปก่อนหลังทำศัลกรรมไว้เผื่อมีใครสงสัยว่าก่อนทำหน้าตาเป็นยังไง เราเอามาเปรียบเทียบกันเลย 55555

re.jpg (390.94 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ภาพก่อนหลังทำจมูกนะคะ

ภาพก่อนหลังทำจมูกนะคะ

14Day.jpg (321.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หูวว หน้าบวมสุดๆรับตัวเองไม่ค่อยได้ 55

หูวว หน้าบวมสุดๆรับตัวเองไม่ค่อยได้ 55
รวมค่าเสียหายเท่าไหร่เอ่ย
จากป้า สู่ ไฮไซ ปังมากก

หน้าเก่า บ้านมาก
หน้าคล้าย เพื่อนเราเลย  หน้าแบบนี้เลย ♥
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้