ดู: 3701|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รักษ์ราม ถูก และดีแบบธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลัญจกร เมื่อ 2015-7-3 15:35

สวัสดีครับ

ขออนุญาติรีวิลการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต
เนื่องจากเป็นคนจมูกบานมาก และใหญ่มาก เป็นปมด้อยจริง ๆ เมื่อมีคนล้อหรือเซวเล่น
ถ่ายรูปก็หามุมไม่เจอ ไม่เคยได้มีคนมาจีบเล้ยตั้งแต่อ้วนขึ้น

ก็มองหาที่ทำตั้งแต่เรียน จนเรียนจบ จนน้ำหนักขึ้นจาก 75 มาเป็น 100 กิโลแล้ว
พอดีเลิกเล่นวอลเลย์บอลอย่างเป็นทางการครับเลยตัดสินใจทำสักที

ตอนแรกดูหลายที่มาก พิจารณาจาก ทรง งบประมานด้วย
ก็เลือก รพ แห่งหนึ่ง ราคาใช้ได้และดูคนไปทำเยอะ มีหมอดังด้วย

ก็จองคิวไป แต่บังเอิญพี่ออฟฟิตไปทำมาก่อนแล้วผมไม่ชอบทรงเอามาก ๆ
เลยรีบโทรไปยกเลิก และอีกอย่างคือกลัวการผ่าตัดสุด ๆ เกลียดการฉีดยาชา เลยพักเรื่องการทำจมูกไปก่อน

จนผมไปเล่นวอลเลย์บอลแล้วเจอคนที่สนามคนหนึ่งหล่อเลย เป็นคนอิสาน
เสริมจมูกมาเนียนมาก ทรงดีมาก และทำมา 10 ปีไม่มีปัญหาเลย

ก็เลยสนใจอีกครั้ง และจนรู้ว่าเขาทำรักษ์รามมา

เลยมาหาข้อมูล บางคนก็ว่าหมอมือหนัก พูดจาไม่ดี เจ็บมาก ทรมาน บลา ๆ ๆ

แต่ก็อยากหล่อตาเน๊าะ
เลยโทรปรึกษาหมอสามรอบ จนตัดสินใจจอง

ราคาอยู่ที่ 6000 เป็นซิลิโคนอเมริกา
หมอแถมไหมละลายให้ จริง ๆ ต้องเพิ่ม 500 ครับ เพราะคงประทับใจที่ผมเล่าว่าเพื่อนทำมา 10 ปี และดูธรรมชาติ
ผมเลยไม่ลังเลใจ ตัดสินใจมาทำจมูกอีกครั้งหลังจากที่ล้มเลิกไปแล้ว

พอถึงวันหมอนัด ผมไปเลท 30 นาทีเพราะหน้ารามรถติด ติดตั้งแต่พระราม9
หมอก็ไม่ว่า หมอ Nice มาก พูดจาทะนุถนอมแบบว่าไม่น่าเชื่อว่าจะได้อ่านโมเม้นในทางลบจากกระทู้อื่น ๆ

ผมว่าถ้าเราไม่เรื่องมากจู้จี้จุกจิก รู้มากกว่าหมอ หมอคงจะทำให้เต็มทีแบบไม่มีทัศนะคติในแง่ลบมั้งครับ

เข้าเรื่อง.. สิงที่ผมกลัวมากคือการฉีดยาชา
แต่ก่อนเริ่มฉีดผมก็ไม่ไหวแล้ว ทรมาณมาก คุณหมอเอาเบตาดีน หรือ แอลกอฮอไม่รู้เช็ดหน้า เช็ดรูจมูก
หายใจไม่ได้เลย ต้องหายใจทางปาก เหม็นสุด ๆ ฉุนกึก นับได้ว่าทรมานกว่าการผ่าตัดอีก

สักพักหมอหยิบซิลิโคนมาเหลา เหลา อยู่สัก 10 นาทีได้มั้ง ทาบไปมา จนมันใจว่าเหมาะแล้ว
อื่มบอกก่อน ผมบอกหมอว่าขอธรรมชาติมาก ๆ ไม่เอาโด่ง แค่ให้หน้าเด่นขึ้นพอ กลัวพ่อรู้มีหวังโดนแตะแน่

