ดู: 14061|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาสเตอร์พีซคลินิกทำจมูกเจ๋งสุดละค่ะ ประทับใจสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
มาสเตอร์พีซคลินิกทำจมูกเจ๋งสุดละค่ะ ประทับใจสุดๆ

หวัดดีค่ะ บุศย์ได้ไปเสริมจมูกกับคุณหมอต้นมาค่ะ บางคนอาจเคยได้ยินชื่อคุณหมอมาบ้างแล้ว คุณหมอเป็นศัลยแพทย์ตกแต่ง ชื่อ นพ. ชนกร เตือนอารีย์ ตอนนี้คุณหมอเข้าตรวจที่มาสเตอร์พีซคลินิกอยู่แถวสยามสแควร์ คลินิกมีชื่อเสียงน่าเชื่อถือ ที่สำคัญบุศย์ได้เห็นรีวิวหมอเยอะเลยค่ะ ทำให้ตัดสินใจทำจมูกที่นี่ (เคสคุณหมอต้นค่อนข้างเยอะไปหาดูรีวิวกันได้เลย)

ก่อนทำค่ะ
วันผ่าตัดก็มีคุณแม่มาเป็นเพื่อน บุศย์ได้นัดคุยกับคุณหมอและทำวันเดียวกันเลยค่ะ บอกตามตรงว่าตื่นเต้นมากกก ทั้งชีวิตยังไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรเลย ก่อนทำจมูกเลยนี่นอยด์สารพัด ฮ่าๆๆ กลัวมากๆ แต่พี่เจ้าหน้าที่กับพี่พยาบาลก็ช่วยปลอบบอกว่าไม่เจ็บหรอก แต่ก็ยังแอบกลัวอยู่ดี แหะๆ

หลังทำเสร็จทันทีไม่บวมเลยขอบอกกกกกก
พอเข้าห้องก็ยังแอบตื่นเต้นอยู่นิดหน่อย ได้คุยกับคุณหมอต้น หมอบอกว่าจะทำให้เข้ากับหน้ามากที่สุดไม่ต้องเกร็ง^^ เทคนิคของหมอจะเป็นการให้ยานอนหลับทำให้เรารู้สึกคลายความกลัวและกังวลตอนผ่าตัด ซึ่งก็ตามนั้นเลยค่ะ ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย แฮปปี้มาก 555

หลังทำขอคุณหมอถ่ายรูปเป็นที่ระลึก

หลังทำมีอาการบวมและเขียวที่ใต้ตาตามปกติ หมอบอกว่าจะค่อยๆหายไปเองช่วงนี้เราต้องเน้นการประเย็นเยอะๆจะได้ลดอาการบวม แต่บอกเลยนะว่าดูรีวิวมาหลายที่อะ บางที่นี่แบบเขียวม่วง แต่ที่นี่อะไม่มีเลย  เพื่อนๆ ยังทักเลยค่ะว่าเจ๋งจริงๆ

วันที่ 4-5 ใกล้หายแล้ว^^

พลาสเตอร์ที่แปะอยู่หมอบอกว่าสามารถแกะเองได้เลย แบบค่อยๆลอกออก และก็ไม่ต้องตัดไหมเพราะหมอเย็บแบบใช้ไหมละลาย

แกะพลาสเตอร์ออกแล้วค่า .....บุศย์ไปเดินพารากอนเลยลองถ่ายรูปมาให้ดู ทรงจมูกสวยมากๆๆ ขึ้นกล้องมากมาย ขนาดเพิ่งทำไปไม่กี่วันเองนะเนี่ย ยังไม่ถึง10 วันเลย 555 ^^ ชอบมากๆเลยค่ะ ประทับใจสุดๆเลย ขอบคุณคุณหมอต้นที่ทำให้บุศย์มั่นใจในตัวเองมากขึ้น ใครที่กำลังอยากทำจมูกบุศย์บอกเลยว่าคุณหมอต้นเก่งมว๊ากกกก ใจดีมว๊ากกกก ลองนัดไปปรึกษาดูได้เลยค่า

สวยจังครับ อย่างกะดาราเลยยย ทำมาราคาเท่าไหร่ครับ
สวยมากเลย ขึ้นกล้องมากค่ะ ทรงสวยพุ่งดีจัง
สวยขึ้นเลยค่ะ จมูกเข้ากับหน้า ชอบบบบบบ
น่ารักจังครับ
ชอบนะคะ  ทำแล่วสวย
ทำมาเท่าไหร่คะ
สวยมากค่ะสวยมากเลย
สวยจังเลยคร้า
สนใจที่นี่อยู่เหมือนกันคะ

กะหมอต้นเช่นกัน

ทำมาเท่าไหรคะน้องบุศย์

แล้วใส่ซิลิโคนอะไรคะ

สวยคะ
เข้ากับหน้ามากๆเลย
สวยค่ะ ใช้ซิลิโคนอะไรเอ่ย
ราคาเท่าไรคะ สนใจค่ะ
ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ อยากทำค่ะ สวยมาก
โหยสวยมาก น้องคะ พี่แนะนำทำตามกับหมอเสต่อเลย จะปังมากกว่านี้ พี่คอนเฟิร์ม
เสริมอย่างเดียวไม่ได้ตัดปีกใช่ไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้