ดู: 1957|ตอบกลับ: 22

[เสริมหน้าอก] คิดไม่ผิดที่เลือก 350cc เหมือนได้หน้าอกเดิมคืนมา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kullada.may เมื่อ 2015-7-9 14:45

สวัสดีเพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง เราจะมาแชร์ประสบการณ์การเสริมหน้าอกของเราค่ะ
เดิมเราเป็นคนมีหน้าอกค่ะถึงไม่เยอะแต่ก้พอมีบ้าง ไม่เคยคิดถึงเรื่องการเสริมหน้าอกเลย
หลังจากเรามีลูก 1 คน หน้าอกเราก้แฟบลงแถมคล้อยด้วย เราจึงเริ่มศึกษาเกี่ยวกับการ
เสริมหน้าอก เราไปปรึกษามา 2 ที่ค่ะ ที่แรกให้ไซส์ 300cc เราว่ามันน่าจะเล็กไป
เลยยังไม่ตัดสินใจ เรามาเห็นรีวิวเดอะซิบส์ในดั้งโด่งไซส์ 350 สวยดีค่ะ เลยลองโทร
ไปปรึษาคุณโอ๋ที่เบอร์ 0891855368 เห็นเพื่อนๆ ชาวดั้งโด่งพูดถึงเยอะว่าเค้าแนะนำและดูแลดี
หลังจากที่เราคุยแล้วเราอยากทราบไซส์คร่าวๆ จึงส่งรูปให้คุณโอ๋ทางไลน์ คุณโอ๋ได้นำรูป
ให้คุณหมอดูและคุณหมอประเมินให้ 350cc โดยส่วนตัวเราอยากได้ประมาณ 325-350cc อยู่แล้ว
เราจึงนัดเข้าไปพบหมอโดยตรงอีก 1 รอบ คุณหมอก็คอนเฟิร์มไซส์เป็น 350cc เหมือนเดิมค่ะ
คุณหมอบอกว่าเราเป็นคนไหล่กว้างถ้าใส่เล็กกว่านี้อกจะดูไม่อิ่ม เราเลยตัดสินใจทำไซส์นี้ค่ะ
ก่อนทำคุณหมอให้เราไปตรวจสุขภาพก่อนเพื่อความปลอดภัย ตอนนี้ 3 สัปดาห์แล้วค่ะ
เพื่อนๆ ว่าเป็นยังไงบ้างค่ะ ใหญ่ไปเล็กไปเม้นท์ได้นะคะ

หลังทำ 3 สัปดาห์

นี่คือก่อนทำ แบบว่าลูกเอาไปหมดเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

