ดู: 22544|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] (รีวิว+อุทาหรณ์) ใครที่คิดจะทำปากบาง ต้องอ่าน !!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sugaries เมื่อ 2015-4-3 00:42

สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวตามคำเรียกร้องของเพื่อนๆเว็บดั้งโด่ง

ยังจำกันได้มั้ยคะ สำหรับกระทู้ติดท็อปเมื่อปีที่แล้ว

" (ภาพสยองนิดนึง โปรดทำใจ)

ปากกำลังจะเน่ารึป่าวคะ ใครก็ได้ช่วยที "

ใครยังไม่เคยอ่าน โปรดจิ้มตามไปอ่านก่อนที่ลิ้งนี้ค่ะ >>>
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=95075

เราจะไม่ไซโค หรือบอกว่าที่ไหนแย่ ห่วย ดีหรือไม่ดี เพราะเราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับคลีนิคไหนทั้งนั้น
แต่เราอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้อ่านกัน เพื่อเก็บไว้เป็นข้อคิด และอุทาหรณ์

ดังนั้น เราอยากให้ทุกคนตัดสินใจด้วยตัวเอง คิดให้รอบคอบ ใช้วิจารณญาณและสติไตร่ตรอง
เราเชื่อว่าทุกคนที่ศัลยกรรมล้วนอยากสวย และอยากเจอคลีนิคดีๆ หวังให้หมอทำออกมาให้ดีที่สุด

แต่.. บางครั้ง ผลลัพธ์มันก็ไม่ได้ออกมาเป็นแบบที่เราคาดหวังไว้เสมอไป

ขอเริ่มต้นเล่าคร่าวๆแล้วกันนะคะ..

เรื่องมันเริ่มจากที่ เราได้ตัดสินใจไปทำศัลยกรรมปากบางที่คลีนิคหนึ่งเป็นครั้งแรกในชีวิต มีเพื่อนๆถามเข้ามากันเยอะมาก
บอกไว้ตรงนี้เลยแล้วกันค่ะ ชื่อคลีนิคที่เราตัดสินใจเลือกทำคือ " เอลิแกนซ์คลีนิค " อยู่แถวๆม.ธุรกิจบัณฑิตย์

เพราะตอนนั้นคลีนิคมีโปรโมชั่น ศัลยกรรมเคสเรียน (คือให้นศ.แพทย์มาเรียนทำด้วย) ราคาแค่ 4000 บาท
ซึ่งถือว่าถูกและคุ้มมาก แต่ยังมีค่ายาที่ต้องจ่ายแยกต่างหาก ประมาณ 1000 กว่าบาท รวมเบ็ดเสร็จก็ราวๆ 5000 กว่า
แต่สุดท้ายแล้วมันกลับกลายเป็น การศัลยกรรมที่เราต้องจดจำไปทั้งชีวิต ซึ่งเราได้เขียนบรรยายไปในลิ้งกระทู้ข้างบนเกือบหมดแล้ว
ทั้งความรู้สึก ก่อน ระหว่าง หรือหลังทำ กระทู้นี้เราจะลงรูปให้ดูคร่าวๆ ใครอยากดูตัวเต็ม เชิญตามไปอ่านที่กระทู้เก่าค่ะ

นี่คือปากเดิม ไม่เคยทำอะไรใดๆทั้งสิ้น
บางคนบอกว่า ทำทำไม ปากสวยอยู่แล้ว ใช่ค่ะ..มันไม่ได้หนามาก แต่เราใฝ่ฝันอยากมีปากบางๆ กระจับน่ารักแบบ komi.xi

และนี่คือภาพหลังทำ ขอบอกเลยว่า #ร้องไห้หนักมาก!!!!  
" ปากเราอักเสบ บวม เจ็บปวดทรมานที่สุดในชีวิต ทนพิษบาดแผล นอนร้องไห้ทุกวันตั้งแต่ตื่นยันหลับ "

หมอทำดี หรือไม่ดี ขอไม่คอมเม้นตัดสินแล้วกันนะคะ ลองดูจากสภาพปากกันเอาเอง

ตอนนั้นมีพี่เว็บมาสเตอร์ และเพื่อนๆชาวเว็ปดั้งโด่งเข้ามาให้กำลังใจกันเยอะมากๆ รวมถึงช่วยแนะนำวิธีในการรักษา
ต้องขอขอบคุณทุกคนมากๆเลยค่ะ บางคนก็แนะนำให้ไปถามคลีนิค เราลองถามแล้ว คำตอบคือ "ปกติค่ะ เป็นแบบนี้แหละ ไม่ต้องคิดมาก เดี๋ยวก็หาย"
้เราได้แต่รักษาไปตามอาการ ตามที่เพื่อนๆบอกคือ หมั่นเม้มผ้าก๊อซชุบน้ำเกลือเยอะๆ ซึ่งผลก็ดีขึ้นตามลำดับค่ะ

