ดู: 6257|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฉีดกลูแทค300g 1 กล่อง ไม่ขาวขึ้นเลย เปลี่ยนไปใช้ตัวไหนดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
เราฉีด กลูแทค 300g กล่องแดง อาทิตย์ละ 2 ครั้ง ครั้งละ2เซท (น้ำหนักตัวเยอะ80+) เลยฉีด2เซท ผสมวิตซีบ้างบางครั้ง

ตอนนนี้ฉีดได้สองอาทิตครึ่ง (5เข็ม 10เซทพอดี) ไม่ขาวขึ้นเลย แค่ผิวลื่นขึ้น จะเปลี่ยนไปฉีดตัวอื่นดีไหมคะ

หรือว่าลองตัวนี้ต่ออีก 1 กล่อง หรือเปลี่ยนไปเป็นคอมพลีส หรือเวเนสซี่ดีคะ ผู้เคยใช้ตอบที ขอบคุนค่ะ
รอดูด้วยคน ส่วนตัว เวเนสซี่ คนฉีดกันมากุยุนะ แต่บ้างคนก็ไม่ขาวขึ้นแค่ใสใส
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taylortiger เมื่อ 2015-3-22 13:34

บางกรณีเอาจริงๆถ้า1กล่องยังไม่ขาว อันนี้ตองดูปัจจัยอื่นด้วยคับ
เพิ่งมาเริ่มด้วย300gตัวแรกเลยรึเปล่าคับ?
สีผิวเดิมเข้ม/หรืออ่อนระดับไหนคับ?
ฉีดร่วมกับสารเสริมอื่นๆด้วยรึเปล่า?

เพราะยังไงมันต้องใช้เวลาหละคับ จะหวังให้ขาวเลยก็เป็นไปไม่ได้
กลไกเม็ดสีต้องใช้เวลาในการค่อยๆลดระดับลงมาคับ
บางคนหมดไป1กล่อง รู้สึกว่าผิวแค่ใสๆสว่างหรือเนียนขึ้น แต่ไม่ได้รู้สึกว่าขาวมาก
นั่นแหละต้องดูปัจจัยอื่นๆคับ

ไอ้คนขายหนะ มันก็เคลมไว้เว่อร์ๆทั้งนั้นหละคับ เช่นว่า เข็มแรกขาวเลย!! กล่องแรกขาวเลย!! มันไม่ใช่อะคับ
มันอยู่ที่ปัจจัยอื่นๆของแต่ละบุคคลด้วยคับ

ฉีดผิวขาว อย่ารีบคับ มันต้องอาศัยความสม่ำเสมอไปคับ ฉีดไปเรื่อยๆคับ เม็ดสีผิวมันค่อยๆลดลงมาเอง
และที่สำคัญ การฉีดผิว ต่อให้ฉีดเป็นตันเป็นถังแค่ไหน แต่ไม่ทากันแดด ไม่หลบแดดก็ขาวยากคับ
แสงแดด มันคือตัวกระตุ้นเม็ดสีเมลานินดำๆอย่างดีเลยคับ
เราฉีดกลูต้าให้ขาวขึ้น ให้เมลานินอ่อนลงก็จริง แต่ตราบใดที่ปล่อยให้ผิวยังโดนแสงแดดมากระตุ้นก็ยังมีเมลานินดำๆสร้างขึ้นมาอยู่ดีคับ

ช่วงฉีด แนะนำให้ใส่แขนยาวทุกวันถ้าเป็นไปได้นะคับ ทากันแดดร่วมไปด้วยยิ่งดี
หรือวันไหนไม่ใส่เสื้อแขนยา่ว ก็ต้องทากันแดดนะคับ
หรือคนที่เริ่มฉีด ก็ต้องมีวิธีดูแลตัวเอง เช่นขัดผิวบ้างในช่วงที่เริ่มฉีด
เพราะชั้นเซลล์ผิวเก่าที่ดำๆเข้มๆข้างบนมันยังอยู่คับ เราเลยไม่รู้สึกว่าขาวขึ้นคับ
เพราะเม็ดสีมันลดมาจากชั้นข้างในนะคับ ต้องเข้าใจตรงนี้ด้วย
เพราะงั้นเราจำเป็นต้องมีการผลัดเซลล์ผิวเก่าออกไปด้วยจะดีมากคับ
แล้วผิวใหม่ที่ขาวๆจะด้านในมันก็จะค่อยๆขึ้นมาทีละระดับคับ
ลองดูนะคับ แล้วจะขาวขึ้นไวแน่นอน

ถ้าไม่ทากันแดด มันก็ใสขาวขึ้นแหละ แต่ช้ากว่า เพราะมีปัจจัยแสงแดดมาเป็นตัวกระตุ้นเมลานินดำๆอยู่คับ^^