อยากทราบว่าน้ำหนังส่วนสูงเท่าไหร่คะ กำลังจะทำเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2015-9-22 00:27
โพสต์ 2015-9-13 17:55:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่แน่ใจว่าโอ๋เดียวกันหรือป่าวถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย เราทำกับคนชื่อโอ๋เหมือนกันไม่ประทับใจหลายอย่างส่วนมากจะเกี่ยวกับพนักงาน ส่วนเรื่องทรงหน้าอกสวยจริงค่ะ แต่ติดตรงที่ว่าผ่าผ่านกล้องไม่สามารถให้เห็นรูปได้ เลยไม่แน่ใจว่าผ่านกล้องจริงป่าว ส่วนความเจ็บไม่แตกต่างจากธรรดา เพราะขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ล่ะคน ส่วนพนักงานชื่อโอ๋เรื่อการดูแลจนถึงวันผ่าตัดก็ดี แนะนำดีอยู่ ที่ไม่ประทับใจเรื่องราคาที่ไม่ชัดเจนบอกว่าผ่าผ่านกล้อง แสนกว่าบาท ให้เราโอนให้ต่างหากอีก20,000 พอไปถึงคลินิคก็ให้เราจ่ายแสนกว่า พอเราถามอะไรที่หน้าเคาเตอร์ว่าราคาเสริมหน้าอกเท่าไหร่ก็ไม่ตอบ ลากมือเราออกมาคุยข้างนอก บอกห้ามถามที่หน้าเคาเตอร์เดี่ยวคนอื่นจะรู้ว่าลดให้ ทำไมรู้ไม่ได้ ก็งงๆ แต่ด้วยความอยากทำก็เลยไม่พูดอะไร พอถึงวันผ่าคุณหมอก็วัดไซต์แล้วบอกว่าอีกข้างให้ใส่375 เพราะหน้าอกไม่เท่ากัน ลืมบอกไปเราเลือกไชต์350cc แต่หมอบอกต้องเพิ่มอีก5,000เราก็งง ก็เลยหันไปถามคุณโอ๋ ก็ตอนแรกบอกราคารวมทุกอย่างเพิ่มขนาดไม่คิดเงินเพิ่มบวกทำเลเซอร์ฟรี5ครั้ง พนักงานชื่อโอ๋ก็ดึงเราลงจากเตียงแล้วเข้าไปคุยในห้องเล็กๆ มีกระจกพยายามโน้มน้าวจิตใจให้เราเอา350ทั้งสองข้าง แต่เราก็บอกว่าเอาตามคุณหมอบอก แล้วเดินกลับมาที่เตียงแล้วคุณหมอก็ถามว่าสรุปยังไงค่ะคนไข้ เราก็ตอบอีกว่าตามคุณหมอบอก สุดท้ายผ่าตัดเสร็จได้ใบรับประกันเขียนไว้ทั้งสองข้างคือ350cc. เราถามว่าทำไมอีกข้างถึงไม่เป็น375cc. คำตอบคือคุณหมอพิจารณาใหม่แล้วในห้องผ่าเอา350ก็ได้ ซึ่งก็ไม่รู้ว่าหมอได้พูดจริงป่าว เราก็เอ่อเชื่อก็ได้ ซึ่งผ่านไปหนึ่งเดือน เริ่มรู้สึกหน้าอกไม่เท่ากันซึ่งคุณโอ๋เขาก็ตอบว่ายังบวมอยู่ยังไม่เห็นชัดเจน ซึ่งตอนนี้เราก็จะรอดูว่าถ้ายุบเต็มที่แล้วมันจะเป็นอย่างไร อีกเรื่องคือค่าบราไม่รู้ที่คลินิคขายตัวที่เท่าไหร่ มามุขเดิมกับค่าผ่าตัด คือบอกตัวล่ะ5,000 ลด500ให้โอนเงินไปให้ แล้วถ้าใครที่คลินิคถามให้ซื้อบราให้บอกว่าชื้อแล้ว เราก็ถามว่าทำไมแพงจัง อยากได้สองตัวแต่แค่ซื้อบราก็เป็นหมื่น เขาก็บอกตัวเดียวก็พอ มันจะพอได้ไงในเมื่อต้องใส่ทั้งกลางวันกลางคืน เขาก็ตอบใส่ได้ไม่เป็นไร เราก็เอาตัวเดียว จนวันที่ต้องมาเช็คแผล น้องที่ดูแลแทน(ยังไม่เห็นนางอีกเลยคุยผ่านไลน์ตลอดแล้วก็ฝากเราไว้กับคนอื่นตลอดซึ่งถ้าไม่ใช่เคสของเขาเขาก็จะดูแลอีกแบบ แนะนำให้เลือกพนักงานที่สาขาที่ผ่าคือทองหล่อเพราะไปเมื่อไหร่จะได้เจอพนักงานที่ดูเคสเราแล้วเขาก็จะรู้ว่าเรามาทำไร จากที่สังเกตุดู  ไม่ต้องมาคอยต่อเคสว่ามาทำอะไร)ต่อน่ะค่ะ น้องที่ดูแลแทนเห็นเสื้อที่ใส่เน่ามาก น้องเขาเลยถามว่าพี่ไม่ชื้อเพิ่มไว้เปลี่ยนซักไหมมันสกปรกมาก ก็เลยบอกว่ามันแพง น้องเขาเลยถามตัวเท่าไหร่พอบอกราคา น้องเขาบอกเอาไหม2,500 พอถามทำไมราคาต่างกันมาก น้องเขาก็เลยตอบเลี่ยงๆ หนูลดให้ สรุปฉันถูกหลอกอีกแล้วใช่ไหม ตอนนี้ก็ยังต้องไปคลินิคอีกหลายรอบ แล้วจะมา upอีกจะได้รู้ว่าต้องทำยังไง แต่ส่วนตัวให้คะแนนในเรื่องของทรงสวย นิ่มเร็ว คุณหมอก็ดูเก่ง ถึงแม้จะไม่ค่อยพูด แต่ถ้าเราถามหมอก็ตอบทุกเรื่อง ห้องก็สะอาดดีทั้งห้องนอนพัก และห้องผ่า ผู้ช่วยหมอก็ดูเป็นกันเอง หักคะแนนในเรื่องราคาไม่ชัดเจน เพราะเราแอบถามคนที่ไปทำบางคนก็ 7 หมื่น 8 หมื่น แถมขอ upไชต์ก็ไม่ได้ หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังจะทำ

