ดู: 13853|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้น + คาง หมอวิทวัส ยันฮี

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ   เราตัดสินใจจะทำตาสองชั้นกับคุณหมอวิทวัสอยู่แล้ว แต่อยากเสริมคางด้วย จึงลังเลค่ะ เพราะก่อนหน้านี้พยายามหารีวิว ผลงานเสริมของคุณหมอ แต่ก็ไม่ค่อยเจอเลย  ครั้งนี้เลยมั่นใจมือคุณหมอค่ะ  ลองเสี่ยงเสริมคางกับคุณหมอด้วยเลย  เผื่อว่ากระทู้นี้จะได้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆในการตัดสินใจทำศัลยกรรมนะค่ะ

สองภาพนี้เป็นภาพที่ยังไม่เคยทำสัลยกรรมกับหน้าเลยค่ะ

ก่อนหน้านี้เสริมจมูกมาก่อนนะค่ะ   และภาพต่อไปนี้เป็นภาพที่เสริมคางและทำตาสองชั้นแบบเย็บสามจุดกับคุณหมอวิทวัสค่ะ

วันแรกเลยค่ะ  บวมๆค่ะ  แต่ไม่ได้ช้ำมากมายนะค่ะ ใต้คางก็ยังไม่เห็นรอยช้ำเลยค่ะ

วันที่สองค่ะ

วันที่สามค่ะ

ล่าสุดวันที่ 4 ค่ะ  ออกไปทานข้าวแล้วค่ะ  เอาเทปที่คางออกค่ะ  ไม่มีรอยช้ำนะค่ะ  แต่ยังรู้สึกบวมๆค่ะ

ตอนนี้รอยุบค่ะ 5555 ยังตึงๆ พอเวลาพูดค่ะ แต่ปลื้มมือคุณหมอมากค่ะ ที่ไม่มีรอยช้ำเลย  เดี๋ยวรอดูอีกสัก 1-2 อาทิตย์ จะมาอัพเดทนะค่ะ ^^
ตาสวยมากเลยค่ะ ทำมาเท่าไหร่อ่ะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-27 05:21:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ  คุณ namojungkajung  ทำตามา 9,500 บ. ค่ะ
ตาสวยมากค่ะ  
ตาสวยมากคะ แบบกรีด หรือเย็บ 3 จุดคะ
หมอวิทวัส อยู่ รพ หรือ คลินิคไหนคะ?
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-27 16:26:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พรน เมื่อ 2015-4-27 16:30

ตอบคุณ Anny_Suwanna   แบบเย็บสามจุดจ้า

เราหมอขอกรีดตาเลยค่ะ  เพราะศึกษามาบอกว่าแบบกรีด โอเคกว่า  ส่วนเย็บสามจุดมีโอกาสหลุดได้ค่ะ  แต่คุณหมอแนะนำให้เย็บสามจุดมากกว่า เพราะเรายังมีไขมันไม่เยอะค่ะ   ^_^

ตอบคุณ sunnyday28   หมอวิทวัสอยู่ รพ ยันฮี จ้า

เปรียบเทียบก่อนทำ และหลังทำจ้า  

คางทำเท่าไหร่ครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-27 20:27:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบคุณ thiman   ทำคางมา 18,000 บ. จ้า
นานแค่ไหนแผลหายคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-27 22:19:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบคุณ namprix    อาการบวมจะอยู่ประมาน 3-4 วันค่ะ จากนั้นจะค่อยๆยุบค่ะ   อาทิตย์กว่าก็หายแล้วค่ะ  ส่วนรอยที่ตา หมอบอกว่า  ประมาน 3-4 สัปดาห์รอยแผลจะจางหายไปค่ะ   
ตาสวยมากเลยคะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะ
ทำคางเท่าไหร่ค่ะ อยากไปทำบ้าง
แผลดูไม่ค่อยอักเสป ดูแลรักษายังไงค่ะ จาดที่ดูรีวิว หมอวิทวัสทำสวยดีสำหรับตา 2 ชั้น
ผลออกมาสมบูรณ์แบบมากคะ ไม่ว่า ตา หรือ คาง รับกับโครงหน้าคุณคนสวยจริง ๆ คะ
ยินดีด้วยนะคะ ที่ สวยงามมากคะ
สวยมากๆๆ ธรรมชาติด้วย ชอบๆๆๆๆ
ตาหวานขึ้นมากๆเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้