>>>>>>จะเปลี่ยนไปฉีดตัวอื่นดีไหมคะ<<<<<<<<
ถ้าเอาที่สบายใจ ก็เปลี่ยนตัวก็ได้คับ
แต่ถ้าอยากลองให้รู้ไปเลย ว่าสัก1-3เดือน จะขาวขึ้นแค่ไหน หรือไม่ขาวเลย อันนี้ก็แล้วแต่การตัดสินใจเลยคับ^^
ซึ่งจริงๆถ้าเอาให้เห็นความต่างๆจริงๆชัดๆเลย มันคือ1-3เดือนกำลังดีเลยคับ
อย่าไปกะหรือนับกันที่จำนวนกล่องเลยคับ เพราะอย่างที่บอกตอนแรกคับ ว่าเม็ดสีมันต้องใช่เวลาในการค่อยๆลดระดับความเข้มลงมาคับ

เพราะบางคนที่เริ่มฉีด และถูกกับกลูต้ายี่ห้อนั้นๆ เข็มที่3-4นี่ก็เรียกว่าใสสว่างขึ้นละ ผิวผ่องๆละ ไม่ใช่ว่าขาวเลย
แต่ผิวก็ดูเนียนใส ดูสุขภาพดีขึ้นมาบ้างละหละคับ^^

แนะนำสูตรดูแลผิวช่วงฉีดผิว
-สบู่เบนเน็ตสีส้ม ฟอกๆสัปดาห์ละ2-3ครั้งก็พอคับ อาบบ่อยเดี๋ยวผิวจะแห้งเกิน ฟอกนานๆ มันจะทำให้ชั้นขี้ไคลดำๆข้างนอกหลุดออกง่ายขึ้นคับ
-ผงเบกกิ้งโซดา เอามาขัดตัว ผงเนื้อละเอียดดีคับ ขัดตัวสัปดาห์ละครั้ง หรือ2ครั้งพอคับ
-โลชั่นวาสลีนสีชมพูทาทุกวัน มีส่วนผสมของวิตามินบี3 ที่ช่วยลดการขนย้ายเม็ดสีเมลานินมาที่ชั้นนอกสุด จึงช่วยไม่ให้ผิวดูหมองดูคล้ำดำ
-กันแดด...ไม่มียี่ห้อแนะนำคับ55555

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี่ฉีดกลูต้าแทค 600 ยุค่ะ + อควาสกินคอลลาเจน+ลูชินี่ ฉีดมาสามเข็มแล้ว เพิ่งเริ่มฉีด เราจะเพิ่ม คอมพลีท   โพสต์ 2016-12-24 17:11
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-24 00:48:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ ผิวเราเป็นคนผิวขาวเหลือง แ่คล้ำเสียสะสมมาก ท้องแขนหรือผิวในร่มผ้าจะขาวมากขาวจั๊วเลย แต่แขนด้านนอก จะคล้ำมากเหมือนกัน ค่ะ เดี๋ยวลองฉีดตัวเดิมดูให้ครบ3เดือนดีกว่าจะได้รุ้ไปเลยว่าตัวนี้ขาวจริงมั้ย ฉีด ผสมวิตซีบ้าง ผสมพลาเซนต้าบ้างค่ะ
chanyaa.brand ตอบกลับเมื่อ 2015-3-24 00:48
ขอบคุณมากค่ะ ผิวเราเป็นคนผิวขาวเหลือง แ่คล้ำเสียสะส ...

ไม่จำเป็นต้องเล่น 300g ตัวเดียวก็ได้คับ
เอาตัวอื่นรุ่นเก่าในตรกูลGlutax มาสลับใช้ หรือผสมกันก็ได้คับ
เราเบิ้ลโดสต่อครั้งก็ยังได้คับ เช่น 100g+200g พร้อมกัน ขึ้นกับน้ำหนักตัว ระบบเผาผลาญเรา
เพราะการที่เราได้รับแบบ โอเวอร์โดส นั่นคือเราจะได้effectของมัน คือทำให้ผิวขาวคับ

ก็เข้าใจแหละคับ หลายๆคนอยากลองตัวใหม่ๆ เพราะคิดว่าใหม่กว่าต้องดีกว่า
จริงๆแล้วมันไม่เสมอไปเลยคับ
รุ่นเก่าๆ อย่างน้อยๆก็มีคนฉีดมาก่อนเรา เห็นผลกันมาอะไรรแบบนั้นคับ
ก็เป็นสิ่งดีที่ทำให้เราเลือกได้ง่ายขึ้นคับ
เพราะตัวใหม่ๆเกินไปบบางทีก็ยังไม่มีใครใช้แพร่หลายมากนัก ผลดีมากน้อยแค่ไหนก็บอกไม่ได้คับ

หรือบางที เห็นว่ารุ่นใหม่ๆ โดสเยอะๆ บางทีก็เป็นแค่การตลาดคับ
ถ้าไม่ยึดกับของใหม่มากนัก ก็ลองสลับหรือฉีดผสมกันไปกับรุ่นเก่าๆ หรือกลูต้ายี่ห้ออื่นๆก็เอามาฉีดร่วมกันได้คับ
จะเสริมพวกอาหารผิวอื่นๆร่วมด้วยก็ยิ่งดีคับ
วิตซี+คอลลาเจน+พลาเซนต้า เป็นหลัก อัดแน่นๆผลที่ได้ก็ยิ่งชัดคับ ^^

//สู้ๆคับ ฉีดผิว ต้องลงทุน ต้องใช้เวลา อย่ายอมแพ้คับ!!55555
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-3-26 14:40
ไม่จำเป็นต้องเล่น 300g ตัวเดียวก็ได้คับ
เอาตัวอื่นรุ ...

