ดู: 1461|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอปรึกษาเพื่อนๆชาวดั้งโด่งหน่อยค่ะ เพิ่งเคยตั้งกระทู้ครั้งแรก!!

[คัดลอกลิงก์]

คือไปทำจมูกมาวันที่ 11 กรกฎาคม จนวันนี้วันที่ 15 กรกฎาคมแล้ว แต่หน้ายังเหลือง จมูกยังบวมเป็นลูกชมพู่อยู่เลยค่ะ

ตามรูปนะคะ คืออยากจะถามเพื่อนๆว่าผิดปกติอะไรไหม?? แล้วดูเหมือนไม่ค่อยโด่งด้วยค่ะ

เลยอยากจะขอความเห็นจากเพื่อนๆน่ะค่ะ รบกวนให้คำปรึกษาหน่อยนะคะเพื่อนๆ ^^

ปล.ผม+หน้ามันมากกกกก ไม่กล้าสระผม ไม่กล้าล้างหน้าเลยค่ะ ได้แต่เช็ดด้วยน้ำเกลือ

กี่วันถึงจะล้างหน้า สระผมได้?? แล้วไหมจะละลายภายในกี่วันคะ?? ทรมานมากค่ะ ขอบคุณสำหรับคำปรึกษาล่วงหน้านะคะ
เราว่าโด่งอยุ่นะ พอมันยุบอะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-15 21:32:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Makeawishj ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 20:01
เราว่าโด่งอยุ่นะ พอมันยุบอะ

ต้องรออีกนานไหมคะกว่าที่มันจะยุบ??
พึ่งจะ4วันเองจ้า ใจเย็นๆนะค่ะ ช่วงนี้จมูกยังบวมอยู่จ้า ให้ประคบอุ่นบ่อยๆและทานยาที่ได้มาให้ตรงเวลาด้วยนะจ้ะ ถ้ากรณีตัดไหม ครบหนึ่งสัปดาห์หมอจะนัดตัดไหมจ้า แต่ถ้าไหมละลายก็รอประมาณ1-2สัปดาห์ไหมจะหลุดเองจ้า ในช่วงนี้ก็อย่าลืมใช้สำลีพันก้านชุบน้ำเกลือเช็ดทำความสะอาดแผลด้วยนะ ห้ามมีคลาบเลือดแห้งติดเด็ดขาด กว่าจะหายบวมเป็นสิงโตนาเนียก็ประมาณเดือนหนึ่งแน่ะ ส่วนช่วงนี้ที่ยังบวมอยู่ก็ถือว่าเป็นเรื่องปกติ ถ้าไม่มีอาการบวมแดงและเจ็บก็ไม่ต้องกังวลจ้า หลังจากทำมา3-4วันก็สามารถล้างหน้าสระผมได้แล้วจ้า แต่ต้องระวังอย่าให้น้ำโดนแผลเปียกจนชุ่มนะจ้ะ เพราะจะทำให้แผลหายช้า ถ้ากลัวน้ำโดนแผลก็ให้เช็ดทำความสะอาดหน้าเอา และเข้าร้านสระผมจ้า ใจเย็นๆหน่าาาาา เดี๋ยวก็หายแล้ว ดูจากรูปแล้วทรงจมูกสวยอยู่นะ รอรัดแกนเข้าที่ก็ประมาณ3-6เดือนจ้า สู้ๆ ^^ (ปล. ช่วงนี้ห้ามเป็นสิวหรือแกะสิวตรงจมูกเด็ดขาด)
ใจเย็นๆๆนะ ยังบวมค่ะ แต่ก็โด่งอยู่นะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-16 17:04:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
icelinda ตอบกลับเมื่อ 2015-7-16 15:16
พึ่งจะ4วันเองจ้า ใจเย็นๆนะค่ะ ช่วงนี้จมูกยังบวมอยู่ ...

ขอบคุณมากนะคะ แนะนำได้ละเอียดมากเลย ตอนนี้เริ่มคันแผลแล้วค่ะ

ไว้เดี๋ยวผลเป็นไงจะมาบอกน๊า กลัวเบี้ยวเป็นที่สู๊ด ขออย่าให้เป็นไรเลย ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-16 17:05:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
PaPanO-Oo ตอบกลับเมื่อ 2015-7-16 16:02
ใจเย็นๆๆนะ ยังบวมค่ะ แต่ก็โด่งอยู่นะ

ขอบคุณนะคะ ต้องการกำลังใจอย่างมาก จิตตกสุดๆ  ^^
ยังบวมอยู่ค่ะ ใจเย็นๆรอซัก3เดือนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้