ดู: 5267|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกแดงไม่หายเครียดมากช่วยทีคับ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกมาสามเดือนแล้วแดงเกือบทั้งจมูกไม่หายซักทีคับ
มีเส้นเลือดฝอยขึ้นชัดเลยคับแค่แตะเบาๆก้แดงยิ่งเวลาโดนอากาศเย็นอย่างเดินห้าง
นี่สิคับเปลี่ยนเป็นสีเขียวอายมากคับผมควรทำไงดีมียาที่ทาหรือป่าวคับ
วอนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคับขอบคุณมากคับ
ผมว่าถ้าสามเดือนแล้วแดงขนาดนั้นอาจจะอันตรายได้นะคับ
สามเดือนแระ

น่าจะไม่มีอะไรนะ

สงสัยจะเป็นไซนัสอะป่าว

ลองไปปรึกษาหมอดูนะครับ

อย่าทิ้งไว้นานเด๋วเป็นอันตราย
นั่นสิคะ...อาการคล้ายๆไซนัสนะคะ..
เพราะมีคนรู้จักก็เป็นแบบนี้มาค่ะ..คือแดงตั้งแต่สันยันปลาย...
รีบไปปรึกษาหมอนะคะ..อย่าปล่อยทิ้งไว้..ไม่ดีค่ะ...
หง่า...เวลาเสริมจมูกผิวหนังจะเกิดการขยายตัว
ผิวบางลงเลยเห็นเส้นเลือดฝอยที่จมูกชัดขึ้นค่ะ
ไปหาคุณหมอ ด่วนค่ะ
ใฟ้คุณหมอดูดีกว่านะครับ ถ้าคุณหมอศัลยกรรมไม่ทราบ ก็ลองไปหาคุณหมอหู ตา จมูกดูนะครับ
เห็นด้วยว่าไปหาหมอดีกว่า
ของเราก็ยังไม่หายแดงเลยปลายๆอ่ะ

ได้เดือนนึงแล้วง่าาาา
ถ้าไม่แน่ใจ  อย่ารอเลยคะ ไปให้หมอตรวจดูดีกว่า ว่าเกิดจากอะไร  ถ้าไม่เป็นอะไรก็ดีไป จะได้สบายใจ
เราขออีเมล   หน่อยได้มั้ยค่ะ  ไคก้อได้ที่พอจะรู้เรื่องจมูก  เราทามมาได้ /  อาทิต  แดงไมาหาย  อยากรู้อ่าค่ะ
เราก็เคยเป็นค่ะ อาการจมูกแดงตลอดเวลา เกิดจากเสริมจมูกโด่งจนเกินไป  เคยถามหมอ หมอบอกว่ามันจะบางขึ้นเรื่อยๆ และจะแดงอย่างงี้ตลอดและต่อไปอาจมีสิทธิ์ ทะลุได้นะ พอได้ยินอย่างงั้น เราเอาออกด่วนเลยค่ะ  
เป็นเหมือนกันเลย เสริมมาได้ห้าเดือนแล้วมีเส้นเลือกฝอยเต็มไปหมด แดงทั้งแท่งเลยมีแต่คนทัก แต่ไม่มีอาการเจ็บเลยนะค่ะ ปรกติไม่เจ็บ  ทำไงดีอ่ะไม่อยากแก้เลย เพราะมันเจ็บแล้วก็บวมนานมาก กว่าจะยุบ ช่วยหาวิธีแก้ให้หน่อยค๊า  กลุ้มๆๆๆๆๆๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย namey เมื่อ 2011-5-22 03:28
เป็นเหมือนกันเลย เสริมมาได้ห้าเดือนแล้วมีเส้นเลือก ...

แล้วตอนนี้หายหรือยังคะ คุณหมอว่ายังงัยบ้าง
ผมก่อเป็นนะครับ แต่ว่า 5 วันก่ออาการหายไป โทรถามหมอดีก่าครับ ตอนผมทำ ผมโทรถามหมอทุก 1 อาทิตย์เลยครับ แบบว่าไม่อยากสายเกินก่าแก้อ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้