โหขอบคุณมากๆคับผมก็ฉีด Glutax อยู่ ฉีดไปเข็มที่ 3 ละ ก็ไม่ได้ท้อนะกะฉีดสัก 3-4 เดือน ไปเรื่อย ๆ พอมาอ่านแล้วยิ่งมีกำลังใจมากเลย ขอบคุณจริง ๆ อ่อแถมมีสูตรขัดผิดอีกอั๊ยยะ น่ารักโฮกกกก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-31 05:35:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พวกโคจิก ช่วยไหมคะ ถ้าจะเปลี่ยนสีผิวให้อมชมพุต้องใช้ตัววไหนคะ nc24 หรือmixzing white
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-31 05:52:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าจะเปลี่ยนเป้น เวเนสซี่+มิกซิ่ง+โคจิก+พลาเซนต้า+วิตซี จะไดมั้ยคะ
fencer ตอบกลับเมื่อ 2015-3-28 19:02
โหขอบคุณมากๆคับผมก็ฉีด Glutax อยู่ ฉีดไปเข็มที่ 3 ละ ก็ ...

55555 ยินดีๆคับ
ดีแล้วหละคับไม่ต้องรีบมากมายหรอกคับ
ผิวมันต้องค่อยเป็นค่อยไปคับ ฉีดรักษาระดับไปสม่ำเสมอ มันก็ดีขึ้นเรื่อยๆเองคับ
เพราะยังไงสารส่วนใหญ่ที่ฉีดเข้าไปก็มีหน้าที่ต้านอนุมูลอิสระในตัวอยู่แล้ว
ยิ่งรับสารสม่ำเสมอในโดสสูง ก็ยิ่งมีประสิทธิภาพในการเก็บพวกอนุมูลอิสระได้ดีคับ
โดยเฉพาะบ้านเราเมืองร้อน ดวงอาทิตยื18ดวงอย่างประเทศไทยนี้5555555
ก็จะช่วยให้ผิวเสียน้อยลงด้วยคับ เพราะสารต้านอนุมูลอิสระจะเป็นตัวไปต่อกรกับอนุมูลอิสระที่เกิดจากแสงแดดได้อย่างดี
แต่เราเองก็ต้องทากันแดดด้วยยิ่งดีคับ โลชั่นโบกไปสม่ำเสมอ พวกนี้ดูแลรอบด้านมันย่อมดีกว่าอยู่ละคับ;)

คิดง่ายๆว่า....ยิ่งเราปกป้องผิวได้ดี สารที่รับไปก็จะได้ไม่ต้องถูกดึงมาใช้เยอะ เอาไปเป็นประโชย์กับส่วนอื่นๆในร่างกายได้อีก ผิวเสียหายน้อย สารก็ส่งไปน้อย เหลือไปใช้อื่นๆอีกว่างั้นคับ;)

สู้ๆคับ
สลับฉีดตัวอื่นๆรวมกันบ้างก็ได้คับ ไม่ต้องตายตัวที่Glutax
เพื่อความมั่นใจ สบายใจ อาจใช้พวกกลูเพียวมาฉีดร่วมก็ได้คับ
แบบสารไม่หวือหวา ไม่มีอะไรเลย มีแค่กลูต้า 600mgอะไรพวกนี้คับ
อย่างน้อยๆมั่นใจว่าได้กลูต้าเพียวๆเข้าร่างไปบ้างคับ5555
chanyaa.brand ตอบกลับเมื่อ 2015-3-31 05:52
ถ้าจะเปลี่ยนเป้น เวเนสซี่+มิกซิ่ง+โคจิก+พลาเซนต้า+วิตซี จะไดมั้ยคะ

เวเนสซี่+มิกซิ่ง+โคจิก+พลาเซนต้า+วิตซี <<<<สูตรดีหละคับ
ใช้ร่วมกันได้ ในกรณีฉีดอื่นๆมาก่อนแล้ว ขยับมาเซ็ทนี้ก็ได้ไม่มีปัญหาคับ

โกจิกก็ดีนะคับ รู้สึกเม็ดสีจะอ่อนลงไวดีคับ พอเอามาฉีดร่วมกับตัวอื่นๆ
อัตราการลดเม็ดสีก็ยิ่งดีขึ้นคับ^^

จะขาวอมชมพู จริงๆแล้วมันขึ้นกับโทนสีผิวเดิมของแต่ละคนด้วยหละคับ
การที่เราขาวขึ้นนั้น เพราะเม็ดสีมันอ่อนลง จากดำ มาเป็นน้ำตาล จากน้ำตาลมันเป็นเหลืองๆขาวๆ จากเหลืองขาวๆมาเป็นขาวเคลียร์ๆ จากขาวเคลียร์ไปโทนชมพู ซึ่งก็ใช้เวลานานอยู่หละคับ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่กับผิวเดิมแต่ละคนอย่างที่บอกคับ
บวกกับการดูแลสุขภาเราเองก็ช่วยได้คับ
อยากให้ดูมีเลือดฝาด ชมพูสดใส แนะนำอออกำลังกายสม่ำเสมอด้วยเลยคับ
ให้เลือดลมมันสูบฉีด ผิวก็ดูสุขภาพดีขึ้นได้คับ
ยิ่งเลือดในร่างกายไหลเวียนดีเท่าไหร่ ปริมาณสารในกระแสเลือดก็ไหวเวียนไปหล่อเลี้ยงส่วนต่างๆได้ดีคับ

