ดู: 3723|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกเบี้ยว หมอเชษฐ์ อัพเดตรูป สวยชอบมาก!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มายหมวย เมื่อ 2015-6-7 12:54

สวัดดีคะทุกท่าน วันนี้หมวยจะมารีวิว การแก้จมูก จากในภาพนี่เป็น จมูกที่ผ่านการแก้และเสริมใหม่แล้วของหมวยนะคะ ตอนเสริมจมูกครั้งแรก เราก็ศึกษา ตามหาพวกคลินิคต่างๆ ที่มีชื่อเสียงในการศัลยกรรมจมูก จนเจอคลินิคที่มีชื่อเสียงมากในระดับหนึ่ง ราคาก็แพงด้วย แต่เนื่องจากเป็นคลินิคดังมีคนต่อคิวเยอะมาก ทำให้เรามีโอกาสได้คุยกับหมอไม่กี่ประโยค `เราพูดว่า “ ขอสวยๆ ไม่เบี้ยวนะคะหมอ” และหมอก็พาเข้าห้องผ่าตัดเลย โดยไม่พูดแนะนำอะไรเลย ผลที่ออกมา หน้าเหลืองช้ำ แก้มบวมเป็นเดือน แต่นั่นยังไม่เท่าไหร่เพราะอาจเป็นอาการข้างเคียง แต่ที่เป็นและเสียความรู้สึกคือคือ ….
เบี้ยว -_-” ซิลิโคนเป็นแท่งใหญ่ และประเด็นคือสูงมากกกกกกกกก T^T ตลอดเวลา 1 ปี ก็ลังเลจะแก้หรือไม่แก้ดี เพราะกลัวจะเกิดเหตุการณ์ซ้ำรอย เพื่อนที่เคยแก้ไปแล้วก็แนะนำมาหลายคน หลายคลินิค จนเลือกไม้ถูก หนำซ้ำบางคนยังแก้เกินสามรอบอีก จนรู้สึกไม่มั่นใจ แต่วันนึงหมวยได้ไปอ่านเจอบทความเกี่ยวกับ
‘ซิลิโคนแมนทิส’ หรือเรียกกันว่า ซิลิโคนตั๊กแตน ตอนแรกก็ งง ค่าาาาาา คืออะไร ??? ด้วยความที่หมกมุ่นกับเรื่องนี้มานาน! เลยทำการศึกษามันซะเลย ซิลิโคนแมนทิส คือ ซิลิโคนที่ถูกออกแบบ เพื่อให้ส่วนล่างของแกนวางครอบบนโครงสร้างฐานด้านล่างของจมูก จึงมั่นใจได้ว่าจะไม่มีการเคลื่อนหรือบิดตัว ทำให้ลดโอกาสของการบิดเบี้ยวอย่างมาก ง่ายๆ สรุป
ซิลิโคนแมนทิส ช่วยได้แน่นอนคิอ ลดการทะลุ และการเบี้ยวเอียง จบ สวยงาม!
เราเลยไม่รอช้า หาเลยค่ะ แพทย์ที่เสริมซิลิโคนแมนทิส จนโทรไปปรึกษามา หลายๆที่ ปิ๊ง!  จนเจอ
หมอเชษฐ์ Usmile Clinic หมอน่ารักมาก ให้คำปรึกษาที่ดี นัดไปคุยและแนะนำก่อนจะทำว่าเรามีความต้องการแบบไหน เราบอกหมอว่า “ ขอทำที่นี่เป็นครั้งสุดท้ายนะคะ” นัดแก้เลยค่ะ วันนัดแก้ รู้หมดแล้วต้องทำไง (รอบ2 หนิ -_-”`)
ขั้นตอนแรก
พี่พยาบาลเข้ามาเล็มขนจมูก เพื่อตอนเย็บไหมขนจะได้ไม่แร๊บเข้าไปติด
พี่พยาบาล พาไปล้างหน้า 3 รอบ คือดูแลดีมาก ประคองขึ้นลงบันได เราสายตาสั้นไง
(สั้นพันนึง เก๋ๆ เค้าห้ามใส่คอนแทคเลนส์นะคะ)
3. พาไปที่เตียง และให้ น้องหมีมากอด O3O
4 หมอฉีดยาชา เจ็บนิดๆ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกละ รอจนยาชาออกฤทธิ์
ที่ประทับใจที่สุดคือ คุณหมอประณีตมากๆ เหลา จนกว่าซิลิโคนจะเหมาะ เข้ารูปกับหน้าเราจริงๆ ไม่รีบๆ ค่อยๆทำ มือเบา จนเราแทบไม่รู้สึก
หมอพูด “ไม่สวย หมอไม่ให้กลับบ้าน”
พล่ามมาเยอะ มาดูจมูกเลยค่ะ

ในรูปหลังจากทำ 3 อาทิตย์ ค่ะ ทั้งที่เป็นงานแก้ แต่ บวมช้ำน้อย หน้าไม่เหลืองเลยค่ะ ประทับใจมาก คุณหมอบอกยุบกว่านี้ทรงจะสวยมาก
ขอบคุณในความเอาใจใส่รายละเอียดของคุณหมอเชษฐ์ และการบริการที่ดีมากๆ ของพนักงานที่คอยถามไถ่อาการหลังทำเสมอ  ทำให้รู้ว่า
“ความสวย ไม่จำเป็นต้องจ่ายแพง”

และที่แปลกจากที่อื่น คือ ปรึกษาไม่เสียค่าใช้จ่าย และถ้าโอนมัดจำไปแล้ว ปรึกษาไม่โอเค ทางคลินิกคืนมัดจำเต็มจำนวน

สำหรับใครที่อยากเสริม หรือ แก้จมูก หมวยขอแนะนำ คุณหมอสุรเชษฐ์ ค่ะ
อย่างที่คุณหมอได้บอก
“ไม่สวย หมอไม่ให้กลับ”

รายละเอียด ติดต่อ ตอนนี้เห็นมีราคาโปรโมชั่น ติดต่อดูนะคะ
https://www.facebook.com/doctorchate  มีเพจใหม่แยกจาก ทันตกรรมชัดเจน เข้าไปกดไลค์รับโปรโมชั่นศัลยกรรมใหม่ๆได้เลยค่ะ

Line ID : dr.chate2 แอดไปขอดูรีวิวเพิ่มเติม จองคิวเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ. หลังทำหน้าช้ำบวมมากมั้ย พักฟื้นนานมั้ยคะ กว่าจะหายบวม
ค่าใช้จ่ายรวมเท่าไรคะ

ค่าเสียหายเท่าไรคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-24 18:57:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Addline : miniminemuay แทนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้