แต่กว่าจะดีขึ้น ใช้เวลานานมากกกกกก  กว่าแผลจะหาย ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน และผลลัพธ์ที่ได้คือ ปากไม่บางลงเลย
เอารูปให้เพื่อนๆดูก็บอกว่าไม่มีการเปลี่ยนแปลง แต่สิ่งที่ได้เพิ่มมาคือ รอยดำ รอยแผลเป็นที่ชัดมาก ผังผืด และก้อนไต
(ซึ่งนวดมาหลายเดือนก็ไม่หายไปแต่อย่างใด) ช่วงแรกๆเขามาขอรีวิวจากเรา ซึ่งเรายังทำใจว่าสักวันมันจะบางลงและสวยขึ้น
เราเลยส่งรูปรีวิวไปค่ะ คือมองในรูปถ่าย เวลาทาลิปหรือถ่ายรูปอาจจะดูไม่ออก เผินๆเหมือนจะสวยด้วยซ้ำ (อย่างที่บอก ว่าปากเดิมเราไม่ได้แย่มาก)
แต่ถ้าอ้าปากคุย จะเห็นชัดเลยค่ะ ว่าผิวปากมันเป็นคลื่นเบี้ยวๆ มีตุ่มๆไต และมีรอยแผลเป็น

ซึ่งไอ้รอยแผล ผังพืด กับก้อนไตนี่แหละ ที่รังควาญชีวิตมาก ไม่ได้การละ
ขืนปล่อยไว้แบบนี้ชีวิตพังแน่ๆ แย่กว่าปากเดิมอีก

สุดท้ายเราเลยเลือกตัดสินใจที่จะไปแก้ปากค่ะ
โดยรอบนี้ศึกษาข้อมูลมาทุกเว็บ คลีนิคไหนที่เขาว่าดี หมอไหนทำสวย แผลสวย ไม่เจ็บ

จนสุดท้ายก็มาลงเอยกับคุณหมอท่านนึง....

ปล. เดี๋ยวมาพิมพ์ต่อในคอมเม้นนะคะ กลัวข้อความมันยาวเกิน แล้วอัพไม่ขึ้น

#edit เพิ่มรูป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iambossini เมื่อ 2015-4-2 23:38

เราก็ทำปากที่ เอลิแกนซ์คลีนิค นะคะ แต่เราทำเคสคุณหมอเอง ไม่ใช่เคสเรียน เราไม่กล้าทำเคสเรียน แต่คิดว่าสอนคนอื่นได้น่าจะเก่ง รีวิวก็น้อยแต่ก็แอบเสี่ยงตัวเอง 55555
ราคาเต็มแพงอีก แก้ปากบน(+อีก5,000) แผลแบบนี้เลย น่ากลัวมาก ทำตั้งเกือบ4ชั่วโมง หมอบอกหลายเข็ม เราทำทั้งบนล่าง(แก้บน-ล่างทำครั้งแรก)

ก็พอใจนะคะปากบน แต่ปากล่างยังหนาไปหน่อยกะว่าจะไปแก้ ไว้จะเอารูปลงคอมแล้วมารีวิวให้ดูค่ะ

แอบฝากด้วยคนนะคะ *ถึงคลินิก เรื่องการเย็บแผล นอกจากจะฮาร์ดคอร์แล้วมันทำให้เป็นแผลเป็นตุ่มๆจากการรัดๆของไหม  แทนที่มันจะเป็นไตตามรอยไหมยาวๆเป็นเส้น นี่เป็นเส้นแล้วยังเป็นตุ่มอีก กว่าจะหายนี่นวดจนมือหด

แสดงความคิดเห็น

ปล. เรานี่นั่งนวดจนมือจะหดแทนไตแล้วค่ะ ไม่หายเลย 55555 เพลียใจ แต่ทำกับหมอโอ๋ แทบไม่ได้นวด ไม่เป็นไตเลย โชคดีไป หมอตัดตุ่มไตเก่าๆทิ้งให้หมดเลย แต่พวกรอยแผลเป็นเส้นขาวๆจากรอยกรีดนี่มันไม่หายใช่มั้ยค  โพสต์ 2015-4-3 00:12
ใช่ค่ะ เราว่าคุณหมอน่าจะเปลี่ยนการเย็บแผลใหม่ คือมันไม่เวิร์คมากๆอ่ะ ทำให้แผลอักเสบด้วย ทำความสะอาดก็ยาก แถมเป็นรอยนูนๆของไหม ตะปุ่มตะป่ำ น่ากลัวมาก T_T ตอนนั้นเรากลัวปากตัวเองสุดๆเลย ทำเอาเครียดมาก  โพสต์ 2015-4-2 23:45
เจ้าของกระทู้น่าร๊ากกกกก