แต่ต้องไม่ลืมว่า การออกกำลังกายแบบพอดีจะดีที่สุดคับ
เพราะการออกกำลังกายแบบหนักๆ ร่างกายจะเกิดอนุมูลอิสระมากขึ้นตามมาเช่นกันคับ
ทำให้สารที่เราฉีดไป ถูกดึงไปกำจัดอนุมูลอิสระเหล่านั้นมากขึ้นเหมือนกันคับ
มันเป็นข้อเด่น ข้อด้อย ที่เรียกว่าอาจต้องแลกกันนิดนึงคับ^^"
แต่ก็ไม่มากมายหรอกคับ ในทางกระบวนการแล้ว มันจะมองว่า สิ่งที๋ฉีดไป จะเปลืองหน่อยคับ เพราะร่างกายเอาไปใช้เยอะ55555
ที่เค้าชอบพูดกันว่า "ขึ้กับระบบเผาผลาญแต่ละคน" นั่นหละคับ

ตามหลักการชะลอวัยและกระบวนการเกิด AGEsของร่างกาย ระบบเผลาผลาญดีมากเท่าไหร่ หรือเราใช้ร่างกายเยอะมากเท่าไหร่ คนๆนั้นก็จะยิ่งแก่เร็วขึ้นเท่านั้นคับ
เพราะในทุกกระบวนการเผลาผลาญของร่างกาย จะก่อเกิดอนุมูลอิสระระหว่างเซลล์ขึ้นมาคับ ข้อมูลพวกนี้มันเป็นรายละเอียดปลีกย่อยที่ไมค่อยมีใครจะเอามาพูดกันหนะคับ

เอาเป็นว่า ฉีดไปได้เลยคับ ยังไงผิวเราก็ดีขึ้นเรื่อยๆๆๆๆๆๆนั่นหละคับ555
สู้ๆคับ
ถ้าเจอสูตรไหนที่เราฉีดไปสัก 2-3ครั้ง หรือ4-5ครั้งแล้วรู้สึกผิวผ่องขึ้น ดีขึ้น ก็ถือว่ามาถูกทางแล้วหละคับ แต่ยังไงก็อดทนลองดูไปคับ ให้ครบคอสที่เราซื้อมาคับ ฉีดหมดแล้ว ผิวดีขึ้นแค่ไหนก็ต้องประเมิณตามความเหมาะสมนั่นหละคับ;)
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-2 22:44
เวเนสซี่+มิกซิ่ง+โคจิก+พลาเซนต้า+วิตซี

ผมเพิ่งฉีดโคจิกไปเข็มแรก(เข็มแรกแต่สองโดสนะ)
แต่เห็นจะต้องทิ้งเสียแล้วล่ะครับ  เพราะว่าหลังฉีดแล้วไข้ขึ้นสูงมาก
ปวดหัวจนแทบจะระเบิดเลยล่ะ   ก่อนหน้านี้เคยใช้คอมพลีทมันก็มีไข้นะครับ
แต่มาฉีดโคจิกเรียกได้ว่าหนักเกือบตาย ป่วยข้ามวันข้ามคืนชนิดว่าเกือบได้แอดมิทเข้า รพ. ==
แต่มันก็แล้วแต่คนด้วยมั้ง   คนอื่นฉีดอาจจะไม่เป็นแบบผมก็ได้   
จริงๆก็อยากฉีดต่อให้ครบตามที่ตั้งใจไว้นะครับ   
แต่ว่าจะให้ทนปวดหัวจนแทบระเบิดบวกกับเอ็ฟเฟคร้อยแปดก็เห็นจะไม่ไหว
ส่วนขาวไม่ขาวสำหรับใครที่ฉีดแล้วไม่มีผลข้างเคียงแล้วเห็นผลจริงก็ขอแสดงความดีใจด้วยนะครับ

realkongsakul ตอบกลับเมื่อ 2015-4-4 02:15
ผมเพิ่งฉีดโคจิกไปเข็มแรก(เข็มแรกแต่สองโดสนะ)
แต่เห ...

