ดู: 3820|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีกไปแล้วจะสามารถขยับออกอีกได้มั้ยถ้ารูมันเล็กเกิน

[คัดลอกลิงก์]
ได้คับ

โดยใช้นิ้วคับ

เริ่มจาก นิ้วก้อยนะคับ

แล้วมานิ้วขี้  

ถ้านิ้วชี้ได้แล้วก็นิ้วโป้งยัดเรยคับ

สักวันมันก็ขยายคับ{:13_881:}

ไม่ใช่ ขำ อย่างเดียวนะคับ อันนี้เรื่องจิงคับ คุยกะคุณหมอมา

แต่ตัดแล้วเอาคืนไม่ได้คับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-11 23:45:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้คับ

โดยใช้นิ้วคับ

เริ่มจาก นิ้วก้อยนะคับ

แล้วมานิ้วขี้  

ถ้านิ้วชี้ได้แล้วก็นิ้วโป้งยัดเรยคับ

สักว ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-7-11 23:40

เป็นความรู้ใหม่ค่ะ ขอบคุณค่ะพี่
แล้วถ้าจมูกเพิ่งทำมาสิบกว่าวันมันสามารถขยายได้ดีกว่าทำมานานแล้วป่าวอ่ะคะ
เป็นความรู้ใหม่ค่ะ ขอบคุณค่ะพี่
แล้วถ้าจมูกเพิ่งทำมาสิบกว่าวันมันสามารถขยายได้ดีกว่าทำมานานแล้วป่าวอ ...
ต้นฉบับโพสโดย abpleza เมื่อ 2009-7-11 23:45

ไม่คับ

ไม่ควรทำใดๆ กับมันทั้งสิ้น

สิบวันแผลยังไม่ติดสนิทกันดี มีโอกาส ปริแยก ติดเชื้อได้คับ

ตอนนี้ควรทำใจอย่างเดียว ถ้าตัดมาแล้วรู้สึกว่ารูจมูกเล็กเกินไปหรือ ไม่ถูกใจ

เพราะกว่าที่มันจะขยายได้ ตามวิธีที่ซี แนะนำ ใช้เวลาหลังจากแผลหายสนิทแล้ว หลายๆเดือน

และกว่าจะขยาย ก็คงใช้เวลาเป็นปีๆ คับ เพราะมันกระบวนการปรับตัว ของร่างกายเราเองคับ
จากความเห็นต่อเนื่องจากรีบน ดังนั้น ควรจะเสิรมจมูกไปก่อน แล้วค่อยตัดปีกหากไม่พอใจนะคะ ไม่ควรเสริมพร้อมกับตัดในรอบเดว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 00:21:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากความเห็นต่อเนื่องจากรีบน ดังนั้น ควรจะเสิรมจมูกไปก่อน แล้วค่อยตัดปีกหากไม่พอใจนะคะ ไม่ควรเสริมพร้อม ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-11 23:54

พลาดไปแล้วจิงๆค่ะ
งั้นขอยืมกระทู้นี้ เป็นกรณีศึกษาให้เพื่อนๆอ่านกันนิสนุงนะค้า เผื่อใครอยากทำพร้อมๆกัน จะได้มีส่วนช่วยให้เพื่อนๆฉุกคิดสักนิสสสสสสก่อนตัดสินใจเนอะ
พลาดไปแล้วจิงๆค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย abpleza เมื่อ 2009-7-12 00:21

เราก็พลาดไปแล้วเหมือนเจ้าของกระทู้อ่ะคับ

เราถึงได้ย้ำหนักหนา ว่าให้เสริมดูก่อน

ไม่เป็นไรนะคับ เราเข้าใจ อย่าไปส่องกระจกมากนะคับ

มีรูปมั้ยคับ ขอซีดูหน่อยคับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 00:29:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ก่อนเสริมและตัดค่ะ

Picture 023.jpg (29.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

Picture 023.jpg

Picture 025.jpg (30.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

Picture 025.jpg

Picture 013.jpg (26.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 013.jpg
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 00:31:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด abpleza เมื่อ 2009-7-12 00:34

