1เฟรม
ดู: 3170|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เลือกตัวไหนดี

[คัดลอกลิงก์]
คืออยากทราบว่าระหว่าง Glutax 75GS Nano Pro Cell    กับ  Mixing White Energize
ฉีดครั้งแรกแนะนำตัวไหนดี

glutax75gs.jpg (492.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

8n.jpg (218.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ผมว่า 100G เลยผิวเด็กดีน่ะคัรบ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-25 12:28:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
khonkaenfin ตอบกลับเมื่อ 2015-2-25 10:27
ผมว่า 100G เลยผิวเด็กดีน่ะคัรบ

รบกวนขอรูป หรือ ชื่อเต็มได้มั้ยคาบบ รบกวนด้วยคาบ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taylortiger เมื่อ 2015-2-27 05:52

Glutax75G, Glutax100G, Glutax200Gs, Glutax300Gs
กลุ่มนี้ค่อนข้างโอเคนะคับสำหรับคนเริ่ม
ไม่ค่อยมีอาการข้างเคียง
ยิ่งคนที่ดูแลสุขภาพมาดี ดีท๊อกซ์ตับมาบ้าง ทานNacมาสม่ำเสมอ ยิ่งชิลๆเลยคับ
น้อยคนที่จะป่วย และไม่มีอาการมึนหลังฉีด

สำหรับMixing หลายคนมึน เพราะจริงๆแล้วมันมีTransaminอยู่คับ
ทรานซามินจะทำให้เลือดไม่ค่อยflow มีโอกาสมึนง่ายด้วย
โดยเฉพาะคนที่ความดันต่ำอยู่แล้ว หรือคนที่พักผ่อนน้อย มีโอกาเจอeffectข้างเคียงนี้ได้คับ
ทรานซษมินนี่ไม่แนะนำให้ใช้ระยะยาว หรือพวกกลูต้าที่มีสารนี้นี่แหละคับ
แต่ก็สามารถใช้ได้ในช่วงสั้นๆก็พอคับ เพราะมันก็ลดจุดด่างดำ หรือเมลานินที่กระจุกตัวมากกว่าปกติได้ดีคับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูผิวเดิมเราด้วยหละคับ
ถ้าติดไปทางโทนขาวเหลืองแล้ว แค่หมองๆ ก็ใช้Mixingมาเพิ่มออร่าได้อยู่คับ และให้ดูขาวใสมากขึ้น
สำหรับตระกูลGlutaxผมว่าก็เหมาะกับคนที่ต้องการลดเม็ดสีระยะยาวหน่อย
คือผิวเข้มๆ โทนน้ำตาลอยากปรับให้อ่อนลงนี่ได้เลยคับ ผิวจะดูขาวเนียนขึ้นดีมากๆ เนียนแบบผ่องๆดีคับ
แต่ถามว่าคนผิวขาวเหลือง หรือขาวอยู่แล้วและรู้สึกแบบหมองลง จะมาใช้Glutaxได้มั้ย...ก็ย่อมได้คับ
เพื่อเพิ่มความขาวผ่อง ผิวนวลๆ ดูอ่อนเยาว์ดีนะคับ^^
ตระกูลGlutaxตั้งแต่75Gขึ้นมาเนี่ย ผิวค่อยข้างสวยกันนะคับ ดูเนียนผ่อง อ่อนเยาว์ดีจริงๆคับ

**แต่จะบอกว่ามีคนกล้าเสี่ยง เอา2ตัวนี้มาฉีดรวมกันนะคับ5555
แต่ใช้การไดลูทกับsterile waterหน่อย หรือคนที่สะดวกให้แบบถุงน้ำเกลือนี่ก็ยิ่งดีเลยคับ;)

***แนะนำคู่กับพวกพลาเซ็นต้า+วิตซีโรชนะคับ ผิวเด้งดีจริงๆ เด้งๆอ่อนเยาว์ๆคับ

ตระกูล G นี่มีเยอะกันจนเลือกไม่ถูกเลยนะครับ  เเล้วมีปริมาณกลูต้าเยอะอย่างที่ว่าจริงๆไหมครับ   30G  100G   อยู่ในขวดเดียวได้จริงเหรอครับ ?    อยากลองแต่ไม่มันใจ  กลัวไม่ได้ผลจริง
ตระกูล G นี่มีเยอะกันจนเลือกไม่ถูกเลยนะครับ  เเล้วมีปริมาณกลูต้าเยอะอย่างที่ว่าจริงๆไหมครับ   30G  100G   อยู่ในขวดเดียวได้จริงเหรอครับ ?    อยากลองแต่ไม่มันใจ  กลัวไม่ได้ผลจริง
realkongsakul ตอบกลับเมื่อ 2015-3-1 15:40
ตระกูล G นี่มีเยอะกันจนเลือกไม่ถูกเลยนะครับ  เเล้วมี ...

การตลาดคับ
เราไม่รู้แน่นนอนเลยว่าตัวไหนใส่อะไรมาแค่นั้นจริงๆรึเปล่า555

แต่จากประสบการณ์ ของคนรู้จักที่ลองแล้วมี 12G/30G/35G/75G/100G ขาวขึ้นจริงๆคับ
ส่วน 300GหรือตัวGoldนั้น ที่เจอมีแค่คนที่ขาวอยู่แล้วแล้วหมองลง ฉีดไป2-3ครั้งพึงพอใจเลยคับ
สำหรับระดับความขาวแค่ไหน ตัวนี้ค่อนข้างใหม่ ยังไม่เจอคนที่ฉีดระยะยาวเลยคับ^^
(รุ่นอื่นที่ไม่ได้เอ่ยถึง คือยังไม่มีประสบการณ์คับ^^)
ส่วนของตัวเองลอง200Gแล้ว โอเคคับ ขาวขึ้นมาเรื่อยๆ แต่ก็ย่อมใช้เวลาเหมือนทุกๆยี่ห้อนั่นแหละคับ
แต่จากที่สังเกตุ ตระกูลGlutax ผิวออกมาเนียนสวยกันดีมากคับ ให้ฟีลขาวใสไปทางผิวที่ดูนวลเนียนอ่อนเยาว์ดีคับ  โดยเฉพาะรุ่นหลังๆมา รู้สึกไม่ได้แค่ขาว แต่ผิวโดยรวมดูสวยอะคับ5555 คือผิวดูดีว่างั้นแหละคับ;)

รับปรึกษาฉีดผิว กลูต้า botox filler เมโสทุกชนิด หน้าใส ลดน้ำหนัก ในเขตพื้นที่ กทม  สนใจโทร 0968899402  ID line 0855550708
สนใจเหมือนกันครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้