ดู: 1565|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปลายจมูกเห็นเป็นรอยซิลิโคน ไปแก้ที่ไหนดี

[คัดลอกลิงก์]
จริงๆเราชอบทรงนะคะ เพื่อนก็บอกว่ารับกับหน้าดี แต่ปลายจมูกนี่เห็นเป็นรอยซิลิโคนชัดเจนมากตามรูปเลย มันไม่เนียนน่ะค่ะ  ตอนนี้จิตตกมากตอนแรกกลัวมันจะทะลุ ไปหาคุณหมอ มาสองที่เค้าก็บอกว่าแบบนี้ไม่ทะลุหรอก แต่มันจะดูชัดว่าไปใส่จมูกมาเท่านั้นเอง

รูปแรกหน้าตรงๆกดหน้านิดนึงจะปกติไม่เห็นเป็นรอย  แต่ถ้าเงยและสังเกตดีๆปลายจมูกไม่เนียนอย่างเห็นได้ชัด เห็นเป็นก้อนซิลิโคนเลย คือคุณหมอเสริมสิริโคนแบบไม่มีขาน่ะค่ะ ตอนนี้ทำมาได้5 เดือนแล้ว นึกว่ามันจะดีขึ้นเนียนขึ้นแต่ก็ไม่  เรารู้สึกว่าแบบนี้ต้องได้แก้แน่นอนเห็นเป็นรอยต่อขนาดนี้ อยากแก้ แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปที่ไหน ไม่รู้ว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคะ   มีวิธีแก้แบบที่ไม่ต้องถอดจมูกทำใหม่รอบสองมั้ย  ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ TT

ลองปรึกษาคุณหมอหลายท่านนะครับ
ผมว่าแท่งอาจจะใหญ่เกินไป หรือ ซิลิโคนอาจจะเป็นรุ่นแข็ง
ผมแนะนำว่าควรไปแก้กับหมอที่จบศัลยกรรมโดยตรงนะครับ
ไปคลีนิคที่ปรึกษาแพทย์ได้ ระวังนะครับ คลีนิคสมัยนี้ หมอแค่ไปเข้าอบรมสั้นๆแล้วมาเปิดคลีนิค ผมโดนมาแล้วคับ
ยังไงขอให้คุณเจอหมอที่ดีๆเก่งๆนะครับ จริงๆอยากแนะนำ แต่กลัวโดนด่าว่าเป็นหน้าม้า

ผมว่าแท่งอาจจะใหญ่เกินไป หรือ ซิลิโคนอาจจะเป็นรุ่นแข็ง
ผมแนะนำว่าควรไปแก้กับหมอที่จบศัลยกรรมโดยตรงนะครับ
ไปคลีนิคที่ปรึกษาแพทย์ได้ ระวังนะครับ คลีนิคสมัยนี้ หมอแค่ไปเข้าอบรมสั้นๆแล้วมาเปิดคลีนิค ผมโดนมาแล้วคับ
ยังไงขอให้คุณเจอหมอที่ดีๆเก่งๆนะครับ จริงๆอยากแนะนำ แต่กลัวโดนด่าว่าเป็นหน้าม้า

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-27 15:01:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wisarut ตอบกลับเมื่อ 2014-12-27 11:43
ผมว่าแท่งอาจจะใหญ่เก ...

แนะนำร้านหน่อยก็ดีคะ  เราก็ตื้อๆไม่รู้จะไปหมอไหนดี
จะเก็บข้อมูลไว้เยอะๆ
เป็นเหมือนกันเลยคะแต่ของเราทำมา5ปีแล้ว ราคา5,000บาท
ถ้าพูดถึงเรื่องทรงเราโอเคมากเลยคะแต่ติดตรงปลายนี่แหละ
เรากำลังจะไปแก้วันที่9ม.ค.คะ เลือกซิลิโคนแบบนิ่มเหมือนกระดูกใบหู
ทำแล้วจะมาอัพเดทนะคะ

แสดงความคิดเห็น

จะไปแก้ที่ไหนค่ะ รบกวนขอรายละเอียดได้ป่าว อยากจะไปแก้เหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2015-1-7 14:38
ของเราก็เป็นเหมือนกันหาที่แก้อยู่ค่ะมีที่แนะนำมั้ยค่ะ
ลองปรึกษาหมอดูหลายๆ ที่นะคะ
wisarut ตอบกลับเมื่อ 2014-12-27 11:43
ผมว่าแท่งอาจจะใหญ่เก ...

มีประสบการณ์ตรงเหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดว่าต้องเป็นหมอศัลย์ความงาม เลยไปทำกับหมอที่ไม่ได้จบศัลย์ความงาม แค่ไปเทคคอร์สที่เกาหลี และที่บอกไปอบรมความงามที่เกาหลี หมอที่ไม่มีใบอนุญาตด้าน plastic surgery ก็ไม่ได้ลงมือจริงๆ นะคะ ไม่มีประเทศไหนให้หมอไม่มีใบเฉพาะทางทำกับคนไ้ข้ประเทศเขาแน่ๆ ผิดกฎหมายค่ะ

ผลคือ ซิลิโคนเราเป็นสันแกน หมอบอกว่าสวย ปากเบี้ยว หมอบอกว่า สวย รอไปๆ คางมีไซส์เดียวเป็นขนาดใหญ่ หมอบอกว่าดี เย็บแผลได้สุดบรรยายค่ะ เป็นแผลเป็นให้ช้ำใจเล่น ตอนนี้แก้แล้วค่ะ เสียเงินฟรีทุกอย่าง ต้องไปแก้หมออื่น ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ค่ะ หมอเพื่อการค้าเยอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้