ดู: 20653|ตอบกลับ: 56

[Vaser/ดูดไขมัน] เลือกคลีนิกดูดไขมันผิด คิดจนตัวตาย

[คัดลอกลิงก์]
เราตัดสินใจทำ VASER + BODY TITE กับคลีนิกแห่งหนึ่งแถวงามวงศ์วาน
โดยดูดบริเวณหน้าท้องบนล่าง เอว ปีกหลัง คลีนิกคิดราคา 260,000 บาท เราต่อรองได้ 230,000 บาท เป็นราคาค่าดูดกับดมยาไม่มีชุดกระชับ(ทั้งๆที่คุยกันแต่แรกว่าราคาดังกล่าวรวมชุดกระชับแล้ว) ฟังราคาที่นี่แพงกว่าที่อื่นมากๆ  เพราะทางคลีนิกบอกว่า "คุณหมอทำงานละเอียดและรับประกันผล"  (ที่อื่นทำทั้ง VASER+BODY TITE เหมือนกันคิด 150,000) และเราอ่านจากเวปดั้งโด่งเห็นว่าคลีนิกนี้มีรีวิวมากมาย (แต่หลังจากทำแล้วมาอ่านดูใหม่ ที่มีเยอะๆ เหมือนคลีนิกรีวิวเอง เพราะผู้รีวิวไม่เคยตอบเรื่องราคา รายละเอียดที่ทำเลย)

เราตัดสินใจทำที่นี่ก็เพราะคำพูดจากคลีนิกที่บอกว่า "รับประกันผล" ตอนนั้นเรามั่นใจว่า ถ้าเกิดความผิดพลาดหรือผลของเราไม่ดี ทางคลีนิกต้องแก้ไขให้แน่นอน แฟนเข้าไปฟังด้วย พอทางคลีนิกแจ้งว่ารับประกัน แฟนก็เลยตกลงให้ทำที่นี่ เพราะคิดว่าจ่ายแพงกว่าแต่อุ่นใจ (ตอนนี้คิดผิดมากๆ)

หลังทำเสร็จก็ต้องซื้อชุดกระชับกับทางคลีนิก (ต้องใช้ของทางคลีนิกเท่านั้น) ราคา 15,000 บาท
พอเข้าอาทิตย์ที่ 2 ต้องเปลี่ยนชุด ก็ต้องซื้อที่คลีนิกอีก ในราคา 8,000 บาท
พอครบเดือนต้องเปลี่ยนอีก ชุดใหม่ในราคา 8,000 บาท คราวนี้เราไม่ซื้อแล้วมันเปลี่ยนบ่อยและแพง เราอ่านในเวปเห็นหลายคนสั่งชุดกระชับวาโก้กันเยอะ เลยสั่งมาใช้

ตั้งแต่หลังดูดไขมัน ตรงหน้าท้องเรามันนูนมาตั้งแต่หลังทำ แม้จะใส่ชุดกระชับมันก็นูนมาตลอด มันไม่ยุบ สอบถามทางคลีนิคบอกว่ามันจะค่อยๆยุบไปเอง เราก็ใส่ชุดกระชับไปเรื่อยๆ มันก็ไม่ยุบสักที จนเดือนที่ 3 เข้าไปให้ที่คลีนิกดู ทางคลีนิกก็อ้างว่าไม่ใช้ชุดกระชับของมันต่อ ก็เลยเป็นก้อนแบบนี้ มันโยนความผิดมาที่ชุดกระชับวาโก้ที่เราใส่ ทั้งๆที่หน้าท้องเรามันปูดออกมาตั้งแต่เดือนแรกที่ใช้ชุดกระชับของทางคลีนิก (ช่วงที่ใส่ชุดกระชับของทางคลีนิก เราก็เข้าไปให้มันดูหลายครั้ง มันก็บอกเราว่าเดี๋ยวมันจะค่อยๆยุบไปเอง) เราทั้งใส่ชุดกระชับทั้งพยายามนวด RF บ่อยๆหมดไปอีก 3-4 หมื่นบาท ก็หวังให้มันยุบเร็วๆ สุดท้ายมันก็เป็นก้อนปูดเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง เหมือนมีไขมันตกค้างดูดออกไม่หมดและตอนนี้ก็เป็นผังผืดแข็งไปแล้ว ทางคลีนิกมันบอกอย่างเดียวเลยว่าเป็นเพราะชุดกระชับ เราเลยลองไปพบหมอที่คลีนิกศัลยกรรมที่อื่น อีก 2 ที่ คุณหมอทั้ง 2 ท่านตอบเหมือนกันเลยว่า สิ่งสำคัญอยู่ที่ฝีมือหมอ ชุดกระชับเป็นแค่ส่วนนึง

