ดู: 312|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เลือกระหว่างสยามหรือเอเชียดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆในห้องครับว่าจะทำจมูกระหว่างสยามคลินิกหรือเอเชียคลินิกดีครับ ขอความกรุณาหน่อยครับ (ถ้ามีรีวิวจะดีมากครับ)
เดียวอาสาตอบให้นะครับ ในฐานะ คนที่อยู่ที่ั่ดั้งโด่งมานาน
สยามคลินิก  
ย้อนไปเมื่อ 5-6 ปีก่อนดังมากครับ เพราะท่านทำทรงสวยโด่งเรื่องแกนเอียงหรือเบี้ยวนี้สามารถแก้ไขได้ และราคาไม่แพง แต่มาเจอมรสุมเมื่อ (ปีไหนจำไม่ได้) เรื่องถูก ดำเนินคดีเนื่องจาก ผู้ที่ลงมือผ่าตัดจมูกไม่ใช่หมอ คุณชาตรี แต่ทุกวันนี้คลินิกก็กลับมาเปิดเหมือนเดิม พี่เคยโทรไปถามราคาสูงขึ้นนิดหน่อยนะครับแต่ก็ไม่โอเวอร์เหมือนคลินิกอื่นๆ แต่คนก็ยังไปทำเยอะอยู่นะคับ
เอเชียคลินิก
บริหารงานโดย อ.นพ.ทนงค์ศักดิ์ ผลงานท่านค่อยโอเคครับ เพราะคลินิกได้มาตรฐานมาก แต่ช่วงนี้มีการทำจมูกหรือแก้จมูกโดยทีมแพทย์ของ คลินิก ซึ่งหมายความว่าจะไม่ได้ทำกับอาจารย์หมอ แต่เป็นแพทย์ท่านอื่่นของคลินิก

ถ้าส่วนต้วพี่ พี่เทไปทางสยามคลินิกมากว่า เพราะเราเห็นผลงานมาค่อยข้างเยอะ ถ้านอกไม่ติดเรื่องถารเป็นแพทย์ของผู้ผ่าตัด ลองค้นหาในกูเกิลได้เลยครับน้อง พิมพ์ชื่อคลินิกทั้งสองคลินิกและเปรียบเทียบเอาที่น้องสบายใจ และพอใจคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-9 23:04:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นัดคิวสยามคลินิกไว้แล้วครับ กลัวๆมีวิธีเตรียมตัวยังไงบ้างครับ
ไม่ต้องกลัวครับน้อง เจ็บเหมือนมดกัด สยามคลินิกทำสวยครับพี่ให้ 9เต็ม10 แต่สยามเคยมีเรื่องโดนจำเมื่อกี่ปีจำไม่ได้ละ แต่พี่เองก็ชอบผีมือของคลินิกนะครับยังมีความคิดจะแก้ที่นี้เลย
ส่วนเรื่องเตรียมตัว ข้อนี้ถามคลินิกเลยครับว่าต้องเตรียมตัวยังไง เพราะแต่ละคลินิกก็ไม่เหมือนกัน ส่วนมากก็ให้งดน้ำ งดอาหาร ก่อนผ่าตัด แต่ของพี่ทำไม่ต้องครับกินได้ปกติ (ไม่ได้ดิสเครดิตและไม่ได้เป็นม้าใครนะครับบอกก่อน)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้