ดู: 4093|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรดูดไขมัน/VASER] รีวิวดูดสลายไขมันหน้าท้อง ต้นขา กับหมอกุ๊กไก่ ที่ ณัฐชญาคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eve.nanpicha เมื่อ 2015-8-11 20:13

ชื่ออีฟค่ะ ทำงานเป็นเจ้าหน้าที่ของณัฐชญา คลินิก นำประสบการณ์ดี ๆ การรักษาดูดไขมันมาฝากทุกท่านอ่าน  อีฟไม่ค่อยมั่นใจการแต่งตัว เห็นผู้หญิงตัวเล็ก ๆ หุ่นเซ็กซี่ มองดูรูปร่างเขามีสัดส่วน ทำให้คิดว่า “ถ้าเรามีรูปร่างที่เพรียวบางได้สัดส่วนเหมือนสาว ๆ ท่านอื่น โดยเฉพาะหน้าท้องจะเป็นไงบ้าง? สวยไหม? จะใส่เสื้อผ้าได้สวยขึ้นแค่ไหนนะ?” อยากใส่ตามแฟชั่นแต่รูปร่างเป็นสาวอวบ ค่อนข้างอ้วน  หาเสื้อผ้าที่เขานิยมใส่ยากมาก (ก.ไก่ล้านตัวเลยคร๊า) ร้องไห้แพ๊บ >_<”

อีฟรู้สึกแบบนี้เพราะเห็นคุณลูกค้ามาทำดูดไขมันเฉพาะจุดที่คลินิกหลายท่าน มีรูปร่างที่สวยได้สัดส่วน เห็นผลเร็วและปลอดภัยมากที่สุด อยากมีโมเม้นแบบนั้นบ้าง จึงปรึกษาคุณหมอกุ๊กไก่ที่อีฟทำงานด้วย ถามว่ากลัวไหม ตื่นเต้นไหม ไม่เลยค่ะ อีฟเฉย ๆ อาจเพราะทำงานเลยชิน ตัดสินใจดูดไขมันเฉพาะจุดที่หน้าท้อง (พุงห่วงยางย้วย เวลานั่งมีหลายชั้น เครียดสุด ๆ ) ท่านที่อยากทำแต่กลัวเรื่องดมยาสลบ ไม่ต้องกังวล ที่ณัฐชญา คลินิก ไม่ดมยาสลบ ส่วนเรื่องราคาอีฟขอไม่เอ่ยในการเขียนรีวิวน๊า จะดูเป็น Hard Sale อีฟเขียนรีวิวเพราะอยากบอกเล่าสิ่งที่อีฟได้สัมผัสด้วยตนเอง เข้าใจความรู้สึกของหลายท่านที่มีปัญหาแบบเดียวกับอีฟ

ทำดูดไขมันหน้าท้องวันที่ 29/8/57 (ปีที่แล้ว) เพิ่งมีโอกาสมาเขียนรีวิว หลังจากดูดไขมันหน้าท้องแล้ว ก็ทำดูดไขมันต้นขากับคุณหมอกุ๊กไก่อีกครั้งวันที่ 29/1/58  ช่วงที่ตัดสินใจทำดูดไขมันรู้สึกเฉย ๆ แต่วันขึ้นเขียง เอ๊ย!!เตียง ตื่นเต้นกลัวเข็มฉีดยา!!555 บอกคุณหมอฉีดยาเบา ๆ อีฟกลัวเจ็บ รู้แค่นี้!! จากนั้นหลับคร๊า มาตื่นอีกทีเสร็จแล้ว...ดูภาพกันดีกว่าคะ

คุณหมอบอกจะเห็นผลชัดเจนขึ้นเรื่อย ๆ เมื่อครบ 6-12 สัปดาห์ (เดือนครึ่ง-3 เดือน) โดยส่วนตัวแล้วอีฟพอใจมาก อีฟสัมผัสได้เลยว่าเอวอีฟเล็กลงและหน้าท้องที่มีพุงย้วย ๆ ก็ค่อย ๆ ลดลงเยอะเลย สังเกตจากกางเกง เสื้อผ้าที่ใส่คะ เริ่ดสุด ๆ

