ดู: 1734|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ถอดซิลิโคนที่จมูกออก ควรเย็บปิดแผลมั๊ย ?

[คัดลอกลิงก์]
ถอดซิลิโคนที่จมูกออก ควรเย็บปิดแผลมั๊ย ? บางที่เย็บปิดแผลให้บางที่ไม่เย็บปิดให้คะ ใช้สำลีอุดเอา มีใครเคยถอดออกบ้างคะ คุณหมอได้เย็บให้รึป่าวคะ
จขกท ไปถอดมาหรือยังคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-14 16:14:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กำลังจะไปต้นเดือนคะ หมอสำรวยคิด 3000 เองคะ แต่แกไม่เย็บผิดแผลให้นะคะ ที่อื่นเย็บปิดให้หมดคะ กังวลตรงไม่ปิดแผลจะเป็นไรมั๊ย เลย inbox ไปในเพจเฟซบุ๊คแกคะ รัตนโนโกสินทร์การแพทย์ แกขอเบอร์และโทรมาหาเองเลย ประทับใจหมอตรงนี้ หมอบอกไม่เย็บก็ไม่เป็นไรเพราะอยู่ข้างในเล็กนิดเดียว เลยสองใจคะ เอาออกระหว่าง หมอสำรวย 3000 บาท ไม่เย็บปิดแผล  กับ เซนจูรี่ 5000 บาท เย็บปิดแผล
ตอนของผมเอาออกเย็บปิดครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-14 18:38:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บวมอยู่กี่วันคะ เอาออกกับ คอนเสริม อันไหนระบบมกว่ากันคะ
เราก็ถอดกับหมอสำรวยค่ะ ถอดมาสองครั้งแล้ว (เราโรคจิตนิดๆ ถอดครั้งแรกเพราะเบี้ยวมาก ถอดครั้งที่สองไม่พอใจ ทั้งสองครั้งใส่ไม่เกิน 15 วัน และไม่ได้ทำกับหมอสำรวยด้วย) หมอไม่เย็บปิดแผลค่ะ เอาสำลีอุดเอา แปปเดียว เจ็บอีตอนฉีดยาชาเนี่ยแหละ เราเอาออกเสร็จไปทำงานต่อ สำหรับเราไม่เจ็บเลย (ไม่รวมฉีดยาชา) ตอนเอาซิลิโคนใส่เจ็บกว่ามากอ่ะ  ผ่านมา 1 ปี ในจมูกมีแผลเป็นเล็กเล๊กกกก (ไม่ส่องไม่มีใครรู้)
- หมอสำรวยถูกสุดแล้วนะที่หาข้อมูลได้ ที่อื่นเอาออกตั้งหลายพัน (โทรถามบางที่หลักหมื่นอ่ะ)-
หมอตัวจริงค่อนข้างทันสมัยนะ ถ้าเทียบกับน้ำเสียงตอนที่หมอโทรมา อิอิ (แซวหมอ)
ปล.ไม่ได้อวยหมอนะคะ แค่เอาประสบการณ์มาบอก บางเรื่องอาจไม่เกียวกับที่จขกท.ถาม ขออภัยค่ะ
ลองเอาเป็นอีกทางเลือกดูนะคะ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-14 23:46:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอวำรวยน่ารักมากคะ ไม่เย็บแผลก็ไม่เป็นไรใช่มั๊ยคะเลือดออกกี่วันคะ
เอาออกมารึยังคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้