ดู: 1749|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยฉีดผิวขาวรบกวนเข้ามาอ่านทางนี้หน่อยนะครับ // มาแชร์ประสบการณ์กัน

[คัดลอกลิงก์]
...ช่วงประมาณหลายเดือนก่อน ผมฉีดคอมพลีทที่ซื้อจากร้าน วว.  (ที่ประมาณปีที่แล้วมีข่าวแว่วๆว่าขายสินค้าปลอม)

ครั้งแรกมีอาการไข้ขึ้นหลังฉีดและทุกครั้งที่ฉีดก็มีอาการแบบเดียวกัน   ฉีดประมาณ 3เดือน   ผลเรื่ิองความขาวเห็นไม่ชัดเจนเท่าไหร่

แต่ประมาณเมื่อปลายปีก่อนนี้ผมเพิ่งได้มาเริ่มใหม่โดยซื้อจากร้าน อจซค. (เปลี่ยนร้านเนื่องจากกลัวว่าร้านเดิมจะเป็นของปลอม)

แต่ปรากฎว่าคอมพลีทจากร้านใหม่ที่ผมซื้อ มีจุดแต่งต่างจากร้านเดิมนิดหน่อยคือ  

1.  ลายวงกลมบนฝายางชัดกว่าของร้านเเรกที่ซื้อ
2.  ของร้านใหม่ฝายางดึงออกยากกว่ากว่า
3.  ของร้านใหม่เหมือนขวดจะเรียวกว่าเดิมเล็กน้อย (อันนี้ถ้าไม่เทียบกันจริงๆจะไม่สังเกตเห็นเลยนะครับ)
4.  คอมพลีทของร้านเก่าแล้วมีอาการไข้ทุกครั้งหลังใช้  จะมากจะน้อยแต่คือต้องมี   แต่ตัวของร้านใหม่เนี่ย  แทบไม่รู้สึกอะไรเลยครับ   ไม่มีไข้ ไม่มีอาการไม่สบายๆใดๆทั้งนั้น

จากความแตกต่างของสองร้านนี้ทั้งๆที่เป็นสินค้าตัวเดียวกัน  แสดงว่าต้องมีร้านใดร้านหนึ่งที่เป็น"ของปลอม"ใช่ไหมครับ
แล้วอย่างกรณีนี้ระหว่างร้านแรกที่มีคนพูดเยอะๆว่าเป็นสินค้าปลอม    กับ ร้านใหม่ที่ใช้เเล้วกลับไม่มีผลข้างเคียงอย่างที่ควรจะเป็น   
ส่วนเรื่องผลของมัน  ยังไม่มีตัวไหนที่ให้ผลที่ชัดเจนเลยครับ   

มีใครที่ใช้คอมพลีทแล้วไม่มีอาการไข้เลยแต่เห็นผลไหมครับ

ใครเคยฉีดคอมพลีท (หรือตัวอื่นๆก็ได้)   มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะครับ    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taylortiger เมื่อ 2015-2-24 00:27

จากประสบการณ์ฉีดคอมพลีท เป็นของเพื่อนผมนะคับ
แต่มันฉีดมานานแล้วคับ 3-4กล่องแล้วหละคับ เมือปีที่แล้วเลยคับ
(ตอนนี้คือมันหยุดไปละคับ ไม่ได้ฉีดต่อ^^)

เมื่อปีที่แล้ว มันฉีดโดยไม่มีอาการป่วยไข้ใดๆเลยคับ
เพื่อนมันใช้โดส คอมพลีท1+Biocell Placenta2 +วิตซีไทย6
สัปดาห์ละครั้ง หรือบางทีก็10วันทีนึง ตามสะดวกของมันเองคับ^^
ผลลัพท์ของเพื่อนคนนี้ คือมันก็ใสนะคับ ขาวขึ้น แต่ไม่ได้ขาวเว่อร์อะไรมากแบบขาวซีดนี่ไม่มีคับ
แต่รู้เลยว่าผิวสว่างไปจากเดิมมากๆ มีความโปร่งใสของผิวมากขึ้น ผิวดูเคลียร์มากขึ้น
เจอแสงเจอไฟนี่ผิวใสมากๆเลยคับ

ส่วนตัวผมเอง ได้ลองคอมพลีทไป3โดสเองคับ แต่นานมากก2ปีแล้วหละคับ
เลยไม่ทันได้สัมผัสผลอะไร^^" ติดภารกิจซะก่อน ตอนนั้นเลยยกคอมพลีทให้เพื่อนไปฉีดซะ

จากรูปขวดที่เคยถ่ายไว้นะคับ ตัวฝาขวดแน่นจริง แงะออกรู้เลยว่าแข็งแรงดีมาก
ตัวสติ๊กเกอร์ ที่เค้าบอกว่ามันมี 2แบบ
แบบปลอมคือ ขอบวงแหวนสติ๊เกอร์บนฝาจะกว้างเท่าขอบฝาไปเลย
แบบของจริงคือ ขอบวงแหวนสติ๊กเกอร์จะมีพื้นที่เหลือขอบๆของฝา คือไม่เต็มฝาทั้งหมดคับ

