ดู: 22059|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ฉีดแก้มตอบ

[คัดลอกลิงก์]
จะไปฉีดแก้มตอบค่ะ  พี่น้องชาวดั้งโด่งพอมีที่แนะนำไหมค่ะว่าไปฉีดที่ไหนดี หรือใครพอมีความรู้และแนวทางโปรดชี้แนะด้วยค่ะ อยากสวยนะค่ะ  อยากได้รายชื่อหรือสถานที่ที่รับฉีดค่ะ+ราคาด้วยค่ะฉีดที่ไหนผลเปงไงบ้างประมาณนี้ค่ะ
ก้อโบท็อก ที่ไหนรับมั่งมะรุ รุแต่หมอเฉลิม อ่ะ กะหมออภิชาญที่น้องเนี้ยบไปทำ
ก้อโบท็อก ที่ไหนรับมั่งมะรุ รุแต่หมอเฉลิม อ่ะ กะหมออภิชาญที่น้องเนี้ยบไปทำ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-14 11:00

ปลาหมอเฉลิมฉีดโบท๊อกแพงไหม  ราคาประมานไหนเหรอ

ส่วนฉีดแก้มเห็นเค้าใช้สารไฮยาลูเลอนิก (ใช่เป่าไม่รู้)
กับอีกตัวก้อคอลลาเจนอ่ะค่ะ
เฉพาะแก้ม เขาจะฉีดยาไปสลายไขมันบริเวณแก้มครับ  
เหมือนฉีดคาบอกซี่ประมาณนั้นอะ ตามพุงตามขาอะ ให้มันสลายออกไปไม่จับตัว

แต่ตราบใดกินก็กลับมาอีก พนงบอก

หมอสมชาย ราคา 5000 บาท ครั้งละเดือน ประมาณ สามเดือนครับ

ต้องแน่ใจนะครับ ว่าแก้มตัวเองยุ้ยเพราะไขมัน ไม่ใช่เป็นคนกรามใหญ่

เพราะถ้าเป็นกรณีหลังก็ต้องทำแบบอนึ่งอะครับ คือ ฉีดโบถอก
ฉีดแก้มมะรู้ รู้แต่ฉีดรอยคล้ำใต้ตา อิอิ นอกเรื่องหน่อยนะ เผื่อมีคนอยากรู้

เราเปนคนใต้ตาคล้ำเพราะ มีเนื้อใต้ตาน้อย เลยทำให้ดูลึกลงไป หมอบอกให้ฉีดคอลลาเจน 9000 บาทคะ สองข้างเลย

แต่ของเราคงรอไปก่อน ขอเสริมตะหมูกก่อน แล้วค่อยว่ากันทีหลัง 55+
เฉพาะแก้ม เขาจะฉีดยาไปสลายไขมันบริเวณแก้มครับ  
เหมือนฉีดคาบอกซี่ประมาณนั้นอะ ตามพุงตามขาอะ ให้มันสลายอ ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-7-14 11:59

ที่สลายไขมันแก้ม นี่ใช้ เมโส หรือเปล่าครับ
หรือว่าคาร์บอกซี่หน้า
ที่สลายไขมันแก้ม นี่ใช้ เมโส หรือเปล่าครับ
หรือว่าคาร์บอกซี่หน้า
ต้นฉบับโพสโดย need เมื่อ 2009-7-14 13:57

ของสมชายเป็น เมโส นะครับ ส่วนบางที่ ก็มีทั้งสองแบบครับ

การทำหน้าเรียว หรือ slender face
สามารถทำได้ในคนไข้ที่มีเซลลูไลท์เยอะหรือเฉพาะจุด เช่น แก้มส่วนบน แก้มส่วนล่าง โหนกแก้ม เป็นต้น
โดยแพทย์จะประเมินรูปหน้าคนไข้แต่ละท่านถึงจำนวนครั้งที่ต้องเข้ารับการรักษา
เริ่มเห็นผลในสัปดาห์ที่สองหลังการฉีด
เมื่อเซลลูไลท์ลงแล้วลงเลยจะไม่กลับมาอีก เว้นเสียแต่ว่าเราเพิ่มน้ำหนักมากขึ้นมากจนไขมันกลับคืนมา

แต่ในคนไข้บางเคสมีกรามที่ใหญ่ หากต้องการหน้าเรียวก็ต้องฉีด Botox ยุบกรามร่วมด้วย
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
รี บน แจ่มเจิด น่ารักมาก
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-14 14:21

ไม่เบาเลยนะเรา !!!! ก้อง เต๊กกอ
เคยมีแฟนเป็น นศ แพทย์บ้าง อะไรบ้าง

ก๊าก มะช่ายและ

คุยกับหมอมาบ้างอะไรบ้าง
ขอถามนอกเรื่องค่ะ

เเล้วคางละค่ะ เค้าฉีดไรกัน

เเบบไหน เเละราคาเท่าไหร่อะค่ะ

เอาเเบบไม่อันตรายอะ
รบกวนพี่ kallypaulsmith กูรู ให้ความรู้หน่อยค่ะ
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-7-14 15:19

การเสริมคางด้วยการฉีด มีข้อจำกัดค่อนข้างมาก ทำให้เหมาะที่จะใช้ในบางรายเท่านั้น คือ

1.การฉีดควบคุมรูปทรงได้ยากโดยเฉพาะในรายที่ต้องการเสริมให้คางยื่นยาวขึ้น มักจะใช้ในการเสริมเพิ่มเนื้อให้อิ่มขึ้นเพียงเล็กน้อย