ขอบคุณน้าาา >3< อิอิ  โพสต์ 2015-4-4 00:44
แก้ปากแล้ว เป็นยังไงบ้างค่ะ

แก้สองรอบค่ะ ตอนนี้สรุปว่าออกมาบางจนเป็นที่พอใจแล้ว ^^  โพสต์ 2015-4-2 23:10
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-2 21:44:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ก็นั่งหาข้อมูลไปเรื่อยๆ จนผ่านไปนานหลายเดือน

สุดท้ายเราเลยตัดสินใจไปแก้ปากกับ คุณหมอโอ๋ ธนพันธ์ ที่วีนัสคลีนิค ณ ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิตค่ะ
ได้ยินว่าหมอทำสวย แผลไม่บวม ไม่เจ็บ ไม่เป็นไต ฯลฯ (จริงๆอีกสาเหตุนึงที่เลือก เพราะใกล้กับแถวที่เราอยู่มาก)

ตัดสินใจ เอาวะ !! เป็นไงเป็นกัน ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว หมอโอ๋นี่แหละกรู ที่พึ่งสุดท้ายในชีวิตตตต

เราติดต่อผ่านเลขาของคุณหมอ ชื่อพี่ยูมินค่ะ (ไลน์หรือข้อมูล ไปหากันเอง เราไม่ขอบอกนะคะ อย่างที่บอกไปว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับคลีนิคใด)
ประทับใจคือ พี่เค้าค่อนข้างน่ารักมาก และพูดจาดี ดูแลเทคแคร์ลูกค้าดี (อันนี้ขอชมจริงๆค่ะ และอยากให้รักษามาตรฐานไว้ตลอดไป)

เคสแก้ตอนที่เราทำ ราคาอยู่ที่  20000  บาทถ้วน รวมค่ายาเบ็ดเสร็จทุกอย่าง ไม่มีจ่ายเพิ่มทั้งนั้น
พอถึงวันนัด เราก็เข้าไปคุยกับคุณหมอค่ะ เอารูปไปให้ดู เล่ารายละเอียดให้คุณหมอฟัง
ว่าอยากได้ปากบางเท่าไหน รูปทรงแบบไหน เคยทำมาแล้วเป็นยังไง ฯลฯ

จากนั้นก็ถึงเวลาขึ้นเขียงค่ะ มียาให้กินก่อน (เดาว่าน่าจะทำให้หลับ) แต่เราไม่หลับค่ะ เพราะเป็นคนนอนหลับยากมาก รู้ตัวทุกอย่าง
ตั้งแต่ฉีดยาชา แต่ไอ้ตรงฉีดยาชาที่แหละ ที่งงมากว่า  " เฮ้ยยยย หมอฉีดแล้วหรอวะ ?? "

คือเข็มแรกเหมือนมดกัด ไม่เจ็บเลย เข็มต่อๆไปเจ็บขึ้นมาหน่อยค่ะ แต่ถือได้ว่าสบายมาก ไม่เจ็บอย่างที่คิดไว้แรกๆ
ระหว่างทำคุณหมอน่ารัก พูดจาดี พูดเพราะ ช่วยให้เราผ่อนคลายตลอด (แต่ก็ยังสั่นเป็นเจ้าเข้าค่ะ กลัวมีด หน้ามืด 5555)

และสิ่งที่ทำให้เราทึ่งยิ่งกว่าคือ..

หมอมือเบามากกกกก แบบมากจริงๆ ระหว่างที่หมอทำอะไร เราไม่รู้สึกเลยว่าหมอกำลังจับปากเราอยู่ หรือกำลังกรีด กำลังตัดตรงไหน
รู้สึกอย่างเดียวคือตอนเย็บค่ะ ที่มันต้องมีไหมมาดึงปาก คือรู้ว่าหมอกำลังเย็บ แต่ไม่เจ็บเลย เหตุการณ์ผ่านไปได้ด้วยดีมาก
ทำเสร็จแล้ว ยังไม่ให้กลับค่ะ พี่ๆที่คลีนิคพามานอนพักก่อน (ป้องกันอาการมึนจากยา) ให้ประคบน้ำแข็ง มีห้องมีเตียงให้เรานอนพัก สบายค่ะ คร่อกกก Zzzz