แสดงความคิดเห็น

เราทำ139,000 บอกผ่านกล้อง เพราะไม่เห็นกลเองให้ถ่ายรูปก็บอกไม่ได้ห้าม บอก3วันหาย เราปาไป2อาทิตย์ยังไม่หาย คิดว่า sale คงเอาราคาผ่าธรรมดา มาหลอกเราว่าผ่านกล้องแน่ๆ  โพสต์ 2015-9-25 18:38
แย่มากเลยค่ะ เรากำลังจะทำที่นี่อยากทราบราคาทำมาเท่าไหร่คะ เพราะได้ยินราคาจากแต่ละคนไม่เหมือนกันเลยซักคนจริงๆ แบบนี้คนที่จ่ายแพงอย่างเราก้เสียความรู้สึก  โพสต์ 2015-9-22 00:25
โพสต์ 2015-7-9 17:05:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยสมตัวค่ะ ^^
โพสต์ 2015-7-9 17:32:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำจัง สวยดี
โพสต์ 2015-7-9 17:59:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ พอดีตัวแล้วค่ะ
โพสต์ 2015-7-10 10:55:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมาก ๆ เลยค่าาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-10 18:50:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
lingzaa ตอบกลับเมื่อ 2015-7-10 10:55
สวยมาก ๆ เลยค่าาา

ขอบคุณคร่าาาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-10 18:51:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
jijee123 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-9 17:32
อยากทำจัง สวยดี

ขอบคุณคร่าาาาา
ทำเลยคร่า ทำเร็วสวยเร็ว อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-10 18:52:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณคร่าาา คิดไม่ผิดที่เลือก350
นี่ถ้าได้ 300 คงร้องไห้หนักมากค่ะ 55555
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-10 18:59:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
IGameZa ตอบกลับเมื่อ 2015-7-9 17:59
สวยมากเลยค่ะ พอดีตัวแล้วค่ะ

ขอบคุณคร่าาาาา
โพสต์ 2015-9-15 14:52:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
meaw884 ตอบกลับเมื่อ 2015-9-13 17:55
ไม่แน่ใจว่าโอ๋เดียวกันหรือป่าวถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย เร ...

เราทำกะพี่โอ๋สาขาทองหล่อ บริการดี แนะนำดี ส่วนบราพี่เค้าบอก3500/เซท มีบรา1ตัว(2500) สายคาด1ชิ้น(1000) บอกละเอียดมากน่าจะคนละคนค่ะ
โพสต์ 2015-9-16 17:42:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซิลิโคนอะไรคะ สวยค่ะ
โพสต์ 2015-9-21 22:32:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ๋ นี้ทำอยู่สาขาพระรามเก้า ไม่ได้อยากดิสเครดิตใครแต่ไม่อยากให้คนที่กำลังตัดสินใจทำถูกหลอก เพราะราคาทำก็สูงเกินจากคลินิคที่อื่นอยู่แล้ว ไหนจะโดน sale หลอกอีก ถ้าบวกเพิ่มนิดหน่อย ก็ไม่ว่า อต่นี้เป็นเท่าตัวเลย
โพสต์ 2015-9-25 16:10:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นเยอะเลย กี่ccค่ะ
โพสต์ 2015-9-25 18:26:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ขนาดหน้าอกเราไม่เท่ากันเห็นชัดเจนมาก จากที่คิดว่าทำหน้าอกจะเพิ่มความมั่นใจ กลายเป็นไม่มีความมั่นใจเลย แฟนเราก็ทักว่าไม่เท่ากัน นอยสุดๆ คิดว่าพักสักระยะจะไปแก้คงต้องมองหาที่ถูกกว่านี้ เพราะคิดว่าไม่แตกต่างหากหมอมีประสบการณ์เคยผ่ามาเยอะๆ ยิ่งชำนาญ และจะได้ไม่โดนหลอก
โพสต์ 2015-9-27 15:18:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
meaw884 ตอบกลับเมื่อ 2015-9-21 22:32
โอ๋ นี้ทำอยู่สาขาพระรามเก้า ไม่ได้อยากดิสเครดิตใครแ ...

