ดู: 23935|ตอบกลับ: 138
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก by หมอชัยรัตน์ BB Clinic ทองหล่อ ครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย youznfriendz เมื่อ 2015-2-28 00:22

สวัสดีพี่น้องดั้งโด่งทุกคนค้าบบบบบบ สิงเว็บอยู่นาน ศึกษาข้อมูลอยู่เป็นแรมปี เข้ากระทู้คนนู้นที คนนี้ที

เปลี่ยนหมอมาแล้วแสนกว่าคน กว่าจะตัดสินใจได้ และแล้วววว.....วันนี้ผมจะมารีวิวจมูกใหม่ที่ไปทำมาค้าบบบบ

ปล. อาจจะมีแต่น้ำ ไร้สาระสักหน่อย แต่เพื่อความบันเทิง อย่าสนใจเนื้อหาเลยนะครับ อิอิ

ปล 2. ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางคลีนิกใดๆทั้งสิ้น ทางคลีนิกไม่ได้ขอให้ผมมารีวิวให้ รีวิวไปเค้าก็ไม่ได้ลดราคาให้ แต่อยากเอามาให้เพื่อนๆดู เพื่อช่วยในการตัดสินใจนะครับ

อย่างที่บอกครับ ผมตัดสินใจทำจมูกกับ หมอชัยรัตน์ BB Clinic สาขาทองหล่อ ใช้ซิลิโคน America soft เกรด A+

ส่วนเรื่องราคา ผมจองตอนมีโปรโมชั่น 50% ลดจาก 30,000 เหลือ 15,000

ผมนัดหมอวันพฤหัสบดีที่ 19 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมานี้ครับ นัดหมอไว้เวลา 4 โมงเย็น ไม่ได้เตรียมอะไรสักอย่าง ตัวก็ไม่ได้เตรียม ใจก็ไม่ได้เตรียม คือไปแบบไม่รู้เรื่องอะไรเลยจริงๆ รวมถึงไม่รู้ทางไปคลีนิกด้วย - - กว่าจะไปถึงก็เกือบ 5 โมงเย็นแล้วครับ ตอนนั้นคิดว่าหมอกลับบ้านแล้วแน่ แต่ก็เหยียบเท่าที่จะเหยียบได้แล้วครับ คือถ้ารถบินได้ก็คงจะบินไปแล้ว

พอมาถึงคลีนิกก็นั่งรอหมอครับ มีพี่พนักงานมาชวนคุยให้เราหายเบื่อ สงสัยวันนั้นเคสจะเยอะ คือผมคุยกับพี่พนักงานจนสนิทกันเลยจริงๆ หยิบซิลิโคนที่เค้าตั้งโชว์ไว้มาเล่น กว่าผมจะได้ทำก็ราวๆ 1 ทุ่มครับ อ่อ! ลืมบอก ก่อนทำคุณหมอจะมาคุยว่าเราอยากได้แบบไหน มีทรงจมูกตัวอย่างมามั้ย ซึ่งอย่างที่บอกว่าผมไม่ได้เตรียมอะไรไปเลย เลยบอกหมอว่า เอาให้โด่งที่สุด แต่ไม่ทะลุ ส่วนทรง เอาตามใจหมอเลย ถ้าหมอบอกว่าหล่อ ผมก็โอเค (คุณหมอใจดีมากครับ คุยตลก กวนได้ เล่นได้ อิอิ) แล้วก็จะมีพี่พยาบาลมาถ่ายรูป Before แล้วก็พาไปล้างหน้า แล้วก็พาไปนั่งที่ห้องรับรอง แป๊บนึง แล้วก็ถึงเวลาขึ้นเขียงแล้วครับ

ตอนแรกแอบกลัวเหมือนกันว่าจะเจ็บมั้ย แต่ที่นี่เค้าใช้ฉีดยานอนหลับครับ ฉีดตรงข้อแขนเหมือนเวลาเราเจาะเลือด ไม่เจ็บเลย พี่พยายามมือนิ่มมาก จำได้แค่ว่าพอฉีดเสร็จเค้านับ 1-2-3-4-5 ผมนี่กรนแล้วครับ แล้วสักพักพี่เค้าก็จะปลุกให้เราตื่นมาดูดั้ง ว่าสวยมั้ย พอใจหรือยัง ผมจำได้ว่าตอนนั้นง่วงมาก เพราะฤทธิ์ยา ผมเลยเออ ออ ตามเค้าไปหมด เค้าว่าอะไรผมก็ว่าตาม ใจง่าย 555555 แล้วก็หลับต่อจนเสร็จเลยครับ

----------------------------------------- พูดมาเยอะแล้ว ไปดูรูปกันเลยดีกว่าครับ -----------------------------------------

อันนี้เป็นรูปก่อนทำศัลยกรรมครับ ผมเป็นคนที่มีดั้งอยู่แล้วหนึ่งหยิบมือ บริเวณตรงกลางจมูก แต่ตรงสันไม่มีเลย

นี่เป็นรูปที่ออกจากห้องผ่าตัดทันที ดูจากหน้าคือยังมึนอยู่เลย ฤทธิ์ของยานอนหลับยังไม่หมด

ก่อนจะกลับ พี่พยาบาลก็อธิบายยา โดยทางคลีนิกให้ยาแก้อักเสบแบบกิน กับ แก้อักเสบแบบทา (ทาในรูปจมูก)

แล้วก็ใบบัวบกแค็ปซูล แล้วก็ยาลดบวม หมอนรองคอ คือไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มเลยครับ