นี่คือรูปหลังทำเสร็จ ป๊าดดดดด รอยเย็บขุ่นหมอช่างละเอียด เล็ก และปราณีตมากๆ สุดยอด

เริ่มบวมนิดหน่อย

ส่วนรูปที่เหลือเป็นตอนกลับมาพักฟื้นที่บ้านแล้วค่ะ ไม่บวม ไม่เน่า ไม่หนอง ไม่เละ ไม่เจ็บเลย ถือว่าเป็นไปตรงตามสิ่งที่พูดไว้ ตรงนี้ให้ผ่านค่ะ
พอวันรุ่งขึ้น พี่ยูมินโทรมาสอบถามอาการ ติดตามดูแลคนไข้ และคอยแนะนำด้วย ประทับใจกับการดูแลจริงๆ

พอครบกำหนดก็ไปตัดไหมค่ะ ชิว สบายยยย พี่ที่ตัดไหมบอกว่า ทนนิดนึง ตอนตัดอาจจะเจ็บหน่อยนะคะ
้เลยขำๆ แล้วบอกไปว่า " ไม่เป็นไรค่ะพี่ หนูเจ็บมาเยอะ หนักกว่านี้หนูก็เจอมาแล้ววววว T___T "

ปรากฏว่าผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ รอยแผลแทบไม่เห็นเลย นับจากวันที่ตัดไหม
ฟื้นตัวเร็วมาก ตัดเสร็จเดินเปิดปากได้สบาย (แต่ทรงปากจะยังแหลมตามรอยเย็บอยู่)

แต่... ความสวยยังไม่เสร็จ ศัลยกรรมกว่าจะสวยไม่ใช่เรื่องง่ายค่ะ
แก้แล้วหวังว่าจะออกมาสวยเช้ง แต่พอส่องกระจกไปๆมาๆ เราก็พบว่า..

เชี้ยบหายแล้วววววววว ทำไมปากตรูมันเบี้ยววะเนี้ยยยยยย!!!!

ชัดเจนค่ะ น้ำตาอิชั้นจะไหล ทรงไม่ได้ตามต้องการ ความหนาก็คนละไซส์
โอ้ยยยย ปวดใจ ความซวยไม่จบไม่สิ้น ทำไมเป็นอย่างเง้ ผูกคอแปบบบบบ

รอจนครบ 3 เดือน เผื่อว่ามันจะดีขึ้น สุดท้าย ยังคงเหมือนเดิมค่ะ ตัดสินใจไลน์ไปหาพี่ยูมินอีกรอบ ส่งรูปให้ดูว่ามันเป็นงี้จริงๆ
พี่เค้าก็ขอเอารูปไปปรึกษาคุณหมอก่อน คุณหมอก็โอเค สรุปก็เลยต้อง...

แก้อีกรอบค่าาาาาาาาา

คุณพระะะ ร้องไห้ในใจ ขอให้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายเถอะนะกับเรื่องปากเนี่ย เหนื่อยใจแล้ว

เคสเราแก้ฟรีค่ะ ไม่มีเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม

แล้วเราก็ได้เดินทางไปพบคุณหมออีกครั้ง.....

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-2 22:42:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รอบนี้คิดในใจ เฮ้ยยย ไม่ไหวแล้ว ครั้งนี้จะคุยกับหมอให้ชัดเจนเลย ว่าอยากได้แบบไหน เอาให้ละเอียดเข้าใจตรงกันที่สุด

ถึงวันนัดก็เข้าไปนั่งคุยกับคุณหมออีกรอบค่ะ แล้วเปิดรูปให้ดูหลายๆรูปเลย บอกว่า..

" คุณหมอคะ หนูอยากได้ทรงนี้ มุมปากยิ้มๆแบบนี้ กระจับแบบนี้ เอาแบบพอเผยอปากแล้วเห็นฟันนิดๆน่ารักดี
ขอแบบบางๆที่สุดเลยค่ะ คือชอบแบบบางมากๆ ยิ้มเห็นเหงือกก็ไม่เป็นไรค่ะ "

ซึ่งตรงนี้ขอบอกว่าเราควรคุยกับหมอให้ชัดเจนที่สุดนะคะ ว่าเราต้องการแบบไหน
เพราะหมอส่วนใหญ่จะเน้นแบบพอดี ธรรมชาติ

แต่ว่า.. บางครั้งความต้องการของคนเรามันก็เหนือธรรมชาติอ่ะนะ

หมอก็กลัวมันจะบางไป เราก็ยังนั่งเถียงกับคุณหมออยู่นานมาก
ครั้งก่อนๆไม่เคยกล้าเถียงหมอ หมอว่าไงก็ว่าตาม แต่ครั้งนี้ชั้นจะไม่ยอมพลาดอีกแล้ววววว

