ดู: 1838|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] นอกจากโบท็อกซ์กับร้อยไหม ยังมีวิธีอื่นที่ช่วยยกกระชับหน้าได้อีกมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
ปกติเป็นคนที่เกิดริ้วรอยได้ง่าย บางครั้งโดนแดดบ่อยๆ แดดจัดๆ ก็เกิดริ้วรอยให้เห็น และอีกหนึ่งประเด็นคือ หน้าเริ่มไม่กระชับ เต่งตึง โดยส่วนตัวคิดว่า อาจจะเป็นเพราะเราเป็นคนผิวแห้ง จึงเกิดริ้วรอยได้ง่าย ผิวหย่อนคล้อย จึงพยายามสรรหาครีมหรือเซรั่มที่ช่วยแก้ไขปัญหาในเรื่องเหล่านี้มาใช้ หมดไปหลายบาท แต่ก็ไม่เห็นผล แต่ก่อนหน้านี้ก็เคยไปปรึกษากับหมอที่คลินิกเสริมความงาม โดยส่วนใหญ่หลักๆเลยก็แนะนำให้ ฉีดโบท็อกซ์ กับ ร้อยไหม แต่ด้วยความที่เราเป็นคนกลัวเข็มมากๆ ขนาดที่ว่าแค่เห็นก็อยากสลบแล้ว จึงอยากทราบว่ามีวิธีอื่นอีกรึป่าว ที่จะช่วยแก้ไขปัญหาเหล่านี้ได้อ่ะค่ะ
เรามีปัญหาเหมือนกันค่ะ พอเริ่มเลย 25 ทุกอย่างที่ จขกท. มาหมด เราเลยปรึกษาคุณหมอที่ ยศการคลินิก ค่ะ ที่สาขาราชดำริ มีโปรแกรมที่ช่วยการกระชับใบหน้าหลายโปรแกรมเลยค่ะ ลองเข้าไปดูที่เว็บไซต์ที่

http://laser-surgery-bangkok.com/thai/ แนะนำจริงๆ ค่ะ ที่นี่เค้าดี
เดี๋ยวนี้ เรื่องความสวยความงามก็ไม่ใช่เรื่องไกลตัวแล้วนะคะ เพราะนอกจากที่เราเคยได้ยินกันทั้ง การฉีดโบท๊อกซ์ การร้อยไหมหน้าเรียว จนมาถึงตอนนี้ ที่มีนวัตกรรมใหม่เข้ามาที่เรียกกันว่า sonoqueen ก็สามารถแก้ไขปัญหาได้อย่างตรงจุดกันเลยทีเดียว แต่ถ้าถามแบบไหนดีกว่ากันนั้น อันนี้มันก็แล้วแต่ความชอบนะคะ ใครที่กลัวเข็ม เราคิดว่า การทำ sonoqueen สามารถตอบโจทย์ได้ดีทีเดียวเลยล่ะ
สามารถช่วยได้จริงๆหรอ เราว่าหน้าคนเราก็ต้องเหี่ยวย่นไปตามกาลเวลาอยู่แล้ว แต่ถ้าสามารถทำได้จริงๆก็ดีดิ อยากไปลองทำดูบ้าง อยากสวยๆๆ
เราว่าก็น่าจะช่วยได้จริงๆนะ เพราะเราเองก็หาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้อยู่เหมือนกัน ล่าสุดได้เข้าไปดูจากแฟนเพจของ sonoqueen มีการเปรียบเทียบรูปก่อนทำ และหลังทำให้ดู มันน่าสนใจดีนะ วันนี้เลยเอามาฝากเพื่อนๆด้วย เผื่อใครสนใจ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

Jessica.ben ตอบกลับเมื่อ 2014-12-25 11:30
เราว่าก็น่าจะช่วยได้จริงๆนะ เพราะเราเองก็หาข้อมูลเ ...

เริ่ดจริงอะไรจริง มีการหารูปมาให้ดูด้วย น่าสนใจมากๆเลยค่ะ ว่าแต่คุณ Jessica.ben เคยไปทำมารึป่าวคะ มาลงรูปให้ดูบ้างซิ อยากเห็นๆๆๆ เผื่อจะได้ไปทำบ้าง
Kristie ตอบกลับเมื่อ 2014-12-25 11:25
เดี๋ยวนี้ เรื่องความสวยความงามก็ไม่ใช่เรื่องไกลตัว ...

แล้วกับการทำ ulthera ล่ะ มันต่างกันรึป่าวคะ เคยได้ยินแต่การทำ ulthera แต่การทำ sonoqueen ยังไม่รู้จักเลย
Jessica.ben ตอบกลับเมื่อ 2014-12-25 11:30
เราว่าก็น่าจะช่วยได้จริงๆนะ เพราะเราเองก็หาข้อมูลเ ...

แล้วสามารถไปทำกับคลินิกไหนได้บ้างคะ แอบสนใจเหมือนกันอ่ะ
ไม่ทราบว่า เอเมด คลินิก มีรึป่าวคะ พอดีเคยไปทำกับคลินิกนี้มา แต่ไม่ทราบว่ามีการทำ sonoqueen ด้วยรึป่าว

น่าสนใจจังเลยค่ะ มีรูปให้ดูเปรียบเทียบด้วยอ่ะ เห็นแล้วอยากลองทำบ้างแล้วซิ
anymore.party ตอบกลับเมื่อ 2014-12-25 11:38
เริ่ดจริงอะไรจริง มีการหารูปมาให้ดูด้วย น่าสนใจมาก ...