ใช้โกจิกตัวไหนคับ ร่วมกับอะไรรึเปล่าคับ
หลายคนฉีดก็โอเคคับ ส่วนตัวใช้มาจนหมด2กล่องละคับรุ่น3,000
ส่วนตัวไม่มีปัญหาเหล่านั้นคับ ใช้ผสมกับGlutax200+Tationil600 ก็ไม่มีปัญหาคับ
จริงๆแล้วโกจิก ไม่ใช่กลูต้าคับ คนที่ป่วยส่วนใหญ่ป่วยจากกลูต้าคับ
กลูต้าปริมาณสูงมีผลต่อการปรับตัวของตับโดยตรง
จริงๆน่าจะลองเริ่มทีละโดสนะคับ ละค่อยไต่ระดับขึ้นมาคับถ้าอยากเพิ่ม
แต่จริงๆโกจิกนี่ครั้งละโดสเพียงพอละคับ
โกจิกไม่ได้ต้องการโดสเยอะเพื่อต้องการside effectในการลดเม็ดสีแบบกลูต้าคับ
ครั้งละโดสก็เหลือเฟือละคับ

ลองครั้งละโดสให้ชัวร์ก่อนว่าร่างกายโอเคกับสารตัวนี้
การป่วยปวดหัวจากการฉีดโกจิกนี่ยังไม่เคยเจอเลยคับ ค่อนข้างเป็นไปได้ยากด้วยคับ
ทั้งนี้สภาพร่างกายของแต่ละคนต่างกัน
การพักผ่อนเพียงพอมั้ยตต่างๆนาๆพวกนี้เป็นปัจจัยที่ส่งผลมากเลยคับ

ยังไงถ้ามีโอกาส ลองครั้งละโดสดูคับ
แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยงอีกก็ยกให้ใครไปก็ได้คับ
ทิ้งเปล่าเสียดาย55555555
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-5 04:17
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-4 16:46
ใช้โกจิกตัวไหนคับ ร่วมกับอะไรรึเปล่าคับ
หลายคนฉีดก ...

เรื่องเสี่ยงตายไม่เคยกลัวเลยครับ  แต่กลัวตายแล้วยังไม่ทันได้ขาวมากกว่า 555+
อยากขาว อยากดูดี ก่อนที่เข้ามหาลัยปีหน้าน่ะครับ  
ใช้โคจิกล้วนๆอย่างเดียวเลยครับ + น้ำกลั่น 20 mL ผสมเองฉีดเองกับมือ
(แอบงกไม่อยากเปลืองค่าฉีด บวกกับหาที่ฉีดยากด้วย)
ตอนฉีดนี่ชิวมาก สบายๆ ไม่ปวดไม่แสบเส้นเหมือนตอนฉีดวิตซี  
อาทิตย์หน้ากะว่าจะลองดูอีกสักตั้งครับ  คราวนี้คงต้องเตรียมใจและไอบูไว้ใกล้ๆตัว (ไข้สูงและปวดหัวมาก พาราเอาไม่อยู่ครับ)
.................................................................................
คุณ Taylortiger เคยใช้ตัวโคจิกด้วยเหรอครับ  ผลที่ได้เป็นยังไงบ้างครับ
เป็นที่น่าพึงพอใจหรือเปล่า  รบกวนช่วยเล่าประสบการณ์ตรงนี้สักหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
ที่อยากทราบมากอีกอย่างหนึ่งก็คือลักษณะผงของมันน่ะครับ  ที่ผมเจอจะมีลักษณะเป็นผงสีขาวหยาบเล็กน้อย ไม่เนียนละเอียดเหมือนผงกลูต้า เป็นผงกระจายๆเมื่อส่องไฟจะส่องประกายเหมือนคริสตัล    ไม่ทราบว่าที่คุณTaylortigerเคยใช้ เป็นลักษณะนี้หรือเปล่าครับ

ปล. ถามคุณTaylortiger เยอะไปหน่อย อย่าเพิ่งรำคาญนะครับ  แล้วก็ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ปล.ไม่ได้ช่วยอะไร จขกท. เลย  >< อย่าว่ากันเลยนะครับ  ถือว่าแบ่งปันประสบการณ์กันก็แล้วกันนะครับ  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taylortiger เมื่อ 2015-4-7 00:52
realkongsakul ตอบกลับเมื่อ 2015-4-5 04:16
เรื่องเสี่ยงตายไม่เคยกลัวเลยครับ  แต่กลัวตายแล้วยั ...

ผงโกจิก ผงสีขาวมีความเป็นผลึกคริสตอลเล็กๆถูกต้องละครับ^^
โกจิกอย่างที่บอกคับว่า ครั้งละโดสก็พอละคับ ขอความสม่ำเสมอเป็นพอครับ
สัปดาห์ละ1-2ครั้งเหมมือนกลูต้านั่นแหละคับ
หรือฉีดร่วมกับกลูต้า หรือสลับครั้งกันก็ได้คับ ตามสะดวก
และไม่อยากให้ตัดทิ้งวิตามิยอื่นนะครับ
ถ้าสามารถใช้วิตามินอื่นร่วมได้ ก็ใช้ไปเลยคับ วิตซีคือพื้นฐานที่ควรได้รับสม่ำเสมอครับ
วิตซีฉีดให้ดีก็ไม่ปวดเส้นนะคับหรือแม้แต่กลูต้าหลายๆตัวที่ชอบบอกกันว่าปวดเส้นๆๆ
ปวดหรือไม่ปวด อยู่ที่วิถีของเข็มที่แทงลงไปด้วยคับ(นั่นรวมถึงฝีมือในการฉีดคับ)
และรวมทั้งสารที่ใช้มีส่วนในแง่ pHของยาและการเดินยาคับ
สารมี่มีฤทธิ์เป็นกรดอย่างวิตซี หรือวิตบี ต้องเจือจางน้ำกล้่นก่อนเป็นดีคับ
เพื่อลดความเป็นกรดของสารลงคับ
วิถีของเข็มเมื่อแทงเข้าเส้นเลือดแล้วก็เปลี่ยนองศาเข็มให้เป็นแนวนอนตามเส้นเลือด และดันเข้าไปลึกพอประมาณ
เพราะะเพื่อให้ผลายเข็มออกห่างจากจุดที่เข็มแทงลงไป
เพื่อป้องกันตัวยาฟุ้งกระจายออกนอกเส้นเลือด อันเป็นสาเหตุของการปวดเส้นขณะฉีดคับ
และต้องค่อยๆพยายามปล่อยยาช้าๆครับ เพื่อลดอัตราควมแรงของยาที่ฟุ้งกระจายไปโดนผนังเส้นเลือดคับ