คนละโอ๋ค่ะ พอดีเราดูจากเบอร์โทรที่ จขกท นี้โพสต์ไว้ เบอร์นี้พี่โอ๋ทองหล่อชัวร์
เห็นใจ คุณ meaw884 จังค่ะ เราแนะนำว่าลองเล่าเรื่องนี้ให้หมอฟังเผื่อหมอเค้าจะช่วยไรได้บ้าง
โพสต์ 2015-9-29 22:09:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
meaw884 ตอบกลับเมื่อ 2015-9-25 18:26
ตอนนี้ขนาดหน้าอกเราไม่เท่ากันเห็นชัดเจนมาก จากที่ค ...

เราว่า ไปสาขาทองหล่อแล้วนัดคุญหมอค่ะ บอกว่ามันไม่เท่ากันเนื่ิองจากสาเหตุอะไร
อาจมีการตั้งใจหรือไม่ตั้งใจในเรื่องของการสื่อสารเพื่อให้เกิดการเข้าใจผิดของขนาด
ถ้าส่เหตูหลักเกิดจากความผิดของทางคลินิค เราว่าคุณหมอยินดีช่วยเหลือนะคะ

โดยส่วนตัว เราเคยทำที่นี่ค่ะ ขนาดหน้าอกเราไม่เท่ากัน ตกลงกันไว้ทีตัวเลขนึง
พอวันผ่าจริง คุณหมอบอกเราว่า หมอจะตรวจความต่างกันอีกทีโดยการฉีดน้ำเกลือวัดขนาดเข้าหน้าอก  ซึ่งให้เราตกลงไว้ว่า จะเอาอัพขึ้นหรือจะลดลง เพราะถ้าขึ้น อีกข้างจะเป็น 375cc
ซึ่งต้องจ่ายเพิ่ม 5000 บาท (หมอบอก หอมคิดข้างเดียว ปกติอัพไซส2 ข้าง 10000บาท)
ซึ่งสรุปหลังจากฟื้นมา เราต้องโอนจ่ายเพิ่มจริงๆแหละ ทั้งๆที่เคยตกลงกับเซลไปว่า ถ้าอัพไซสไม่เสียเงินนะ (อันนี้เป็นข้อตกลงระหว่างเซลกับเรานะคะ คือขอโปรเค้าหนะคะ)
แต่เราฟื้นมาก็ไม่มีแรงอธิบายแล้วคะ ว่าเคยตกลงกับเซลไว้แบบนี้ เลยต้องยอมจ่ายๆไปเพราะอยากกลับบ้าน

อีกประเด็นนึงคือ หลังจากทำหน้าอก เรามีความผิดปกติบางอย่าง เราจึงปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็ยินดีรับผิดชอบให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายสักบาท แต่เราก็ต้องยอมเจ็บตัวอีกครั้ง แต่ก่อนหน้าคุณหมอมีวิธีแก้ให้ก่อนโดยไ่ต้องถึงมีดถึงเขียงคะ แต่สรุปเรายอมผ่าใหม่คิดว่ามันจะเป๊ะกว่า นี่เพิ่งจะแก้มาได้ไม่กี่วันเองค่ะ

ภาพรวมเราว่าโอเคคะ ทรงสวย ที่สำคัญเราว่าแผลสวย อีกอย่างเราขอเปลี่ยนจากเลเซอร์มาเป็นนวดทั้งหมด10ครั้ง เนื่องจากว่า แผลเราแดง ไม่ยอมดำสักที ซึ่งการทำเลเซอร์ของที่นี่จะได้ผลกับแผลที่ดำเท่านั้น เราไปทีไรพนังงานไม่ยอมทำให้สักที บอกไม่คุ้มรอดำก่อน เราเลยตัดสินใจเปลี่ยนเป็นนวด ซึ่งก็ไม่มีปัญหาอะไรคะ

ยังไงลองติดต่อคุณหมอดูนะคะ อีกอย่าง แจ้งความประพฤติของพนักงานได้เลยคะ
เราเคยตามเพจคุณหมออยู่ครั้งนึง  รู้สึกคุณหมอจะให้ความสำคัญกับพนักงานนะคะ
ถ้าพนักงานคนนึงแย่ คลินิคจะเสียหายในภาพลักษณืหมดคะ เราว่าคุณหมอคงไม่ปล่อยไว้ให้เป็นแบบนี้ สรุปควรพบคุณหมอ แล้วแจ้งเรื่องที่เกิดขึ้นทั้งหมด

ผลเป็นยังไง จะเว่าสู่กันฟังก็ได้คะ

โพสต์ 2015-9-29 22:09:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
meaw884 ตอบกลับเมื่อ 2015-9-25 18:26
ตอนนี้ขนาดหน้าอกเราไม่เท่ากันเห็นชัดเจนมาก จากที่ค ...