อันนี้รูปของขวดที่เพื่อนมันเคยใช้คับ ที่เคยถ่ายไว้
ทรงขวดก็ดูเพรียวดีนะคับ ไม่ได้ดูสั้นป้อมหรืออวบๆ
แต่ผมเองก็ไม่ได้เห็นรูปของคุณ realkongsakul ว่าขวดหรือสติ๊กเกอร์แบบไหนนะคับ
ยังไงก็แบ่งปันข้อมูลเท่าที่เคยเจอมานะคับ เผื่อเป็นประโยชน์ได้บ้าง^^

ยังไงเปิดดูรูป ตามลิ้งค์นี้ละกันคับ ผมใส่ในโพสไม่เป็น
>>>> http://image.ohozaa.com/view2/yb9KLVs8QfYX3x53
อ่าา ใส่รูปไม่ขึ้นซะงั้นคับ
มือใหม่ ขอโทษทีคับ
คอมพลีท แรง ป่วยไข้ ทุกคนครับ การรันตี
ที่บอกครับ แนะนำ 100Gเลยครับผม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-25 10:33:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
taylortiger ตอบกลับเมื่อ 2015-2-24 00:23
จากประสบการณ์ฉีดคอมพลีท เป็นของเพื่อนผมนะคับ
แต่มัน ...

ขอบคุณ คุณtaylortiger นะครับที่มาช่วยแบ่งปันประสบการณ์   
ส่วนตัวผมว่าจะเลิกใช้ตัวนี้เเล้วล่ะครับ   เพราะคงหวังที่จะขาวจากตัวนี้ไม่ได้แล้ว
แต่ยังไม่ยอมล้มเลิกความคิดที่จะมีผิวขาวใสง่ายๆหรอกครับ 555+
ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มใหม่ยังไงดี   แต่ที่ดูๆไว้ ก็มี kojic acid  เพราะเห็นคนพูดกันเยอะๆว่าขาวๆ
แต่ก็ไม่รู้ว่าจริงเท็จประการใดนะครับ   ไม่ค่อยอยากเชื่ออะไรใครอีกแล้ว  คงต้องลองพิสูจน์ด้วยตัวเอง

kojic ก็ขาวแหละคับ
คือไม่ว่าสารใดก็ตาม ที่ฉีดเข้าไปแล้วมีฤทธิ์ในการลดการสร้างเม็ดสีเมลานิน
ยังไงก็ขาวขึ้นแน่นอนคับ แต่จะให้ขาวไป1-2ครั้งก็เป็นไปไม่ได้คับ
อย่างที่คุณrealkongskulบอกหละคับ ว่าต้องลองพิสูจน์ดูคับ^^
อย่างน้อยๆก็ให้เวลากับกลูต้านั้นๆสัก4สัปดาห์กำลังดีคับ
เพื้อว่าจะได้ดูประสิทธิผลของมันได้แล้วระยะนึง

ส่วนใหญ่ก็ฉีดร่วมกับตัวอื่นๆกีนก็ย่อมดีกว่าหละคับ
พลาเซ็นต้า วิตซี หรือแม้แต่Kojicจริงๆแล้วก็เอามาฉีดร่วมกันยังได้เลยคับ
เพื่อเป็นการเพิ่มประสิทธิภาพในการยับยั้งเม็ดสีได้อย่างทั่วถึง

จะว่าไปตระกูล Glutax นี่ก็น่าสนใจนะคับ
เห็นหลายๆคนแล้วที่ฉีดมาแล้วขาวขึ้นจริงๆกันเยอะเหมือนกันคับ
แต่นั่นหละ ว่าต้องให้เวลามันนิดนึงคับ
glutaxนี่บางคนหลังจากเข็มที่2 จะรู้สึกได้ถึงความกระจ่าง สดใสของผิวกันละคับ
แต่ละให้ขาวเตะตาจริงๆก็คงสักช่วงหลัง4-8สัปดาห์นี่ค่อนข้างเรียกว่าขาวกันได้เลยคับ
จากพี่ที่รู้จัก ฉีด30Gไปคับ
โดยร่วมกับBiocellพลาเซ็น+วิตซีโรช+ลูมิสต้า อันนี้ผมก็จำโดสไม่ได้คับ
แต่จากที่เห็น ช่วงครบ2เดือน ผิวตัวขาวใสขึ้นมากๆ แตกต่างไปจากเดิมจริงๆคับ

หลังๆมานี่ตระกูลGlutaxค่อนข้างออกมาเยอะเหมือนกันคับ เลือกใช้กันไม่ถูกเลยทีเดียว5555
ต้องลองดูๆคับ
รับฉีดผิว กลูต้า botox filler ร้อยไหม  เมโสทุกชนิด หน้าใส ลดน้ำหนัก ในเขตพื้นที่ กทม และ ปริมณฑล 
สนใจโทร 0989162463 ID line 0855550708
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้