2.หลังจากฉีดเสริมไปแล้ว ถ้าหากไม่พอใจ หรือต้องการเปลี่ยนแปลงแก้ไขในภายหลัง ได้ยาก และซับซ้อน(ยกเว้นการปลูกไขมันตนเอง ทำได้ด้วยการดูดไขมัน) เพราะสารที่ฉีดแทรกเข้าไปในเนื้อเยื่อ

3.โดยธรรมชาติ ตัวคางเป็นส่วนประกอบของกระดูกเป็นโครงหลัก และเนื้อไขมันผิวหนังเป็นส่วนน้อยกว่า ในผู้ที่คางสั้นหรือคางหุบเข้า เกิดจาก โครงส่วนกระดูกมีน้อยหรือสั้นกว่าปกติ(ส่วนโครงแข็งน้อยกว่าปกติ) การที่จะแก้ไขให้ใกล้เคียงเลียนแบบธรรมชาติ ก็ควรจะแก้ไขที่โครงสร้างหลักที่ขาดไป คือการเสริมด้วยวัสดุแข็งเช่นซิลิโคน หรือ แก้ไขที่กระดูก ก็จะได้รูปร่างที่ใกล้เคียงธรรมชาติมากกว่าการฉีด โดยเฉพาะคางที่ต้องการเสริมมาก
4.วัสดุที่ใช้ฉีดมีความสำคัญมากต่อผลที่ได้หรือความปลอดภัย
- คอลลาเจน ตามที่ได้มีบทความรายละเอียดของเรื่องนี้ ในข่าวใหม่ นานาสาระ เรื่องสารที่ใช้ฉีดต่างๆ คอลลาเจน ไม่เหมาะที่จะนำมาฉีดเพิ่มคาง เพราะผลไม่ถาวร จะสลายตัวใน 3 เดือน นอกจากนี้ 1หลอดมีเพียง 1 ซีซี หรือ 15 หยด การฉีดเพียงเท่านี้ก็จะไม่สามรถเพิ่มอะไรให้รู้สึกได้ แต่ถ้าฉีดเป็นสิบหลอดค่าใช้จ่ายก็สูงมากเป็นแสน โดยได้ผลเพียงไม่กื่เดือน ซึ่งไม่คุ้ม ในการเสริมคาง หมอไม่แนะนำให้ฉีดเสริมคาง และที่คลีนิคไม่ได้รับฉีดเพื่อเสริมคาง

-ไขมันเทียม ไม่มีสารนี้ในทางการแพทย์ เป็นชื่อที่ตั้งขึ้นเอง แทนสารที่ไม่ได้ใช้ทางการแพทย์แล้วนำมาฉีด เช่น พาราฟีน ซิลิโคนเหลว มีปัญหาและอันตรายในการใช้มาก ทางคลีนิคไม่รับฉีดสารนี้

-ไขมันจริง รับฉีดปลูกไขมันเพื่อเสริมคาง เฉพาะในรายที่ต้องการเพิ่มไม่มาก ถ้าหากต้องการเพิ่มมากจะแนะนำให้ใช้การเสริมด้วยซิลิโคน หรือ แก้ไขกระดูกคาง ซึ่งจะให้ความเหมือนธรรมชาติมาก

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ก้อกะว่าจะไปฉีดคอลาเจน ก้อนู๋กลัวมีดอะ

กลัวหมอผ่าด้านในอะ ก้อคางบุ๋มอะ

อยากสวย เเต่ก้อ.........

พออ่านเเระ เริ่มชักจะ ไม่กล้าฉีดเเระ เห้อ

ขอบคุณค่ะ กูรูจริงๆ

33.gif (2.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

แนะนำใส่ซิลิโคนดีกว่านะครับ

ดูกระทู้ตัวอย่างได้ที่

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=244&extra=page%3D1
แนะนำใส่ซิลิโคนดีกว่านะครับ

ดูกระทู้ตัวอย่างได้ที่

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=244&extra=page%3D1 ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-7-14 15:26

ทำตัวมีสาระก็เป็นด้วยเนอะ  น่ารักจัง
ดูทู้พี่โอมมานานเเร้วค่ะ

เเละก้อทู้พี่ที่ผ่าด้านในคนนึง จำไม่ได้

อ่านรีวิว เเร้ว หวาดเสียวววววววววอะ -*-

ทำจมูกก้อกลัวจะเเย่ อิอิ

นี่กิ๊ฟท์มา เเจมกระทู้เค้าเรยอะ

ขอโทษ คุณauy ด้วยนะค่ะ
อย่าต่อนะพี่บี น้องทรายร้ายปากกระโถนมาก
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-14 15:35

น้องทรายถือว่าเป็นคำชม

เพราะอย่างน้อย ก็เอาไว้ฉี่ไว้อึได้ค่ะ

ถือว่าเป็นประโยชน์ต่อสังคม

โอเค
แอร๊ยยยยย เห็นมั๊ยยยย   นางร้าย อย่างน้อย นางก็ได้เห็น ชะโด หลายตัวแล้ว
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-14 15:56

นางเอื้อย  ล้างจานเสร็จหรือยัง
มาเล่นเนท
เดี๊ยะ

เก็บมะเขือมาด้วย กับปลาบู่ชนเขื่อนนะ มาทำอาหารเย็น
ขอเจ้าตัวเองนะเค่อะ

คุณปลาบู่ชนเขือนจะว่ายังไง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้