ดู: 10330|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกหมอโกวิทย์ หาดใหญ่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beautyhatyai เมื่อ 2015-1-24 02:06

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นแนะนำตัวเองก่อนเลย

ชื่อ "ยิ้ม" นะคะ

วันนี้จะมารีวิวจมูกทรงหมอให้มา อิอิ

จมูกหมอโกวิทย์ 7 เดือน แล้ว

ก่อนเสริมจมูก ดัดฟันที่ยิ้มยิงฟัน ตรงถนน 30 เมตร หาดใหญ่ อยู่ร่วม 2 ปีกว่าๆ

หลังจากคุณหมอให้ถอดเหล็กผ่านไป 2 เดือน ยิ้มก็ไม่รอช้า ปรึกษาคุณหมอโกวิทย์เพื่อเสริมจมูกใหม่ทันที

จมูกที่เสริมเป็นตัวของเมกา ราคา 10,000 บาท

(ตอนแรกหมอแนะนำแบบเกาหลี 12,000 บ.ด้วย ที่คลินิกเพิ่งจะมีได้ไม่นาน แต่เราอยากได้โด่ง ไม่อยากได้แบบธรรมชาติสักเท่าไร เลยเลือกเมกาเพราะแข็งกว่า)

จึงนัดวันผ่าตัดคือ 15 ก.ค.57

วันที่ไปทำ เป็นคิวสุดท้ายก่อนคลินิกปิด ประมาณช่วง 2 ทุ่ม (วันที่ยิ้มทำมีประมาน 3 คิวคะ)

ตอนแรกๆ ก่อนเข้าห้องผ่าตัดใจงี้เต้น ตึกๆๆๆๆๆๆๆ ก็กลัวว่าจะเป็นไงบ้างนะ จะเจ็บรึเปล่า

แต่พอหมอฉีดยาสลบไป ไม่เกิน 5 นาที ก็รู้สึกเบลอๆ มีสติตลอด ไม่หลับนะคะ รู้สึกตลอกว่าหมอทำอะไรบ้าง ไม่เจ็บนะ

แต่เปิดตาดูไมไ่ด้เพราะฤทธิ์ยา
แค่อึดใจเดียวคะ ประมาณ 30 นาที หมอก็ทำดั้งให้เราเสร็จเรียบร้อย วิ้ดวิ้วววว

โห....ไม่เจ็บเลยอะ ดัดฟันตอนหมอดึงยางมันจะปวดๆ เจ็บกว่านี้เยอะ ยิ้มสัมผัสมาแล้วววววว

หลังจากนั้นก็กลับบ้าน ทานยาตามหมอสั่ง กินน้ำมะพร้าววันละ 1 ลูก กินน้ำใบบัวบกวันละ 1 ขวด

ประคบร้อน ประคบเย็น

อาทิตย์เดียวแผลหายบวม ออกไปไหนมาไหนได้สบายโล้ดดด จ้าาาาา

มาดูกันเลยดีกว่าว่า เป็นอย่างไรบ้าง

ตอน ม.6 รูปนี้ก่อนจะดัดฟันเลยจ้า ฟันเรียงอยู่แล้ว แต่ฟันบนครอบฟันล่าง เหมือนอมอะไรอยู่ในปากตลอดเวลาอ่ะ

รูปนี้ตอนจัดฟันจ้า จัดฟันแล้วนะ จัดอยู่ประมาน 2 ปีกว่าๆ

รูปนี้ถอดเหล็กแล้วนะคะ เตรียมตัวจะไปเสริมดั้งแล้วละ

เสริมดั้งแล้ว รูปตั้งแต่วันแรกที่ทำเลยจ้า วันต่อไปก็นับจากสีเสื้อเลยนะคะ อิอิ

วันที่ 4 และ วันที่ 5 หลังจากเสริมดั้งแล้ววว แผลหายไวมากๆ

ชะวิ้ง! ผ่านไป 15 วันก็ออกไปเปรี้ยวกันนอกบ้านได้เลยจ้า ^^

รีวิว 1 เดือนแล้ว จมูกเริ่มเข้าที่แล้ว ถ่ายรูปเริ่มสวยแล้ว

ปัจจุบันจ้า จมูกประมาณ  7 เดือนแล้วนะ

โดยรวมแล้ว สรุปชอบจมูกใหม่มากๆคะ ทำแล้วรู้สึกมั่นใจ ถึงแม้ว่าจะไม่โด่งมากมายก็เถอะ
เพราะก่อนจะทำ คุณหมอก็บอกอยู่แล้วว่า จะโด่งได้ประมาณไหนนะคะ อิอิ
คุณหมอใจดี และเป็นกันเองมาก ทำให้รู้สึกว่าอยากแนะนำคนอื่นไปทำ ให้สวยเหมือนกันด้วยค่า ^^

จบรีวิวแล้วนะคะ
หากเพื่อนๆ มีข้อสงสัย หรือดูพัฒนาการเพิ่มเติม ก็แอดเฟสมาเป็นเพื่อนกับยิ้มได้เลยค่า ^^

https://www.facebook.com/zmile.all.day

ขอบพระคุณทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ ^^
น่ารักจังเลยครับ มีแฟนยัง
น่ารักจังเลยครับ มีแฟนยัง
อยู๋แถวไหน มีเบอร์โทรหมอป่าว ว ว
หมอทำสวยน่ะครับ เคยเห็นของเพื่อน สวยดีครับ ทรงสวยครับ เห็นแล้วผมยังชอบเลยครับ แต่ส่วนตัวผมผมทำกับหมอนราครับจมูกกับลักยิ้มทำมาเกือบจะ6ปีแล้วครับ
มองด้านข้างสวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้