คุณหมอเลยยื่นกระจกให้ แล้วอธิบายว่า ทรงปากเดิมเราไม่เหมือนเค้า จะให้เหมือนเค้าเป๊ะๆเลยมันเป็นไปไม่ได้ ทำออกมาแล้วจะได้แค่ไหน
มุมปากเราเป็นแบบไหน ช่วงร่องกลางปากเราเป็นแบบไหน หมอตัดแค่ข้างล่าง ส่วนข้างบนมันเป็นโครงสร้างปากของคุณ หมอแก้ให้ไม่ได้

เราเลยบอกว่า งั้นก็ขอบางๆที่สุดแบบในรูปเท่าที่จะเป็นไปได้แล้วกันค่ะ

สุดท้ายคุณหมอคงเพลียที่จะเถียงกับอีนี่แล้ว เลยบอกให้เราไปขึ้นเขียงเลยครับ 555
แต่แอบสัมผัสได้นิดๆว่าหมอเริ่มดุอ่ะ แต่ก็ยังพูดเพราะเหมือนเดิมนะ ไม่วีนหรือเหวี่ยงใด

เราก็ไปขึ้นเขียงแต่โดยดี ก่อนจะลงมือผ่าตัด คุณหมอก็เดินถือเอกสารเข้ามาหาเราค่ะ
แล้วบอกกับเราว่า ให้อ่านแล้วเซ็นชื่อในใบนี้ หมอเตือนแล้วนะว่ามันจะบาง ซึ่งปากเราถ้าตัดไปแล้วเอากลับคืนมาไม่ได้
เราอ่านดูแล้วก็เซ็นค่ะ ถือว่ารับทราบตรงกัน ว่าเราอยากได้บางมากจริงๆ ถ้ามันบางไป เราจะไม่เหวี่ยงหมอ เพราะเราต้องการแบบนี้เอง

เซ็นเสร็จก็ผ่าตัด ทุกอย่างเหมือนเดิมค่ะ แต่ที่เพิ่มเติมคือ เรารู้สึกว่ามันเจ็บนิดๆ อาจจะเป็นเพราะเรากลัวที่หมอดุอ่ะ
ระหว่างทำก็เลยคิดกังวลไปเรื่อย สงสัยหมอโกรธตูป่าวเนี่ย เมื่อกี้เถียงเยอะไปแหงเลย ฮืออออ

ระหว่างพักฟื้น ตัดไหม ก็เหมือนเดิมค่ะ รอยเย็บอะไรก็เรียบร้อยดี เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้

ซึ่งครั้งนี้เหมือนเกิดใหม่ค่ะ ทุกอย่างโอเคมาก ตามแบบที่เราคิดไว้เลย
ถึงทรงจะไม่เหมือนเป๊ะตามรูปที่เราเอาไปให้คุณหมอดู แต่โดยรวมแล้วโอเคเลยค่ะ

" กรี้ดดดดดดดดดดด หมดเคราะห์ หมดกรรมเรื่องปากซะที นี่แหละ สิ่งที่ชั้นรออออออ "

บางเฉียบ น่ารักฟรุ้งฟริ้ง คือชอบมากกกกกก

เชื่อว่า คงมีบางคนอาจจะสงสัยแน่ๆว่า เฮ้ยยย บางขนาดนี้ หุบปากได้มั้ย แล้วตอนยิ้มจะเป็นยังไงเนี่ย เหงือกบานแน่ๆเลย

เอารูปตอนยิ้มสุดๆมาให้ดูค่ะ

เห็นเหงือกค่ะ แต่เห็นนิดเดียว ไม่ได้เห็นเยอะจนน่าเกลียด เพราะเราเป็นคนฟันเล็กมากๆๆๆๆๆ
(มากจนคุณหมอที่ดัดฟันปวดหัว ว่าจะจัดฟันให้ยังไงดี -_- )

สาเหตุที่เราจัดฟันเพราะฟันเล็กเนี่ยแหละ มันเลยทำให้ฟันเราห่างมากกกกกกก
ซึ่งตอนนี้ก็เริ่มชิดเกือบหมดแล้วล่ะ เหลือแค่ต้องใส่ฟันปลอมตามช่องที่ว่างจากการดึง

