ดู: 504|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำจมูกแล้วไม่โด่ง?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เพิ่งทำจมูกได้ 1 อาทิตย์ มีทุบกระดูกด้วยนะคะ ซึ่งเข้าใจดีค่ะว่าจะยังไม่เห็นทรงที่ชัดเจน ตอนนี้ยังบวมอยู่
แต่คือที่เห็นคือความโด่ง.....ที่เหมือนเดิมเลย?! เอารูปเก่าเทียบรูปใหม่ ความโด่งคือเท่าเดิมเป๊ะ
7 หมื่นที่เสียไป เสียตังค์ เจ็บตัวอีก เห้ออออ อยากรู้ว่ามันจะโด่งอีกไหมคะ?

แล้วหยดน้ำคือไม่มีเลย --" ถ้าเสริมไปซักพัก แล้วไปเอากระดูกหลังหูมาใส่เป็นหยดน้ำทำได้ไหมคะ

รบกวนเพื่อนๆที่มีความรู้ + ปสก. มาแชร์หน่อยนะค้า

ขอบคุณมากค่ะ
ถ้าจะรอให้มันดีดขึ้นมาเองคงไม่โด่งแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าเนื้อตรงสันจมูกเยอะไหมคะ ลองจับแล้วดึงๆขึ้นมาดู ถ้ายังเหลือเยอะ ก็แสดงว่าจมูกยังสามารถทำให้โด่งขึ้นมาได้อีกค่ะ ส่วนมากแล้วหมอที่เสิรมจมูกจะรับประกัน 6-1 ปีนะคะ รอสัก 3 เดือนให้ทรงเข้าที่ แล้วบอกหมอว่ามันไม่โด่ง เทียบรูปให้หมอดู ถ้ายังอยู่นประกันหมอน่าจะรับแก้ให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายนะคะ เสริมที่ไหนคะเนี่ยแพงมากเลย ส่วนเรื่องหยดน้ำ ถ้ามันหายบวมแล้ว เห็ฯทรงชัดเจนแล้วยังแน่ใจว่าไม่มีหยดน้ำอยู่ ลองดูว่าเนื้อที่ปลายจมูกเยอะไหม ถ้าเยอะ ปรึกษาคุณหมอได้คะ แต่เรารู้จักหมอท่านนึงที่ขอนแก่น ไม่ต้องใช้กระดูกหลังหูเลยก็สามารถทำให้เป็นหยดน้ำได้ โดยหมอจะจัดรูปทรงกระดูกอ่อนภายในจมูกให้กระดูกได้รูป ลองปรึกษาหมอของคุณนะคะว่าทำได้ไหม จะได้ไม่ต้องเจ็บตัวเองกระดูกหลังหูมาแปะอีกก แต่ถ้าเน้อตรงปลายน้อย คุณหมอจะไม่ดันปลายจมูกออกมามากเพราะเดี๋ยวทะลุมันไม่คุ้มกันค่ะ ถ้าเราตอบไม่ครอบคลุมหรือผิดพลาดตรงไหนต้องขอโทษด้วยนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-26 16:46:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ อยากได้ไลน์คุณจังค่ะ อยากปรึกษาเพิ่มเติมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้