โดยปกติ เลือดของเราpHไม่ได้เป็นกรด แต่เมื่อมีสารที่มีฤทธิ์เป็นกรดเข้าไปในกระแสเลือด
มันก็จะปรับpHให้เป็นปกติได้เองคับ
ทางเลือดที่ดีที่สุดก็คือเจือจางตัวยาก่อนฉีดคับ;)

จากที่ลองใช้โกจิก ผลโดยรวมถือว่าผิวดูสว่างดีคับ
แต่บังเอิญผมใช้ร่วมกับกลูต้าและวิตามินอื่นตามปกติคับ
เลยระบุชัดเจนไม่ได้ว่าโกจิกให้ความขาวชัดแค่ไหนคับ
แต่ทุกครั้งที่ฉีดโกจิกร่วมด้วย ก็รู้สึกผิวดูนวลขึ้นดีคับ สีผิวดูมีความอ่อนตัวลงเรื่อยๆคับ

//ถือเป็นกระทู้แบ่งปันประสบการณ์กันไปด้วยหละคับ เจ้าของกระทู้คงไม่ว่าไร^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-7 23:18
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-7 00:49
ผงโกจิก ผงสีขาวมีความเป็นผลึกคริสตอลเล็กๆถูกต้องล ...

วิตซีไทยที่ผมใช้อยู่ค่อนข้างจะข้นอยู่พอสมควรเลยนะครับ  แม้เจือจางแล้วก็ยังสัมผัสได้ถึงความปวด
สำหรับเรื่องโคจิก เนี่ยสารข้างในมันเป็นKojic acid จริงๆใช่ไหมครับ  รู้สึกกังวลยังไงก็ไม่รู้
(เห็นบางคนบอกว่าเอาสารอื่นมาหลอกเป็นโคจิก แต่บางคนก็บอกว่าเป็นโคจิกจริงๆ  -*-
อันนี้ผมก็เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครดี)   ทีนี้ผมจะขอรบกวนคุณTaylortiger อีกสักหน่อยจะได้ไหมครับ  ผมขออยากให้คุณช่วยยืนยันอีกครั้งให้ผมสบายใจหน่อยได้ไหมครับ ว่าโคจิกที่คุณเคยได้ใช้มานั้น คุณเห็นว่าเป็นผลึกคล้ายคริสตัลเล็กๆจริงๆใช้ไหมครับ (แบบเห็นด้วยตาตัวเองอ่ะครับ )        เพราะว่าผมได้ลองไปค้นข้อมูลเกี่ยวกับสารตัวนี้มา ซึ่งเขาบอกไว้ว่าผงโคจิกมีลักษณะคล้ายคริสตัล (ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจอีกแหละว่าเป็นความจริงหรือเปล่า)  
อันนี้บอกตามตรงเลยนะครับ  ว่ากลัวมาก กลัวว่าจะไม่ได้ผล  แล้วที่เสียเงินไปจะสูญเปล่า   
ไม่อยากให้เป็นอย่างนั้นเลย     

.....................................................................................
อ่อ  คุณTaylortiger ครับ  ผมขอรบกวนถามอีกนิดครับว่า   ลักษณะผงของกลูต้าผงจำพวกตระกูลG  ต่างๆที่ออกมาเยอะๆเนี่ยครับ  มีความแตกต่างจากผงของโกจิกมากน้อยแค่ไหนเหรอครับ
ความรู้ล้วน ๆเลยพ่อหนุ่มทั้งสอง 55555555555555 สูบกันมันเลย สาระมีอยู่จริง 5 5 5 5
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taylortiger เมื่อ 2015-4-9 01:50
realkongsakul ตอบกลับเมื่อ 2015-4-7 23:15
วิตซีไทยที่ผมใช้อยู่ค่อนข้างจะข้นอยู่พอสมควรเลยนะ ...

