ดู: 1873|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เริ่มฉีดครั้งแรกกับ mixing white energize

[คัดลอกลิงก์]
ครั้งแรกเลยครับที่เริ่มฉีด เป็นคนผิวดำแดงรบกวนกูรูแนะนำทีต้องผสมตัวอื่นใหนบ้างร่วม เพราะน่าจะอีกนานถ้าฉีดตัวเดียว

ปล ตอนฉีดปวดหนึบมากกกก
ดื่มน้ำเยอะๆก่อนฉีดนะครับ หลังฉีดเองก็ควรดื่มด้วย
การผสมยาก่อนฉีดควรเจือจาง ผสมน้ำเกลือ หรือน้ำกลั่นร่วมด้วยนะครับ สัก5ml
นอนดึก อ่อนเพลีย ป่วย ห้ามฉีด ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-19 21:29:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ  ผมพึ่งสั่งยามาเพิ่ม เป็น คอลลาเจนวิตซี และ พลาเซนต้า พรุ่งนี้ผมจะฉีดเข็มสอง ผสมยาทั้งหมดฉีกพร้อมกันใด้ใหมครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taylortiger เมื่อ 2015-5-19 21:42

วิตซีคอลลาเจน +พลาเซ็นต้า จะยิ่งช่วยเร่งให้ได้ผิวเนียนขาวสว่างไวขึ้นครับ
เป็นสูตรเบสิกพื้นฐานที่ฉีดร่วมกันแล้วได้ผลออกมาดีครับ
ผสมฉีดพร้อมกันไปได้ไม่มีปัญหา หรือจะแยกไซริ้งค์ก็ได้ตามสะดวก;)

การฉีดแล้วปวด ต้องแบ่งเป็นกรณีไป แยกให้ชัดเจนครับ แบ่งหลักๆใหญ่ๆเลย คือ
1.ปวดเส้น กรณีนี้ มาจากการที่ตัวยาในกลุ่มที่มีฤทธิ์เป็นกรด เมื่อปล่อยเข้าเส้นจะรู้สึกปวดๆเบาๆ หรือหนักกว่านั้น คือฉีดไม่ดี คือเข้มออกนอกเส้น หรือตัวยาลีคออกนอกเส้น ก็ทำให้ปวดได้
2.ปวดร้าวทั้งแขน กรณีนี้ ส่วนใหญ่ คือการปวดที่มาจากการหงายแขนตอนฉีดเฉยๆครับ เราหงายแขน และอยู่ท่าเดิมนานๆในช่วงที่เดินยา ทำให้เราอาจเกร็งที่หัวไหล่ และมีความรู้สึกว่า ปวดมากก ปวดร้าวไปทั่วทั้งแขน  ซึ่งจริงๆแล้วการปวดแบบนี้เป็นแค่การปวดของกล้ามเนื้อขแนชั่วคราว  หลายคนอาจสับสนว่าเป็นการปวดในแบบที่1

ปวดในข้อแรก อันตรายครับ
ปวดในข้อสอง ไม่ต้องกังวลครับ ขยับผ่อนคลายแขนหน่อยชิลๆไม่มีปัญหา^^
-----อย่างที่บอก ว่าต้องแยกให้ออกครับ-----

ยังไงซะ ฉีดกลูต้าไม่ต้องรีบครับ ยังไงเราก็ต้องประคองโดสไปเรื่อยๆ หลายๆเดือนครับ ยิ่งผิวเข้มอยู่แล้ว ยิ่งใช้เวลานานกว่าคนอื่นๆ เม็ดสีจะค่อยลดอ่อนลงตามลำดับ
ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับบการดูแลตัวเองระหว่างฉีดด้วยนะคับ
ขัดผิวบ้าง+ทาโลชั่นบำรุงกลุ่มไวท์เททนิ่งไปช่วยด้วย ลดเม็ดสีไปอีกทาง และที่ขาดไม่ได้คือทาครีมกันแดดนะคับ หรือควรใส่เสื้อแขนยาวเสมอๆ
เพราะแสงแดดคือตัวการหลักๆเลยหละ ที่ทำให้เม็ดสีเข้มกลับขึ้นมาอย่างรวดเร็ว

สู้ๆคับ ฉีดเรื่อยๆเดี๋ยวก็ขาวขึ้นได้คับ
อย่างน้อยๆประมาณ 1-2เดือน ผิวก็ดูสุขภาพดีขึ้นมาเยอะแล้วหละคับ

#TakeCare
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-19 22:14:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-5-19 21:39
วิตซีคอลลาเจน +พลาเซ็นต้า จะยิ่งช่วยเร่งให้ได้ผิวเน ...

พี่ taylortiger หนูทักพี่ไปทางข้อความ พี่ยังไม่ได้ตอบหนูเลย อิอิ ^^
คือหนูจะขอไลน์อ่ะค่ะ อยากปรึกษาเรื่องกลูต้า คือไม่เคยฉีดมาก่อน หนูเห็นพี่แนะนำในบอร์ด ดีมากๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-25 11:39:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข็มสาม เมื่อเช้าฉีดเองครับ ทำไมฉี่ออกมาเป็นสีชมพู  ของเข็มแรกให้หมอฉีดให้เดินยาเร็วเกินไป ผมไม่พอใจเลยเอามาฉีดเองเข็มสาม สองเข็มแรกฉี่สีปรกติครับ เพราะอะไรใช้ยาสูตรเดิมเปีะๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-2 22:41:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข็มสี่เริ่มขาวแล้วครับ แต่มีไข้ในเข็มสามเข็มสี่ ที่ฉีดเอง แต่ไข้แค่วันเดียว
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-2 22:44:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้าขาวขึ้นก็จริง แต่กระบนหน้าไม่ลดลงน่ะครับ พอหน้าเริ่มขาวกระยิ่งชัด ประเดี๋ยวจัด e-matrix
ซื้อยาจากเว็ปไหน อ่ะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-2 23:50:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมซื้อจากคลีนิคครับหมอฉีดให้สองเข็มแรก รู้สึกหมอบริการไม่เีผมเลยขอตัวยากลับมาฉีดเองเลย
ซื้ออุปกรณ์ฉีด ที่ไหน ยังไง อ่ะคะ #สนใจฉีดเองค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-14 21:51:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมซื้อจากห้างใหญ่ในภูเก็ตครับ
ชุดหนึ่งก็ไม่เกิน25บาทใช้เข็มเบอร์27ตอนแทงจะแทบไม่รู้สึกเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้