การดูแลหลังทำ Bodytite Plus จะเห็นผลดีชัดเจนส่วนนึงต้องมีวินัยดูแลตัวเองหลังทำด้วยน๊า ต้องใส่ชุดกระชับ 24 ชม. ใน 1 เดือนแรก เอ่ออย่าเพิ่ง..งง!! อาบน้ำถอดได้น่ะจ้า เดือนที่ 2 ต้องใส่ต่อเนื่อง 12 ชม. จะเป็นกลางวันหรือกลางคืนก็ได้นะคะ เอาที่เราสะดวกจัดไป ปล.อีฟเลือกกลางวัน 555 กลางคืนอยากนอนสบาย ๆ จะได้ไม่อึดอัด 555

ข้างล่างภาพก่อนทำ-หลังทำดูดไขมันหน้าท้อง 11 เดือน (ณ วันที่ 29/7/58) ภาพสัดส่วนหลังดูดไขมันต้นขาครบ 5 เดือนด้วยค่ะ (ณ วันที่ 29/7/58)  เพราะหลังทำดูดไขมันหน้าท้องเริ่มเข้าที่ อีฟก็ทำในส่วนของต้นขาต่อ  เว้นระยะห่างกันพอสมควร ให้ร่างกายฟื้นตัวจากครั้งแรกเต็มที่ก่อน  การรักษาครั้งนี้ ดูดไขมันออกไปได้ประมาณ 4 ลิตร..เยอะมาก!!! รอบขาลดลงไปข้างละ 4 นิ้ว ตกใจไหมคะ?ปล่อยไขมันสะสมมานานเลยเยอะมาก ๆ มาดูภาพกันค่ะ^_^

ก่อน-หลังทำดูดไขมันหน้าท้อง 11 เดือน, ก่อน-หลังทำดูดไขมันต้นขา 5 เดือน

อีฟภูมิใจ มั่นใจ เพราะทำให้เราสวยขึ้นเยอะเลยน๊า  ประทับใจฝีมือคุณหมอกุ๊กไก่มาก ๆ ขอชื่นชมท่านฝีมือเจ๋งสุด ๆ เก่งน่ารัก ใจดีค่ะ (ขอพูดจากความรู้สึกในฐานะอีฟเป็นลูกค้าคนนึงของคลินิกนะคะ อย่ามาว่าเราเป็นหน้าม้าน๊า...)

ภาพก่อนและหลังทำดูดไขมันหน้าท้อง ณ วันที่ 9/8/58

ภาพก่อนและหลังทำดูดไขมันต้นขา ณ วันที่ 9/8/58

ฝากนะคร๊า...การจะทำดูดไขมันต้องศึกษาหาข้อมูลเรื่องสถานที่คลินิก ความสะอาด ความปลอดภัย และความเชี่ยวชาญของแพทย์ที่ทำการรักษาแล้ว ที่สำคัญหลังทำต่อให้เห็นผลการรักษาที่ชัดเจนแล้ว อีฟว่าเราต้องดูแลสุขภาพร่างกาย ทานอาหารที่มีประโยชน์และออกกำลังกายสม่ำเสมอ อีฟมักจะได้ยินคุณหมอบอกคุณลูกค้าเป็นประจำ อีฟเข้าใจแล้วว่าสำคัญมาก ๆ ไม่งั้นสิ่งที่เราตั้งใจทำมาทั้งหมดก็สูญเปล่า

