ดู: 819|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เลือกซิลิโคนเสริมจมูกแบบไหนดีคะ นิ่มหรือแข็งดีกว่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
นัดหมอเสาร์ ที่14 มีนานี้ละค่ะ แต่ยังลังเล ระหว่างซิลิโคนแบบนิ่มกับแบบแข็ง ว่าจะเลือกแบบไหนดี
เห็นบางคลีนิค นิ่มแพงกว่าแข็ง บางคลีนิคแข็งแพงกว่านิ่ม
อ่านบทความหมอบางท่าน บอกว่านิ่มจะมีโอกาสเบี้ยวมากกว่า เพราะนานๆไปพังผืดจะรัดซิลิโคน จะมีโอกาสเบี้ยวได้
แต่ก็สงสัยว่า ถ้าแข็งจะมีโอกาสทะลุมากกว่ามั้ย แล้วคนที่ทำส่วนใหญ่เลือกทำแบบไหนกันคะ
การเลือกซิลิโคนให้เข้ากับใบหน้า
ถ้าเรามีผิวหนังระหว่างจมูกน้อย/บาง
ควรใช้ซิลิโคนนิ่ม  เพราะถ้าใช้ซิลิโคนแข็งเวลาเนื้อเยื่อบีบตัวเข้ามาจะทำให้เห็นสันชัดเจน ทำให้หน้าดูแข็งๆ
ถ้าผิวหนังระหว่างจมูกเยอะ  สามารถใช้ได้ทั้งแบบแข็งและแบบนิ่ม  ถ้าต้องการเห็นสันเด่นชัดให้ใช้แบบแข็ง แต่ถ้าต้องการแบบธรรมชาติควรใช้แบบนิ่ม
แต่ถ้านิ่มมากเกินไป เนื้อเยื่อจะไปสร้างผังผืดรัดจนมองไม่เห็นซิลิโคน

ถ้าอยากรู้ว่าตัวเองมีผิวหนังระหว่างจมูกเยอะหรือน้อย ให้ลองบีบเนื้อตรงโคนจมูกขึ้นมา ถ้ายืดขึ้นได้เยอะแสดงว่าเป็นคนเนื้อเยอะ

ทั้งนี้เราควรปรึกษากับหมอเจ้าของเคสว่า สภาพผิวหน้าแบบเรา เหมาะสมที่จะใช้ซิลิโคนตัวไหน
เพราะรูปทรงจมูกแต่ละคนแตกต่างกัน เราควรเลือกทำให้เข้ากับใบหน้าดีกว่าค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-9 23:52:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Monkey001 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-9 23:24
การเลือกซิลิโคนให้เข้ากับใบหน้า
ถ้าเรามีผิวหนังระห ...

ขอบคุณค่ะ ลองดึงดูแล้ว เนื้อเยอะค่ะ .. แต่ไม่รู้ว่าหน้าจะเข้ากับจมูกแบบไหน จริงๆคือยังไม่รู้เลยว่าอยากได้จมูกทรงไหน แค่อยากให้มันดูคมๆกว่านี้ซักนิดค่ะ
ทรงจมูกสวยๆ ลองเสริช หาดูในเนตค่ะ  ขึ้นมาให้พรึ่บ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้