ดู: 728|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกกับหมอธีรภัทร์ ที่ BI Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rda_ เมื่อ 2015-7-8 12:19

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อ ลดา ค่ะ เป็นเชียงใหม่ แต่ย้ายมาอยู่กรุงเทพตั้งแต่เด็กๆ เลยค่ะ ชอบศึกษาค้นคว้าเรื่องการทำศัลยกรรมมากกกกก รู้ทุกที่ว่าเป็นยังไง แต่ละที่ต่างกันอย่างไร และรวบรวมข้อมูลทั้งหมด จนวันนี้อยากเป็น Blocker Beauty Advisor ให้คำปรึกษาและแนะนำการทำศัลยกรรม ที่สวยและปลอดภัย.... แหมเกริ่นมาซะยาวเลยนะคะ5555 เข้าเรื่องเลยดีกว่า การทำศัลยกรรมมีอยู่หลายเกรด แต่ละเกรดก็แตกต่างกันที่ราคาของค่าเสียหาย บางที่ก็ถูกมากกกกก และ บางที่ก็แพงมากกกกกกกก แล้วคนธรรมดาอย่างเราจะเลือกที่ไหนดีหล่ะ??? คำถามต่อมาที่ทุกคนสนใจมากคือ ถูกและแพงต่างกันอย่างไร อันนี้แหละประเด็นหลัก ซึ่งลดาเองก็ได้หาคำตอบมาแชร์ให้ทุกคนฟังนะคะว่า การเสริมหน้าอก มีอยู่หลายข้อที่เราควรพิจารณาให้ดีคือ

1.ยี่ห้ออของซิลิโคน
บางที่ใช้ของจีนจร้าาาา โดยมีกลยุทธ์หลายอย่าง เช่น ตอนแรกให้เราเลือกมีอยู่หลายยี่ห้อเลย ไซค์โน้นนี้นั้น แต่สุดท้ายบอกเราว่าไม่มีไซค์ขนาดที่เราอยากได้หลังจากเราจ่ายเงินไปแล้ว มาถึงตอนนี้ก็สนุกสิค่ะ เออออเราจ่ายเงินเลือกยี่ห้อไปแล้วนี่หว่าทำไงได้หล่ะ เค้าก็จะบอกว่ามีของยี่ห้ออื่นแทน บราบราบรา...ดีเหมือนกันและเป็นขนาดที่เราอยากได้ด้วย ราคาเท่ากัน ณ จุดนี้ก็ต้องเอาแล้วป่ะว่ะ งดน้ำงดอาหารมาแล้วหนิ จะให้นัดใหม่แล้วรอก็ใช่เรื่อง นี่เป็นเพียงกลยุทธ์แรกเท่านั้น แต่ยังดีหน่อยอย่างน้อยก็รู้ว่าใส่อะไรเข้าไปให้เรา หรือบางที่ไม่ต้องใช้กลยุทธ์เลยจร้าาาา บอกเรายี่นึงแต่ดันใส่ยี่ห้ออะไรให้ก็ไม่รู้ รู้อื่นที่ก็ตอนถอดออกเพราะมีปัญหาเรื่องซิลิโคนรั่วนั่นแหละค่ะ กว่าจะรู้ก็หลายปีผ่านไป เพราะฉะนั้นการที่จะเอาอะไรใส่เข้าไปในตัวเราแล้วต้องดูให้ดีนะคะ นึกถึงความปลอดภัยไว้ด้วย สวยและต้องปลอดภัยนะคะ

2.ซิลิโคนก็มี 2 แบบ 2 ทรง
เอ๊ะอะไรยังไง งงค่ะ ทำไมมีหลายอย่างจัง??? อย่าเพิ่งตกใจ ลดามีคำตอบให้ค่ะ ซลิโคนมี 2 แบบคือ เนื้อเรียบ กับ เนื้อทราย และ 2 ทรงก็คือ ทรงหยดน้ำ หรือ ทรงกลม และมันต่างกันยังไง??? เราจะเหมาะกับการใส่ทรงไหนดี??? คำตอบคือ สมัยนี้เค้าไม่ใส่แบบผิวเรียบกันแล้วค่ะ เค้าเลิกใช้ไปตั้งนานโขและ เพราะผิวเรียบมันเป็นสมัยยุครุ่นแม่ที่เค้าทำกันตอนยังไม่มีทางเลือก มันจะทำให้มีการเกาะตัวของพังผืดได้ง่ายและแน่นกว่าแบบผิวทราย สมัยนี้ทางการแพทย์เค้าจึงเลือกใช้แบบผิวทรายอย่างเดียวเพื่อลดการเกิดพังผืดได้ง่าย จำไว้นะคะว่าแค่ลดพังผืด ไม่ใช่ว่าจะไม่เกิด มีหลายๆที่ ชอบบอกว่า มีซิลิโคนแบบไม่ต้องนวดก็นิ่ม โอ้ยยยยตายๆๆๆๆ หาเรื่องอัพราคาขายของอีกแล้วจร้าาาา เพราะไม่ว่าการผ่าตัดอะไรในร่างกายก็แล้วแต่ พังผืดมันคือเรื่องธรรมชาติค่ะที่จะต้องเกิด แล้วที่บอกว่าไม่ต้องนวดก็คือซิลิโคนผิวทรายนั่นแหละคะ ถามว่าต้องนวดมั้ย ควรนวดค่ะ แต่ไม่ได้มากมายเหมือนผิวเรียบอันนี้ขึ้นอยู่ที่ร่างกายและภูมิต้านทานของคนไข้ด้วยว่าร่างกายจะแอนตี้เยอะหรือน้อย เพราะมีสิ่งแปลกปลอมเข้าธรรมชาติของร่างกายคนเราก็ต่างกัน มาถึงเรื่องของทรงบ้างนะคะ ทรงมีทั้งกลมและหยดน้ำ ซึ่งราคาของหยดน้ำจะมีราคาที่แพงกว่าทรงกลมค่ะ อันนี้ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวในการเลือกทรงเลยค่ะ

*****จากนี้ถ้าอยากติดตามต่อรบกวนอ่านในบล๊อกนะคะ เพราะลงในนี้รูปไม่ได้อ่ะ มือใหม่หัดเล่น ต้องขออภัยด้วยค่ะ ในบล็อกจะมีรูปรีวิวให้ด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้