เป็นอะไรที่ยากมาก ต้องใช้ความพยายามอย่างสูง เพราะอีฟเลิกดึกแล้วก็ทาน ก็พยายามทำ ไม่อยากกลับไปอ้วนมาก ๆ หวังว่าสิ่งที่อีฟเล่าน่าจะเป็นกำลังใจให้อีกหลาย ๆ ท่านได้นะคะ  อยากปรึกษาอะไรก็สอบถามมาได้คะ ยินดีตอบให้คำปรึกษา อาจจะตอบช้าบ้างไรบ้าง เพราะทำงานด้านการบริการ อาจจะไม่ทันใจหลาย ๆ ท่านก็อย่างอน...กันน่ะจ้า รักนะจุ๊ฟๆๆๆ ^_+
ลดลงไปเยอะมากคะ ณัฐชญาคลินิกอยู่แถวไหนนะคะ คุณหมอกุ๊กไก่เข้าทุกวันหรือเปล่าคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-11 19:36:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Klinik ตอบกลับเมื่อ 2015-8-11 18:31
ลดลงไปเยอะมากคะ ณัฐชญาคลินิกอยู่แถวไหนนะคะ คุณหมอกุ๊กไก่เข้าทุกวันหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่าคุณ Klinik อีฟใส่เสื้อผ้าง่ายขึ้นเยอะคะ 555
ณัฐชญาคลินิก ตั้งอยู่ที่ท็อป มาร์เก็ต สาขาสุขาภิบาล3 ชั้น 2 (เลยบิ๊กซีเอ็กซ์ตร้า สุขาภิบาล 3 มาเดียงเองค่า)
คุณหมอเข้าทุกวันนะคะ โทรนัดล่วงหน้าได้ค่า 02-729-7490

แผนที่ด้านล่างนะคะ
eve.nanpicha ตอบกลับเมื่อ 2015-8-11 19:36
ขอบคุณค่าคุณ Klinik อีฟใส่เสื้อผ้าง่ายขึ้นเยอะคะ 555
ณั ...

ขอบคุณนะค่า วันอาทิตย์นี้หยุด จะเข้าไปปรึกษา คุณอีฟมาทำงานป่าว?
สวัสดีค่ะ คือหนูอยากสอบถามเกียวกับการดูดไขมันค่ะ ว่าดูดแล้วน้ำหนักจะลดลงเยอะไหมค่ะ แล้วส่วนที่ดูดจะกลับมาใหญ่เหมือนเดิมไหมค่ะ ถ้าหนูยังกินเยอะเหมือนเดิมค่ะ คือ อยากทราบจริงๆค่ะ เพราะตอนนี้กำลังหาข้อมูลในเรื่องดูดไขมันอยู่ค่ะ เพื่อประกอบการตัดสอนใจค่ะ อิอิ (หมูตุ๋น)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-24 18:33:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Klinik ตอบกลับเมื่อ 2015-8-11 18:31

สวัสดีค่ะ น้ำหนักอีฟลดไม่เยอะมากนะคะ  แต่สัดส่วนดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดค่ะ
ณัฐชญาคลินิก ตั้งอยู่ที่ รามคำแหง 129 ค่ะ อยู่ใน Top Market สุขาภิบาล3 ค่ะ
หมอกุ๊กไก่เข้าเฉพาะ วันอังคาร และวันเสาร์ค่ะ เข้า 12.00 - 19.00 น. ถ้าเป็นวันอื่นๆ จะมีคุณหมอบอสเข้าแทนค่ะ คุณหมอบอส เข้าทุกวัน เว้นวันอังคารและวันเสาร์ค่ะ 12.00 - 20.00 น. ^^  
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-24 18:51:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Klinik ตอบกลับเมื่อ 2015-8-13 23:34
ขอบคุณนะค่า วันอาทิตย์นี้หยุด จะเข้าไปปรึกษา คุณอีฟมาทำงานป่าว?

วันอาทิตย์ อีฟมาค่ะ ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-24 19:00:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
jom_p ตอบกลับเมื่อ 2015-8-24 17:55
สวัสดีค่ะ คือหนูอยากสอบถามเกียวกับการดูดไขมันค่ะ ว่ ...

