ดู: 2371|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เสริมจมูก กับคุณหมอสมศักดิ์ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย axeziily เมื่อ 2015-3-16 14:13

เริ่มเรื่องแล้วกันค่ะ...ก่อนการตัดสินใจไปทำจมูกครั้งนี้เราได้ศึกษาการทำจมูกมาหลายที่ และหลายปีมาก
...บางทีเราศึกษาไปเจอเคส เบี้ยว อักเสบ ทะลุบ้าง  ทำให้เรากลัวไปเลยทีเดียว...

จนเรามาตัดสินใจทำในวันที่ 1 มีนาคม 2558...กับโรงพยาบาลเลอลักษณ์
ตอนแรกเค้าบอกว่ามีคุณหมอท่านหนึ่งทำดีมากเป็นคุณหมอพรีเมี่ยมที่นี้เลยค่ะ  เราเลยโทรไปปรึกษาประมาณ 3 ครั้งได้  จนครั้งสุดท้ายเราได้เวลานัดทำตอนบ่ายสองโมงครึ่ง กับคุณหมอสมศักดิ์ค่ะ เพราะ รพ.แนะนำว่าคุณหมอท่านอื่นๆๆก้อทำดีมากเหมือนกันเราก็โอเคร ในเมื่ิอตัดสินใจจะทำแล้วมีเวลาให้ตัดสินใจอะไรไม่มาก
.....เราเดินทางจากนครสวรรค์ ไปถึง รพ. พอเราเดินเข้าไปบรรยากาศไม่เหมือน  รพ. เลยค่ะ เป็นกันเองมาก  พอเดินไปถึงก็มีพี่ๆๆเข้ามาถามว่ามาทำอะไรค่ะ เราก็บอกเลยว่ามาทำจมูก ยื่นบัตรประชาชน นั่งรอแป๊บนึง พี่ใจดีก็เรียกไปแนะนำซิลิโคนแต่ละแบบค่ะ (พร้อมราคา) พอเราตกลงเป็น"ซิลิโคนเมกา" ก้อมานั่งรอเรียกอีกครั้งนึง
แล้วเรารอไม่ถึง 5 นาที มีพี่น่ารักคนนึงมาเรียกให้ขึ้นไปจ่ายเงินชั้น 2 พร้อมรอรับยาพร้อมคำแนะนำ  เข้าห้องตวจวัดความดัน ถ่ายรูปหน้าตรง  90องศา และ 45องศา
ออกจากห้องตรวจนั่งรอประมานครึ่งชั่วโมงน่าจะได้ค่ะ เราก็โดนเรียกไปรอหน้าห้องผ่าตัด เข้าไปก็ล้างหน้าด้วยแอลกอฮอลส์ สวมหมวก และเสื้อกาวสีม่วง....ตอนนั่งรอเราก็ไม่คิดอะไรค่ะ  ชิวๆๆสบายมาก  แต่พอมีผู้ช่วยมาเรียกเราเข้าห้องแค่นั้นแหละ ตื่นเต้น พอเข้าไปในห้องก็เจอคุณหมอนั่งรอเราอยู่เลยค่ะ  ****
*****เราได้นั่งคุยกับคุยหมอประมาณ 5 นาทีได้ คุยหมอถามว่าต้องการทรงจมูกแบบไหน  มีแบบมาไหมค่ะ  เราก็เอารูปทรงจมูกที่เราต้องการให้คุณหมอดูเลยค่ะ***
....พอคุณหมอโอเค  เราโอเคร  จะรออะไรอยู่ขึ้นเตียงนอน โดนมัดแขนมัดขา  คุณหมอก็ถามเราว่าจะเอาแบบหลับหรือรู้สึกตัวแต่ไม่เจ็บน๊  เราเลยบอกไปด้วยความมั่นใจว่า
"ขอหลับค่ะ "
...คุณหมอก็ให้ผู้ช่วยฉีดยาให้เราเลย ได้ยินเสียงสุดท้ายว่า จะหลับแล้วน๊ แค่นั้น ก้อไม่รู้เรื่องอะไรอีกเลย  ตื่นขึ้นมาอีก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สวยขึ้นค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณน๊คร้า  โพสต์ 2015-3-19 13:42
สวยค่ะ ธรรมชาติ

แสดงความคิดเห็น

ดีใจน๊คร้าที่มีคนบอกว่าเป็นธรรมชาติ  โพสต์ 2015-3-19 13:44
สวยมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ ^^

สวยธรรมชาติดีจัง
สวยเลยคับ รบกวนถามเรื่องอาการบวมมันบวมถึงวันไหนคับพอดีผมไปทำมาเมื่อวาน วันนี้เริ่มบวมแล้วคับ ของคุณบวมหนักสุดวันไหนคับ
สวยเลยคะ หายไวๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้