ผ่านไปเกือบ 4 เดือน ก้อนไขมันที่ปูดมันก็ยังอยู่ แฟนเลยพาเราเข้าไปที่คลีนิกเพื่อให้ดู ให้แก้ไข เพราะอุ่นใจว่าคลีนิกรับประกันดูแลให้ ตอนแรกหมอเสนอทำเทอมาจ ราคาเป็นแสนจะลดพิเศษให้ แฟนเราเลยบอกไปว่า ปูดขนาดนี้ทำเทอมาจก็ไม่หายหรอก มันต้องดูดออกเพราะมันเป็นไขมันก้อนแข็ง หมอเลยบอกใช่ ดูดใหม่ชัวร์สุด(แล้วมันแนะนำให้ชั้นทำเทอมาจทำไมว่ะ สงสัยกลัวจะได้ดูดให้เราใหม่) เราเลยบอกพร้อมทำ ไม่กลัวเจ็บหรอก ขอให้มันเรียบ ซึ่งแฟนก็ถามว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายเรื่องเข็มหรืออื่นๆอีกไหม หมอบอกว่าไม่เป็นไรพิเศษให้ เรากับแฟนเลยกลับบ้านด้วยความอุ่นใจ

พอถึงวันนัด เราไปถึงคลีนิก ปรากฏว่า ทางพนักงานแจ้งว่า คุณหมอคิดราคาพิเศษให้ พร้อมแถมดูดที่เอวและลิ้นปี่(ก็ที่เดิมที่เคยทำนั่นแหละ) จำนวน 85,600 บาท มันบอกราคานี้มาจริงๆ เราตกใจรีบโทรหาแฟน เพราะจ่ายไปแล้ว 230,000 บาท แล้วต้องมาจ่ายอีก 85,600 บาท นี่ดูดเฉพาะส่วนเอว หน้าท้องทั้งหมด รวมปีกหลังจากครั้งแรก ปาไปสามแสนกว่า แพงกว่าค่าดูดทั้งตัวอีก เราเลยบอกให้พนักงานไปให้หมอลดราคามา เราทำใจจ่ายได้แค่ค่าดมยากับค่าใช้จ่ายอีกนิดหน่อยเท่านั้น เราเครียดเลย มันรับประกันอะไร รับประกันตรงไหน มีแต่จ่ายเงินเพิ่มๆ ตอนนี้เราซึ้งใจแล้ว เราไม่น่าหลงเชื่อคำลวงของคลีนิกนี้เลย อยากบอกเลยว่า ของแพงไม่ได้ดีเสมอไป
(อย่างเพื่อนเราไปดูดไขมันที่ขาทั้งขานอก ขาใน ขาด้านบน-ล่าง แบบVASER+BODY TITEที่คลีนิกหนึ่งแถวทองหล่อ คลีนิกคิด 95,000 บาท ผลปรากฏว่าขาล่างลดลงเยอะ แต่ขาบนด้านในลดไป 2-3 ซม. คุณหมอที่คลีนิกทองหล่อ ให้ดูดใหม่ คิดเฉพาะค่าดมยา 5,000 และไม่โทษชุด ไม่ถามอะไรมาก ไม่อ้างเหตุผลร้อยแปดพันเก้าอย่าง สำคัญที่คลีนิกนี้ไม่เคยพูดว่า "รับประกันผล" แต่รับผิดชอบงานดีมาก)