ส่วนตัวแล้วผมใช้วิตซีไทยกับวิตซีอื่นบ้างคับ แต่ส่วนใหญ่วิตซีไทยโดสสูงกว่า ซึ่งบอกเลยว่าชอบใช้ประมาณ5กรัมตลอดคับ5555
แน่นอนว่าความเป็นกรดสูงลิบ
แต่โดยส่วนตัว ผมไม่มีปัญหาเรื่องการฉ๊ดแล้วปวดเส้นคับ
ซึ่งผมไดลูทกับ NSS หรือ sterile water แค่ครั้งละ10ml คับ
ปริมาณไดลูทแค่นี้ ควาเมป้นกรดแทบไม่ลดลงเลยคับ5555
ผมมองด้วยเหตุผลที่ผมได้อธิบายไปเบื้องต้นคับสำหรับเรื่องการฉีดปวดหรือไม่ปวด

//แนะนำให้หาข้อมูลจากเว็บนอกดีกว่าครับ แต่ก็น้อยนักที่จะมีรูปให้เห็นชัดเจนถึงอณูผง ผงโกจิก ผงขาวละเอียดมีความเป็นผลึกเล็กน้อย
สำหรับว่า โกจิกที่เห็นขายๆกันนั้น ของจริงมั้ย? แท้มั้ย? แอบเอาสารอื่นมาใส่มั้ย?
...............ไม่สามารถตอบคำถามนี้ให้ได้เลยครับ.............
ตอบให้แบบเดียกวับกลูต้าครับ ว่ายาฉีดทุกตัว เราไม่ได้เห็นโรงงานมันเอง เราไม่รู้เลยว่าแท้มั้ย5555
ผมถึงค่อนข้างพูดบ่อยๆว่า เลือกฉีดตัวที่คนอื่นๆเค้าฉีดกันมานานและมันให้ผลดี ขาวกันจริงจะดีกว่า ดีกว่าอยากลองนู่นนี่หลายตัวหลากหลาย

และจริงๆแล้วบอกไว้เลยครับว่า ถ้าอยากขาว "กลูต้า" ไปเลยคับ
นี่เข้าถึงการลดเม็ดสีอย่างแท้จริง
ถ้าอยากจะใช้สารอื่นๆ ผมแนะนำให้เอามาฉีดร่วมกันจะดีกว่า ดีกว่าไปฉีดสสารอื่นเพียงเดียวๆละหวังขาวมาก...ยากอะคับ ...กลูต้าเถอะคับ555555

ส่วนตัวผมใช้โกจิกมา ผมเองก็ใช้ฉีดร่วมกับกลูต้าสูตรประจำของผม
สำหรับผมอยากเล่นสารตัวไหน ผมก็ไม่ทิ้งกลูต้าอะคับ
Mother of Antioxidant ก็กลูต้าไธโอนนี่แหละครับ
มันให้มากว่าความขาวที่เรารู้ๆกันคับ ต้านอนุมูลอิสระเทพๆเลยคับ
ต้านอนุมูลอิสระดี ผิวเสียหายน้อย ความเนียนใสก็ไม่ไปไหนคับ
จะขาวมากน้อยแค่ไหน ก็กฎพื้นฐานเดิมคือเรื่องพื้นฐานสีผิวของแต่ละคนคับ;)

......................................................................
ผงกลูต้าตระกูลG กับโกจิก.....อืมมม มันหลากหลายหลายตัวหลายรุ่นมากคับ ยิ่งรุ่นใหม่ๆมีสีเข้ามา ปั้นแต่งการตลาดต่างๆนาๆ
ผงกลูต้า ผงสารอะมิโนต่างๆ ผงสีขาวล้วน ขาวเนื้อแป้งเลยว่าได้คับ
ถ้ารู้จักและเคยเห็นพวกกรดอะมิโนพื้นฐานต่างๆจะเข้าใจครับ
ลองหาดูในเน็ตได้คับสำหรับผงสารอะมิโนพื้นฐานพวกนี้
ง่ายๆเลยก็ดูจากสารโมเลกุลพื้นฐานของกลูต้า มีอะไรบ้างหละคับ 3ตัว ...ไกลซีน ซีสตีน กลูตามีน^^

////////////////////////////////////////////////////
ถ้ากลัวเสียเงินเปล่า อยากขาวแต่กลัวฉีดแล้วไม่ขาว
ลองมองพวกยี่ห้อที่เป็นกลูต้าเพียวๆบ้างก็ได้คับ
มันมีอยู่ในท้องตลาดมานานละคับ
กลูต้าเพียวๆ 600mg/900mg มาพร้อมน้ำกลั่นทำละลาย
ไม่ได้มีสารหรูหราเยอะแยะเหมือนยี่ห้ออื่นๆ ไม่แฟนซีหรือการตลาดมากมาย
แต่อย่างน้่อยๆก็รู้ว่ามีแค่กลูต้า ที่รู้ๆกันอยู่ว่ากลูต้าทำให้ขาว
กลูต้าเองก็ต้องการเพียงวิตามินซีมาคู่ เพื่อทำให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น ก็ช่วยหใ้ขาวได้แล้ว
ส่วนยี่ห้ออื่นๆบอกมีสารนู่นนั่นนี่ ก็มองซะว่าเป็นสารมาเสริม ตัวช่วยให้ผิวดีขึ้น
รับสารหลากหลาย มันก็ดีหลากหลายกว่าอยู่แล้วหนะคับ
ทุกคนก็อยากขาว และผมก็บอกว่าถ้าอยากขาว ก็ กลูต้าเถอะคับหลักๆ