นี่เป็นรูปวันที่ 2 หน้าเริ่มบวมแล้ว เริ่มกลัวตัวเอง - -

นี่เป็นรูปวันที่ 3 ครับ บวมสุดๆแล้ว สะพรึงตัวเองมาก คิดไว้แล้วว่าจะไม่ปล่อยให้ตัวเองอ้วนเด็ดขาด ถ้าอ้วนแล้วหน้าจะอุบาทว์ขนาดนี้ - -

นี่วันที่ 4 แล้วครับ อาการบวมเริ่มลดลง ผมโชคดีที่ผมแทบจะไม่เขียวเลย เพราะสองคืนแรกผมนั่งนอนตลอด พี่พยาบาลบอกว่าถ้าไม่นั่งนอน เลือดจะไม่หมุนเวียน ทำให้หน้าเขียว แต่ผมไม่อยากหน้าเขียว เลยอดทนนั่งนอนเอา เพียงแค่สองคืนเท่านั้น ผลลัพธ์ที่ได้โอเคมากครับ ^^

วันที่ 5 แล้วครับผม หน้าหายบวมแทบจะหมดแล้ว เหลือแค่ตรงสันอีกนิดเดียว แต่ก็ออกไปเที่ยวข้างนอกได้แล้วครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-28 00:18:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย youznfriendz เมื่อ 2015-2-28 00:33

วันที่ 6 ครับ วันนี้ผมมาสัมภาษณ์ที่ฝึกงานด้วย แต่โชคดีที่หน้าหายบวมแล้ว อ่อ! ลืมบอก ตอนแรกผมกลัวจะไม่ทันวันสัมภาษณ์งานวันนี้ ผมเลยกินใบบัวบกมื้อละสองเม็ด กับยาลดบวมมื้อละสองเม็ดเช่นกัน ผลลัพธ์ที่ได้คือบวมเพียงแค่ 4 วันเท่านั้น สุดยอดมาก

นี่รูปล่าสุดครับ วันนี้วันที่ 8 แล้ว ไป Follow up กับทางคลีนิกมา คุณหมอบอกว่าตรงสันยังบวมอยู่นิดหน่อย ให้กินมาให้หมด (ผมเลิกกินยาตั้งแต่วันที่ 4) แล้วจะนัดมาดูอีกทีคืออีกสองอาทิตย์ถัดไป

คร่าวๆ ก็ประมาณนี้ครับ คือส่วนตัวชอบนะ ใจก็อยากได้โด่งกว่านี้ แต่คุณหมอบอกว่าผมเนื้อจมูกน้อย โด่งมากกว่าอาจจะเสี่ยงทะลุได้ ผมเลยทำใจยอมรับ TT
จากประสบการณ์ที่ไปทำมา อยากจะบอกว่าไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่รู้สึกทรมานอะไรเลยสักนิด คุณหมอมือเบามาก พูดจาดี คุยตลก เป็นกันเองมาก หน้าไม่เขียวเลย บวมแค่สี่วันเท่านั้น (ที่เห็นว่าทำไมหน้ายังใหญ่ เพราะอ้วนครับ กินแล้วก็นอน - -)

ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่อยากทำ เลยอยากให้กระทู้นี้ของผมช่วยเป็น 1 ในการตัดสินใจของเพื่อน ไม่ได้อะไรจากทางคลีนิกทั้งนั้น แค่อยากลองเอามาให้ดูเฉยๆ ใครมีอะไรสงสัย อยากรู้เพิ่มเติม ทิ้งคำถามไว้ได้เลยนะครับ ผมจะเข้ามาตอบน้าา

ขอให้เพื่อนๆตัดสินใจดีๆ และขอให้ได้ใบหน้าที่ หล่อ / สวย ถูกใจทุกคนนะครับ ^^
จมูกทรงสวย ทำแล้วหล่อขึ้น
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-1 11:28:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
finnana ตอบกลับเมื่อ 2015-2-28 10:49
จมูกทรงสวย ทำแล้วหล่อขึ้น

ขอบคุณมากครับ :)
ละเอียดมากค่ะ กำลังตัดสินใจจะทำกะบีบีคลีนิค แต่ว่าจะทำกะหมอวิทูรสินีเพราะมีคนแนำนำมา ขอบคุนค่ะ
ทำแล้วดูดีนะค่ะ
ราคาเท่าไรคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-2 16:05:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ราคาจริงๆ 30,000 แต่ผมจองตอนมีโปรโมชั่น เหลือ 15,000 ครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-2 16:05:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ราคาจริงๆ 30,000 แต่ผมจองตอนมีโปรโมชั่น เหลือ 15,000 ครับ
จมูกทรงสวยมากๆเลยอ่ะ หล่อเลยยยยย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หล่อ สมราคาเลยค่ะ พูดจริงๆน่ะ

คะแนน

1

เข้ารูปแล้วดูดีเลยน่ะ

คะแนน

1

หล่อคร้า ทำออกมาดูดีมากๆเลย >///<

คะแนน

1

ยุบแล้ว หล่อลาก มากคร้า อิอิ

คะแนน

1

หน้าเปลี่ยนไปเลย หล่อขึ้นเป็นกองง

คะแนน

1

หล่อมักมากค่าาาาาาาาาา^^
ทรงจมูกสวย ยุบแล้วดูดีมาก หล่อเลยๆ

คะแนน

1

สันสวยมากเลยค่ะ
หล่อ จมูกทรงสวยมาก คนทำน่าร๊าคค ด้วยย
ติดตามทุกรีวิวของหมอ ชัยรัตน์ เลย อยากไปทำมั้งงง

หล่อมากจร้าตะเองงงงง

คะแนน

1

หล่อมากกก อยากไปทำมั้ง

คะแนน

1

จมูกสวยดีค่ะ ติดตามๆ

คะแนน

1

จมูกทรงสวยดี รีวิวอีกนะ

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้