ดู: 1316|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวทำหน้าที่เกาหลีกับเอเจนซี่บิวตี้สตาร์ท

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า ฝนจะมารีวิวไปทำหน้าที่เกาหลีกับบิวตี้สตาร์ทมาค่ะ
เป็นผู้โชคดีได้ทำหน้าฟรี ตอนนี้หน้ากำลังเข้าที่ ผ่านไปได้2เดือนแล้วค่ะ

รีวิวศัลยกรรมเกาหลี.jpg (333.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

รีวิวทำหน้าที่เกาหลี

รีวิวทำหน้าที่เกาหลี
อันนี้ทำแล้วหรอคะ ทำไมไม่ค่อยเห็นการเปลี่ยนแปลงเลย ไม่ทราบว่าทำจุดไหนบ้างคะ เหมือนถ่ายรูปกล้องสดกับรูปที่ผ่านแอพ360เฉยๆ เพราะตอนนี้กำลังหาเอเจนซี่ทำศัลยกรรมอยู่ค่ะ
ไม่มีรายละเอียดอะไรเลยว่าทำอะไรมาบ้าง
ดูไปงงไปท่านผู้โชมมม
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-28 10:48:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษด้วยนะคะ จริงใส่รายละเอียดเยอะมากเเต่มันไม่ขึ้น งงเหมือนกันค่ะว่าทำไมไม่ขึ้น

เอาเป็นว่า จะเขียนรีวิวให้ใหม่นะคะ

สวัสดีค่ะ ครั้งแรกเลยนะคะที่ฝนมาเขียนรีวิวอะไรแบบนี้ ถ้าใช้คำผิดไปยังไง ต้องขอโทษทุกคนไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ >< เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ฝนไปทำจมูกมาค่ะ ซึ่งฝนได้สมัครเข้าร่วมกิจกรรมกับทาง บิวตี้ สตาร์ท ในชื่อกิจกรรม สาวแปลงกายกับนายแปลงโฉม ค่ะ ซึ่งเฟ้นหาผู้โชคดีไปทำศัลยกรรมฟรี ย้ำค่ะว่า ฟรี กับทางโรงพยาบาลวิว โรงพยาบาลชั้นนำของเกาหลี และยังเป็น 1 ใน 5 ทีมแพทบ์จากรายการ let me in อีกด้วย บอกอีกนิดโรงพยาบาลเดียวกันกับที่ทำให้สาวไทยที่ได้ทำศัลยกรรมฟรีจากทางรายการ let me in ค่ะ อิอิ
ก่อนหน้านี้คือฝนเป็นคนไม่มีจมูกเลยจริงๆ ค่ะ เป็นปมด้อยในใจเลยก็ว่าได้ เพราะใครๆก็รอว่าฝนหน้าแบน ดั้งแหมบ แถมตานี้กองไปรวมกันเลยเวลานอนตะแคง มันทำให้ฝนเจ็บค่ะ 555 เลยตัดสินใจไปทำศัลยกรรมครั้งแรก แต่การทำศัลยกรรมครั้งแรกกับจมูกของฝนนั้น เป็นสิ่งที่ไม่ค่อยโอเคกับฝนเท่าไหร่เลยค่ะ เพราะมันเป็นแท่งไม่เป็นธรรมชาติ เหมือนใครซักคนเอาท่อแป๊บมายัดจมูกฝน และพอจะไปแก้ที่เดิมเค้าก็ไม่แก้ให้ แถมไปถามที่ไหนก็มีแต่ค่าใช้จ่ายที่แพงมาก และฝนก็ได้รับทราบกิจกรรม สาวแปลงกายฯ นี้จากทางแฟจเพจ บิวตี้ สตาร์ท เลยตัดสินใจเข้ามาสมัครค่ะ
และสุดท้ายฝนก็ได้รับการคัดเลือกเข้ามาทำศัลยกรรมกับทางบิวตี้ สตาร์ท และโรงพยาบาลวิวค่ะ วันแรกที่พาตัดตื่นเต้นมากค่ะ เพราะได้พบคุณหมอที่เราเจอในทีวีตัวเป็นๆ เลย เกร็งมาก แต่คุณหมอเป็นกันเอง และอีกอย่างทางบิวตี้ สตาร์ทไม่ได้ปล่อยฝนไปเผชิญชะตากรรมคนเดียวนะคะ บิวตี้ สตาร์ทได้ให้ล่ามไปกับฝนด้วย 1 คนคอยดูแลฝนตลอดการศัลยกรรมเลย
เมื่อเข้าห้องผ่าตัดเอาจริงๆ ฝนนี้จำอะไรไม่ค่อยได้เลยค่ะ แบบออกมาอีกทีคือ เห้ยเสร็จแล้วจริงดิ ที่นี้ฝนก็ได้แต่รอระยะเวลาในการตัดไหม ซึ่งวันตัดไหมมาถึง หน้าฝนอาจจะยังบวมๆ อยู่คุณหมอก็บอกว่า ประมาณ 3 เดือนนะ จมูกจะเข้าที่ ซึ่งตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้วที่ฝนทำศัลยกรรม ถ้าดูจากรูป จมูกที่ทางบิวตี้ สตาร์ทและโรงพยาบาลวิวมอบให้ เป็นธรรมชาติมากค่ะ แล้วก็สวยมากด้วย พอเดินไปไหนก็มีแต่คนทักว่าจมูกสวย เหมือนตุ๊กตาเลย ยิ่งทำให้ฝนมีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ
ก็เอาเท่านี้ก่อนเนอะ ถ้าเพื่อนๆ มีคำถามเรื่องศัลยกรรมจมูกสามารถเข้าไปปรึกษาได้นะคะ ที่บิวตี้ สตาร์ท โทร 02-653-1116 ค่ะ
ราคา: สอบถามได้จากผู้เชี่ยวชาญคนเกาหลีโดยตรง
อ่านต่อได้ที่ http://beauty.wongnai.com/businesses/177548Zf-beauty-start/reviews?ref=ct
มองแทบไม่เห็นจมูกใหม่เลยค่ะ รูปสว่างไปรึป่าวคะ?
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-18 13:55:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปใหม่ล่าสุดค่ะ

99120.jpg (221.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้