สมัยนี้กลูต้ามีเยอะหลายยี่ห้อ บอกมีสารนู่นนี่สารนั่นผสมมาเยอะแยะมากมาย
เชื่อได้แค่ไหน? มันดีแค่ไหน? แท้แค่ไหน? ไม่มีใครให้คำตอบเราตรงนี้แบบเคลียร์ได้เลยคับ;) เลือกดีๆ หรือาศัยประสบการณ์คนอื่นที่ฉีดกันได้ผลดี หรือถ้าอยากลองด้วยตัวเองว่าตัวเองฉีดตัวไหนดีแค่ไหน ช่วงฉีดผิวประมาณไหน ก็แล้วแต่เลยคับ ลองเองมันก็สนุกดี เราได้รู้ด้วยตัวเอง ประสบการณ์ตัวเอง แต่นั่นแหละ คงเปลืองตังค์ไม่น้อย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-16 00:31

คงจะเป็นอย่างนั้นล่ะครับ คงต้องลองด้วยตัวเอง   มันจะต้องมีสักทางแหละที่จะทำให้เราขาวแบบนี้ได้
คงต้องมีสักวัน  ^^

แกรนด์ สะกดใจ ไอดอลผมเลยครับ ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย realkongsakul เมื่อ 2015-4-16 00:38
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 01:45
ส่วนตัวแล้วผมใช้วิตซีไทยกับวิตซีอื่นบ้างคับ แต่ส่ ...

.      

เมื่อกี้ลองลงรูปดูไม่รู้ว่าขึ้นหรือเปล่านะครับ   มือใหม่ ลงไม่ค่อยเป็น  555
realkongsakul ตอบกลับเมื่อ 2015-4-16 00:36
.      

เมื่อกี้ลองลงรูปดูไม่รู้ว่าขึ้นหรือเปล่านะครับ   มือใหม่ ลงไม่ค่อยเป็น  555

5555 ไม่ต้องรีบคับ ถ้าฉีดเรื่อยๆสม่ำเสมอ ยังไงก็ขาวคับ
เอาขาวใสแบบผิวสุขภาพดีดีกว่าคับ ผมว่าแบบแกรนด์น่ากลัวไป5555555
"พยาบาล"รับฉีดกลูต้า วิตามินซี ฮอร์โมน พลาเซนต้า รกแกะ คอลลาเจน ลดสัดส่วนเฉพาะจุด แอลคาร์นิทีน
เมโสหน้าใส เมโสแฟต โบท้อก ฟิลเลอร์ รับปรึกษาทุกปัญหา มีตัวยามาเองหรือมาซื้อกับทางเราได้ค่ะมีจำหน่ายของแท้ ปลอดภัย ราคาถูก. ติดต่อสอบถามได้ตลอด24ชม. ราคาถูกที่สุด150-200เท่านั้นน!!! ยากี่ตัวก็ได้ไม่จำกัด!!!
แถวฟิวเจอร์รังสิต ม.รังสิต เมืองเอก ม.กรุงเทพ ม.ธรรมศาสตร์ ธัญญะสายคลอง เซียร์ แจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด เมืองทอง บางบัวทอง สอบถามราคาตกลงคุยกันก่อนที่ lineID : white.addicted หรือโทร : 0863349452
ราคาต่อกล่องทั้งหมด!!!! เอามาSaleหนักกๆ!!!!!!!!!!
เซตเกาหลี 4900
เซตพริตตี้Tylese 3800
L-carnitene5กรัม 1500
glutax2000Gs 2000
Mixing white 1000
KojicNano 1500
CollagenNc24 800
Placenta 600
VeniscyEGF 1500
Glutax500G 1500
L-B5 1700
complette 800
รับปรึกษาฉีดผิว กลูต้า botox filler เมโสทุกชนิด หน้าใส ลดน้ำหนัก ในเขตพื้นที่ กทม  สนใจโทร 0968899402  ID line 0855550708
รับฉีดผิวขาวด้วยกลูต้าวิตซี คอลลาเจน หน้าใส

รับฉีดโบท็อก แอลคาร์นิทีน เมโสแฟต ฮอร์โมน ฟิลเลอร์

สนใจติดต่อ 0972516266 ดิวจ้า

สามารถติดต่อทางไลน์ mynameisdew11 มาสอบถถามได้นะคะ
รับฉีดผิวขาวด้วยกลูต้าวิตซี คอลลาเจน หน้าใส

รับฉีดโบท็อก แอลคาร์นิทีน เมโสแฟต ฮอร์โมน ฟิลเลอร์

สนใจติดต่อ 0972516266 ดิวจ้า

สามารถติดต่อทางไลน์ mynameisdew11 มาสอบถถามได้นะคะ

คนๆนี้ ที่ชื่อดิว‼️
เบอร์โทร : 0972516266 (ดิว)
Line ;; mynameisdew11

ใครจะซื้อขายด้วย❌❌❌
ก่อนโอนเช็คแบล็คลิสต์ก่อนนะคะ
ไม่อยากให้เจ็บตัว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้