ตอนทำปากเลยประเมินไว้แล้วว่า ถ้าทำบางเท่านี้ การยิ้มเห็นเหงือกไม่เป็นปัญหาสำหรับเรา และหุบปากได้สนิทปกติแน่นอน
แต่เพื่อนๆที่จะไปทำบางเท่าเรา ตรงนี้แนะนำว่าต้องประเมินดีๆก่อน เพราะถ้าคนฟันปกติ หรือฟันเหยิน ฟันใหญ่
ไปตัดจนบางมาก อาจจะเป็นปัญหาทำให้หุบปากไม่ได้ หรือยิ้มเห็นเหงือกชัดเจน แอบเห็นเพื่อนๆที่กำลังเครียดหลายเคสเหมือนกัน

อย่างที่คุณหมอโอ๋บอก.. ปากคนเราตัดไปแล้ว เอาคืนมาไม่ได้ ดังนั้น ตัดสินใจและพิจารณากันดีๆเน้อ

สำหรับรีวิวการทำปากของเรา ก็จบลงอย่าง Happy เพียงเท่านี้ค่ะ มารีวิวให้แล้วน้าาาา ขอบคุณที่ติดตามอ่านค่าาาา
สรุปว่าพอใจ และคงไม่ทำอะไรกับปากอีกแล้ววววว แต่อาจจะมีแพลนทำอย่างอื่น.. (เอ๊ะ...)

นี่อุส่าแอบซุ่มมาเขียนรีวิวเงียบๆคนเดียว เพื่อนที่รู้จักกันห้ามล้อชั้นนะว้อย 5555

สนใจเจ้าของกระทู้ ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณมากค่ะ ^^  โพสต์ 2015-4-2 23:03
ตลกดีค่ะ
ยิ้มแล้วไม่มีริมฝีปากบน
แต่ถ้าดูโดยรวมทั้งหน้า น่ารักดีค่ะ
ชอบแบบไหน ไปตามฝันเลยค่ะ

ขอบคุณค่า 55 จริงๆเราเป็นคนไม่ชอบยิ้ม 98 % จะอมยิ้มมากกว่า ส่วนตัวเราชอบบางแบบนี้ คือบางกำลังดีเลย ถ้าเวลาอยากให้หนาขึ้นมาหน่อย เราสามารถปรับได้จากการทาลิปสติกค่ะ วาดทรงและความหนาเพิ่มได้ตามต้องการเลย  โพสต์ 2015-4-2 23:06
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-2 23:01:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
** ปล.

ขออนุญาตนิดนึงค่ะ ตรงนี้เคือง กลั้นใจไม่พิมพ์ไม่ได้จริงๆ อยากให้รับรู้ และช่วยปรับปรุงแก้ไขด้วย !!
ถ้าพนักงานจากเอลิแกนซ์คลีนิคได้มาอ่าน อยากบอกให้รู้นะคะ ว่าคุณทำให้เราต้องโดนไล่ออกจากงาน

คุณนัดเราผิดซ้ำๆซากๆ ไม่ต่ำกว่า 3 รอบ เราว่าคุณน่าจะรู้ดี ถ้ายังจำกันได้..

เราแจ้งวันลางานไปแล้วเป็นอาทิตย์ แล้วอยู่ดีๆคุณมาบอกขอเลื่อนนัดเป็นว่าเล่น วันที่ลาเราก็ต้องนอนอยู่เฉยๆ เงินก็โดนหัก
คือถ้าแค่รอบเดียวยังพอเข้าใจ นี่เล่นลาเป็นอาทิตย์ แถมลาผิดต่อเนื่อง ติดๆกัน 3-4 รอบ หัวหน้าเค้าไม่ไล่เราออกก็คงแปลกอ่ะค่ะ

แล้วประเด็นที่คุณนัดเราเรียบร้อย ตกลงวันกันเสร็จสรรพ ให้เราเข้าไปผ่าตัดที่คลีนิค
พอเราไปถึง กินยาอะไรเสร็จสรรพ พนักงานกลับเดินมาบอกเราว่า...

" อุ้ยตาย ขอโทษนะคะ น้องจะมาทำปากหรอคะ โทดค่ะ พี่นึกว่ามาทำตาสองชั้น "

ค่ะ....... คราวหน้ารออิชั้นขึ้นเขียง ผ่าตัดตาเสร็จเรียบร้อยก่อนนะคะ แล้วค่อยมาแจ้งว่านัดผิด ผ่าตัดผิดคน

" ไม่เป็นไรค่ะ กินยาแล้ว... น้องกลับบ้านไปนอนพักผ่อนนะคะ พี่ขอโทษจริงๆ "

จ่ะ...... ไม่โกรธค่ะ ระยะทางก็ไม่ไกลหรอก แค่นั่งรอ 3 ชั่วโมง ต้องต่อรถโดยสาร 4 ต่อ มาเพื่อกินยา แล้วนั่งรอเก้อที่คลีนิคคุณ..

