ดู: 1157|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมตัดปีกดูดีขึ้นละ

[คัดลอกลิงก์]
        เริ่มศึกษาข้อมูลการเสริมจมูกนานมาก5ปีมาแล้ว
                ตอนนี้ก้ได้เวลาแล้วสินะ!!!วันนั้นเลยโทรจองคิวเลย ได้คิว25มีนา58(พร้อมโอนมัดจำ3000) ผมไม่ได้ไปปรึกษาคุณหมอที่คลีนิกนะโทรหาเบอร์คลีนิกจองคิวเลย เพราะผมเชื่อมั่นในผลงานที่ผ่านมาของหมอ พอได้คิวเเล้วก็ซื้อยาซื้อของใช้เสบียงอาหารเตรียมไว้สำหรับการรักษาตัวในการผ่าตัดจมูกครั้งนี้(กะจะไม่ออกไปไหนซื้อมาตุนไว้ในห้องเลย คิคิ) จากนั้นวันที่ 23มีนา ผมก็แอบไปหาหมอที่คลีนิกมาปรึกษาเรื่องทรงจมูก มาถึงคลีนิกแล้วพี่ๆก็ทักทายสอบถามว่ามาทำไม มาทำอะไร ค่ะ (คิดในใจกูมาซื้อผ้ามั่งถามได้) จากนั้นก็เข้าพบคุณหมอ ให้หมอดูทรงจมูกหมอก็บอกว่าทำได้เลยเพราะการเสริมจมูกทำให้ดูดีกว่าเดิม ผมก็คิดในใจก็ใช่ของหมอนะ แอบดีใจ
        หลังจากไปปรึกษามาแล้ว ก็ถึงวันทำจริงๆละนะ 25มีนาแล้ว ผมก็ไปที่คลีนิก ได้คิวจริงๆ4โมงเย็นนะ แต่วันนั้นหมอบอกว่า มาก่อนเวลาก็ไได้ถ้าว่างแล้วจะทำให้เลย ผมก็มาก่อนเวลาชั่วโมงนึง พเข้าในคลีนิกก็เจอพี่ๆสองคนเดิมอีกละ สวัสดีค่ะมาทำอะไรค่ะ (ผมคิดในใจถามกูแบบนี้อีกละ ) อ่อมาทำจมูกครับพี่เขาเลยถามต่อไปว่า ได้นัดหมอไว้กี่โมงผมก็ตอบไปว่า4โมงเย็นแต่หมอบอกให้มาก่อนเวลา พี่เขาก็ยิ้มๆให้ แล้วบอกให้เรานั่งรอ.....พอสักพักพี่เขาก็เรียกไปถ่ายรูป มุมตรง ซ้าย ขวา มุมเงยคือจะบอกว่าถ่ายมุมละ3รูป เอาจนเราเมื่อยคอเลยทีเดียว พอถ่ายรูปเสร็จก็ให้นั่งรออีกสักแปปหมอก็เรียก เราก็เข้าไปให้ห้องผ่าตัดเราลืมเอากระเป๋าเข้าไปด้วย หมอเขารีบวิ่งเอากระเป๋ามาให้เรา (ดูหมอรีบๆยังไงไม่รู้) ก็นั่งคุยกับคุณหมอ (ส่วนซิลิโคนผมเลือกไว้เเล้วนะ ราคา22000 ตัดปีกอีก10000) คุณหมอก็ดูความผิดปกติจมูกของเราหมอถามเราว่า รู้ไม?จมูกเราเอียง เราก็ตอบว่ารู้คับเอียงขวานิดๆ แล้วหมอบอกเราอีกว่าแล้วรู้ไม?ปีกกจมูกไม่เท่ากัน เราก็ตอบไปเลย ใช่ครับปีกขวาสูงกว่า้ายนิดๆ (ที่เรารู้เพราะเราสังเกตจมูกของเรามานานแล้วว่ามันผิดปกติตรงไหนบ้าง) แต่ที่หน้าทึ่ง!!!!เลยคือ หมอบอกเสริมออกมาเเเล้วเอียงจะเสริมอยู่ไม? เราก็คิดในใจจะให้เปลี่ยนใจไม่เสริมแล้วเราจะได้เงินคืนรึเปล่า (ในใบเสร็จจ่ายเงินระบุไว้ว่าไม่มีการถอนคืน) เราเลยบอกว่าทำให้ตรงได้ไมครับหมอ คุณหมอเลยบอกว่ายากนะ ตกลงจะทำไม เราก็ตอบเลยว่าก็ได้ครับ ทำๆไปเหอะจะได้เสร็จๆ (คิดในใจนะ เพราะอยากทำมานานมากเเล้ว) หมอก็ทาบซิลิโคนที่จมูกบอกให้เราหันขวาค้างไว้ หมอก็ทาบๆเหลาๆซิลิโคนไม่ให้เราดูซิลิโคนด้วยซ้ำ (บริการเราต้องทำใจยอมรับเพราะเราเชื่อฝีมือหมอ) พอเหลาซิลโคนเสร็จก็ให้เราขึ้นเตียงเราก็นอนบนเตียงราบนะหมอบอกให้สอดแขนใต้ขา
       หมอกลัวเราจะดิ้นมั้ง? จากนั้นก็ลงเข็มยาชา หมอฉีดยาเร็วมากประมาณ7ที่บริเวณจมูกนะ โครตเจ็บยาชาลงคอเราบอกหมอว่า หมอคับเจ็บนะแล้วยามันลงคอด้วย
หมอก็ตอบมาว่า ทนเจ็บแปปเดียวยาชาสามารถกลืนไปได้เลย (คิดในใจว่ากลืนได้จริงหรอ?ไม่ทันละกูไม่ทันกลืนมันลงคอกูไปแล้ว!!) พอสักพักน้ำตาก็ไหลเลย (น้ำตาลูกผู้ชายไหลเลนคร่าบ!!) พอยาชาออกฤทธิ์หมอก็ลงมือเลย เรารู้สึกนะว่าหมอทำอะไรเพียงแต่ว่ามันไม่เจ็บ ตอนยัดซิลิโคนหมอยัดแบบแรงอะ (คิดว่านะ) ยัดๆแล้วก็บีบๆ (คิดในใจว่าจะรีบไปไหนว่ะ) ขณะทำ หมอก็ถามว่าเอาโด่งน้อยหรือปานกลาง เราก็บอกโด่งปานกลางคับเอาเท่าเนื้อจมูกจะรับได้ สักพักหมอก็ถามอีก มี2แบบให้เลือก แบบที่1ได้จมูกตรงแต่ปีกไม่เท่ากัน แบบที่2ได้ปีกจมูกเท่ากันแต่สันไม่ตรง เราก็บอกหมอว่าเลือกแบบที่1 หมอตอบว่าแน่ใจนะ พี่ผู้ช่วยก็แทรกมาว่าเอาแบบจมูกตรงดีกว่านะน้อง เราก็บอกหมอว่างั้นเอาแบบที่2คับหมอ หมอก็ทำต่อเรื่อยๆรู้ตอนนั้นคือหมอกำลังตัดปีกจมูกนะ แล้วหมอก็บ่นว่านี่มันไม่เท่ากัน (เราคิดในใจว่าก็ก่อนทำหมอบอกว่าการศัลยกรรมเป็นการทำให้จมูกเดิมดีขึ้นไง) คิดแล้วก็เครียดอยากให้เสร็จไวๆ พอสักพักหมอก็บอกว่าเสร็จแล้ว เราดูนาฬิกาใช้เวลาทำประมา30นาทีนะ เหมือนว่าหมอไม่ใส่ใจ หรือยังไง ใครเป็นศิษย์เก่าหมอมงคลขอมาแชร์ประสบการณ์หน่อยนะ หรือหมอเขาเก่งเลยทำเร็วเราคิดนะ  มาดูรีวิวกีนดีกว่าก็ถือว่าใช้ได้นะ มาติชมได้เลย