แสดงความคิดเห็น

เราก็เป็นแบบนี้้เหมือนกันข้างซ้ายกับข้างขวาดูดไม่เท่ากันเป็นแผลเป็นยาวด้วยทำที่ VR คลีนิคอยู่ทางเข้าเมืองเอกรังสิตหมดเป็นแสน  โพสต์ 2015-12-1 20:54
เราก็เป็นแบบนี้้เหมือนกันข้างซ้ายกับข้างขวาดูดไม่เท่ากันเป็นแผลเป็นยาวด้วยทำที่ VR คลีนิคอยู่ทางเข้าเมืองเอกรังสิตหมดเป็นแสน  โพสต์ 2015-12-1 20:54
โพสต์ 2015-2-18 16:18:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ptip8 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-18 14:25
เดอะสตาร์คลีนิคใช่ไหมคะ ไม่ต้องกลัวค่ะ เก็บหลักฐานไ ...

คุณว่าแต่คลินิกเรื่องเก็บเงิน 2,000  เราเห็นในเว็ปโทรถามที่ร้านเขาให้เอา 2,000มาแลกเป็นของได้ เหมือนกับปรึกษาฟรี
เราว่าโพสแบบนี้ทำให้คนอื่นคิดว่าคลินิกเก็บฟรีๆ2,000
คลินิกน่าจะฟ้องได้นะแบบนี้
น่าเห็นใจคลินิกจัง
โพสต์ 2015-3-3 00:14:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย namkati เมื่อ 2015-3-3 06:06

เป็นเจ้าของความเห็นสองความเห็นที่โดนลบในกระทู้ที่สองในพันทิปนะคะ ตอนนี้โดนบล๊อคไม่ให้เข้าไปออกความเห็นในพันทิปค่ะ คงจะโดนขู่ฟ้องหมิ่นประมาทโดยการโฆษณาเหมือนเจ้าของกระทู้โดน

เราโดนเรียกเก็บค่าปรึกษา 2000 บาทเหมือนกัน เราขอให้ทางร้านออกใบเสร็จให้แต่พนักงานไม่ออกให้ และบอกเราว่าจดไว้ในประวัติแล้ว ถ้ากลับมาทำก็จะหักส่วนนี้ออกจากยอดเต็มให้ เราสงสัยว่ามีคนที่เข้าไปเสียค่าปรึกษา แต่ไม่ได้กลับไปทำเพราะหมอเรียกแพงมีเยอะมั้ย แล้วถ้ามีเข้าไปปรึกษาแล้วจ่ายคนละพันสองพันหลายคนแล้วไม่ออกใบเสร็จให้เนี่ยได้มีการลงบัญชีรายรับหรือเปล่า มีการเลี่ยงภาษีหรือไม่ สรรพากรเข้าไปตรวจสอบหน่อยก็น่าจะดี

ปล. ก่อนเราเข้าไปปรีกษา เราโทรไปถามพนักงานก่อนเรื่องราคา ได้มีการส่งรูปไปให้ดู แล้วถามราคา แต่ทางพนักงานบอกคร่าวๆว่าดูดไขมันเวเซอร์จุดละ 10000 บาท แต่ยังไงก็ต้องเข้ามาปรึกษาหมอก่อนถึงจะทราบราคาแน่นอน แต่พนักงานไม่ได้บอกเราก่อนว่ามีค่าปรึกษาหมอ 2000 บาท เมื่อไปถึงคลีนิคแล้วถึงมีพนักงานแจ้งว่าต้องจ่ายค่าปรึกษา 2000 บาท เราไปจากต่างจังหวัดเลยไม่อยากเสียเที่ยว ยังไงก็ตั้งใจจะทำอยู่แล้ว เลยยอมเสียค่าปรึกษา แต่ไม่คิดว่าจะคิดราคาแพงมาก ทำเวเซอร์อย่างเดียวไม่พอ ต้องทำบอดี้ไทท์ด้วยถึงจะเห็นผล ราคาเพิ่มมาอีกจุดละ 10000 บาท รวมเป็นจุดละ 20000 บาท แล้วหน้าท้องบนคิดสองจุด หน้าท้องล่างคิดสองจุด ข้างลำตัวข้างละสองจุด ปีกหลังอีกข้างละสามจุด รวมทั้งสิ้น 14 จุด    ราคา 14 จุด คูณ 20000 เท่ากับ 280,000 บาท ได้ส่วนลดนิดหน่อย แต่มีค่ายาต่างหาก แต่ค่าชุดนี่ยังไม่ได้คุยกัน คงรอให้เราไปทำก่อนค่อยให้เราซื้อมั้ง เราเลยไม่ทำเพราะแพงเกิน เงินค่าปรึกษา 2000 บาทไม่ได้คืน เหมือนตั้งใจว่ายังไงต้องให้เข้าไปปรึกษาที่คลีนิค ทางคลีนิคมีแต่ได้กับได้ ถ้าคนไข้ทำก็ได้ค่าบริการราคาแพง ถ้าไม่ทำยังไงก็ได้ค่าปรึกษาไม่ออกใบเสร็จ

เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-17 10:19:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wongpudee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 00:28
ยังเก็บใบเสร็จค่ารักษาพยาบาลไว้ไหมคะ ถ้าเก็บไว้บอก ...

ขอบคุณมากค่ะ เราลงโพสต์ไปก่อนหน้านี้ทีแล้ว คลีนิกมันสั่งลบกระทู้เรา เพราะมีชื่อมันอ่ะค่ะ แต่เรายังคงโพสต์ใหม่เพื่อเป็นอุทธาหรณ์ให้กับทุกๆคนได้อ่านจะได้พิจารณา คิดดีๆ ไตร่ตรองอย่างละเอียด เลือกคลีนิกดีๆ อย่าหลงเชื่อแต่โฆษณาจ้า
โพสต์ 2015-3-5 06:52:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จะฟ้องหมิ่นประมาทเหรอ อ่านข้อกฏหมายหมิ่นประมาทตามนี้เลย
มาตรา 329 ผู้ใดแสดงความคิดเห็นหรือข้อความใดโดยสุจริต

(1) เพื่อความชอบธรรม ป้องกันตนหรือป้องกันส่วนได้เสียเกี่ยวกับตนตามคลองธรรม
(2) ในฐานะเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติการตามหน้าที่
(3) ติชม ด้วยความเป็นธรรม ซึ่งบุคคลหรือสิ่งใดอันเป็นวิสัยของประชาชนย่อมกระทำ หรือ
(4) ในการแจ้งข่าวด้วยความเป็นธรรม เรื่องการดำเนินการอันเปิดเผยในศาลหรือในการประชุม

ผู้นั้นไม่มีความผิดฐานหมิ่นประมาท

สู้เข้าข้อสันนิษฐานตามกฎหมาย (1)-(4) ถือว่าไม่มีความผิดนะครับ อยู่ที่ว่าสู้ได้หรือไม่ ใช่หรือไม่ ไม่ใช่เรื่องเมคมานะ ดูที่เจตนา ความเชื่อ ความเข้าใจของผู้ถูกกล่าวหาด้วย กฎหมายหมิ่นประมาท มีข้อยืดหยุ่นพอสมควร และนี่ ก็อีกมาตรานึง

มาตรา 330 ในกรณีหมิ่นประมาท ถ้าผู้ถูกหาว่ากระทำความผิด พิสูจน์ได้ว่าข้อที่หาว่าเป็นหมิ่นประมาทนั้นเป็นความจริง ผู้นั้นไม่ต้องรับโทษ
แต่ห้ามไม่ให้พิสูจน์ ถ้าข้อที่หาว่าเป็นหมิ่นประมาทนั้นเป็นการใส่ความในเรื่องส่วนตัว และการพิสูจน์จะไม่เป็นประโยชน์แก่ประชาชน
เครดิต คุณสมาชิกดั้งโด่ง PTIP8
โพสต์ 2015-3-3 00:42:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย namkati เมื่อ 2015-3-3 00:56

แนะนำเจ้าของกระทู้เข้าร้องเรียนที่ สคบ หรือฟ้องเรียกค่าเสียหายที่เป็นเหตุทำให้รูปร่างผิดปกติ และต้องมีการแก้ให้ปกติเหมือนเดิมซึ่งต้องไปเสียเงินให้หมอท่านอื่นแก้ไขให้ เพราะคลีนิคไม่รับผิดชอบ และต้องเจ็บตัวและเสียเวลาอีกรอบ  