รับรู้ข้อเสีย แล้วก็ควรปรับปรุงซะนะคะ ขอบอกเลยว่าจุดนี้แย่มากกกกก หาใดเปรียบมิได้เลยจริงๆ !!

สำหรับใครที่คิดว่ากระทู้เรามีเงื่อนงำ มาดิสเครดิต มาอวย หรือในรูปไม่ใช่ปากเรา ไปลักไก่ขโมยรูปคนอื่นเค้ามา
แล้วแต่นะคะ คงห้ามความคิดใครไม่ได้ แต่ขอยืนยันว่าทุกรูปที่ลงในกระทู้คือเราทั้งหมด มีหลักฐานทุกรูป
และทุกตัวอักษรคือประสบการณ์จริงๆที่เจอด้วยตัวเอง ที่อยากจะมาแชร์เล่าสู่กันฟัง อันไหนดีก็บอกดี อันไหนไม่ดีก็บอกตรงๆ

ถ้าคุณอยากไปทำที่แรก ก็ตามสะดวกค่ะ เลือกที่คุณสบายใจ เราไม่ได้ห้าม
หรือคุณอยากไปทำที่อื่น ไม่ทำกับหมอโอ๋ เราก็ไม่ได้ว่าอะไรอีกเหมือนกัน เพราะเราก็ไม่ได้ตังค์จากหมอ หรือจากใคร

เอาเป็นว่าลองหาข้อมูลดีๆ ศึกษาดูรีวิวประสบการณ์จากหลายๆคนประกอบกัน
ทำคลีนิคเดียวกัน ใช่ว่าผลจะออกมาเหมือนกันเสมอไป

ขนาดเคสเรายังต้องแก้ตั้งหลายครั้ง กว่าจะออกมาเป็นแบบที่ชอบสมใจ

สุดท้าย.. เราเชื่อว่าทุกคนตัดสินใจด้วยตัวเองดีที่สุดนะ
ยังไงก็ขอให้ออกมาสวยและสมตามที่คาดหวังทุกคนค่าาา

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-3 01:10:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sugaries เมื่อ 2015-4-3 01:17

เพิ่มรูปค่ะ

คำถาม และ ข้อสงสัย

- หลังจากทำ เป็นไตมั้ย ? ต้องนวดรึเปล่า

ตอบ : โชคดีที่ไม่เป็นไตเลยค่ะ เราแทบไม่ต้องนวดเลย คุณหมอโอ๋ตัดพวกตุ่มไตเก่าๆออกให้หมดเลย

- หลังจากทำ มีรอยแผลเป็นมั้ย

ตอบ :  มีค่ะ เป็นรอยเส้นขีดสีขาวๆ ไม่นูน ต้องอาศัยทาลิปสติกกลบเอา แต่มองปกติก็ไม่เห็นชัดมากเท่าไหร่
จริงๆเราเคยหาวิธีทำให้มันจางลงเหมือนกัน แต่คิดว่าคงไม่หายแล้วมั้ง
เพราะรอยแผลเรา มันเหมือนเส้นรอยต่อที่เกิดจากการที่ร่างกายสร้างพังผืดขาวๆมาเชื่อมเนื้อเยื่อ ไม่ใช่เนื้อแบบปกติ

- ปัญหาหลังจากการทำมีอะไรบ้าง ข้อแนะนำต่างๆ ?

ตอบ : ใช้ชีวิตได้ปกติค่ะ แต่มันจะมีปัญหาอย่างนึงในกรณีคนที่ต้องทำฟัน หรือดัดฟัน
คือเราจะไม่สามารถอ้าปากกว้าง เกินพิกัด ที่มนุษย์ควรจะเป็นได้ค่ะ

(อย่างเช่น กรณีที่ต้องใส่บล็อกง้างปากกว้างมากๆ ตอนจะพิมพ์ฟัน)
เพราะไอ้รอยเส้นพังผืดนี่แหละ มันจะรั้ง ถ้าฝืนแหกมากๆ ปากอาจจะฉีก
ดังนั้น ถ้าเป็นไปได้ ทำฟันให้เสร็จก่อน แล้วค่อยทำปากดีกว่าค่ะ
(เราโดนหมอฟันดุ ก็เพราะไปทำปากมานี่แหละ ง้างปากสุดไม่ได้ T.T')

ปล. ถ้าใครสงสัยหรืออยากรู้อะไรตรงไหนเพิ่ม
ทิ้งคำถามไว้ได้ ไว้จขกท.จะมาตอบให้ เท่าที่จะตอบได้ค่ะ