พ่อจะมาหาอาทิตย์ละครั้ง ผมอยู่ อยุธยา แต่พ่อทำงานกรุงเทพ

หมอฉีดยาฉา มือเบามาก ไม่รู้สึกเจ็บ ไม่รู้สึกยาชาออกฤทธิ์เลย จนผมกลัวว่ามันจะไม่ออกฤทธิ์ชา
รู้สึกแค่มันไหลลงคอเยอะมาก เลยถามหมอครั้งแรก หมอครับฉีดยาฉาหรือยัง รู้สึกเข็มเหมือนคาอยู่ที่จมุกซ้ายขวา และหน้าผาก

หมอเงียบและตัดชิบ ๆ ๆ เข้าใจว่าตัดหนวด

แล้วเอาอะไรไม่รู้เขี่ย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ในจมูกข้างขวา
เขี่ย ๆ ๆ และก็รู้สึกว่าเหมือนอะไรมันดังครึด ๆ ๆ แต่มือหมอข้างหนึ่งกดจมูกอยู่

ไม่รู้สึกอะไรแต่รู้สึกว่ามันเสียวมาก และหมอคงจะทำอะไรสักอย่างกะในรูจมุก
คือผมไม่รู้วิธีและขั้นตอนการเสริมมาก่อน มาดูรีวิวการผ่าตัดทีหลังถึงรู้ว่า เขาขยายช่องเพื่อยัดซิริโคน

ผมถามหมออีกครั้งหมอครับ ยาฉาฉีดแล้วใช่ไหม เหมือนผมไม่ชาเลย คือกลัวเจ็บจะตาย ตอนนั้นเครียดเลย
หมอตอบมาว่าใกล้เสร้จแล้วครับ เดียวจะยัดเข้าแล้ว

ผมงงมาก เพราะไม่เชื่อเลย อะไรมันจะไวขนาดนี้ หมายถึงผมไม่เจ็บ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย เพราะมีผ้าปิดหน้าโผล่แต่จมูกออกมา

และหมอก็บอกเย็บแล้วนะครับ

จบข่าว

ปึ้ง

รับยา ขับรถกลับบ้าน เลื่อดไหลตลอดทาง
มารู้ทีหลัวว่าเป็นปรกติ

หลังจากนั้นวันที่ 2-3 ก็บวม แต่ไม่มากเท่าไร
ผมถอดที่แปะจมูกออกวันที่ 2 เพราะไม่รู้โทรถามหมอหมอบอกถอดได้เลย ก็เลยถอด

แล้ววันที่ 4-5 ก็เริ่มจาง ๆ จนครบอาทิตย์ หายบวม พ่อมาไม่รู้เลยว่าผมทำไรมา

หมอล้อกคอก็นอนนะ ตื่นเช้ามาก็นอนตะแครงทุกทีเลย

อาทิตย์ที่สองตีแบต กะตีวอลเลย์ได้แล้ว

เหมือนไม่ได้ทำไรมาเลย คนก็ไม่ค่อยทัก นอกจากคนใกล้ตัว ญาติ ๆ
ที่สำคัญพ่อไม่รู้เลยว่าทำมา ไม่พูดถึงเลย

และศัลยกรรมที่สองคือ ตัดปีกจมูก รอให้ยุบเข้าทีก่อน แพลนไว้สิ้นปีครับ

รูปผมอาจจะดูเป็นแกนเพราะแสงกะมุม แต่ตัวจริง ธรรมชาติมากครับ

IMG_2098.jpg (504.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 32)

ก่อนผ่า

ก่อนผ่า

IMG_2099.jpg (606.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

ผ่าเสร้จ

ผ่าเสร้จ

IMG_2144.jpg (150.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

2-3 วัน

2-3 วัน

IMG_2478.jpg (195.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

1 สัปดาห์

1 สัปดาห์

IMG_2531.jpg (162.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

1 สัปดาห์กว่าๆ

1 สัปดาห์กว่าๆ

IMG_2804.jpg (150.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

เกือบ 3 สัปดาแล้ว

เกือบ 3 สัปดาแล้ว

IMG_2469.jpg (137.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ชอบถ่ายรุปไปเลย

ชอบถ่ายรุปไปเลย

IMG_2108.jpg (371.38 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

เลือดไหลตลอด

เลือดไหลตลอด

IMG_2102.jpg (629.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ทำเสร้จขับรถกลับบ้านเลย

ทำเสร้จขับรถกลับบ้านเลย

IMG_2477.jpg (191.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

ชิว ๆ

ชิว ๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-3 15:24:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลัญจกร เมื่อ 2015-7-3 15:33

แค่อยากมาแนะนำให้คนที่อยากได้จมูกใหม่ ราคาประหยัดครับ สำหรับผม โอเคมากเลย มีคนมาจีบ 3 คนแล้วตั้งแต่ยุบนิ 555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้