สวัสดีค่ะ
ดูดไขมันแล้วน้ำหนักลดลงไม่เยอะค่ะ สัดส่วนดีขึ้นมากเลยค่ะ ^___^

และส่วนที่เราดูดไขมันไปแล้ว ถ้าเรายังรับประทานเหมือนเดิม ไขมันจะไปสะสม ณ จุดอื่นๆที่เราไม่ได้ดูดไขมันค่ะ ส่วนจุดที่เราดูดไขมัน ไม่ใช่ไม่กลับมาสะสมนะคะ แต่จะกลับมาสะสมช้ากว่าปกติค่ะ  ถ้าสนใจ สะดวกวัน และเวลาไหน แจ้งทำนัดเข้ามาปรึกษาคุณหมอได้เลยนะคะ คุณหมอใจดีมากๆค่ะ ^^
สวัสดีค่ะ พอดีว่าตอนนี้น้ำหนักขึ้นแล้วสิ้นปีจะไปงานเลี้ยงรุ่นสนใจอยากดูดไขมันง่ะค่ะ ส่วนที่กังวลที่สุดคือบริเวณหน้าท้องอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมว่าคลินิกอยู่ที่ไหนค่ะ และช่วงนี้มีโปรอะรัยมั่งค่ะ และตอนดูดไขมันคุณหมอให้กินยานอนหลับรึว่าวางยาสลบค่ะ เพราะส่วนตัวเป็นคนกลัวเข็มกลัวเลือด และหลังทำน้ำหนักจะลดลงไหมค่ะ และที่กังวลอีกอย่างกลัวดูดไปแล้วบริเวณที่ดูดจะกลับมาป่องเหมือนเดิมอีกค่ะ
สวัสดีค่ะแอดมิน สนใจอยากดูดไขมันบริเวณขาค่ะ เป็นคนตัวไม่ใหญ่นะค่ะ แต่ว่ามีหนอกด้านข้างค่ะและขาใหญ่ อยากทราบว่า ถ้าดูดไขมันออกไปแล้ว บริเวณที่ดูดจะเหี่ยวไหมค่ะ แบบว่าผิวไม่ตึงอะ กลัวว่าผิวหนังจะไม่กระชับค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-29 14:46:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ืnoonee ตอบกลับเมื่อ 2015-8-26 18:17
สวัสดีค่ะ พอดีว่าตอนนี้น้ำหนักขึ้นแล้วสิ้นปีจะไปงา ...

สวัสดีค่ะ อีฟดูดไขมันด้วย BodyTite Plus ค่ะ

เป็นการผสาน 2 เทคโนโลยีที่ดีที่สุดของการดูดไขมันในปัจจุบัน  ด้วยเทคโนโลยี คลื่นวิทยุ BodyTite ที่จะช่วยดูดไขมันพร้อมกระชับสัดส่วน หลังจากที่ดูดไขมันออกไปแล้ว มีผลให้ผิวหนังบริเวณที่ดูดไขมันไม่เกิดการย้วยหรือหย่อนยาน และเทคโนโลยี Power X  ที่มีประสิทธิภาพสูงในการดูดไขมันปริมาณมากได้อย่างปลอดภัยมากค่ะ

คลินิกอยู่ รามคำแหง 129 Top Market สุขาภิบาล 3 ค่ะ

ช่วงนี้มีโปรโมชั่นดูดไขมัน
ผ่อน 0% นาน 10 เดือน เดือนละ 6,990 บาทค่ะ  / โปรโมชั่นร่วมกับบัตรกสิกร และบัตรกรุงเทพค่ะ
โปรโมชั่นพิเศษ 69,900 บาทค่ะ

การดูดไขมัน คุณหมอจะให้ทานยานอนหลับค่ะ หรือฉีดยานอนหลับ เพื่อให้ผ่อนคลาย และฉีดยาชาร่วมด้วยค่ะ เจ็บนิดหน่อยตอนฉีดยาชา

น้ำหนักไม่ค่อยลด แต่สัดส่วนดีขึ้นมากค่ะ ส่วนที่ดูดไปแล้วไขมันจะกลับมาสะสมช้ากว่าส่วนที่ไม่ได้ดูดค่ะ ถ้ากินเยอะเหมือนเดิมไขมันก็จะไปสะสมจุดอื่นๆที่ไม่ได้ดูดค่ะ ^^

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-29 15:32:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ศรินทร์ ตอบกลับเมื่อ 2015-8-29 13:22
สวัสดีค่ะแอดมิน สนใจอยากดูดไขมันบริเวณขาค่ะ เป็นคนต ...

