ดู: 9077|ตอบกลับ: 56
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพื่อนๆใช้อายไลเนอร์ของอะไรกันบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
แบบว่าอยากรู้อ่ะ มาแชร์กันหน่อยว่าอะไรดี
ที่เราใช้อยู่ ปารีสอะ ก้อดีในระดับนึงนะ
แต่ว่าอาจมีที่ดีกว่านี้อ่ะ
เราใช้ของ canmake ค่ะ ใช้ดีมากค่ะ ความเห็นส่วนตัวเราว่าดีกว่าของ etude อีกนะคะ
etude oh my eye & code b cream liner jaaa
แก้ไขล่าสุดโดย is_joy_naka เมื่อ 2010-6-28 17:17

ใช้ของ anna sui  แบบ liquid ค่ะ ก้อใช้ดีนะคะ แห้งไวดีค่ะ ไม่เลอะเทอะด้วยค่ะ เวลาเหงื่อออก

แต่ มาสคาร่า แนะนำของ มาจอร์ลิก้า ค่ะ ดีมากกกกกกกก  555 ใช้แล้วติดใจจิงๆ เพราะเป็นคนขนตาสั้นค่ะ ปัดแล้วยาวได้ใจจิงๆ อิอิ ไม่เลอะเทอะด้วยที่ชอบ มันแห้งเป็นเส้นๆอ่ะค่ะ แต่ว่า เช็ดออกยากโหน่ยย 55 ต้องใช้ตัวเช็ดออกของ โบแทนิคค่ะ ถึงจะออก แต่บางคนใช้โบแทนิคก้อแพ้นะคะ ไงลองศึกษาดูค่ะ
anunyaaa สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
มีคนบอกว่า etude=mistine
จิงป่าวเนี่ย
ต้นฉบับโพสต์โดย anunyaaa เมื่อ 2010-6-28 18:49

ได้ยินมางี้เหมือนกันค่ะ แหะๆๆ
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
covermark รุ่นปากกา....ที่เปลี่ยนหมึกได้
เค้าใช้ของ Kate อ่าาาาาาาาาาา
ติดใจ BSC ค่ะ เป็นฟิล์ม ล้างง่ายแต่ไม่แพนด้าน ราคาถูกมั่กๆ

ชนิดน้ำใช้อันนี้จ้า มีประกานครอสตัลด้วย ทำให้มะนดูไม่ธรรมดามากเกินไป สวย เล้นชัดดี กรีดทีเดียวก็เป๊ะเลย

ส่วนดินสอใช้คู่กัน ไว้เขียนตาล่างไปเที่ยวกลางคืน ตัวเนื้อดินสอ ไม่แข็งมากไป ความดำนี่ดำใช้ได้เลย ชอบ ถ้าแต่งหน้าแนวสโม๊คกี้ แนะนำ 2 ตัวนี้เลยค่ะ
ของลอริออลเหรอคะเนีย
ต้นฉบับโพสต์โดย anunyaaa เมื่อ 2010-7-1 14:21

อ๋อใช่ค่ะ ไม่แพงด้วยนะ ดินสออำดำดีมากเป็นถ่านเลยใช้คู่กับอายแชโดว์สีโทนสโม็คกี้อาย แล้วสวยมากกกกก
อันนี้มันจะเลอะตอนท้ายๆของวันนะคะ เพราะเวลาเรากระพริบตา จะมีน้ำตาค่อยทยอยออกมาจนชะล้างดินสอลงมา เราต้องซับใต้ตาออกแล้วเติมอะคะ
ถูกกว่าของอีทูดี้ด้วย ดีจังค่ะ เดี๋ยวลองซื้อมาใช้บ้าง
โดนส่วนตัวใช้แบบเจลของkate สีดำดีแต่เละค่ะ
มาจอลิก้าเส้นสวยแต่ไม่ชอบสีอ่ะ
อีทูดี้แบบเจลสีน้ำตาลเข้มทำให้ตาหวานดีไม่เลอะขอบตาด้วยแต่มันไม่ค่อยคุ้มกะราคา
kate แบบดินสอหัวตัดเขียนแล้วสวยดีค่ะชอบ
in2it
เดี๋ยวจะเปลี่ยนไปใช้ลอริยัลบ้าง
ตอบกลับ 9# kurama
จะสวยไปไหนเนี่ย คนเนี๊ย
ตอบกลับ 18# misho

เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใ้ช้ในงานค๊าบ ตาจาได้แบ๊วขึ้นบ้าง งิงิงิ เค้าใช้แบบปากกาง่ะเขียนง่ายดี
ตอบกลับ 19# kurama

ใช้ม่ะเป็นแบบนั้นง่า ใช้เป็นแต่แบบพู่กัน อิอิ
ตอบกลับ 20# misho

ว้าว คนใช้พู่กันได้นี่เค้าเรียกมืออาชีพ {:9_307:}
ตอบกลับ 21# kurama

เคยเขียนแบบ ปากกามันม่ะติดง่าแล้วมันไม่คมเลย ต้องใช้แบบพู่กันจร้า ของเราใช้ไปเรื่อยเปื่อยขอปลายเรียวเป้นพอ อิอิ มิได้เลิฟอะไรเป็นพิเศษ กรีดตาแต่ม่ะปัดมาสคาร่า อิอิ
ตอบกลับ 22# misho

เหอๆๆ ของผมเน้นเส้นเล็กค๊าบ แบบว่าเขียนใหญ่ม่ะไ้ด้เดี๋ยวเว่อร์เกินชาย เอาแบบบางเฉียบ ปากกาเท่านั้นที่ทำได้ เหอๆๆๆ
ตอบกลับ 23# kurama

ว้ายยยยย เน้นเส้นเล็กไม่ใส่ลูกชิ้นน้ำ เหมือนกันคร่า อยากกรีดหนาๆเหมือนกันแต่รับบ่ได้คร่า
ตอบกลับ 24# misho

เหอๆๆ งั้นคงต้องให้จี้สอนวิธีกรีดพู่กันบ้างแล้วล่ะ อยากรู้ว่าจาได้เส้นเล็กขนาดไหน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้