ดู: 10829|ตอบกลับ: 7

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] รีวิวผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่ hers clinic อย่างละเอียดค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนหน้านี้ได้แต่ดูเพื่อนๆ มารีวิวกัน วันนี้ขอรีวิวบ้างนะค๊า เราเป็นคนแก้มเยอะมาก หาวิธีลดทำมาหลายอย่างมาก แต่เห็นช่วงนี้เค้าฮิตไปผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มกัน ก็เลยลองศึกษาข้อมูลดู เลือกอยู่นานหลายคลินิกมาก ๆ ดูจากในเว็บแล้วก็รีวิวของเพื่อน ๆ หลาย ๆ คน เลยลองเข้าไปปรึกษาที่ hers clinic ดู เพราะคลินิกอยู่ใกล้บ้านเรา เดินทางสะดวก

ต่อมาก็ได้เข้าไปปรึกษากับคุณหมอโจ้ คุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก ๆ เล่าให้ฟังถึงข้อดีข้อเสียของการผ่าตัดนี้ กระจ่างเลย เลยตัดสินใจนัดวันทำเลยค่ะ

วันที่นัดทำตื่นเต้นมากค่ะ พอมาที่คลินิกก็ติดต่อลงทะเบียนที่ประชาสัมพันธ์ค่ะ

หน้าคลินิก

หน้าคลินิก

ประชาสัมพันธ์

ประชาสัมพันธ์

จากนั้นก็ไปถ่ายรูปที่ห้องถ่ายรูปค่า ที่นี่เค้ามาตรฐานมากเลยค่ะ มีห้องถ่ายรูปจริงจังด้วย

ห้องถ่ายรูป

ห้องถ่ายรูป

หลังจากถ่ายรูปก็ถึงเวลาที่ตื่นเต้นละค่ะ ไปเปลี่ยนชุดที่ห้องแต่งตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัด

ห้องแต่งตัว

ห้องแต่งตัว

ก่อนเข้าห้องก็ขออนุญาตคุณหมอแอบถ่ายห้องผ่าตัดมาให้ดูค่า

ห้องผ่าตัด

ห้องผ่าตัด

อยากบอกว่าก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็ตื่นเต้นแล้ว พอเห็นห้องผ่าตัดยิ่งตื่นเต้นค่ะ สวยมาก เหมือนที่โรงพยาบาลเลย สะอาดมาก

ก่อนทำการผ่าตัดคุณหมอก็จะเขียนตำแหน่งที่จะเอาไขมันที่กระพุ้งแก้มออก

ตอนผ่าตัดนั้นตอนแรกก็กลัวเจ็บนะคะ แต่เอาเข้าจริง ๆ เจ็บน้อยกว่าไปขูดหินปูนอีกค่ะ

ได้ไขมันก้อนโตออกมาแล้วค่ะ

ไขมันจากกระพุ้งแก้ม

ไขมันจากกระพุ้งแก้ม

หลังผ่าตัดเสร็จมานอนพักฟื้นประคบน้ำแข็งที่ห้องนี้ค่ะ

ห้องพักฟื้น

ห้องพักฟื้น

ผ่าเสร็จก็ไม่ได้บวมอย่างที่คิด บวมแค่เล็กน้อย สามารถไปเรียนต่อได้ค่ะ
หลังผ่าตัดของเราบวมที่สุดในวันที่ 3 หลังผ่าตัด จากนั้นก็ค่อย ๆ ยุบลงค่ะ

ผ่านไป 1 สัปดาห์ มีรูปให้เพื่อน ๆ ดูกันค่ะ

1 สัปดาห์

1 สัปดาห์

เริ่มเห็นว่าแก้มลดลงหน้าเรียวขึ้นแล้วค่ะ

ผ่านไป 1 เดือน เรียวได้อีกค่ะ รูปหน้าเปลี่ยนไปเลย ประทับใจมากค่ะ

1 เดือน

1 เดือน

บอกได้คำเดียวค่ะ คิดไม่ผิดที่เลือก hers clinic ค่ะ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะ

โพสต์ 2015-4-26 10:02:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมก็ไปทำมาเมื่อ 2 วันก่อน ประทับใจมาก ปลื้มห้องผ่าตัด อลังดี
โพสต์ 2015-4-27 00:04:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
confirm ด้วยคนครับ ห้องอลังการมากกกกกกก
โพสต์ 2015-4-27 13:26:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำมาแล้วครับ 25 เม.ย. 2558 10.00 น.
โพสต์ 2015-4-28 17:05:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่มีอาการบวมช้ำอะไรเลย หวังว่าคงไม่ผิดปรกติอะไรนะ คลินิคแจ้งว่าจะบวมประมาณวันที่ 3 หลังการผ่าตัด แต่ผ่านมา 4 วันแล้วก็ยังไม่มีอาการใดๆ ครับ
โพสต์ 2015-5-4 19:44:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แอบถามข้อมูลประวัติแพทย์ได้ไหมอะครับลองค้นชื่อ(ทั้งไทย-อังกฤษ) ก็ไม่ค่อยเจอข้อมูลเท่าไหร่ ยกเว้นสถาบันที่จบ กับ certificate
โพสต์ 2015-5-9 00:25:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมเหมือนสองข้างดูไม่เท่ากันคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้