ดู: 2804|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หลังเสริมหน้าอก คลำเจอซิลิโคน ทำไงดี รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือ เราไปเสริมมหน้าอกมาค่ะ ครบ 10วันวันนี้ค่ะ หน้าอกด้านซ้ายมีอาการชาๆๆและเจ็บๆๆตึงๆๆค่ะ  ส่วนปัญหา เราเครียดมากกะด้านขวา เราคลำหน้าอกเจอเป็นก้อนๆๆเหมือนก้อนซิลิโคนเลยค่ะ ที่บริเวณฐานด้านล่างค่ะ และมีอาการเสียวแปล๊ปๆๆที่หน้าอกด้วยค่ะ

มีใครเคยเจอแบบเราบ้างไหมค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ควรทำอย่างไรดีค่ะ  เครียด จิตตก มากเลยเรา ........

ขอบคุณค่ะ

ส่วนตัวเรายังไม่เคยเจอนะคะตั้งแต่เสริมมา ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ทำมากี่cc หรอคะ เราทำแบบไม่ใหญ่มากค่ะ เราสูง160 หนัก43 หมอแนะนำให้ทำแค่300cc ค่ะ หมอบอกทำใหญ่มากจะไม่สวยและอาจจะมีปัญหากับร่างกายด้วย หรือเพราะของเจ้าของกระทู้อาจจะยังไม่เข้าที่ก็ได้มั้งคะ ใจเย็นๆรอเวลาก่อนดีกว่าค่ะ ถ้าไม่แน่ใจแนะนำให้ไปปรึกษาคุณหมอที่ทำมาให้ดีกว่านะคะ มีอะไรก็อินบล็อคมาสอบถามได้นะคะ ว่าทำที่ไหน อาการเป็นยังไง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-4 00:16:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
maky35 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-27 15:36
ส่วนตัวเรายังไม่เคยเจอนะคะตั้งแต่เสริมมา ไม่ทราบว่ ...

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับคำแนะนำ
ไปพบคุณหมอมาแล้วค่ะ คุณหมอบอกว่าปกติดี แต่ตอนนี้เราก้อคลำเจอซิลิโคนอยู่ (แฮ่ๆๆหมอบอกปกติ มึนค่ะ) แต่เราคุยกับพี่พยาบาลและให้นางจับดู. ก่อนพบคุณหมอ. นางบอกว่า. เนื้อด้านขวาข้างลำตัว เนื้อเราบางกว่าด้านซ้าย. ก้อมีสิทธิคลำเจอขอบซิลิโคนได้.........ตอนนี้ทำใจอย่างเดียวค่ะ. รอให้เข้าที่เหมือนคุณ maky บอกอ่ะค่ะ. เผื่อจะดีขึ้น.....
ลืมบอกไปค่ะ. ของเราคุณหมอแนะนำขนาด 400ccค่ะ คุณหมอบอกกำลังสวย เลยเชื่อคุณหมอใส่ขนาดนี้ค่ะ. เราสูง 150 หนัก 41ค่ะ
ผ่าตัดเหนือกล้ามเนื้อหรือเปล่าคะ คลำเจอขอบซิลิโคน
เท่าที่ลองจับของเพื่อนๆ ผ่าตัดเหนือกล้ามเนื้อ เจอขอบเหมือนกันคะ
แต่บีเนื้อน้อย เนื้อบาง หมอเลยผ่าใต้กล้ามเนื้อให้คะ ไม่เจอขอบนะคะ แต่เจ็บมากกกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้