ถ้าคลีนิคเคยโดนร้องเรียนที่ สคบ มาก่อน ถ้าคุณเข้าไปร้องเรียนอีกคลีนิคจะโดนเพ่งเล็งมากกว่าปกติ

ถ้าคุณจะฟ้องร้องเองก็นำเอกสารหลักฐานทั้งหมดไปฟ้องคดีผู้บริโภคได้เลย ไม่ต้องใช้ทนาย ค่าใช้จ่ายไม่กี่ร้อยบาท ไปทีศาล ที่ศาลจะมีเจ้าหน้าที่แผนกคุ้มครองผู้บริโภคทำสำนวนฟ้องให้คุณเอง ขอให้มีหลักฐานเพียงพอ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-16 21:06:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราหวังแค่ต้องการให้แก้ไขในผลที่ทำมา ให้รับผิดชอบคำพูดหน่อย มันทุกข์ ทรมานใจมากๆ เครียดมากๆ ณ ตอนนี้เรานอยด์สุดๆ อยากเอาก้อนปูดๆ ออกไป กลุ้มใจมาก ถ้าใครมีหมอที่เชี่ยวชาญ หมอเก่งๆ หมอมีคุณธรรม รับผิดชอบงาน รับผิดชอบคนไข้ไม่เห็นแก่เงินอย่างเดียว ช่วยแนะนำเราหน่อย จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ฝากบอกคนที่อยากจะดูดไขมันนะค้ะ ให้ดูคลีนิกให้ดีๆ อย่าไปเชื่อคำลวง อย่าไปเชื่อลมปากพวกนี้มาก โดยเฉพาะคลีนิกที่บอกรับประกันผล และให้อ่านกระทู้ที่โพสต์ดีๆ ว่าเป็นผู้ไปดูดจริงหรือคลีนิกเอามาลงเอง
โพสต์ 2015-2-17 00:28:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังเก็บใบเสร็จค่ารักษาพยาบาลไว้ไหมคะ ถ้าเก็บไว้บอกชื่อประจานเลยคะเพราะเราทำกับเค้ามาจริงๆไม่ได้โกหกลงรูปใบเสร็จเลย
งานแย่ๆชุ่ยๆอย่างนี้ไม่สนับสนุนคะ อย่าให้คนชั่วลอยนวล  เรา/ม่ใช่หนูทดลอง เค้าต้องรับผิดชอบคะ.  อย่าช่างมันเหมือนคนไทยไม่ได่คะโตๆกันแล้วทำอะไรไปต้องรับผิดชอบคะ.   เห็นด้วย/ไหมคะ.  ฟศัยกรรมไม่ได้ขึ้นอยู่กับดวงคะถ้า/อ้พวกที่ทำมันทำเป็นคะทำไม่เป็นอย่ามาทำ. ไม่เป็นpofessoional อย่ามาทำคะเสียเวลาเสียเงินเสียใจปล่อยไม่ได้คะบอกชื่อคลีนิกไปเลยคะ
โพสต์ 2015-2-17 10:26:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wongpudee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 00:28
ยังเก็บใบเสร็จค่ารักษาพยาบาลไว้ไหมคะ ถ้าเก็บไว้บอก ...