เราว่า ไปสาขาทองหล่อแล้วนัดคุญหมอค่ะ บอกว่ามันไม่เท่ากันเนื่ิองจากสาเหตุอะไร
อาจมีการตั้งใจหรือไม่ตั้งใจในเรื่องของการสื่อสารเพื่อให้เกิดการเข้าใจผิดของขนาด
ถ้าส่เหตูหลักเกิดจากความผิดของทางคลินิค เราว่าคุณหมอยินดีช่วยเหลือนะคะ

โดยส่วนตัว เราเคยทำที่นี่ค่ะ ขนาดหน้าอกเราไม่เท่ากัน ตกลงกันไว้ทีตัวเลขนึง
พอวันผ่าจริง คุณหมอบอกเราว่า หมอจะตรวจความต่างกันอีกทีโดยการฉีดน้ำเกลือวัดขนาดเข้าหน้าอก  ซึ่งให้เราตกลงไว้ว่า จะเอาอัพขึ้นหรือจะลดลง เพราะถ้าขึ้น อีกข้างจะเป็น 375cc
ซึ่งต้องจ่ายเพิ่ม 5000 บาท (หมอบอก หอมคิดข้างเดียว ปกติอัพไซส2 ข้าง 10000บาท)
ซึ่งสรุปหลังจากฟื้นมา เราต้องโอนจ่ายเพิ่มจริงๆแหละ ทั้งๆที่เคยตกลงกับเซลไปว่า ถ้าอัพไซสไม่เสียเงินนะ (อันนี้เป็นข้อตกลงระหว่างเซลกับเรานะคะ คือขอโปรเค้าหนะคะ)
แต่เราฟื้นมาก็ไม่มีแรงอธิบายแล้วคะ ว่าเคยตกลงกับเซลไว้แบบนี้ เลยต้องยอมจ่ายๆไปเพราะอยากกลับบ้าน

อีกประเด็นนึงคือ หลังจากทำหน้าอก เรามีความผิดปกติบางอย่าง เราจึงปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็ยินดีรับผิดชอบให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายสักบาท แต่เราก็ต้องยอมเจ็บตัวอีกครั้ง แต่ก่อนหน้าคุณหมอมีวิธีแก้ให้ก่อนโดยไ่ต้องถึงมีดถึงเขียงคะ แต่สรุปเรายอมผ่าใหม่คิดว่ามันจะเป๊ะกว่า นี่เพิ่งจะแก้มาได้ไม่กี่วันเองค่ะ

ภาพรวมเราว่าโอเคคะ ทรงสวย ที่สำคัญเราว่าแผลสวย อีกอย่างเราขอเปลี่ยนจากเลเซอร์มาเป็นนวดทั้งหมด10ครั้ง เนื่องจากว่า แผลเราแดง ไม่ยอมดำสักที ซึ่งการทำเลเซอร์ของที่นี่จะได้ผลกับแผลที่ดำเท่านั้น เราไปทีไรพนังงานไม่ยอมทำให้สักที บอกไม่คุ้มรอดำก่อน เราเลยตัดสินใจเปลี่ยนเป็นนวด ซึ่งก็ไม่มีปัญหาอะไรคะ

ยังไงลองติดต่อคุณหมอดูนะคะ อีกอย่าง แจ้งความประพฤติของพนักงานได้เลยคะ
เราเคยตามเพจคุณหมออยู่ครั้งนึง  รู้สึกคุณหมอจะให้ความสำคัญกับพนักงานนะคะ
ถ้าพนักงานคนนึงแย่ คลินิคจะเสียหายในภาพลักษณืหมดคะ เราว่าคุณหมอคงไม่ปล่อยไว้ให้เป็นแบบนี้ สรุปควรพบคุณหมอ แล้วแจ้งเรื่องที่เกิดขึ้นทั้งหมด

ผลเป็นยังไง จะเว่าสู่กันฟังก็ได้คะ

โพสต์ 2015-9-30 23:24:05 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2015-10-10 08:30:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ น้องนมดูดีมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้