สวยค่ะ จขกท.น่ารักอะ

เขินเลย ขอบคุณค่าาา : D  โพสต์ 2015-4-3 14:14
ไม่รู้สิ เราว่าปากเดิม ก่อนแก้ สวยกว่า

ไม่เป็นไรค่า จขกท. น้อมรับฟังทุกความคิดเห็น มันบางเกินไปจริงๆ แต่ความชอบเราผิดมนุษย์ 55 จริงๆการศัลยกรรมทุกอย่าง ควรเลือกทรงในแบบที่คิดว่าทำแล้วตัวเราเองชอบมากที่สุด แล้วจะมีความสุขกับมันค่ะ ^-^  โพสต์ 2015-4-3 14:23
ปากอันไม่ทำสวย อิ่มดีค่ะ ชอบอันเดิม

ค่า ^^ แต่เราคิดว่ามันไม่ค่อยมีกระจับอ่ะสิ พอไปทำมาพังปุ๊บ แกกันยาวเลย ฮ่าๆ  โพสต์ 2015-4-4 00:43
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-4 12:16:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่จะว่าไป จริงๆหมอก็ไม่ได้ตัดบางขนาดนั้นนะคะ
ลองสังเกตุดีๆ ตรงร่องรอยหยักกลางปากของเรามันทรงหยักลึก(สุดๆ) และค่อนข้างห่างกันมาก ไม่ชิดเหมือนคนอื่น

เดาว่าน่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ทาลิปแล้วมันดูบางกว่าปกติเวลาทาลิปสติก (เพราะติ่งตรงกลางเหลือน้อย 555)
แต่ตรงส่วนนี้มันคงไม่สามารถผ่าตัดแก้ไขอะไร ธรรมชาติสร้างมา ทำใจอย่างเดียว  T.T

ตอนแรกที่เหนเเต่ปากมองว่า ปากบนบางงมากกกกกกกกกกกกกกกเลย

แต่พอมาเหนทั้งรูปหน้า โอ้วว เข้ากับหน้าสุดๆเลย ,,, (ทำตามความพอใจ ฮ่าๆๆๆ)

จะไปทำปาก ตอนนี้พยายามหาข้อมูลสุดๆ  จัดฟันอิกตั้งหาก เป็รข้อมูลที่ดีค่ะ จะพยายามไม่อ้าปาก 55555555

ค่าา หาข้อมูลดีๆ ขอให้ออกมาสวยๆนะค้าา >w<  โพสต์ 2015-4-25 22:10
จขกท น่ารักมากๆค่ะ ปากเข้ากับหน้า และ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆค่ะ เราก็ไปทำกับหมอโอ๋มา ชอบมากๆเหมือนกัน ไว้เดี่ยวมาลงรีวิวบ้างค่ะ

ขอบคุณมากๆค่า ^_^ รอชมรีวิวน้าาา  โพสต์ 2015-4-25 22:09
น่ารักที่สุดคะ ^^" จะเอาบ้างๆๆ
เราก้อชอบบางๆแบนี้อยากได้แต่ไม่กล้าทำศัลเพราะปากเค้ามีกระจับมาตั้งแต่เกิดมีแต่คนบอกว่าอย่าทำกลัวเละกว่าเดิม
ดีแล้วครับ
เห็นปากอย่างเดียวคิดว่าบางไป
แต่พอเห็นรูปเต็มหน้าแล้วเข้ากันดีครับยินดีด้วย
สวยอ่า เราอยากตัดถึงริมปากบ้าง แต่ฟันเรายื่นนิดๆหมอไม่ทำให้คร่าาาาา บอกเดวเหนเหงือก 555+
อันเดิมน่ารักอยู่แล้วน่า แต่ทำมาก็น่ารักจร้า สวยดี
เวลายิ้มเหมือนไม่มีปากบนเลยง่า  แต่บางรูปทรงก็สวยนะคะ ^^
ตอนเห็นแต่ปาก เราก้อว่ามันแปลก แบบเวลายิ้มแล้วไม่มีปากบนอ่ะ แต่พอมาดูชัดๆทั้งหน้า เราว่าสวยนะ เข้ากับคุณมากเรยค่ะ
เจ้าของกระทู้ค่ะอยากถาม ตอนระหว่าง 2 ,3, วัน มี คราบเหมือกขาวๆ เปล่าค่ะ ปากข้างในแตกเปล่า ค่ะตอน นี้ แสบมาก จะเปนอะไรมากเปล่าค่ะ
เจ้าของกีะทู้ค่ะคือเราอยากแก้ปากเหมือนกันอจากปรึกษาอะค่ะ รบกวนแอดไลน์เราหน่อยน้า 0981750083 เครียดมากค้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้