ดู: 1362|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] แบ่งปันความฟิน ดูดไขมัน Vaser ที่ Dreamclinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marisavee เมื่อ 2015-6-8 16:15

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชื่ออีสนะคะ  อีสมีเรื่องสำหรับคนที่สนใจความสวยความงามแบบเร่งด่วน เอาจริงๆ อีสก็ไม่ได้สนใจการศัลยกรรมเท่าไหร่หรอกค่ะ แต่ว่า! เดือนหน้าอีสต้องไปงานเลี้ยงรุ่น ซึ่งงานนี้จะทำให้อีสต้องพบเจอกันคนมากมาย แต่ด้วยความที่ทำงานเยอะ กินเยอะ พุงเริ่มออก รู้สึกไม่มั่นใจ อีสก็ลองหาหลายๆวิธี อาทิ ออกกำลังกาย กินยาลดความอ้วน ควบคุมอาหาร สารพัดวิธี แต่ปัญหาคือ อีกแค่เดือนเดียว จะทันไหม เลยลองปรึกษาอากู๋ (Google) ที่พึ่งของเราค่ะ อีสลองเสิร์ชคำว่า “เอาไขมันออก” คำแรกที่ขึ้นคือ Vaser งง!!!เลยค่ะ ว่ามันคืออะไร เลยค้นหาต่อค่ะ พิมพ์คำว่า “Vaser” พรึบ!! ขึ้นมาเต็มหน้าจอเลยค่ะ พอลองอ่านๆจากรีวิวหลายๆท่านดู ก็พอจะเข้าใจว่า Vaser คืออะไร

Vaser มีชื่อเต็มว่า Vaser Lipo คือการดูดไขมันแบบใช้อัลตร้าซาวด์ โดยการใช้อัลตร้าซาวด์ไปทำการสลายไขมันก่อนที่จะดูดออก
ข้อดี คือ
1.เห็นผลเร็วในทันที สัดส่วนลดลงทันที (ฉันต้องการอันนี้ Please -/\-)
2. ลดการเสียเลือด การบาดเจ็บของเนื้อเยื่อใต้ผิวหนัง
3. ทำการลดสัดส่วนเฉพาะจุดได้
ข้อเสีย คือ อาจมีรอยแผลบ้างเล็กน้อย (ไม่ค่อยน่าเป็นห่วง เดียวเอาช่วยปิดเอา ไม่มีใครรู้หรอก อิอิ)
ข้อควรระวัง คือ แพทย์ควรมีความชำนาญการเฉพาะทาง โดยตรง!!!  และ  ควรเลือกคลินิกที่ได้มาตรฐาน

ก่อนที่อีสจะตัดสินใจทำที่ดรีมคลินิก อีสดูองค์ประกอบหลายอย่างมากค่ะ เพราะค่อนข้างเป็นกังวล กลัวอันตราย อีสอยากให้เพื่อนๆ ศึกษาข้อมูลอย่างละเอียดรอบคอบก่อนตัดสินใจทำศัลยกรรมนะคะ เพราะหากเกิดอะไรขึ้น ได้ไม่คุ้มเสียค่ะ อีสนำรายชื่อคุณหมอ, สถานที่, ราคา เขียนตารางเปรียบเทียบใส่ A4 เลยค่ะ (ทุ่มทุนสร้างมากๆ) สรุปแล้วอีสเลือกทำที่นี่ เพราะเดินทางสะดวก คุณหมอน่าเชื่อถือ คลินิกสะอาดมาตรฐานโรงพยาบาลเลยค่ะ ส่วนราคาก็เอาเรื่องอยู่ แต่เมื่อเทียบกับผลที่ได้ อีสว่าคุ้มค่ะ ในตอนทำอีสไม่ค่อยรู้สึกตัว เพราะคุณหมอใช้ยาสลบ หลับไม่รู้เรื่อง ตื่นมาอีกทีคือ ตึงๆบริเวณหน้าท้อง แต่ที่ดีใจที่สุดคือพุงหายไปเลยค่ะ

หลังจากนั้นพยาบาลก็เข้ามาอธิบายเรื่องการปฏิบัติตัวหลังการทำ Vaser ค่ะ ซึ่งมีดังนี้ค่ะ
1. วิธีการล้างแผล (ให้สติกเกอร์กันน้ำมาใช้ระหว่างอาบน้ำค่ะ)
2. ห้ามยกของหนัก
3. ห้ามดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอร์ 1 เดือน

ตอนนี้อีสกำลังเข้าโปรแกรมควบคุมน้ำหนัก โดยการควบคุมการกินกับการออกกำลังกาย ถ้าเป็นไปได้ เป้าหมายถัดไปของอีสคือ มี 6Pack ค่ะ ถ้าเกิดว่ามันโอเค
อีสจะขอกลับมารีวิวให้เพื่อนๆฟังกันนะคะ วันนี้ลาไปด้วยภาพรีวิวของอีสเองค่ะ ขอบคุณที่อ่านกันจนจบนะคะ

ทำมาเท่าไหร่คะ
โอ้พุงน้อยนิด กำลังสนใจศึกษาอยู่เหมือนกันค่ะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-9 09:52:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Bility ตอบกลับเมื่อ 2015-6-8 23:59
ทำมาเท่าไหร่คะ

ของอีสรวมทุกอย่างแล้ว 70,000 ค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-9 09:56:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องอร ตอบกลับเมื่อ 2015-6-9 08:58
โอ้พุงน้อยนิด กำลังสนใจศึกษาอยู่เหมือนกันค่ะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ แต่ละคนราคาอาจจะไม่เหมือนกัน แล้วแต่คุณหมอประเมิน ของอีสดูดทั้งหมด 4 ส่วน เบ็ดเสร็จ 70,000 บาทค่า
เอวคอดเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-10 09:39:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nattaya.ya ตอบกลับเมื่อ 2015-6-9 15:10
เอวคอดเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะ

ขอบคุณค่า

อยากไปดูดพุงเพิ่มเหมือนกัน อยากทำซิกแพคเลยแต่งบไม่ถึงงงง > <
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-17 14:37:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
namwaan=3 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-16 16:19
อยากไปดูดพุงเพิ่มเหมือนกัน อยากทำซิกแพคเลยแต่งบไม่ถึงงงง >

เชียร์ซิกแพคค่ะ เพราะอีสก้อยากมี ^^
แอบไปดูกระทู้คุณน้ำหวานมา อ้าว!! ดูด vaser กับหมอทรงยศเหมือนกันเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้