ดู: 13992|ตอบกลับ: 136
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากกระจับ หมอพัทยา ตันธนาธิป BB clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย secretCS เมื่อ 2015-8-6 21:29

สวัสดีจ้าา เพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคน

อันนี้เป็นกระทู้แรกของข้าน้อย หากผิดพลาดประการใดอภัยให้ข้าน้อยด้วยน้าา

ต้องบอกก่อนว่าไม่ได้มีความคิดจะทำปากคิดว่าเราไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่เห็นพี่สาวไปทำมาเลยแอบอยากให้มันเป็นกระจับบ้าง ^^
และแล้วน้องสาวก็ชวน "ทำปากกันไหม" จากนั้นก็จัดการหาหมอ ดูรีวิว และอื่นๆมากมาย ใช้เวลาไม่กี่วันก็ลงตัว

เหตุผลหลักๆที่เลือกที่นี่ เพราะ ฉีดยานอนหลับ คือ เราทั้งคู่ต้องการให้หลับหรือไม่ก็วางยาสลบ กลัวกันทั้งพี่ทั้งน้อง
หาได้หลากหลายที่แต่ลงเอยที่ BB Clinic (สาขามหาดไทย) ใกล้บ้าน ราคาไม่แรงมาก สำคัญคือ ฉีดยานอนหลับ
ตกลงกันว่าวันที่ 8 สิงหา 58 แต่แล้วหมอไม่สะดวก อ่ะก็ได้ งั้นวันที่ 2 สิงหา 58
ราคาโปรโมชั่นที่ทำ ณ ตอนนั้น รวมค่าเสียหายทั้งหมดทั้งมวลแล้ว 9,550 บาท

วันที่ 2 สิงหาคม 2558
ตกลงกันว่าที่ซอยมหาดไทย หน้ารามใกล้บ้าน แต่พอถึงวันเค้าแจ้งมาว่า ต้องไปสาขารังสิต ถึงคลีนิคกรอกประวัติส่วนตัวจ่ายเงิน ขึ้นชั้น4
เตรียมตัวให้พร้อมก่อนขึ้นเขียง คลีนหน้าล้างหน้า แปรงฟัน บ้วนปาก จัดการทุกอย่างเสร็จมาพบหมอบอกความต้องการ หมอก็โอเค
หมอน่ารัก พูดจาดี บอกเราว่าจะได้ออกมาประมาณไหน จากนั้นก็เดินเข้าโรงเชือดกันได้เล้ย.....!!!

เราขึ้นไปนอนบนเตียงตัวแข็งทื่อ กลัวมาก ณ จุดๆนี้ คุณหมอคอยบอกตลอดการทำ "ไม่ต้องกลัวนะ ไม่เจ็บ ใจเย็นๆนะ หมอยังไม่ได้ทำอะไร"
ผู้ช่วยก็เอาแอลกอฮอลมาเช็ดหน้าอีกรอบเพื่อความสะอาด และเอาแผ่นโลหะเย็นๆมาสอดไว้ใต้ขาเพื่อวัดชีพจร ชีพจรเต้นเร็วมาก กลัวมาก
หมอคอยบอกใจเย็นๆ หายใจลึกๆ ไม่เจ็บ ตอนนี้หมอกำลังใช้สีวาดที่ปากนะ และมีผู้ช่วยอีกคนเข้ามา จากนั้นเค้าเข้ามาเพื่อฉีดยานอนหลับให้
"หายใจลึกๆนะค่ะ กลืนน้ำลาย ใจเย็นๆนะ"

และตอนนั้นเอง เรา

ก็หลับไม่รู้เรื่องแล้วว.....!!!!  

