ดู: 2040|ตอบกลับ: 6

[เสริมจมูก] ประสบการณ์แก้จมูกครั้งที่"2" ในชีวิต รีวิวครั้งแรก!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนครับ ต้องขอบอกไว้ก่อนว่าไม่ได้เป็นส่วนได้ส่วนเสียของคลีนิกใดๆทั้งสิ้น  แต่อยากมารีวิวประสบการณ์ทำที่ได้เจอมากับตัวเองเพื่อเป็นความรู้ให้กับเพื่อนๆในการประกอบการตัดสินใจครับ

ผมได้หาข้อมูลการเสริมจมูกครั้งแรกตั้งแต่อายุ 17 หิวโหยแต่เด็ก  จนเข้ามหาลัยปี1 ผมก็ได้ไปทำที่คลีนิกแห่งขอไม่บอกแล้วกัน ราคาถูก แถวๆบาง....   
ถามว่าพอใจกับทรงใหม แรกๆย้ำๆนะครับแรกๆพอใจมากมีคนทักว่าดูดีขึ้นแต่พอผ่านไปสักระยะหนึ่งประมานก็เริ่มมีคนทักว่าเบี้ยวแต่ก็ไม่ได้เอะใจไรมากมายมองโลกในแง่ดีอยู่  แต่ทันใดนั้นก็มีคนทักมาอีกว่า ซิลิโคนมันไม่ถึงปลายจมูกจนมันเริ่มเห็นชัดขึ้นมากๆมันเหมือนคนพิการ 555+ ลองนึกดูจมูกโด่งขึ้นถึงประมานเลยกลางจมูกลงมานิดหน้อยปลาบแหมบๆ (เดียวจะมีรูปให้ดูนะครับ)สงสัยจะหดตามราคาที่ทำอิอิ ความรู้สึกตอนทำครั้งแรก เอาเป็นว่าเจ็บมากน่ากลัว พอถึงซิลิโคนที่2ตอนแรกผมกะว่าชีวิตนี้คงไม่ทำปล่อยมันแต่ก็มีแต่คนทักทำให้กดดันตัวเองเลยศึกษาหาข้อมูล จนมีที่ทำที่หนึ่งสนใจมากแต่บังเอิญสิ้นปี 2557 มีโปรโมชันก็เลยรีบจองทำไปเลยนั้นคือ"คลีนิกเมดเมติก บาย เมโกะ" ต้องบอกว่าย้ำอีกครั้งไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับคลีนิกใดๆทั้งสิ้น ผมทำกับคุณหมอชัลชวาลตั้งใจทำกับคุณหมอท่านนี้อยู่แล้วเพราะแอบไปเห็นรีวิวในเน็ต   ได้คิววันที่20มกราคา 2558
พอถึงวันที่20 มกราคม ถึงคลีนิกประมาน 12.30 น. พอไปถึงคลีนิกโอเครมากดูสะอาดไม่น่ากลัวเหมือคลีนิกแรกดูสว่างสดใสพี่พนักงานบริการดีขั้นตอนแรกก็คือเลิอกสิริโคนที่นี้เป็นซิริโคน usa ทั้งหมดแต่แล้วแต่ความนิ้มของสิริโคนราคาก็ต่างกันราคาก็ตามรูปเลยคือ 9900.14000.19000
บาทตามนี้เลย
javascript:;
แต่ของผม+ค่าแก้อีกแล้วพี่พนักงานก็แนะนำให้ ตะไบจมูกกับตกแต่งปลายอีกค่ายาค่าหมอนล็อกคออีกรวมแล้วประมาน1000นิดๆพอจ่ายเงินอะไรเสร็จพี่พนักงานก็แจ้งว่าคุณหมอติดเคสผ่าตัดมาถึง4โมงเย็น เงิ้บต้องอีก2 ช.ม ก็เลยไปเดินเล่นยูเนียลมอก่อนอิอิ พอกลับถึง
พี่พนักงาน: คุณน้อง เชิญขึ้นชั้นบนเลยค่ะ พี่พนักงานก็พาขึ้นลิฟไปชั้น 3 แล้วบอกรอสักครู่นะค่ะ
ชั้น3 แอร์เย็นสบายมีทีวีให้ดู นั่งรอสักประมาน30 นาที พี่พนักงานก็เรียกเข้าไปทำความสะอาด
พนักงาน: เดียวน้องไส่หมวกไส่เสื้อคลุ่มล้างหน้าให้สะอาดนะค่ะ
พอล้างหน้าเสร็ตพนักงานเชิญไปที่เตียงหน้าห้องผ่าตัดแล้วตัดขนจมูก
ผม: พี่ครับเจ็บไหมกลัวมาก 555
พนักงาน: เจ็บนิดหน้อยเดียวน้องกินยานี่หน้อยนะมันคือยาคล้ายเครียด
จากนั้นก็เหมือนเคลิมๆ
พนักงาน:น้องเชิญเข้าห้องเลยค่ะ
ผม: ในใจเริ้มกลัวมากร้อนเลยเชี้ยว