คิดเหมือนกันเลยค่ะ เพลียพวกที่ชอบบอกว่าการศัลยกรรมขึ้นอยู่กับดวง ถ้าหมอมีฝีมือทำเป็นจริงๆ ไม่ว่าแบบไหนเค้าก็ทำได้ ไม่ใช่ทำได้แต่ง่ายๆ พอทำแล้วมีปัญหาก็โทษสภาพร่างกายคนไข้ แย่มากจริงๆ
โพสต์ 2015-2-17 10:29:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้ จขกท นะคะ คลินิกนี้น่าเกลียดมากจริงๆ จ่ายเงินก็สูงนะ : (
โทษมาได้ โทษชุดกระชับ .. .
โพสต์ 2015-2-18 08:07:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่มันประเทศประชาธิปไตยนะคะไม่ใช่คอมมิวนิส555 มีสั่งลบกระทู้ด้วย ฝากบอกแอทมินด้วย be fair คะ. คลีนิกขาาาาถ้าเรื่องจริงการยอมรับผิดแล้วรับผิดชอบจะดูดีกว่าสั่งลบกระทู แล้วหนีไปวันๆไม่ดีคะโตๆกันแล้วไม่ใช่เด็กสองขวบ ออกมารับผิดชอบเถอะคะ  พอดีอยู่ต่างประเทศเห็นเรื่องแบบนี้แล้วสงสารคนไทยจริง ทำมาหากินก็ลำบากอยู่แล้วอย่าซำ้เติมกันเลยยยย ถ้าเป็นต่างประเทศปิดดดดดเท่านั้นคะงานชุ่ยๆอย่างนี้
โพสต์ 2015-2-18 14:25:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดอะสตาร์คลีนิคใช่ไหมคะ ไม่ต้องกลัวค่ะ เก็บหลักฐานไว้ เค้าฟ้องเราทำอะไรไม่ได้คะ จริงๆ เราสามารถฟ้องเค้าได้นะคะ เวลาเอ่ยถึงใส่ตัวย่อแบบขาดๆไก่อนก็ได้ค่ะ ของกระทู้เรา ก็เคยมีเรื่องกับทางคลีนิคค่ะ เราข้อมุลแข็งกว่า กระทู้เราก้ยังอยู่ คลีนิคมันต้องกลัวจะโดนฟ้องมากกว่าค่ะ ต้องยอมขอโทดเรา คลีนิคนี้แย่จริงๆคอนเฟิร์ม
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-18 20:57:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เออ คุณNongNoot ถกกันผิดกระทู้อ่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-18 20:59:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wongpudee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-18 08:07
นี่มันประเทศประชาธิปไตยนะคะไม่ใช่คอมมิวนิส555 มีสั่ง ...

ขอบคุณมากค่ะ คือทางคลีนิกไปลงบันทึกประจำวัน เพื่อให้แอดมินลบกระทู้เราอ่ะค่ะ เราก็เห็นใจแอดมินดั้งโด่งนะค้ะ ไม่อยากให้เดือดร้อนเพราะเรา ก็อยากให้ทุกท่านดูเป็นตัวอย่าง เป็นอุทธาหรณ์เอาไว้นะค้ะ ผู้ได้รับความเสียหายโดนแจ้งความอ่ะจ้ะ เคยเห็นไหมค้ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-18 21:00:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
PINT0` ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 10:29
เป็นกำลังใจให้ จขกท นะคะ คลินิกนี้น่าเกลียดมากจริงๆ จ่ายเงินก็สูงนะ : (
โทษมาได้ โทษชุดกระชับ .. .

ขอบคุณมากค่า
โพสต์ 2015-2-19 15:22:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ptip8 เมื่อ 2015-2-19 15:29
NongNoot ตอบกลับเมื่อ 2015-2-18 16:18
คุณว่าแต่คลินิกเรื่องเก็บเงิน 2,000  เราเห็นในเว็ปโทร ...

คลีนิคเก็บตังค์ฟรีๆค่ะ ไม่ได้ให้เราเอาไปแลกของใดๆทั้งสิ้นค่ะ มีปัญหาถึงขอโทษแล้วจะให้ครีมค่ะ เราสงสารคลีนิคเลยไม่ฟ้องค่ะแล้วคลีนิคยังเอาข้อมูลคนไข้มาเปิดเผยค่ะ คุณหมอก็ผิดค่ะ แล้วที่คลีนิคตอบว่าเอา2,000ไปแลกได้เพราะเพิ่งโดน สคบ.ไปตรวจสอบค่ะ หลังจากเคสเราที่เค้าเก็บค่าตรวจฟรีๆค่ะ

