ดู: 4244|ตอบกลับ: 0

[ตัดปีกจมูก] รีวิว เสริม+ตัดปีกจมูก คุณหมอชัชวาล Medmetic by Meko

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AcidraiN เมื่อ 2015-2-23 22:09

สวัสดีครับ
นี่เป็นรีวิวการทำศัลยกรรมครั้งแรกของผม
ผมได้ศึกษาเรื่องราวนี้ในหลายๆที่ร่วมถึงที่ดั้งโด่งด้วย
ผมเลือกคุณหมอชัชวาล เพราะมั่นใจว่าผลงานจะออกมาดีครับ และอีกอย่างเรื่องราคา...มันทำให้รู้สึกว่าเอื้อมถึง

เรื่องของการผ่าตัดและติวนัด
ผมโดนโทรตามเนื่องจากทางเมดเมติกเสนอว่าคุณหมอว่างอีกคิวก่อนวันที่นัดเดิม ผมจึงตัดสินใจตอบรับและเดินทางไป
ผมโดนคิวสุดท้าย คือคิวที่ 6 รอนานถึงขนาดที่ว่าเพื่อนๆที่ไปทำด้วยกันวันนั้นฝากผมไปซื้อของกินที่ 7-11 ด้วย มันเป็นวันศุกร์จึงไม่เป็นปัญหาเรื่องกลับบ้านนัก
ตอนที่ทำคุณหมออารมณ์ดีมากๆครับ แต่ตาแดงแป๊ดเลยทีนี้ผมก็เสียวสิ คิวสุดท้าย(ประมาณ01.00น.) เสียวเหมือนกันแต่เอาเถอะหมอบอกพักผ่อนมาเยอะแล้ว555

ว่ากันตามตรงผมรู้สึกว่าการทำศัลยกรรมครั้งนี้ บางมุมก็เหมือนเดิม บางมุมก็โด่งไป บางมุมก็สวยดี คือตอนที่ครบ 1 เดือนคุณหมอถามว่าผมรู้สึกยังไงกับจมูกใหม่ ผมตอบไปว่าผมรู้สึกว่ามันโด่งไป แต่เวลาคอสเพลย์ผมก็แฮ้ปปี้กับมันนะ เลยไม่รู้จะบ่นอะไรมากเพราะการผ่าตัดก็มีความเรียบร้อยดี

ใส่เฝือกวันแรกครับ

ใส่เฝือกวันแรกครับ

ตอนใส่เฝือก

อันนี้ตอนถอดเฝือกทันทีครับ

อันนี้ตอนถอดเฝือกทันทีครับ

พอถอดเฝือกปุ๊บคนถ่ายก็เผือกทันที

ปีกจมูกที่โดนคุณหมอจัดไปครับ

ปีกจมูกที่โดนคุณหมอจัดไปครับ

รอยเย็บจากการตัดปีกจมูก หน้าตาจะเศร้าเป็นพิเศษ เพราะโดนคุณแม่ด่ามาครับ
โด่งไปนะ (7 วันให้หลัง)
7 วัน ด้านข้างครับ
7 วันเช่นกันครับ
แบบ 15 วันครับผม
15 วัน
ด้านข้าง 15 วันครับ
อันนี้ครบเดือนแล้วครับ ดั้งเริ่มลดความชัน ค่อยยังชั่ว
1 เดือน
พอครบ 1 เดือนไปพบคุณหมอดูสภาพจมูก คุณหมอบอกว่าสภาพดีมาก
ผมไม่มีอาการเจ็บปลายจมูก แต่ผิวจมูกยังคงมีอาการมันและสะท้อนแสงวิ้งๆก็คงต้องรอต่อไปครับ
ปัญหาอีกอันที่ผมรู้สึกไม่ชอบจากการตัดปีกจมูก คือ ผมไม่สามารถเอานิ้วแคะขี้มูกเล่นได้อีกแล้ว รูจมูกมันเล็กลงมาก
ถ้าถามว่าเป็นปัญหาไหมมันอาจจะไม่เป็นก็ได้มั้ง 555+ มันแค่ไม่ชิน
ต่อไปเป็นภาพก่อนจะศัลยกรรม
เวอร์ชั่นปกติครับ
เวอร์ชั่นคอสเพลย์ครับ
อีกภาพครับ
อีกภาพ...ภาค2
หลังจากที่เริ่มมั่นใจมากขึ้นก็จัดซะหน่อย (ณ 35 วัน)
ดูมีดั้งขึ้นครับ
ผมก๊อปท่ายั่วๆนี้จากเน็ตไอดอล(ฮา)
ผมว่านะ ความยาวของหน้าผมเป็นปัญหาใหญ่ในการแต่งหญิงเหมือนกันนะ T_T
ภาพล่าสุด ณ 44 วันครับ ก็ได้ถ่ายตอนไปเที่ยวงานคอสเพลย์นั่นแหละ
หน้าตรงครับ มุมนี้ไม่รู้สึกต่างจากตอนศัลยกรรมเลย
เอิ่มวิกเถิกอ่ะ
อีกรูปครับ
อ๊ะ!!! ครบแล้ว ตามสูตรต้องลง before-after ... ก็ตามนั้นเลย
ซ้ายก่อน ขวาหลัง นะครับ
ซ้ายก่อน ขวาหลัง เช่นกันครับ

เหมือนที่กล่าวไปข้างต้น บางมุมก็เหมือนไม่ได้ไปศัลยกรรม บางมุมดูดั้งโด่งไป(ไม่ค่อยชอบ) บางมุมก็ดู ok
ผมเลยไม่รู้ว่าจะสรุปผลการศัลยกรรมครั้งนี้ยังไงดีเหมือนกันครับ อย่างว่าแหละมันแค่เดือนกว่าๆเอง
แต่ที่แน่ๆทำไปแล้วไม่มีผลข้างเคียงนี่เป็นอะไรที่ ok มากๆเลยครับ
ณ วันนี้นานๆทีก็แอบรู้สึกตึงจมูกเล็กน้อยเหมือนกัน

หวังว่าการรีวิวนี้จะมีประโยชน์กับผู้อื่นต่อไป ขอบคุณครับ

...เอ๊ะเดี๋ยวก่อนครับ กลัวเข้าใจผิดกัน ผมเป็นผู้ชายที่ชอบแต่งคอสเพลย์เป็นผู้หญิงครับ
แค่ชอบแต่งตัวเฉยๆผมยังชอบสาวๆอยู่นะ (ฮา)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้