อันนี้หลังจากเสริม+ตัดค่ะ

Picture 224.jpg (42.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

Picture 224.jpg

Picture 202.jpg (43.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

Picture 202.jpg

Picture 001.jpg (41.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

Picture 001.jpg
ทำมานานแค่ไหนแระคะ
เพิ่งเสริมและเพิ่งตัด ใช่มั้ยคับ

ได้กี่วันแล้วอ่า

ดูแล้วยังบวมอยู่เรยคับ

ยังไม่เข้าทีเรยอ่ะคับ

ยังไง ช่วงนี้อดทนนิดนึงนะคับ

จมูกที่เสริม กว่าจะเข้าที่จิงๆ เป็นเดือนๆไปคับ

ช่วงอาทิตย์ สองอาทิตย์ แรก ก็จิตตกทุกคนแร่ะคับ

ทำใจร่มๆ นะคับ  ดูดีออกคับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 00:37:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่งเสริมและเพิ่งตัด ใช่มั้ยคับ

ได้กี่วันแล้วอ่า

ดูแล้วยังบวมอยู่เรยคับ

ยังไม่เข้าทีเรยอ่ะคับ

ยังไง  ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-7-12 00:34

ทำมาสิบวันแล้วค่า
รอยุบค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 00:39:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมานานแค่ไหนแระคะ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-12 00:33

ทำมาสิบวันแล้วค่ะ
พอดีตั้งกระทู้อีกอันนึงไว้ด้วยที่จาไปเอาออก
แต่ตอนนี้คงไม่แล้วอ่ะค่ะ
อดทนรอความสวยอย่างเดียว
แฮ่ๆ
ต้องลองปรึกษาคุณหมอน่ะครับว่าทั้งตัดและเสริมพร้อมกันไปเลยได้ไหม คือหากเคสที่หมอเค้าแนะนำ ก็ทำไปเลย (ของผมก็ทำทั้งสองอย่างไปเลยกับหมอเฉลิม) เพราะหมอเค้าดูก็จะรู้น่ะครับว่าควรรอหรือไม่ต้องรอ ตอนแรกผมเองก็ไม่กล้า แต่พอทำออกมาแล้วอยากเข้าไปกราบหมอเลยครับว่าสุดยอด เจ็ดวันแรกนิ้วยังยัดไม่ได้ ตอนนี้สิบสองวัน นิ้วก้อยแคะสบายแล้วครับ
ที่ตอบไปอย่างนี้เพราะมีน้องๆ หลายๆ คนในนี้จะไปทำทั้งสองอย่าง ซึ่งหมอเค้าจะเห็นจมูกแล้วน่ะครับ
10# abpleza

สำหรับเคสนี้ ต่อไปตรงสันมันจะเล็กเรียวและคมกว่านี้อีกเล็กน้อย ส่วนปลายผมว่ากำลังดีแล้ว มันรับกับหน้าแล้วครับ
กี้13วันละมือมันซนแคะขี้มูกง่ะเผลอมันดี 555

อุบาทเนอะ  แบบเจอไรแข๊งๆไนจมูกด้วยแหละ

เข้าสาระๆๆตอนเด็กๆจมูกกี้ก็รูไม่บานเท่าตอนนี้นะมันขยายเรื่อยอะแคะขี้มูกมากินเฮ้ยไม่ไช่ละ

5555 พยามจะไม่ยุ่งกะจมูกล่ะอ่ากัวอักเสบ-..-ไจเยนรอยุบเนอะตัวเอง
เอาใจช่วยนะค่ะ

ใจเย็น ๆ  เพิ่มทำเอง
เราก็เปนคงนึงที่จะไปตัดปีกและเสริมตะหมูกเวลาเดียวกัน ตอนแรกก็ว่าจะไม่ตัด จะรอเสริมก่อนแล้วตัดตามที่เพื่อนๆ แนะนำ แต่พอไปปรึกษาคุณหมอเฉลิม แล้วคุณหมอแนะนำให้ตัดกับเสริมพร้อมกันเลยอ่ะ เราว่าก็แล้วแต่ ถ้าหมอแนะนำยังไงก็ทำคะ

คิดถูก มั้ยคะเนี้ย เห็นจาก จขกท เจอปัญหาแล้ว กลัวว่าตัวเองจะคิดผิดเหมือนกันจัง แหะๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้