ตื่นมาอีกทีตอนที่คุณหมอบอกว่ากำลังเย็บอีกข้างนะ ใกล้เสร็จแล้ว ไม่ต้องกลัวนะ เจ็บไหม ความรู้สึกตอนนั้นคือ ไม่เจ็บ ไม่รู้สึก สบายมาก ชิล
พอเสร็จแล้วพี่ที่เป็นผู้ช่วยก็เอาส่วนที่คุณหมตัดออกให้ดูหลังจากนั้นคุณหมอพาไปดูกระจกและบอกเราว่ากลับบ้านประคบเย็นตลอดนะ
มันจะบวมไม่เกิน 3 วันจะเริ่มยุบและเข้าที่ลงเรื่อยๆ ถามเราว่าเจ็บไหม คือ ไม่เจ็บเลย สบายมาก ตอนแรกกลัวสุดๆๆๆๆ

หลังออกมาจากห้องผ่าตัด ทันที

ระหว่างทางกลับบ้าน คุยโม้กับน้องสาวตลอดทาง มีร้องเพลงบ้างนั่นหน่ะ อารมณ์ดี ไม่เจ็บ ไม่ปวด ชิลเวอร์ ตอนนั้นเราพกยาแก้ปวดไปด้วย
(ยาแก้ปวดท้องประจำเดือน) เลยจัดกันไว้ก่อนเลย เดี๋ยวเจ็บปวดขึ้นมาได้น้อยๆหน่อย ก่อนกลับก็ให้ยาพร้อมบอกวิธีการดูแล แปรงฟันได้
ใช้ยาสีฟัน แปรงสีฟันของเด็ก บ้วนปากหลังกินข้าว กินได้ปกติ(ออกจะมากกว่าเดิมด้วยซ้ำ 555555+)

เมื่อถึงบ้านเริ่มมีอาการเจ็บๆแสบๆปวดๆ แต่ไม่มากมาย สำหรับเราตอนที่ทำมารู้สึกเจ็บแค่วันแรกวันเดียว
5 ชั่วโมงผ่านไป เริ่มบวมกว่าเดิมเล็กน้อย

นอนหมอนสูง กินยาตามหมอสั่ง หมั่นทาวาสลีนทาแบบเยอะๆหนาๆเลย และทายาที่หมอให้มา ทำความสะอาดหลังทานอาหาร หลังตื่นนอน ก่อนนอน
เราดื่มน้ำมะพร้าวทุกวัน วันละ1-2ลูก ในช่วง 3 วันแรก

ระยะการบวมช่วง 3 วันแรก

ตอนนี้ 4 วันแล้ว เริ่มเป็นทรง เริ่มยุบ

10390888_1634504340111450_1349156821122588181_n.jpg (239.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

55555 ชิววมากอ่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-8 03:49:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่าา
สวย ราคาก็ไม่แพง หายไวๆนะค่ะ รอชมค่ะ :)
สวยคะ อัพรูปอีกนะค่ะ รอชม
หายไวๆนะค่ะ รอชมค่ะ ขอให้สวยๆ
สวยคะ หายไวๆนะค่ะ
ดูเป็นกระจับดี แผลสวยด้วย หายไวๆจ้า
ปากสวยจัง ราคาทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ค่ะ
ปากสวยจัง ราคาทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ค่ะ
8900 นี้รวมค่ายาเรียบร้อยแล้วใช่มั๊ยคะ
สมราคา เข้ากับหน้ามากจ้า สวยย
สวยอยู่จ้า หายไวๆ
สวยนะคะ สมราคามาก
สวยอะค่ะ หายไวๆนะ รอชมจ้า
ปากสวย ปากดูเป็นกระจับ
ราคาเบาๆ ปากสวยคะ หายไวๆ
สวยคะสวยมาก ได้เสริมจมูกด้วยรึป่าวค่ะ
ปากกระจับสวยนะ ราคาก็น่าสนใจ
ปากกระจับสวยนะ ราคาก็น่าสนใจ
ราคาเบาๆ แถมสวยมากๆจ้า
ปากเป็นกระจับสวยค่ะ มารีวิว เรื่อยๆน่ะค่ะ
สวยจังคร่าาา
สวยมากคับ^^
ผมก็ทำมาเหมือนกันผ่านมาสองเดือนละ ยิ้มไม่สะดวก รั้งปากมาก
เพราะมีผังพืดตรงรอยเย็บ เป็นเหมือนกันไหมคับ หรือไม่เป็นเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้