ส่วนตัวยังไม่เคยทำหรอกค่ะ แต่เคยหาข้อมูลแล้วบังเอิญไปเจอภาพมา เลยแอบจุ๊บมาฝากหน่ะค่ะ
Merlin1832 ตอบกลับเมื่อ 2015-1-13 11:12
น่าสนใจจังเลยค่ะ มีรูปให้ดูเปรียบเทียบด้วยอ่ะ เห็นแล้วอยากลองทำบ้างแล้วซิ

ว่าแล้วก็อย่ารอช้าเลยค่ะ 55555 ทำแล้วมาอวดกันบ้างนะคะ อยากทราบเหมือนกันว่าทำแล้วจะเลิศเหมือนในรูปรึป่าว (ภาพนี้แอบจิ๊กเค้ามาอีกทีหน่ะค่ะ)
Ameliaa ตอบกลับเมื่อ 2015-1-6 16:50
แล้วกับการทำ ulthera ล่ะ มันต่างกันรึป่าวคะ เคยได้ยินแ ...

ก็น่าจะคล้ายๆกันนะคะ เพียงแต่การทำ sonoqueen ได้รับการพัฒนาที่ดีขึ้นมากกว่าแต่ก่อนค่ะ
tangmo-melon ตอบกลับเมื่อ 2015-1-6 17:03
แล้วสามารถไปทำกับคลินิกไหนได้บ้างคะ แอบสนใจเหมือนกันอ่ะ

เท่าที่ทราบที่ เอเมด คลินิก ที่คุณ tangmo-melon เคยไปทำมาก็น่าจะมีนะคะ แต่ถ้าไม่มั่นใจ ลองโทรไปปรึกษาก่อนก็ได้นี่คะ
tangmo-melon ตอบกลับเมื่อ 2015-1-6 17:03

รายการที่จัดโปรโมชั่นขอสงวนสิทธิ์ให้ท่านที่จองคิวล่วงหน้า เท่านั้น
รองรับการหัตถการโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านเวชศาสตร์การชะลอวัย
(Anti-Aging) ที่ Aesthetic Medicine Clinic ลาดพร้าว47
เปิดบริการทุกวัน 11.00-21.00น.
ติดต่อสอบถามพร้อมปรึกษาและจองคิวได้ที่
tel 0990144730  24hrs.
ID Line : snkkd 24hrs

IMG_6272.JPG (108.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

น่าสนใจจังค่ะ
Jessica.ben ตอบกลับเมื่อ 2015-1-13 11:14
ส่วนตัวยังไม่เคยทำหรอกค่ะ แต่เคยหาข้อมูลแล้วบังเอิญไปเจอภาพมา เลยแอบจุ๊บมาฝากหน่ะค่ะ

เป็นประโยชน์มากเลยล่ะค่ะ ทำให้คนที่ไม่เคยทำ หรือนึกภาพไม่ออก ได้เห็นภาพชัดเจนเลยล่ะค่ะ
anymore.party ตอบกลับเมื่อ 2015-1-19 15:19
เป็นประโยชน์มากเลยล่ะค่ะ ทำให้คนที่ไม่เคยทำ หรือนึกภาพไม่ออก ได้เห็นภาพชัดเจนเลยล่ะค่ะ

ใช่ค่ะ ส่วนตัวก็สนใจอยู่เหมือนกันค่ะ เลยหาข้อมูลเยอะพอสมควร
Jessica.ben ตอบกลับเมื่อ 2015-1-13 11:14

ถือว่าเป็นประโยชน์มากเลยล่ะค่ะ เพราะมีเพื่อนๆอีกหลายคนเลยที่สนใจ แต่ไม่กล้าไปทำ เพราะยังไม่รู้จัก และยังนึกภาพไม่ออก ว่าการทำ sonoqueen มันดียังไง
Jessica.ben ตอบกลับเมื่อ 2015-1-13 11:16
ว่าแล้วก็อย่ารอช้าเลยค่ะ 55555 ทำแล้วมาอวดกันบ้างนะค ...

ยังไม่ใช่เร็วๆนี้หรอกค่ะ เพราะราคาก็ค่อนข้างแพงใช้ได้เลยนี่คะ คงต้องใช้เวลาเตรียมตัวอีกซักพักเลยล่ะค่ะ อิอิ

ช่วยได้จริงๆค่ะ สนับสนุนอีกแรง เพราะเห็นจากรีวิวหลายๆรีวิว ส่วนมากก็ไม่มีผิดหวังเลยค่ะ
เห็นเทคโลยีตัวนี้  sonoqueen กำลังนิยมอะค่ะ เห็นว่าช่วยเรื่องกระชับ ลองหาข้อมูลเพิ่มนะค่ะ
ทำโซโนควีนก้ฃ็ดีอยู่หรอก แต่เราว่าก็น่าจะเห็นผลพอๆกับการฉีดโบท็อกซ์ หรือว่าร้อยไหมแหละ
Mini_queeN ตอบกลับเมื่อ 2014-12-27 00:19
เราเองเป็นสิว รูขุมขนกว้าง หน้าเลยดูเหี่ยวๆ เราเลยฝ ...

ไม่ทราบว่าถ้าสนใจอยากไปทำ ต้องติดต่อกับใครได้จากที่ไหนคะ แล้วเรื่องราคาแพงมากป่าวเอ่ย
essdokadew ตอบกลับเมื่อ 2015-1-16 10:32
รายการที่จัดโปรโมชั่นขอสงวนสิทธิ์ให้ท่านที่จองคิว ...

ไม่ทราบว่ามีคนสนใจอยากทำกับคลินิกนี้ จะต้องโทรไปจองคิวล่วงหน้าก่อนมั้ยคะ หรือว่าสามารถเข้าไปปรึกษากับคุณหมอได้เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้