ถึงเจ้าของกระทู้ แนะนำอาจารย์ สุรเวช น้ำหอมนะคะ เพราะทิพเคยได้ไปปรึกษา เพราะเคยฉีดaquafiling แล้วมีปัญหา คุณหมอท่านนี้ดีมาก ไม่ได้จ้องแต่จะเอาตังค มีคนมาแนะนำในกระทู้ขอคำปรึกษาเราค่ะ เราเลยตัดสินใจไป และหลังจากไปปรึกษาหาข้อมูลกับคุณหมอและคลีนิคประมาณ 6เจ้า เลยตัดสินใจทำกับหมอท่านนี้ ลองไปปรึกษาดูนะคะ วันจัน ปรึกษาฟรีค่ะที่ รพ.รามาธิบดี
โพสต์ 2015-2-19 16:17:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะ
โพสต์ 2015-2-19 16:17:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2015-2-19 16:18:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2015-2-19 16:18:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-19 18:34:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ptip8 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-19 15:22
คลีนิคเก็บตังค์ฟรีๆค่ะ ไม่ได้ให้เราเอาไปแลกของใดๆ ...

ของเราเก็บ 1,000 ค่ะ ถ้าใช้บริการต่อก็หักออกจากค้าใช้จ่ายได้ ถ้าปรึกษาแล้วไม่ทำก็เสียเงิน 1,000 บาท ฟรีๆค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-19 18:35:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
joe-joe ตอบกลับเมื่อ 2015-2-19 16:18

ขอบคุณมากค่ะ
โพสต์ 2015-2-22 20:02:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ptip8 เมื่อ 2015-2-22 20:07

มาตรา 329 ผู้ใดแสดงความคิดเห็นหรือข้อความใดโดยสุจริต

(1) เพื่อความชอบธรรม ป้องกันตนหรือป้องกันส่วนได้เสียเกี่ยวกับตนตามคลองธรรม
(2) ในฐานะเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติการตามหน้าที่
(3) ติชม ด้วยความเป็นธรรม ซึ่งบุคคลหรือสิ่งใดอันเป็นวิสัยของประชาชนย่อมกระทำ หรือ
(4) ในการแจ้งข่าวด้วยความเป็นธรรม เรื่องการดำเนินการอันเปิดเผยในศาลหรือในการประชุม

ผู้นั้นไม่มีความผิดฐานหมิ่นประมาท

สู้เข้าข้อสันนิษฐานตามกฎหมาย (1)-(4) ถือว่าไม่มีความผิดนะครับ อยู่ที่ว่าสู้ได้หรือไม่ ใช่หรือไม่ ไม่ใช่เรื่องเมคมานะ ดูที่เจตนา ความเชื่อ ความเข้าใจของผู้ถูกกล่าวหาด้วย กฎหมายหมิ่นประมาท มีข้อยืดหยุ่นพอสมควร และนี่ ก็อีกมาตรานึง

มาตรา 330 ในกรณีหมิ่นประมาท ถ้าผู้ถูกหาว่ากระทำความผิด พิสูจน์ได้ว่าข้อที่หาว่าเป็นหมิ่นประมาทนั้นเป็นความจริง ผู้นั้นไม่ต้องรับโทษ
แต่ห้ามไม่ให้พิสูจน์ ถ้าข้อที่หาว่าเป็นหมิ่นประมาทนั้นเป็นการใส่ความในเรื่องส่วนตัว และการพิสูจน์จะไม่เป็นประโยชน์แก่ประชาชน

****เป็นกำลังใจให้นะคะ เจ้าของกระทู้ คลีนิคได้ติดต่อ รับผิดชอบรักษาเจ้าของกระทู้บ้างรึเปล่าค่ะ อย่างน้อยก็ช่วยออกค่ารักษาให้กลับมาดีเป็นปกติก็ยังดี
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-22 20:10:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ptip8 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-22 20:02
...

ขอบคุณมากค่ะ ที่เข้ามาให้ความรู้
ส่วนคลีนิกนอกจากไม่ได้ติดต่อมาหาเรา ยังไปแจ้งดำเนินคดีกับเราในข้อหาหมิ่นประมาทโดยการโฆษณาอ่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-22 20:10:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ptip8 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-22 20:02
...

ขอบคุณมากค่ะ ที่เข้ามาให้ความรู้
ส่วนคลีนิกนอกจากไม่ได้ติดต่อมาหาเรา ยังไปแจ้งดำเนินคดีกับเราในข้อหาหมิ่นประมาทโดยการโฆษณาอ่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-22 20:10:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
...

เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-22 20:10:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
...

เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-22 20:10:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
...

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้