ในห้องผ่าตัดอากาศเย็นๆจากนั้นคุณหมอก็เข้ามาแนะนำตัวถามชื่อ จากนั้นก็ถามว่าอยากได้ทรงแบบไหนผมก็เลยเอารูปไปไห้คุณหมอดูว่าคุณหมอก็บอกว่าจะพยามทำให้ดีที่สุด
**จากนั้นคุรหมอก็เริ่มฉีดยาชา ความรู้สึกเหรอ ไม่โกหกเจ็บ 555+ ฉีกกี่ที่ก็เจ็บ เจ็บทุกที หมอก็เจากนั้นคุณริ่มเปิดจมูกด้านหนึ่งเพราะผมเป็นเคสแก้ต้องเปิดแผลในรูจมูกสองด้านคุณหมอก็ดึงจมูกเอาสิริโคนออกทำไปทำมายาชาเหมือนหมดหมอเลยเติมให้อีก เจ็บจี๊ดด!!คุณหมอบอกเคสแก้จะเจ็บแบบนี้แหละเพราะพังผืดมันเกาะเยอะจากนั้นคุณหมอก็ทำการคูดพังผิดกับตะไบจมูก ดัง คลืด คลืด คลืด!!แต่ไม่เจ็บนะพอเสร็จคุณหมอก็เหลาซิลิโคนแล้วเอามาทาบๆจากนั้นก็ทำการยัด แต่.ก่อนจะยัดยาชาหมดก่อนเลยฉีดเพิ่ม เจ็บจี๊ดดด จากนั้นก็ยัดเข้ายัดออกเอาคุณหมอละเอียดมากจริงๆ จากนั้นคุณหมอก็เอากระจกให้เราดู ถามพอใจไหมไอ้เราก็ งง ก็เลยเอออ๋อหอหมกไปเพราะเชื่อใจคุณหมอต้องคิดว่าทำออกมาดีที่สุดก่อนจะเย็บ ยาชาหมดอีก เติมอีกโอ้ยยเจ็บจะทนไม่ไหวละ 55 เย็บเสร็จคุณหมอก็แปะเฟือกแล้วไปนอนประคบเย็นอีกห้องจากนั้นก็กลับห้อง ปล.เดียวจะมาเล่าให้ฟังอีกยังอีกนะครับวันนี้พั่กก่อนขอบคุณที่อ่านกันจนจบครับป๋ม ใครมีอะไรสอบถามได้นะครับป๋ม ปล.ถ้าเขียนผิดตรงไหนขอโทดด้วยนะครับบ
หลังทำเสร็จเลยครัยบานมากหน้า!!
รูปจมูกเก่าจะเห็นได้ชัดว่าซิลิโคนมันไม่ถึงปลาย
ซิลิโคนอันเก่านะครับเล็กมากครับสั้นด้วยไม่หยดน้ำเลย
อันนี้รูปวันที่3ครับมีเหลื่องบ้างบวมบ้างครับ

โพสต์ 2015-2-26 20:56:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูต่อคะ ทำจมูกมาเหมือนกันแต่ไม่ค่อยถูกใจ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-26 21:04:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลงรูปผิดไปหน้อยไปหน้อยขอโทดนะครับ มือใหม่อิอิ
โพสต์ 2015-2-26 21:56:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปค่ะ สู้ๆนะค๊า
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-26 22:09:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆครับป๋ม
โพสต์ 2015-2-27 09:16:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามๆ ครับ กำลังอยากหาที่เปลี่ยนจมูกอยู่
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-28 13:13:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้มันอัพเดทให้ฟังครับวันที่3ถอดเฟือกเองปรากดว่าแอบจิตตกนิดๆเพราะแสงดูเบี้ยวมากเลยแต่...มันอาจจะเป็นเพราะบวมไม่เท่ากันก็อดทนรอครับแล้วอาการลอยเบี้ยวก็ดีขึ้นตามลำดับจริงๆมันเกิดจากการยุบคัวไม่เท่ากันของเนื้อโชคดีที่ไม่เอามือไปดันไม่งั้นคงเบี้ยวจริงๆ เดียวตะอพเดทรูปให้ดูนะครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้