สวัสดีค่ะ  การดูดไขมันด้วย BodyTite Plus
เป็นการผสาน 2 เทคโนโลยีที่ดีที่สุดของการดูดไขมันในปัจจุบัน  ด้วยเทคโนโลยี คลื่นวิทยุ BodyTite ที่จะช่วยดูดไขมันพร้อมกระชับสัดส่วน หลังจากที่ดูดไขมันออกไปแล้ว มีผลให้ผิวหนังบริเวณที่ดูดไขมันไม่เกิดการย้วยหรือหย่อนยาน ผิวหนังตึงกระชับขึ้นค่ะ ^___^

อยากทราบว่าการดูดไขมันแบบใช้เครื่องvaser กับ body tite อันไหนดีกว่า ราคาต่างกันไหมค่ะ
สวัสดีค่ะ คือหนูอยากสอบถามดูดไขมันค่ะ ต้นแขนกับปีกหลังมันใหญ่มากเวลาใส่เสื้อแล้วรู้สึกไม่มั่นใจ ถ้าดูดแล้วมันจะเล็กลงรึเปล่าค่ะ เวลาดูดเจ็บมากไหม? เรื่องค่าใช้จ่ายแพงไหมค่ะ?
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-5 02:03:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นมสด-T ตอบกลับเมื่อ 2015-8-31 14:58
อยากทราบว่าการดูดไขมันแบบใช้เครื่องvaser กับ body tite อันไหนดีกว่า ราคาต่างกันไหมค่ะ

ตัว ฺBodytite จะช่วยเรื่องของการยกกระชับผิวหลังทำด้วยค่ะ หลังการดูดไขมันผิวจะไม่ค่อยเฟิร์มกระชับ แต่ตัวนี้จะช่วยด้วยไปในตัวค่ะ

ราคาก็แตกต่างกันไปค่ะ แต่สำหรับที่อีฟทำและทำงานอยู่ด้วยก็รู้สึกว่า ถ้าเทียบกับหลาย ๆ ที่ราคาไม่แพงมากนะคะ อีกอย่างคุณหมอเป็นแพทย์เฉพาะทางด้านศัลยกรรมโดยตรงด้วยและด้วยราคาก็ถือว่าทุกคนเอื้อมถึงได้ค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-5 02:08:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีติ๋ม ตอบกลับเมื่อ 2015-9-12 12:16
สวัสดีค่ะ คือหนูอยากสอบถามดูดไขมันค่ะ ต้นแขนกับปีกห ...

หลังดูดไขมันแล้วเล็กลงแน่นอนค่ะ ช่วงที่ทำไม่เจ็บเลยค่ะ สำหรับค่าใช้จ่ายก็ต้องมาให้คุณหมอประเมินสภาพผิวบริเวณที่จะทำการรักษาก่อนนะคะ ว่าจุดไหน บริเวณไหนบ้าง ถึงจะทราบราคาที่แน่นอน  จากนั้นก็ค่อยตัดสินใจ  คุณหมอให้คำปรึกษาฟรีนะคะ

ลองอ่านรีวิวของคุณยูริ (บิวตี้บล็อกเกอร์) Yuriukuri Blog ดูนะคะ น้องเขาก็มาใช้บริการที่คลินิกค่ะ เขียนรีวิวได้ละเอียดดีด้วย เผื่อจะได้ข้อมูลครบถ้วนมากขึ้นนะคะ^^

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=yuriukuri&month=19-02-2016&group=13&gblog=12
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้