ดู: 6481|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกใหม่แพคคู่กับลินดาคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEAR2558 เมื่อ 2015-7-28 22:09

สวัสดีค่ะชื่อเดียน้ะคะ มาเขียนกระทู้วันนี้เพื่อมาแนะนำเพื่อเป็นอีกทางเลือกให้เพื่อนๆที่กำลังคิดจะเสริมจมูกค่ะ
เกริ่นก่อนว่าที่ได้เริ่มอยากทำเพราะแฟนชอบทำนั่นทำนี่มากๆ (แฟนชื่อน้อยหน่า) ตอนเริ่มคบกันก็เห็นหน่าฉีด
ฟิลเลอร์จมูกแล้ว แต่จมูกแปลกๆจากสามปีก่อนที่เคยเห็นตอนนั้นหน่าจมูกสวยมากๆเลย เดียร์ก็นะเด็กตัวดำๆ
พอดีหน่าจับชุบทดลองครีมให้หน่าเลยขาวค่ะพอคบกันได้ปีกว่าๆ หน่าก็เริ่ม
มีอาการเจ็บจมูก บางวันจมูกบวม บางวันยุบ หน่าฉีดฟิลเลอร์สี่ปีแล้วแต่ไม่สลาย เคยถามหน่าเล่าว่าถามหมอๆบอกเหลือแต่ผังผืด
จนวันนึงหน่าเริ่มมีตุ่มใสขึ้นหน้า หนักเข้าเป็นเต็มหน้า จึงได้ไป รพ. ได้พบว่าติดเชื้อจากฟิลเลอร์เพราะหน่าน้ำเหลืองไม่ดีอยู่แล้วด้วย
แถมฟิลเลอร์บวม ไหลทั่วหน้า หน่าฉีด 2 ครั้งเป็น 2 ซีๆ หน่าเลยหาที่ขูดและแก้จมูก (บอกก่อนว่าเดียร์อยู่บ้านกับหน่าเลยทราบตลอด)
จนเราไปเจอที่นึงเพราะพี่เราสองคนเขาพาไป พี่ไปฉีดคอลลาเจนเติมเต็มหน้า เห็นคนออกจากห้องผ่าขูดฟิลเลอร์เสริมใหม่ไม่บวม
หน่าเลยตัดสินใจทำติดต่อจองคิว วันไป(2มิ.ย 58)เดียร์ก็นั่งรอเห็นคุณหมอบอกฟิลเลอร์เยอะมากจริงๆต้องพัก แต่ด้วยหน่ามีงาน เลยดื้อจะเสริม
หมอเลยทำให้ค่ะ หน่าเข้าไปสองชั่วโมงครึ่งออกมา ตกใจมากเพราะไม่บวมเลย และทรงสวยมากๆ จากนั้นกลับมาอุบลเลยค่ะ ทำที่ กทม. ลินดาคลินิก

พอหน่าทำได้เดือนกว่าเดียเลยตัดสินใจทำบ้าง อิอิ เพราะของหน่าสวยมากๆ เดียร์เลยทำและจองกับพี่ที่ออกแบบทรงให้หน่าได้ทำวันที่ 23 ก.ค.58
ที่ผ่านมา วันไปตื่นเต้นมาก แต่พี่ๆเขาดูแลดี เข้าห้องผ่าคิวสุดท้าย หมอมือเบามากๆ ฉีดยาชาเจ็บนิดหน่อย คุณหมอเหลาทรงหลายรอบมากๆ พอเสร็จออกมา
ไม่บวมเลย ไม่มีเลือดไหล แถมมีพี่พยาบาลประคบน้ำแข็งให้หนึ่ง ชม.ก่อนกลับบ้าน จากนั้นไม่ปวดใดใดเลยค่ะ ไม่มีช้ำ แต่เหลืองๆตอนวันที่สาม
จากวันที่ทำจนวันนี้เดียร์ทำมาได้ราวๆ 2 อาทิตย์ ชอบมากๆเลยค่ะ แต่ไม่พุ่งแบบหน่าเพราะเนื้อจมูกเดียร์น้อยมากๆ แต่มีแต่คนชมว่าสวย ><ยังไงฝากด้วยน้ะคะ

ที่มาลงเพราะอยากให้เป็นอีกทางเลือก เดียร์กับหน่าไม่ได้เปอร์เซ็นใดใด แต่ด้วยความประทับใจเลยมาลงให้ค่ะ
จริงๆเดียร์กับหน่าลงรูปอัพเดทการบวมตั้งแต่วันทำตลอดนะคะแต่เยอะมากส่องได้ในเฟสเลยค่ะ
https://www.facebook.com/dearsomz?pnref=lhc
https://www.facebook.com/Noinazz

คัยสนใจติดต่อพี่เขาได้ที่ Line: perfect2queen
พี่เขาใจดีมากๆออกแบบจมูกสวยจริงๆ

สวยคะ เท่าไหร่คะ
คุณหมอชื่ออะไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้