IMAG1729_1.jpg (749.38 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ก่อนทำ

ก่อนทำ

IMAG1760_1.jpg (614.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ก่อนทำ

ก่อนทำ

IMAG1773_1.jpg (734.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ผ่าน24ชม.

ผ่าน24ชม.

IMAG1778_1.jpg (703.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ผ่าน24ชม.

ผ่าน24ชม.

IMAG1798_1_1.jpg (722.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ผ่าน48ชม.

ผ่าน48ชม.

IMAG1812_1.jpg (793.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ผ่าน48ชม.

ผ่าน48ชม.
บวมครับ ใหม่ๆก็งี้แหล่ะ รอยุบสักเดือนโด่งโคตรแน่นอน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-27 17:17:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สองรูปข้างบนสุดก่อนทำนะ หลังทำได้48ชม. ดูหน้าตรงไม่โด่งเลยครับ หรือว่ามันบวม
ของผมตัดปีก กับเสริมจมูกพร้อมกัน ไม่ถึง 12 นาทีก็เสร็จครับ ของท่านยังนานกว่าของผมอีก เหอๆ แต่หมอมงคลแกขึ้นชื่อเรื่องทำเสร็จไว และบวมน้อย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-27 17:54:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noom6977 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-27 17:29
ของผมตัดปีก กับเสริมจมูกพร้อมกัน ไม่ถึง 12 นาทีก็เสร็ ...

อ่อครับๆ หมอสุดยอดนะ แต่วาจามะนาวไม่มีน้ำอะ ฟังแล้วน้ำตาซึมเลยขอบคุณครับ ก่อนหน้าก็ดูรีวิวคุณอยู่อ่านะครับ อิจฉาคนจมูกสวย
จมูกผมก็ไม่ใช่จะตรงนะครับ คดเลยด้วยซ้ำ แต่หมอก็ถามว่าจะกรอกจมูกด้วยไหม ผมเลยกรอด้วยเลย เพิ่มเติมไปอีก 4000 บาท เพื่อจะให้มันตรงขึ้นมาอีกหน่อยครับ รออีกสัก30 วันนะครับ ดีขึ้นแน่นอน

แสดงความคิดเห็น

ครับผม  โพสต์ 2015-3-27 18:11
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้